Magungunan Gida Domin Ciwon Haƙori

Home Remedies Denture Sores







Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli

Magungunan Gida Don Ciwon Haƙori ✔️ . Mafi sauƙaƙan maganin kumburin kumbura saboda haƙoran haƙora shine cire haƙoran ku na ƙarya da kuma wanke bakin ku, mai da hankali na musamman ga haƙoran ku, tare da maganin ilimin ɗabi'a mai ɗumi. Gishirin yana da mahimmanci, saboda yana da halaye na ƙwayoyin cuta, waɗanda ke taimakawa cirewa da zubar da duk wani phlegmon da aka kafa a cikin haƙoran ku saboda amfani da haƙoran haƙora. Gishirin da ke cikin ruwa yana taimakawa wajen kare su daga duk wani rauni ko yankewa.

Bugu da ƙari, za ku iya jiƙa yankin da ya fusata kai tsaye tare da aloe vera gel , zai fi dacewa sabo ko kai tsaye daga ganyen. A bar gel ɗin da aka shafa na 'yan mintuna kaɗan; kada ku ci ko sha komai na akalla awa ɗaya. Wannan aikace -aikacen zai kwantar da kumburin hakora da sauran wuraren ciwon, kuma zai taimaka muku wajen magance haushi kuma ku ba da kusan agaji nan da nan.

Ta yaya zan hana hakoran hakora su cutar da ni?

Sanya sabbin haƙoran haƙora ko haƙoran haƙora na iya taimaka muku samun ƙarin ƙarfin gwiwa yayin murmushi, dariya, da cin abinci. Nan da nan bayan sanya haƙoran haƙora, ana yawan samun ɗan rashin jin daɗi, saboda yana iya ɗaukar makonni biyu zuwa huɗu don haƙoran haƙora su dace da haƙoran ku.

Menene zai iya haifar da ciwo?

  • Yana da cikakkiyar al'ada don haƙoran ku su ji kumbura da farko, kamar yadda haƙoran haƙora suka dace. Koyaya, idan har yanzu kuna da matsaloli, yi magana da likitan haƙori.
  • Idan kuna jin cewa haƙoran haƙoranku ba su yi daidai yadda yakamata ba, kuna iya buƙatar canza su, saboda haƙƙin haƙoran haƙora na iya haifar da ciwon baki ko kamuwa da cuta. Ƙananan gyare -gyare na iya yin babban bambanci a yadda haƙoran haƙoranku suka dace da yadda suke ji.
  • Idan hakoran hakoranku sun kwance, kuna iya jin daɗin cin abinci da magana mara daɗi, saboda abinci na iya tarko a ƙarƙashin haƙoran haƙora kuma yana sa hakoranku su yi fushi.

Ta yaya za a guji hakan?

Likitan likitan ku zai iya ba ku wasu hanyoyin da za ku iya ƙoƙarin taimakawa don sauƙaƙa rashin jin daɗin ɗanɗano kuma ku sake jin kan ku.
Don taimakawa guje wa ciwon baki yayin cin abinci, gwada tauna abincin ku sannu a hankali, saboda wannan zai taimaka muku haƙoran ku gaba ɗaya idan farfaɗo da haƙoran ku sababbi ne. Hakanan kuna iya yin la’akari da amfani da manne haƙoran haƙora, wanda ke taimakawa hana duk wani ɓoyayyen abinci daga shiga ƙarƙashin haƙoran haƙora da haifar da haushi.

Likitan likitan ku zai iya ba ku shawara kan yadda za ku saba da sanya sabbin hakoran hakora a lokacin miƙa mulki kuma ku tabbata suna da daɗi kamar yadda zai yiwu.
Don kwantar da haƙoran ku bayan suturar haƙori na dogon lokaci, gwada amfani da ruwan gishiri. Ƙara rabin teaspoon na gishiri zuwa rabin ruwan ɗumi na ruwan ɗumi zai taimaka wajen warkar da sauƙaƙe duk wani ciwo a bakin ku.
Tsaftace hakoran ku na yau da kullun zai taimaka kashe ƙwayoyin cuta don haka haƙoran ku na ci gaba da jin daɗi. Yana da mahimmanci ku ziyarci likitan haƙoran ku akai -akai, don ya iya duba haƙoran ku da sauran bakin ku, kuma zai iya gano duk wata matsala.

Tsaftace hakoran hakora

Don taimakawa hana lalacewa da kiyaye haƙoran haƙora a cikin sifa mafi girma, yana da mahimmanci a kula da shi kamar yadda za ku yi hakoran ku na halitta. Bin cikakken tsarin tsaftacewa na yau da kullun zai taimaka tabbatar da cewa haƙoran haƙoranku suna cikin mafi kyawun yanayi kuma kuna iya ci gaba da yin murmushi.
Idan kuna fama da rashin jin daɗi na dogon lokaci, yana iya zama mafi kyau don tuntuɓar likitan likitan ku.

Shawara ga marasa lafiya da hakoran hakora

Na riga na yi bayani a wani post ɗin matsalolin da iyakan amfanin hakoran hakora , kuma a yau zan ba ku nasihu don jimre wa abubuwan da ba su dace ba hakoran hakora ta hanya mafi kyau.

Kula da waɗannan tukwici ga marasa lafiya da hakoran hakora !

  • Kwanakin farko, yi ƙoƙarin rufe bakinku kuma ku tauna a hankali, don kada ku ciji kanku kuma kada ku ɗora nauyi.
  • Don wannan dalili, da farko ya kamata ku tauna abinci masu taushi da marasa ƙarfi a hankali, sannu a hankali kuna motsawa zuwa samfuran samfuran mafi daidaituwa.
  • Gwada tuna cewa yakamata a yi tauna a ɓangarorin biyu a lokaci guda.
  • Don magance raunin da ke haifar da gogayya (gabaɗaya mai raɗaɗi), zaku iya amfani da wankewar baki, maganin shafawa ko gels, wanda likitan ku zai shawarce ku.
  • Idan kuna da matsanancin ciwo yayin cizo, ko raunuka sun bayyana, je kai tsaye ofishin likitan hakora, don su iya ba ku taimako mai dacewa a cikin sahun ku kuma su rubuta, inda ya dace, mai kwantar da hankali da warkar da baki, man shafawa ko man shafawa.
  • Hakanan yakamata ku je wurin likitan hakora idan kuna da rashin jituwa mai jurewa wanda baya inganta ko ragewa cikin kwanaki huɗu ko biyar.
  • Akwai wasu samfura (adhesives) waɗanda ke fifita riƙewa da daidaitawa ta prosthesis a cikin bakin ku. Kafin amfani da su, yakamata ku tuntubi likitan hakora, amma yakamata ku sani cewa ba mu'ujiza bane.
  • Ka guji, lokacin da ake sarrafa su, cewa kusoshin ka su faɗi ƙasa, saboda suna iya karaya, musamman ma na ƙasa.

Yaya jeri da cire hakoran hakora?

The na'ura cikakken hakoran hakora yakamata a sanya shi akan rukunin yanar gizon ku kuma koyaushe a jike, a cikin bakin, yatsun hannu. Kada ku saka su kuma ku cije su ba tare da an sanya su yadda yakamata ba, saboda zaku iya tsinke su ko cutar da haƙoran ku. Bayan cire su, kuma da yatsunsu, wanke su kuma sanya su a cikin gilashin ruwa.

Kula da hakori da tsafta

  • Bayan kowane cin abinci ya kamata ku kurkusa sawu da baki.
  • Yakamata a tsaftace kayan aikin tare da goga na musamman (wanda ake samu a kantin magani) ko goge ƙusa tare da ƙyallen nailan, da ɗan ɗan goge baki ko, mafi kyau, sabulu, don gujewa samuwar tartar da adana tabo. Bayan haka, kurkura su sosai da ruwa.
  • Yana da kyau a cire roƙon don yin bacci, don kumburin mucous ya huta yau da kullun na 'yan awanni. A cikin yanayin ƙaramin prosthesis, yana da mahimmanci, don guje wa shaƙa yayin bacci.
  • Yayin da kuke bacci, yakamata a sanya ƙa'idojin a cikin yanayi mai ɗanɗano, zai fi dacewa a cikin gilashin ruwa, wanda zaku iya ƙara allunan maganin kashe ƙwayoyin cuta da aka siyar da su don wannan dalili.

Reviews da kuma abubuwan da suka faru na hakoran hakora

  • Idan matsala ta taso, kar a yi ƙoƙarin magance ta da kanku, je zuwa likitan haƙori.
  • Gumman, a kan lokaci, ana yin gyare -gyare kuma da wannan akwai rashin daidaituwa a cikin sahun da likitan haƙori ya gyara. Daga cikin gyare -gyaren da za ku yi daga lokaci zuwa lokaci (mai canzawa, gwargwadon yanayin), akwai raguwa, wanda ya ƙunshi cike wuraren da ake kira prosthesis waɗanda suka rasa hulɗa da mucosa tare da resin (filastik), don inganta mannewa. A saboda wannan dalili, yana da kyau a rika yin duba na yau da kullun tare da likitan haƙora ko likitan fata a kowane wata shida.
  • Kada ku bari kowa ya daidaita kayan aikin ku in ba likitan ku ba, shi kaɗai ne zai iya yi.

Idan ma bin wadannan nasihu ga marasa lafiya da hakoran hakora, ba ku sami damar daidaitawa da wannan nau'in aikin ba ko kuma kuna son ƙarin ta'aziyya da dacewa, kuna iya yin bincike don tsara prosthesis akan abubuwan haƙoran haƙora waɗanda ke taimaka mana magance mafi yawan iyakokin hakoran hakora .

Abubuwan da ke ciki