Menene refinancing gida

Que Es Refinanciar Una Casa







Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli

Refinancing jinginar gida a zahiri yana nufin cewa kuna musayar tsohon jinginar gida don sabon abu kuma mai yiwuwa sabon ma'auni.

Lokacin da kuka sake jinginar da jinginar gida, bankin ku ko mai ba da bashi ya biya tsohon jinginar ku da sabon; wannan shine dalili refinancing zuwa ajali.

Yawancin masu ba da rance suna zaɓar sake ba da rance don rage sha'awarsu da gajarta lokacin biyan bashin, ko don cin gajiyar yuwuwar sauya wani ɓangare na adalcin da suka samu a gidansu zuwa tsabar kuɗi.

Akwai manyan nau’o’in refinancing guda biyu: ƙimar kuɗi da tsararren lokaci da sake fitar da kuɗi.

Menene refinancing?

Refinancing shine tsarin maye gurbin jinginar gida da aka yi da sabon lamuni. Yawanci, mutane suna sake jinginar jinginar gida don rage biyan kuɗaɗen su na wata-wata, rage yawan ribar su, ko canza shirin ba da rancen su daga jinginar jinginar gida zuwa jinginar jingina. Bugu da ƙari, wasu mutane suna buƙatar samun kuɗi don tallafawa ayyukan gyaran gida ko don biyan basussuka daban -daban, kuma za su yi amfani da kuɗin gidan su don samun kuɗin tsabar kuɗi.

Ba tare da la'akari da burin ku ba, ainihin tsarin sake tara kuɗi yana aiki daidai da yadda ya yi lokacin da kuka nemi jinginar ku ta farko - kuna buƙatar ɗaukar lokaci don bincika zaɓin rancen ku, tattara madaidaitan takaddun kuɗi, da gabatar da aikace -aikacen sake ba da lamuni. kafin a amince da shi.

Amfanin refinance na gida

Akwai dalilai da yawa don sake sake jinginar gida. Wasu daga cikin fa'idodin da za a iya samu sun haɗa da:

  • Rage biyan ku kowane wata *. A cewar Nazarin , talakawan mai gida zai iya ajiye $ 160 ko fiye a kowane wata tare da refinance. Tare da ƙaramin biyan kuɗi na wata -wata, zaku iya sanya ajiyar kuɗi zuwa wasu basussuka da sauran kuɗaɗe, ko amfani da waɗancan ajiyar zuwa biyan kuɗin jinginar ku na wata -wata kuma ku biya bashin ku da wuri.
  • Cire inshorar jinginar gidaje masu zaman kansu (PMI). Wasu masu gida waɗanda ke da isasshen kuɗin gida ko harajin da aka biya ba za a buƙaci su biya inshorar jinginar gida wanda zai rage jimlar biyan su na wata-wata.
  • Rage tsawon lokacin rancen ku. Ga masu gida da suka karɓi jinginar gida a farkon aikinsu, jinginar gida na shekaru 30 na iya yin ma'ana ta kuɗi. Amma ga waɗanda ke son biyan jinginar gida a baya, rage lokacin aro na iya zama zaɓi mai kyau.
  • Canje -canje daga jinginar gida mai daidaitacce zuwa lamunin ƙima. Lokacin da kake da jinginar gida mai daidaitacce, biyan ku na iya daidaitawa sama ko ƙasa yayin da farashin riba ke canzawa. Canjawa zuwa rancen da aka kayyade tare da amintattu kuma ingantattun biyan kuɗi na wata-wata na iya ba masu gida tsaro na sanin cewa biyan su ba zai taɓa canzawa ba.
  • Haɗa jinginar ku ta farko da layin kuɗin gida (HELOC). Ta hanyar juyar da su zuwa biyan kuɗi guda ɗaya, zaku iya sauƙaƙe kuɗin ku kuma mai da hankali kan bashi ɗaya. HELOCs galibi suna da ƙima mai daidaitawa, don haka sake ba da rancen cikin rancen ƙima mai ƙima zai iya ceton ku kuɗi a cikin dogon lokaci.
  • Yi amfani da madaidaicin gidan ku don samun tsabar kudi. Tare da haɓaka ƙimar gida, kuna iya samun isasshen kuɗi don samun refinance na tsabar kuɗi. Ana iya amfani da wannan kuɗin don tallafawa haɓaka gida, biyan bashin, ko kuɗin manyan sayayya.

Hadarin sake yin rance

Dangane da burin ku da yanayin kuɗin ku, sake ba da rancen kuɗi ba koyaushe zai zama mafi kyawun zaɓi ba. Yayin da sake ba da rancen kuɗi yana ba da fa'idodi da yawa, dole ne ku auna haɗarin.

Misali, sake jinginar da jinginar gida gaba daya yana sake farawa da tsarin biya. Don haka idan kuna da shekaru biyar don biyan bashin shekaru 30 kuma ku yanke shawarar ɗaukar sabon jinginar shekaru 30, za ku biya kuɗin jinginar gida na shekaru 35. Ga wasu masu gida, wannan kyakkyawan shiri ne, amma idan kun riga kun sami, ku ce, shekaru 10 ko 20 akan jinginar ku, sha'awar rayuwa na iya ƙimar ƙarin ƙarin farashin.

A cikin waɗannan lamuran, yawancin masu gida suna sake ba da rancen kuɗi na ɗan gajeren lokaci wanda ba zai ƙara biyan kuɗin jinginar gida ba, kamar jinginar gida na shekaru 20 ko 15 (wanda galibi kuma yana ba da ƙimar kuɗi fiye da rance na shekaru 30.).

Gabaɗaya, sake ba da rancen kuɗi zaɓi ne mai kyau idan sabon ƙimar ya yi ƙasa da ƙimar ribar da ke kan jinginar ku na yanzu, kuma jimlar adadin ajiyar ya zarce kuɗin sakewa. Misali, idan kuna da $ 390,000 da suka rage akan rancen $ 400,000 a kashi 4.25%, maye gurbin jinginar ku na yanzu a kashi 3.75% na iya haifar da tanadin $ 162 a kowane wata idan aka kwatanta da rancen ku na baya. *

* Lokacin sake ba da rancen ku na yanzu, jimlar kuɗin kuɗin ku na iya zama mafi girma ga tsawon rancen.

Refinancing FAQs

Kafin yanke shawara don refinance, yana da mahimmanci a shirya. Don auna shirye -shiryen ku na sake ba da kuɗi, yi la’akari da waɗannan tambayoyi masu zuwa.

Shin zan sake ba da kuɗi idan na yi niyyar zama a gidana na wasu ƙarin shekaru?

Kamar lokacin da kuka sayi gidanku da farko, dole ne ku biya kudade, haraji, da rufe farashin kan jinginar ku ta sakewa. Yana da mahimmanci a ƙayyade tsawon lokacin da za a ɗauka don karya koda lokacin sake jinginar gida. Maƙasudin fashewa shine wurin da ajiyar kuɗin wata -wata da aka ƙirƙira ta hanyar sake ba da jinginar gida ya zarce kuɗin sakewa.

Dangane da Ofishin Kariyar Kudi na Masu Amfani, kuna buƙatar yin la’akari da tsawon lokacin da za a ɗauka don adana kuɗin wata -wata don biyan kuɗin sakewa. Yi bitar farashin rufewa da kuka biya akan bashin gida na asali. Refinancing farashin na iya zama kusan iri ɗaya. Dokar babban yatsa ita ce a ci gaba kawai idan sabon ƙimar ribar ya cece ku adadin na kimanin shekaru biyu (a wasu kalmomin, idan kuka karya har cikin kusan shekaru biyu).

Don haka tabbatar da yin lissafi kuma ku fahimci yadda sabon lamunin zai shafe ku.

Ta yaya refinancing ke shafar ƙimar kuɗaɗina?

Darajar kuɗin ku ba wai kawai yana taimakawa ƙayyade amincewar sake ba da jinginar gida ba, yana kuma ƙayyade ƙimar ribar da mai ba da bashi zai bayar. A sauƙaƙe, mafi girman ƙimar ku, ƙananan ƙimar ku.

Misali, mai ba da bashi tare da matsakaicin lamunin lamuni na $ 250,000 da ƙimar kuɗi 640 zai iya biyan kusan $ 2,500 a shekara a cikin ribar biyan kuɗi fiye da mai ba da bashi tare da ƙimar kuɗi 760 . Idan ƙimar ku ta ragu tun lokacin da kuka fara samun jinginar ku, zaku iya tsammanin biyan mafi girma, wanda zai iya toshe duk wani fa'ida mai fa'ida daga sakewa.

Menene ragowar ma'auni akan lamina?

Kafin sanya hannu kan sabon jinginar gida, kuna buƙatar kimanta ma'aunin ku na yanzu. Idan a halin yanzu kuna cikin shekara ta 15 na rancen ku na shekaru 30, kuna iya bincika zaɓin kuɗin ku tare da ɗan gajeren lokaci. Wannan yana da ma'ana ga masu gida da yawa saboda yana ba su damar cin gajiyar ƙarancin ƙima na tarihi ba tare da jinkirta ranar biyan su ba, wanda galibi yana ba da tanadi mai yawa. *

Shin ina buƙatar sassauƙa ko jadawalin biyan kuɗi?

Amfani na yau da kullun na sake ba da rance shine a rage rancen rance kuma a biya shi da wuri. Idan ƙimar kuɗin jinginar gida na yanzu ya yi ƙasa da ƙimar ku na yau da kullun, ana yawan samun irin wannan adadin kuɗin kowane wata yayin rage shekarun jinginar ku.

Misali, masu gida da jinginar gida na shekaru 30 na iya sake ba da lamuni cikin rancen shekaru 15. Wannan na iya zama babban zaɓi, amma akwai abubuwa da za a yi la’akari da su:

Na farko, yawancin masu ba da bashi za su ba ku damar biyan jinginar ku da wuri. Don haka idan kuna son biyan bashin shekaru 30 a cikin shekaru 15 tare da ƙarin biyan kuɗi, kuna iya. Wannan zai iya taimaka muku gina babba da sauri kuma ku adana biyan kuɗi. Idan yanayi ya canza kuma lokuta suka yi tsauri, kuna da 'yanci ku koma asalin biyan kwangilar shekaru 30.

A gefe guda, rancen shekaru 15 gabaɗaya yana ba da ƙarin fa'idodin riba kuma yana iya taimaka muku gina adalci cikin sauri, saboda haka zaku iya mallakar gidan ku kyauta kuma ba tare da biyan jimawa ba.

Shin akwai sake ba da rance don rancen FHA, VA, Jumbo, ko USDA?

Ee, ya danganta da halin da kuke ciki yanzu, ɗayan waɗannan zaɓuɓɓukan na iya zama da ma'ana a gare ku. Bugu da ƙari, idan a halin yanzu kuna da na yau da kullun, FHA, VA, Jumbo, ko rancen USDA, akwai zaɓuɓɓukan da ke akwai waɗanda suka haɗa da shirye -shiryen refinance da yawa. Shirye -shiryen refinance da aka shimfiɗa suna ba da ingantaccen tsarin yarda ta hanyar rage ko kawar da yawancin kudaden shiga, bashi, ko bita da ƙima waɗanda ke cikin daidaitattun shirye -shiryen refinance.

Ana inganta shirin inganta VA da ake kira Refinancing Rate Rate Rate, ko IRRRL. Yana da mahimmanci a ambaci cewa ingantattun lamunin refinance na iya ba da damar zaɓin cire kuɗi. Hakanan, kamar sauran zaɓuɓɓukan refinance, rancen refinance da aka sauƙaƙe na iya ƙara yawan kuɗin ku akan rayuwar rancen.

Shin yanzu shine lokacin da ya dace don sake ba da kuɗi?

Daga qarshe, yana da mahimmanci a tantance ta cikin lambobi don ganin ko sake ba da rance yana da ma'ana a gare ku. Ko da ba ku sami damar sake ba da kuɗi a baya ba, shirye -shiryen lamuni da ƙima koyaushe suna canzawa. Waɗannan canje -canje, tare da haɓaka ƙimar gida a kasuwanni daban -daban, na iya ba ku damar rage ƙimar ku ko biyan ku na wata -wata.

Amma ba lallai ne ku yi shi kaɗai ba! Jami'an lamunin lamuni na PennyMac a koyaushe suna shirye don amsa tambayoyinku kuma su jagorance ku kan hanyar samun kuɗi mai nasara.

Rate da lokaci refinancing

A cikin refinancing na ƙima da lokaci, koyaushe za ku sami sabon jinginar gida tare da ƙaramar riba, kazalika mai yiwuwa gajeriyar lokacin biyan kuɗi (shekaru 30 sun canza zuwa wa'adin shekaru 15).

Tare da ƙarancin ƙarancin riba na tarihi, sake sake jinginar jinginar ku na shekaru 30 zuwa jinginar gida na shekaru 15 na iya ƙare tare da biyan kuɗi kowane wata kwatankwacin rancen ku na asali. Wannan ya faru ne saboda ƙarancin kuɗin da za ku biya akan sabon jinginar ku, kodayake biyan jinginar gida na shekaru 15 yawanci ya fi rancen shekaru 30.

Gaskiya game da jinginar gida ta bayyana cewa yana da mahimmanci don tabbatar da cewa kun sami maƙasudin ku kafin yanke shawarar sake sake ƙimar kuɗin jinginar ku na yanzu. Wannan shi ne ainihin lokacin da aka dawo da kuɗin sakewa ta hanyar biyan kuɗin jinginar gida mafi ƙasƙanci kowane wata.[1].

Refinancing tare da cire kuɗi

A cikin refinance na fitar da kuɗi, zaku iya sake sake har zuwa kashi 80 na ƙimar gidan ku na yanzu a tsabar kuɗi. Wannan shine dalilin da yasa ake kiranshi da fitar da kudi. Don haka bari mu ce gidan ku yana da daraja $ 100,000 kuma kuna bin $ 60,000 akan rancen ku. Bankin ku ko mai ba da bashi zai iya ba ku, a matsayin ƙwararren mai ba da bashi, $ 20,000 a tsabar kuɗi, yin sabon jinginar ku $ 80,000.

A cikin refinance na fitar da kuɗi, ba koyaushe kuke adana kuɗi ta hanyar sake ba da kuɗi ba, amma kuna samun nau'in lamuni a ƙaramin riba akan tsabar kuɗin da ake buƙata. Dalilan ɗaukar matatun mai na tsabar kuɗi na iya zama cewa kuna so ku haƙa sabon tafki don yin ritaya na bayan gida ko ku tafi hutu na mafarki.

Ku sani cewa ɗaukar jinginar gida da aka fitar da kuɗi yana ƙara adadin kuɗin ku[2]. Wannan na iya nufin biyan kuɗi mafi girma da / ko tsawon lokaci. Ka tuna cewa wannan ba kuɗi ne na kyauta ba kuma dole ne ku mayar da shi ga mai ba da bashi.

Yanke shawarar sake ba da jinginar ku ba abu ne da za a ɗauka da wasa ba. Yi la’akari da farashin sake ba da kuɗi tare da tanadi a dawo. Yi magana da mai tsara shirin kuɗi idan kun damu ko ya kamata ku sake yin kuɗi, tare da sauran zaɓuɓɓukan da kuke da su.

Abubuwan da ke ciki