ABUBUWAN GASKIYA GUDA 15 NA CIKIN GASKIYA GIDA & MAKARANTA

Top 15 Soft Foods Eat With Braces Home School







Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli

Abin da za ku ci bayan an ƙarfafa takalmin gyaran kafa

Abinci mai laushi don ci tare da takalmin gyaran kafa . Duk da akwai wasu mutane masu sa'ar da ba su dace da tsarin ƙulla ƙaƙƙarfan takalminsu ba, akwai kuma wasu majiyyata da ke jin rashin jin daɗi bayan ƙulla su. Saboda yaranku na iya samun kuzarin hakora, kuna son samun nau'ikan abinci masu taushi da za ku ci bayan an ƙarfafa ƙirarsu. Wannan babban al'ada ce don haɓakawa, tare da ƙarfafa abin ƙarfafa yana faruwa ko'ina tsakanin kowane makonni 4-8.

Anan akwai jerin wasu abinci masu taushi da za a ci bayan samun ƙarfafa takalmin gyaran kafa:

  • Abincin hatsi
  • Applesauce
  • Miya
  • Mashin dankali
  • Masu santsi
  • Yogurt
  • Qwai
  • Jell-O

Ya bambanta da abinci masu taushi da ya kamata ku zaɓa, ku tuna cewa akwai wasu abinci da yawa da za ku guji da takalmin gyaran kafa. Yawancin waɗannan abinci na yau da kullun suna da halaye waɗanda ke sa ya zama da wahala ga yaron ku tsabtace haƙoran su. Cin waɗannan abincin na iya haifar da sugars a cikin wuraren da ba za a iya isa gare su ba, wanda ke haifar da lalacewar haƙori. Wasu abinci na iya lalata braces.

Waɗannan su ne wasu daga cikin abincin da ba za ku iya ci tare da takalmin gyaran kafa ba:

  • Kwayoyi
  • Hard 'Ya'yan itãcen marmari da kayan lambu
  • Bagels
  • Hard/Chewy Candy
  • Gum
  • Beef Jerky
  • Pretzels

Duk da cewa waɗannan ba jerin jeri bane, suna zama mahimman abubuwan farawa don ku koma zuwa lokacin da kuke buƙatar ra'ayoyi game da waɗanne abinci suke da laushi akan hakora.

Rage rashin jin daɗin Takunkumin Braces

Baya ga neman abinci mai taushi da za a ci bayan an ƙarfafa takalmin takalmin yaron ku, kuna iya neman hanyoyin kawar da ciwo. Da ke ƙasa akwai shawarwari na yadda za a sauƙaƙa zafin da zai iya zuwa tare da ƙulle takalmin gyaran kafa.

  • Masu Saurin Ciwo kamar ibuprofen da acetaminophen suna taimakawa rage zafin gum.
  • Goge haƙora mai taushi a hankali yana wanke hakora.
  • Magungunan Magunguna aiki ta hanyar ƙuntata yankin da ake amfani da samfurin.
  • Icepacks taimaka tare da rage kumburi.

15 Abinci mai laushi don ci tare da takalmin gyaran kafa

abubuwa masu taushi da za a ci tare da takalmin gyaran kafa.

1. Miyar Pizza

Lokacin da kuke son pizza, yi wannan miya maimakon. Haɗa sosai idan tauna kawai ba zaɓi bane.

2. Sutura

Waɗannan zaɓuɓɓuka ne masu ban mamaki da gaske don samun duk abubuwan gina jiki waɗanda kuke buƙata a cikin gaurayawar sauri. Ba kwa buƙatar taunawa kuma suna cika ku lokacin da kuke sha. Mafi kyawun sashi shine zaku iya haɗawa da daidaita duk abin da kuke so ta hanyar haɗa 'ya'yan itatuwa daban -daban, ruwan' ya'yan itace, madara, ganye, dandano na furotin, da ƙari!

3. Yogurt

Creamy, santsi, kuma mai daɗi yogurt shine abinci mai laushi da aka fi so. Sayi kasuwanci ko yin naku - yana da sauƙi!.

4. Dankalin Dankali

A tafasa dankali a haɗe da man shanu, gishiri, barkono, da kirim mai tsami. Gwada ƙara tafasasshen, farin kabeji, karas, ko parsnips don ƙarin dandano.

5. Applesauce

Yi ado applesauce gwangwani tare da ɗanɗano na kirfa ko kuma dafa ɗan itacen applesauce mai ƙanshi akan murhu a cikin mintuna 15.

6. Popsicles

Popsicles masu sanyin kankara da ke wartsakewa da sauri suna gusar da ciwon gumis. 'Ya'yan itacen Puree kuma ku zuba a cikin molds na popsicle kafin sanyawa a cikin injin daskarewa na awanni uku ko huɗu. Madadin haka, yi amfani da ruwan 'ya'yan itace; kuma soda yana sanya nishaɗi, popsicles masu ƙyalli.

7. Kwai Karkace

Sunadaran da ke cikin ƙwaiye masu ƙamshi zai gamsar da yunwa tare da kowane ƙaƙƙarfan ƙazanta. wanda ke buƙatar madara, Monterey Jack (ko wasu cuku mai wuya), da cuku.

8. Cin Abincin Jariri

A kwalba na puree peaches ne dama a kowane zamani. Ko, zaɓi kowane ɗanɗano na abincin jariri da kuke so.

9. Gashi Kashi

Lokacin da kuke rashin lafiya na abinci mai daɗi, ƙaramin gishirin nama mai nama ya bugi wurin. Nemo abin da ke sa broth kashi yayi muku kyau da yadda ake yin shi anan.

10. Ganyen Ganyen Ruwa

Ƙwayayyen lokacin hunturu yana murƙushewa kamar acorn, butternut, da squash ayaba abin mamaki ne da gasashe. Haɗa tare da man shanu, gishiri, da barkono, kuma ƙara ɗan sukari mai launin ruwan kasa ko tsunkule na nutmeg don gamawa.

11. Girgiza Abinci Yana Girgizawa

Upauki 'yan sauye -sauyen abinci ta girgiza ta samfura kamar Tabbatarwa, Slim Fast, ko Carnation.

12. Chili gwangwani

Gwangwani na gwangwani yana da taushi, kuma zaku iya yi masa ado da wasu cuku, koren barkono da albasa, da kayan ƙanshi kamar cumin, foda, da tafarnuwa.

13. Sassan Kwaliya tare da Cuku

Nemo girke -girke nan .

14. Ice cream

Kamar popsicles, ice cream yana toshe bakin bakin tare da kowane cokali mai tsami.

15. Mushy Peas

Jin Birtaniya? Yi amfani da daskararre daskararre don haɗa ɗimbin irin wannan soyayyar ta Burtaniya.

Samun ƙarfafa takalmin gyaran kafa mataki ne da ya zama dole don samun madaidaiciyar hakora masu lafiya. Domin kula da lafiyar baki baki ɗaya da kuma guje wa rashin jin daɗi, ya kamata ku ƙarfafa ɗanku ya bi waɗannan shawarwarin.

Abinci mai taushi don ci tare da takalmin gyaran kafa a makaranta

Daga Cafeteria

Ƙarfafa ɗalibinku ya tsaya tare da abinci mai taushi wanda baya buƙatar cizo. Wasu zaɓuɓɓuka masu kyau sun haɗa da:

  • Miya, ko mai tsami ko tare da kayan lambu masu taushi
  • Salatin ba tare da crunchy kayan lambu ko croutons
  • Taushi, shredded kaza ko naman sa
  • Salatin kwai ko tuna
  • Tofu
  • Taliya
  • Naman nama
  • Macaroni da cuku
  • Casseroles masu taushi
  • Kayan lambu mai tururi
  • Mashin dankali
  • Gurasa masu laushi ko tortillas

Kawo Abincin rana?

Akwai manyan zaɓuɓɓuka da yawa don shirya jakar abincin rana! Kawai ku tuna adana abinci a madaidaicin zafin jiki, tare da kwantena masu ruɓe don abinci mai zafi da tushen sanyi biyu, kamar fakitin gel na daskararre biyu, don abinci mai sanyi.

  • Sandwiches tare da cikawa mai taushi (babu chunky man gyada!) Akan burodi mai taushi. Yanke mai ɗanɗano, mai sauƙin tauna raunin sanyi zai yi aiki, amma cututtukan sanyi kamar salami sun yi taushi. Yanke ɓawon burodi idan ya cancanta. Yanke gurasar sanwichi cikin ƙaramin rabo kuma zai sauƙaƙa su ci.
  • Hard qwai qwai
  • Hummus da pita mai taushi
  • Cuku mai tsami da tsummoki masu taushi
  • Applesauce
  • Yogurt
  • 'Ya'yan itace masu taushi kamar su berries ko ayaba
  • Jell-O ko wasu gelatin kayan zaki
  • Pudding kofuna

Lokacin da za a ce A'a, Na gode

Idan dole ne ku ciji a ciki, idan yana da taushi, ko kuma yana da ɓacin rai, yana da kyau ku zaɓi wani abu dabam! Anan akwai wasu masu laifi na yau da kullun idan yazo ga karyayyun brackets da wayoyi:

  • Caramel
  • Hard alewa
  • Popcorn
  • Dukan karas
  • Dukan apples
  • Hard Rolls
  • Pizza
  • Masara a kan cob

Kuma ku tuna aika yaro zuwa makaranta tare da buroshi da tsummoki don tsabtace hakora da takalmin gyaran kafa bayan abincin rana. Tsaftar hakori yana da matukar mahimmanci a yanzu, saboda baka da wayoyi na iya tarko barbashin abinci kuma sa goge su ya fi wahala. Wannan na iya haifar da ƙaramin plaque, cavities, da tabo a kusa da yankin takalmin gyaran kafa. Idan ba zai yiwu a yi buroshi ba, tabbatar da tunatar da ɗalibinku ya wanke da ruwa sosai bayan cin abinci.

Yakamata lokacin cin abincin rana ya zama lokacin shakatawa, taruwa tare da abokai, da caji don sauran ranar makaranta. Yi magana da mu game da mafi yawan (kuma mafi ƙanƙanta) kayan abinci da kayan girke-girke. Ta hanyar koyan irin abincin da za a guji da daidaita wasu tsofaffin abubuwan da aka fi so, ɗan shekarun ku na makaranta zai iya ci gaba da jin daɗin abinci mai ƙoshin lafiya. Mafi mahimmanci, ziyartar Dr. Sal Carcara a ofishinmu na Westwood, NJ don gyaran gaggawa ba zai kasance cikin jerin ayyukan ayyukan makaranta ba!

Abincin da za a guji bayan gyaran takalmin gyaran kafa

Don hanzarta warkar da ku da sauƙaƙa ciwon, kuna so ku nisanta daga abinci mai ƙarfi da ƙima. Yana da mahimmanci ku ba muƙamuƙi da haƙoranku hutawa daga duk abin da zai ƙara damun bakinku. Wasu daga cikin waɗannan abincin kuma na iya lanƙwasa ko karya ƙira. Idan hakan ta faru, kuna buƙatar ɗaukar wani balaguro zuwa orthodontist kuma wataƙila kuna buƙatar saka takalmin ku har ma da tsayi.

  • Abinci mai daɗi - Chips, popcorn, pretzels, crunchy granola sanduna, kayan lambu kamar karas da broccoli, bawon taco
  • Abinci mai kauri - Duk wani abu tare da caramel, sandunan granola mai ɗorawa, ɗanɗano, alewa mai ƙyalli kamar Tootsie Rolls
  • Abinci mai tauri - Gurasa masu wuya, goro, alewa mai wuya
  • Masara da cob - Ko kuma duk wani abincin da kuke cizawa kamar apple
  • Gummy abun ciye -ciye - Abincin 'ya'yan itace, alewa mai ɗanɗano
  • Abinci mai daɗi - Gurasa masu taushi, ɓawon burodi, jakar kuɗi, nama mai tauri, jerky nama, sirs jims, alewar Starburst
  • Kankara - Babu tauna kankara (yana sa braket ɗinku ya sassauta). Kada ku tauna kan iyakokin alkalami ku!

Yin la'akari da cin abinci tare da takalmin gyaran kafa

Ko da wane irin abinci kuke ci tare da takalmin gyaran kafa, yana da mahimmanci ku kiyaye tsattsaguwa tsakanin hakora da kewayen takalmin gyaran kafa sosai. Wannan yana nufin gogewa da goge baki bayan cin abinci don hana haɗuwar plaque da lalata. Ba wai kawai rashin yin hakan na iya lalata hakora da hakora ba, amma kuma yana iya haifar da canza launi wanda zai iya rayuwa har abada.

Idan kuna son tabbatar da mafi kyawun sakamako daga jiyya ta orthodontic yana da matukar mahimmanci ku bi shawara game da abinci mai lafiya don takalmin gyaran kafa wanda aka saita a sama kuma ku tambayi orthodontist idan kuna da wasu tambayoyi game da takamaiman magani.

Kulawa & Kulawa: Dole ne A Lokacin Jiyya

1. Yadda ake Brush da Braces

  • Yi aski sosai bayan kowane lokacin cin abinci ko abin ci. Idan ba za ku iya yin buroshi kai tsaye bayan cin abinci ba, tabbatar da wanke bakinku da ruwa.
  • Yi amfani da man goge baki na fluoride da buroshin haƙora mai taushi.
  • Braces suna gusar da buroshin haƙora da sauri, don haka tabbatar da maye gurbin sa da zarar ya nuna alamun sawa.
  • Goge duk sassan takalmin takalmin ku da kowane saman hakoran ku.
  • Kuna yin aiki mai kyau idan takalmin ku ya zama mai tsabta da haske, kuma kuna iya ganin gefunan brake a sarari. Karfe mai kauri ko mara nauyi yana nuna rashin gogewa.

2. Yadda ake Fashi da Braces

  • Kashe kullun kowane dare kafin ku kwanta
  • Yi amfani da filastik filastik. Wannan kayan aikin da za a sake amfani da shi yana ba ku damar samun gusar haƙora a ƙarƙashin wayoyi cikin sauƙi.

3. Cin abinci da Braces

Akwai 'yan gyare -gyare na abinci da ake buƙatar yin don kare sabbin takalmin gyaran kafa, da kuma tabbatar da cewa maganin ku ya tafi daidai. Amma kar ku damu, har yanzu akwai abinci masu daɗi da yawa waɗanda har yanzu kuna iya ci!

Abincin da za ku iya ci tare da takalmin gyaran kafa:

  • Dairy-cuku mai taushi, pudding, abubuwan sha na madara, yogurts, cuku gida, ƙwai
  • Gurasa - tortillas masu taushi, pancakes, muffins ba tare da kwayoyi ba
  • Hatsi - taliya, shinkafa mai taushi mai taushi
  • Nama/kaji masu nama mai taushi, ƙwallon nama, abincin rana
  • Abincin teku
  • Kayan lambu - mashed dankali, steamed veggies, wake
  • 'Ya'yan itãcen marmari - applesauce, ayaba, ruwan' ya'yan itace, smoothies, berries
  • Magani-ice cream ba tare da kwayoyi ba, madarar madara, Jell-O, cakulan cakulan, kofuna na gyada, brownies, kukis masu taushi. Amma ku tuna koyaushe iyakance yawan abincin ku akan sukari!

Abincin da za a guji tare da takalmin gyaran kafa:

  • Abincin abinci - jakar leda, lasisi, ɓawon burodi, burodin Faransa
  • Abincin da ke ƙanƙara - popcorn, kwakwalwan kwamfuta, kankara, alewa masu wuya gami da lollipops, pretzels masu kauri
  • Abinci mai ɗorewa - alewa na caramel, ɗanɗano, alewa
  • Abinci mai ƙarfi - kwayoyi, alewa masu wuya
  • Abincin da ke buƙatar cizo a ciki - masara akan cob, apples, karas, hakarkarinsa da fukafukan kaji

Halayen da za a guji da takalmin gyaran kafa:

  • Tauna abubuwa kamar alkalami & kankara
  • Cizon ƙusa
  • Shan taba

Nasihu don 'Yan wasa & Mawaƙa

Har yanzu kuna iya yin wasanni yayin jinyar ku, amma ku tuna don kare haƙoran ku tare da mai kula da bakin baki, kamar yadda za ku saba. Idan kun shiga hatsari yayin aikin motsa jiki, duba kayan aikin ku da bakin ku nan da nan. Idan kayan aikin sun bayyana sun lalace ko hakoran sun saki, tsara alƙawari.

Idan kun kunna kayan aiki, ƙila za ku ga yana da ƙalubale kaɗan don daidaitawa don yin wasa da takalmin gyaran ku. Yana da al'ada don samun ɗan wahala tare da madaidaicin leɓe kuma sores na iya haɓaka, ma. Yin amfani da kakin zuma da ruwan gishiri mai ɗumi-ɗumi zai taimaka wa leɓunanku da kumatu su yi ƙarfi. Kada ku ji tsoro, aikace -aikacen ya zama cikakke!

Abubuwan da ke ciki