Abubuwan Bukatar Sayi Gida A Amurka - Jagora

Requisitos Para Comprar Una Casa En Estados Unidos Guia







Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli

Bukatun siyan gida a cikin Amurka . Kowace shekara dubban baƙi suna siyan kadarori a Amurka. Muna fatan wannan jagorar zata zama bayanan baya, yayin da kuke tuntuɓar gogaggen wakili da ƙungiyar don taimaka muku ƙari.

Menene nake buƙatar siyan gida a Amurka?

Yadda ake gudanar da ma'amaloli na ƙasa a Amurka na iya bambanta da ƙasarku. Kowace jiha kuma tana da nata tsarin dokoki a kusan kowane fanni na aiwatarwa, don haka ana ba da shawarar ku tattara gogaggen ƙungiyar masu siyarwa, lauyoyi, dillalan jinginar gida, da akawu don tuntuba a hanya. Wataƙila manyan mahimman bambance -bambance guda uku a Amurka sune kamar haka:

  1. A Amurka, wakilan ƙasa suna raba bayanai game da kadarorin. Masu amfani, kamar ku, za su iya samun dama ga yawancin wannan bayanin ta amfani da rukunin gidajen ƙasa kamar Zillow . A cikin sassan duniya da yawa, wakilai suna adana jeri kuma masu amfani dole ne su tafi daga wakili zuwa wakili don bincika da kwatanta kaddarorin.
  2. A Amurka, mai siyarwa ne gaba ɗaya ke biyan wakili kuɗin (watau hukumar tallace -tallace) . A cikin wasu ƙasashe da yawa, zaku zama wanda zai biya wakili don bincika kadarori kuma ya nuna ku.
  3. A Amurka, wakilan ƙasa suna buƙatar lasisi don yin aiki. Dokokin lasisi na kowace jiha sun bambanta dangane da cikakkun bayanai na wannan lasisi. Duba jihar da ƙa'idodin ta don ƙarin bayani.

Baƙi na iya siyan kusan kowane irin kadara a Amurka (gidajen iyali guda ɗaya, gidajen maƙwabtaka, duplexes, triplexes, quadruplexes, gidajen gari, da sauransu) . Banbancin ku kawai shine siyan ƙungiyar haɗin gwiwa ko haɗin gwiwar gidaje.

Mataki na farko

Kafin fara binciken mallakar ku, yana da mahimmanci ku san abin da kuke son wannan gidan don:

  1. Don hutu?
  2. Yayin yin kasuwanci a Amurka?
  3. Ga yaranku, yayin da suke halartar kwaleji a Amurka?
  4. Zuba jari?

Amsoshin waɗannan tambayoyin zasu jagoranci bincike da siyarwa.

Tsarin

Abubuwan da ake buƙata don siyan gida. Matakan gabaɗaya, tsari, da cikakkun bayanai na siyan kadarorin ƙasa a Amurka sun ɗan bambanta da yawancin sauran ƙasashe:

  1. Yana yin tayin kuma yana yin kwangila.
  2. Mai siyarwa yana ba ku takaddun bayyanawa, rahoton taken farko, kwafin rahotannin birni, da kowane takamaiman takaddun gida.
  3. Kuna sanya adadin kuɗi zuwa farashin siye. Anan ne kuke aiki tare da banki (ko wasu masu ba da bashi) don samun lamuni.
  4. Rufewa wanda zai iya faruwa a ofishin lauya ko tare da wakilin rakiya a kamfanin take. Wasu lokuta, mai siye da mai siyarwa suna sa hannu kan takaddun rufewa daban. A kowane hali, yi shirin sanya hannu kan dozin takardu yayin rufewa. Hakanan yi tsammanin biyan ƙarin kudade don take da binciken inshora, kuɗin doka, da kuɗin rajista waɗanda ke ƙara ƙarin 1-2.25% zuwa jimlar ma'amala. Don haka don gidan $ 300,000, wannan yana aiki zuwa wani $ 3,000 aƙalla.

Kuna iya ko ba za ku so yin tafiya zuwa Amurka don rufewa ba. Dangane da na ƙarshen, dole ne ku sanya hannu a Ikon Lauya, inda kuka ba da izinin wani mutum ya wakilce ku kuma ya sanya hannu a madadinku.

Neman wakilin ƙasa

Don nemo wakilin ku cikakke, kuna son yin masu zuwa:

  1. Tambayi masu neman taimako daga amintattun abokai ko abokan hulɗa.
  2. Shafukan Yanar Gizo
  3. Bincika kundayen adireshi
  4. Tabbatar cewa wakili yana da lasisi. Yana iya ɗaukar Ƙwararren Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙasashen Duniya ( CIPS ), wanda ke nufin cewa ya ɗauki ƙarin darussa. Mafi kyawun ku shine neman ƙwararrun ƙwararrun kadarorin ƙasa da ƙasa don taimakawa baƙi su sayi gidaje.
  5. Tuntuɓi nassoshi da kimantawa.

Hakanan kuna iya son samun a wakilin dukiya . Shi ko ita za ta iya sake duba kwangilar tallace -tallace a gare ku, tabbatar da take da sauran takaddun da ke da alaƙa da siyan ku, kuma ta ba ku shawara kan al'amuran doka da haraji da suka shafi kadarorin ku.

Yadda ake samun kuɗi

Tare da farashin jinginar gida yayi ƙasa sosai, masu siye da yawa na duniya suna zaɓar kuɗin kuɗin siyan su. A gefe guda kuma, masu ba da bashi kaɗan a Amurka suna ba da rancen gida ga masu siyan ƙasashen waje. Labari ne game da gano mai ba da bashi da ya dace.

Yi tsammanin za a sake duba ainihin ku, samun kudin shiga, da tarihin kuɗi. Hakanan ku sani cewa masu ba da rance na ƙasashen waje suna biyan ɗan ƙaramin riba fiye da mazaunan Amurka.
Don cin nasara mafi kyawun yarjejeniya, kuna son samun waɗannan masu zuwa:

  1. Lambar Shaidar Mai biyan Haraji Indiaya ( ITIN ), wanda aka ba wa 'yan kasashen waje aiki ko aiki na ɗan lokaci a Amurka.
  2. Akalla nau'i biyu na ganewa, kamar fasfo mai inganci da lasisin tuƙi. Dangane da ƙasa, ana buƙatar wasu masu siye su nuna B-1 ko B-2 (baƙo) biza.
  3. Takaddun shaida don nuna isasshen kudin shiga.
  4. Bayanan banki na akalla watanni uku.
  5. Harafin tunani daga bankin ku ko cibiyoyin kuɗi.
  6. Yawancin bankuna suna buƙatar ƙwararrun masu ba da rance na ƙasashen waje su biya aƙalla kashi 30 na ƙimar gidan a matsayin ci gaba. . Wannan na iya kasancewa cikin tsabar kuɗi, kodayake ma'amalar tsabar kudi sama da $ 10,000 ana ba da rahoto ga gwamnatin tarayya don tabbatar da cewa an sami kuɗin bisa doka. Sharuɗɗan lamuni sun bambanta da yawancin bankunan da ke buƙatar samun aƙalla 100,000 a cikin asusunka, yayin da wasu ke iyakance lamuni zuwa miliyan ɗaya ko biyu.

Duk bankunan amintattu na Amurka suna ba da jinginar gidaje masu aminci da arha iri-iri, gami da lamunin lamuni mara riba ga Musulmai.

Haraji

Kuna iya ƙare biyan haraji iri biyu akan wannan kadara:

  1. Zuwa ƙasarku, dangane da ko ƙasarku tana da yarjejeniyar haraji tare da Amurka. Tuntuɓi lauyan haraji da ya saba da yarjejeniyar a ƙasarku don jagora.
  2. Zuwa Amurka don harajin samun kudin shiga na Amurka akan duk wani kuɗin shiga da aka karɓa daga gidan haya. Za ku biya kuɗin jihohi da na tarayya.

Adadin harajin kadarori ya bambanta da jiha da gundumar , daga fewan dala ɗari zuwa dubban daloli a shekara, ya danganta da yanki da ƙimar kadarar. Dangane da ƙasarka ta asali, wasu masu siyan ƙasashen waje suna ganin waɗannan haraji sun yi yawa, wasu kuma sun cancanci su zama masu arha. Harajin mallakar Manhattan yana da araha sabanin London da Hong Kong.

Da zarar kuna da kwangilar da aka tabbatar

zuwa) Binciken gida: Wannan shine damar Mai siye don yin kowane dubawa da ke da mahimmanci ga Mai siye. Tabbatar tattauna Lokacin Binciken Mai siye tare da wakilin mai siyan ku lokacin rubuta tayin siyan.

Lokacin dubawa na mai siye yana farawa akan karɓar kwangilar kuma ya ƙare kamar yadda aka bayyana a kwangilar siye. Lokacin dubawa na yau da kullun shine kwanaki 14 bayan karɓar kwangilar. Aƙalla, Mai siye zai ba da oda kuma ya yi ƙwararrun binciken gida. Gaba ɗaya ana biyan wannan ta mai siye. Duk wani gyare -gyaren da ake buƙata ana tattaunawa tsakanin mai siye da mai siyarwa.

b) Dubawa don kutsawar katako (termites) za a iya gudanar da shi a wannan lokacin ko takardar shaidar da mai siyarwa ya bayar (wannan na iya bambanta tsakanin jihohi)

c) Paint na gubar: wannan kuma, idan ya zama dole, dole ne a aiwatar da shi a wannan lokacin idan an gina gidan kafin 1978 (wannan na iya bambanta tsakanin jihohi)

d) Ƙimar: Ana yin hakan ta kamfanin jinginar gida / mai ba da lamuni don tabbatar da kadarar ta cancanci adadin kuɗin da kuke bi.

Rufe yarjejeniyar:

a) Wannan shine tsarin da ke canja wurin mallakar Dukiya da Matsayi da Kudade daga siyarwa ga ɓangarorin da abin ya shafa. Wannan ya bambanta tsakanin jihohi - mai siyar da ku / wakili zai sanar da ku ainihin hanyar da ɓangarorin da abin ya shafa.

Taya murna!

a) An gama ma'amala da kadarori kuma lokaci yayi da za ku shiga sabon gidan ku!

Abubuwan da ke ciki