Nawa bashi nake buƙata in sayi gida?

Cuanto Cr Dito Necesito Para Comprar Una Casa







Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli

Nawa bashi nake buƙata in sayi gida?

The maki na bashi gaba ɗaya kewayo daga 300 da 850 , da masu ba da bashi a cikin takamaiman iyaka na iya cancanta don lamunin gida. Duk da cewa ba kwa buƙatar cikakkiyar ƙimar kuɗi 850 don samun mafi kyawun ƙimar jinginar gida, akwai buƙatun ƙimar kuɗi na gaba ɗaya waɗanda zaku buƙaci ku sadu don samun jinginar gida.

  • Mafi ƙarancin ƙimar kuɗi da kuke buƙatar siyan gida zai bambanta dangane da mai ba da bashi da nau'in lamuni.
  • Don basussuka na yau da kullun, zaku buƙaci ƙimar kuɗi aƙalla 620. Amma tare da bashin FHA, VA, ko USDA, kuna iya samun cancanta tare da ƙaramin ci.
  • Don isa ga mafi kyawun ƙimar riba akan jinginar gida, yi nufin ƙimar kuɗi na akalla 760.

Yakamata masu siyan gida suyi nufin ƙimar kuɗi na 760 ko sama da haka don isa ga mafi kyawun ƙimar jinginar gida.

Koyaya, mafi ƙarancin buƙatun ƙimar kuɗi ya bambanta dangane da nau'in lamunin da kuke samu da wanda ke inshora shi. Daga jerinmu da ke ƙasa, lamuni na yau da kullun da jumbo ba inshora ne na gwamnati ba kuma galibi suna da buƙatun ƙimar kuɗi mafi girma idan aka kwatanta da rancen da gwamnati ke tallafawa kamar lamunin VA.

Samun ƙimar kuɗi mafi girma yana haifar da babban bambanci a cikin adadin kuɗin da kuke biya akan lokacin aro. Masu ba da bashi tare da maki a cikin mafi girman kewayon iya ajiye dubban daloli a cikin biyan kuɗi sama da rayuwar jinginar gida.

Nawa bashi nake buƙata in sayi gida?

Waɗannan su ne mafi ƙarancin buƙatun ƙimar kuɗi don lamunin gida daban -daban, ta amfani da ƙididdigar FICO.

1. Bashi na al'ada

Ana buƙatar mafi ƙarancin ƙimar kuɗi: 620

Ba a ba da lamuni na gida na yau da kullun ba daga wata hukuma ta gwamnati, kamar Ma'aikatar Tsohon Soji ta Amurka ko Ma'aikatar Aikin Gona ta Amurka. Loansaya daga cikin waɗannan kamfanoni ko mai ba da bashi mai zaman kansa zai iya ba da lamuni na al'ada. Waɗannan rance sun fi araha kuma suna buƙatar mafi ƙarancin ƙimar kuɗi na 620. Adadin biyan kuɗi ya bambanta.

An raba rance na yau da kullun zuwa lamuni mai dacewa da wanda bai dace ba dangane da ko sun sadu ko sun bi ƙa'idodin rancen da Fannie Mae da Freddie Mac suka kafa. na iya wuce waɗannan iyakokin kuma ana ɗaukar su lamunin jumbo, wanda muke tattauna buƙatun bashi don masu zuwa.

2. Lamunin Jumbo

Ana buƙatar mafi ƙarancin ƙimar kuɗi: 680

Babban lamuni ya zarce iyakar iyakar lamunin lamuni da Hukumar Kudin Gidajen Tarayya ta kafa. Waɗannan lamuni ba su cancanci Fannie Mae ko Freddie Mac su amintar da su ba, wanda ke nufin masu ba da bashi suna ɗaukar haɗari mafi girma idan ba ku biya ba. Dangane da yawan lamunin lamuni da yanayin haɗarin waɗannan lamuni, masu ba da bashi dole ne su cika buƙatun ƙimar ƙimar aƙalla 680. Kamar lamunin lamuni na yau da kullun, biyan bashin ya bambanta.

3. Bashin FHA

Ana buƙatar mafi ƙarancin ƙimar kuɗi: 500 (tare da ci gaba 10%) ko 580 (tare da ci gaban 3.5%)

Gwamnatin Gidaje ta Tarayya ta ba da rancen FHA kuma zaɓi ne ga masu ba da rance waɗanda ake ɗauka mafi haɗari saboda ƙarancin ƙimar kuɗi da kuɗi kaɗan don biyan kuɗi. Bukatun ƙimar kuɗi sun bambanta dangane da adadin kuɗin da kuke shirin sakawa. Masu ba da bashi tare da ƙimar ƙimar ku mafi girma na iya cancanta don biyan bashin ƙasa.

Ga rashin lafiya:

  • Mafi ƙarancin ƙimar kuɗi na 500, yana buƙatar biyan bashin 10%
  • Mafi ƙarancin ƙimar kuɗi na 580, yana buƙatar biyan kashi 3.5%

Ka tuna cewa idan ka biya kuɗin ƙasa da ƙasa da kashi 20%, mai ba da bashi zai nemi ku sayi Inshorar Mortgage na Farko (PMI) don rufe farashin idan lamari ya kasance. PMI na iya tsada daga 0.5% zuwa sama da 2% na adadin lamunin ku kowace shekara, gwargwadon abin da kuke so Kwararre .

4. VA rance

Ana buƙatar mafi ƙarancin ƙimar kuɗi: Babu a hukumance, kodayake masu ba da bashi da yawa sun fi son 620

Ma'aikatar Harkokin Tsohon Soja ta Amurka ce ke ba da lamunin rancen VA (Tsohon Soja) kuma an tsara shi don membobin rundunar soja da matansu da suka cancanta. Irin wannan lamunin bashi baya buƙatar biyan kuɗi. Kuma yayin da VA ba ta saita buƙatun ƙimar kuɗi, yawancin masu ba da bashi za su buƙaci mafi ƙarancin ƙimar kuɗi na 620.

5. Bashin USDA

Ana buƙatar mafi ƙarancin ƙimar kuɗi: Babu a hukumance, kodayake yawancin masu ba da bashi sun fi son 640

Ma'aikatar Aikin Noma ta Amurka ce ke ba da rancen USDA kuma an yi niyya ne ga masu siyar da gida mai matsakaici zuwa matsakaici. Mai kama da rancen VA, USDA ba ta buƙatar biyan kuɗi kuma ba ta kafa mafi ƙarancin buƙatun ƙimar kuɗi. Koyaya, yawancin masu ba da bashi za su buƙaci masu ba da bashi su sami ƙimar kuɗi na 640 ko sama da haka.

Menene ƙimar kuɗi mai kyau don siyan gida?

Zuwa yanzu mun tattauna mafi ƙarancin ƙimar kuɗi wanda mai ba da lamuni zai yi la'akari. Amma wane nau'in ƙimar kuɗi zai iya cancanci ku don mafi kyawun farashi? FICO ya raba maki kuɗin ku zuwa jeri biyar:

Babban darajar FICO
Kasa da 580Talauci sosai
580 zuwa 669Gaskiya
670 zuwa 739To
740 zuwa 799Sosai
800 da samaNa kwarai

Ƙoƙarin samun ƙimar ku a cikin kewayon Kyau (670 zuwa 739) zai zama babban farawa a cancantar jinginar gida. Amma idan kuna son cancanta don mafi ƙarancin ƙima, yi ƙoƙarin samun ƙimar ku a cikin Mafi kyawun kewayon (740 zuwa 799).

Yana da mahimmanci a lura cewa ƙimar kuɗin ku ba shine kawai abin da masu ba da bashi ke la'akari yayin aiwatar da rubutun ba. Ko da tare da babban ci, rashin samun kudin shiga ko tarihin aiki, ko yawan rarar kuɗi zuwa ga samun kudin shiga na iya haifar da rashin biyan bashin.

Ta yaya Ƙimar Kuɗi ke Shafar Ƙimar Kuɗi na Mortgage

Darajar kuɗin ku na iya yin babban tasiri akan jimlar kuɗin kuɗin ku. Kowace rana, FICO tana wallafa bayanai yana nuna yadda ƙimar kuɗin ku na iya shafar ƙimar ku da biyan kuɗi. Da ke ƙasa akwai hoto na farashin kowane wata na jinginar gida na $ 200,000 na shekaru 30 a cikin Janairu 2021:

Darajar kuɗi APR Biyan kowane wata
760-8502,302%$ 770
700-7592.524%$ 793
680-6992.701%$ 811
660-6792,915%$ 834
640-6593.345%$ 881
620-6393.891%$ 942

Wannan bambance-bambancen riba ne sama da kashi 1.5% da bambancin $ 172 a cikin biyan kuɗi kowane wata daga adadin ƙimar kuɗi na 620-639 zuwa kewayon 760+.

Waɗannan bambance -bambancen na iya haɓaka da gaske akan lokaci. A cewar Ofishin Kasuwancin Kare Kuɗi (CFPB) , gida $ 200,000 tare da ribar 4.00% yana kashe $ 61,670 mafi yawa gaba ɗaya na shekaru 30 fiye da jinginar gida tare da ribar 2.25%.

Yadda ake inganta ƙimar ku kafin siyan gida

Mataki na farko don haɓaka ƙimar ku shine gano inda kuke matsayi. Kuna iya duba rahoton kuɗin ku kyauta sau ɗaya a kowane watanni 12 tare da manyan ofisoshin kuɗi uku (TransUnion, Equifax, da Experian) a AnnualCreditReport.com .

Idan kun sami kurakurai a cikin kowane rahoton ku, kuna iya jayayya da su da ofishin bashi, da kuma kamfanin ba da lamuni ko kamfanin katin kuɗi. Idan ya zo ga ƙimar kuɗin ku, bankin ku ko mai ba da katin kuɗi na iya ba da ƙimar ku kyauta. In ba haka ba, Hakanan zaka iya amfani da kayan saka idanu na ƙimar kuɗi kyauta kamar Karma Karma ko Sesame Credit .

Me za ku iya yi idan kun ga cewa ƙimar ku na buƙatar soyayya? Ideaaya daga cikin ra'ayin shine ku biya ma'aunin katin kuɗin ku don rage ƙimar amfani da kuɗin ku. Hakanan, ku guji neman sabbin nau'ikan kuɗi a cikin watannin da suka kai ga neman jinginar gida.

Kuma, mafi mahimmanci, biya kuɗin ku akan lokaci kowane wata. Tarihin biyan ku shine babban abin da ke cikin ƙimar kuɗin ku. Gina daidaitaccen tarihin biyan kuɗi akan lokaci koyaushe zai zama tabbatacciyar hanya don haɓaka ƙimar ku.

Abubuwan da ke ciki