MALA'IKU DA MALAMAI GAME DA SABON SHEKARA

Angels Archangels According New Age







Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli

MALA'IKU DA MALAMAI GAME DA SABON SHEKARA

Mala'iku da mala'iku, suna tasowa a cikin addinai daban -daban, amma kuma sun dace da motsi na Sabuwar Zamani. Abinda ya hada su shine cewa basu da lokaci da sarari, ba a iya tantance su ba.

Wane irin mala'iku da mala'iku ne ainihin a cikin motsi na Sabuwar Shekara, menene bambanci tsakanin nau'ikan mala'iku biyu kuma menene matsayin su a duniya?

Ma'anar mala'iku da mala'iku

Mala'ika yana bisa ga kamus ruhi marar jiki, ruhu marar mutuwa, iyakantacce a cikin ilimi da iko, mafi girman halitta wanda ya rinjayi abu, kuma manzon allah.

Shugaban Mala'iku shine, a cewar ƙamus, a ruhun sama a matsayi sama da mala'ika, babban mala'ika mai daraja, kuma mala'iku da yawa suna mamaye wuri na musamman .

Addini ko sabuwar zamani?

Addini

Aƙalla ana samun mala'iku da mala'iku a cikin addinan nan, wato:

  • Yahudanci
  • Kiristanci
  • Musulunci

Bisa ga waɗannan addinai, Allah ne ya halicci mala'iku da mala'iku. Addinai daban -daban ba duka suke amfani da mala'iku guda ɗaya ba (wasu sun ruɗe). Misali, Musulunci ya san uku kawai; Addinin Yahudanci ya san biyar, Kiristanci kuma ya san bakwai. Suna da irin wannan matsayi a cikin addinai.

Sabuwar zamani

Sabuwar Shekara wani motsi ne na ruhaniya na Yamma wanda ya samo asali a cikin karni na 20. A ƙarshen 1960s da farkon 1970s, wani tunani daban da motsi (hippies) ya fito. Ya yi shelar sabuwar zamanin inda soyayya da haske sune sabbin kalmomi don haɓaka ruhaniyarsu da mutane suke so su shiga.

Mala'iku da mala'iku kuma sun dace a cikin wannan sabon ci gaban, wanda a ƙarshe ya daidaita sosai a ƙarshen karni na 20. Mala'iku ne da mala'iku kamar yadda muke gani a cikin addinai, kawai an ba su juyi. Mala'iku da manyan mala'iku sun dace da sabon hoton zamani don ƙara wayar da kanku sannan su ba ku damar haɓaka ruhaniya. Don haka aka bayyana mala'iku daga wannan mahangar.

Fuka -fuki ko a'a?

Kamar yadda ma’anar ta ce, mutum ne marar jiki, don haka mala’ikan da fuka -fuki, da garaya ko mashi ya tsiro daga tunanin ɗan adam a cikin matsananciyar yunƙurin tsara mutum (kamar yadda kuma hotunan da ke biye). Duk da haka, bai dogara akan komai ba. Wannan ya shafi yanayin addini amma kuma sabon zamani.

Mirgine mala'iku da mala'iku

Ana barin mala'iku da mala'iku a matsayin ruhaniya cike da ƙauna, haske, da farin ciki. An bayyana ayyuka daban -daban kamar haka:

  • Mala'iku sune manzannin Allah *, kuma suna da yawa.
  • Babu mala'iku da yawa amma ana nuna su a matsayin babban kuma babban manzon mala'iku.

* Allah sunan gama gari ne ga direban abin da ke faruwa bayan wucewa. Wannan na iya zama Allah kamar addini, amma kuma yana iya zama wani madaukaki.

Don tsare

Mala'ikan yana tsare mutumin kaɗan, amma yana iya, musamman, yin wani abu game da addu'o'in wannan mutumin. Kusan zaku iya kiran mala'iku marasa sunan da ke kewaye da ku koyaushe. Ba sa yin komai da kansu saboda 'yancin zaɓe yana da mahimmanci. Ana iya yin hakan cikin addu'a, yin magana da ƙarfi, yin bimbini, ko cikin tunani kyauta.

Waɗannan mala'iku suna tare da ku daga haihuwa zuwa mutuwa, kuma yawancin mutane suna da biyu tare da su. Idan kun fuskanci abubuwa masu nauyi, za a iya samun mala'iku da yawa a kusa da ku. Don manyan lamuran, yi tunanin ƙwarewar kusanci da mutuwa ko babban haɗari.

Mala'ikun mala'iku musamman masu kula da mutum ne, kuma mala'iku suna da suna. Wasu sana'o'i, kamar ma'aikatan aikin jinya, ma'aikatan motar asibiti, ko jami'an 'yan sanda, na iya jagorantar ku, kamar Rafael ko Michael. Gaba ɗaya, babban mala'ikan yana da matsayi na musamman.

Fadakarwa

Don haka ba lallai ne ku zama masu son addini ba don kiran mala'iku. Sabuwar Zamani ta ba shi wani bayani na daban, mafi kyauta. Wanda ke ɗaukar alhakin 'yin amfani' tare da mutumin. Ta wannan hanyar, zaku iya ɗaukar mala'ika tare da ku yayin takamaiman aiki kuma sanya shi lokaci -lokaci ya wuce cikin tunanin ku. Amma kuma kuna iya ɗaukar tunatarwa mafi bayyane kamar mala'ika akan sarƙa ko mala'ika a gidanka.

A cikin shari'ar ta ƙarshe, za a tunatar da ku idan kun wuce ta, misali. Siffar sadarwa ce. Tare da riƙe alhakin ku, kuna neman taimako ko taimako.

Wasu mutane suna da saukin kamuwa kuma ba zato ba tsammani za su iya jin hucin iskar da ke jujjuya fatarsu ba kamar komai ba, kuma wannan na iya zama mala'ika. Wasu suna ganin wani irin walƙiya a kusurwar ido, kuma hakan na iya zama alamar cewa mala'ikan yana wurin. Amma ko da ba ku ga komai ba, mala'ikan da kuke kira zai kasance har yanzu.

Mala'iku

Kamar yadda aka ce, akwai mala'iku marasa adadi, kuma ana iya kiran su ba a san su ba. Mala'ikun mala'iku suna da suna da aiki daidai, wato:

Ariel

Ariel yana nufin kamar zaki na Allah. Tana da ƙarfin hali kuma tana da ƙarfi kuma tana kare abubuwan ƙasa, ruwa, da iska. A matsayin mai kare abubuwan da zaku iya kira gare ta, amma kuma don ƙarin ƙarfin hali da amincewa da kai. Tana taimaka wa dabbobi masu buƙata tare da Mala'ikan Raphael. Bugu da ƙari, yana tallafawa masu warkarwa ko malamai kuma yana iya taka rawa a batutuwan da suka shafi muhalli.

Raphael

Raphael yana nufin gwargwadon yadda Allah ya warkar. Shi mai warkarwa ne mai ƙarfi, kuma yana son taimaka wa mutanen da ke cikin warkarwa. Raphael kuma zai iya jagorantar ku ta hanyar tafiya ta ruhaniya don haɓaka ruhaniya. Yana barin abubuwa su zo muku ta mafarkai, tunanin kwatsam, da ilhama.

Azrael

Azrael yana nufin gwargwadon wanda ke taimakon Allah. Idan saboda kowane dalili, kuna baƙin ciki, wannan mala'ika zai iya tallafa muku da babban haƙuri. Hakanan wannan mala'ikan zai iya taimaka muku yayin juyawa.

Chamuel

Chamuel yana nufin gwargwadon wanda ya ga Allah. Idan kuna da tambayoyi a fannoni na sirri game da manufar rayuwa, alaƙa, da abokantaka, ko ma sana'ar ku, zaku iya zuwa Chamuel. Wannan mala'ika yana taimakon ku don ƙarfafa tushe a tsakanin ku.

Jophiel

Jophiel yana nufin gwargwadon kyawun Allah. Ita ce bayan rayuwar fasaha. Tana ba ku kwarin gwiwa, amma kuma ƙarfin hali don dawo da iskar gas a cikin lokacin rayuwa mai wahala. Ta wannan hanyar, za ku sake ganin kyawun rayuwa, kuma hakan yana ba da damar sake yin wahayi.

Jibrilu

Jibra'ilu yana nufin gwargwadon yadda Allah ne ƙarfina. Gabriel yana taimakawa a cikin yanayin iyali. Ka yi tunanin ciki ko rashin so da ba a so, amma kuma tallafi. Hakanan tana iya tallafa muku da kirkira, tana tallafawa marubuta da 'yan jarida. Bisa ga Littafi Mai -Tsarki, ita ce ta gaya wa Maria cewa za ta haifi ɗa.

Haniel

Haniel yana nufin girman ɗaukakar Allah. Wannan mala'ikan mala'iku zai iya taimaka muku wajen tsara ci gaban ku na ruhaniya, kuma yana kuma tallafawa magungunan warkarwa na halitta.

Michael

Mika'ilu yana nufin wanda yake kama da Allah. Yana da muhimmin aiki, wato fansar duniya da mutanen wannan duniya daga tsoro, kuma yana tallafawa abin da ake kiramasu aikin haske. Zai iya ƙarfafa ku idan kun gaji da tunani da jiki. Yana ba ku ƙarfin hali kuma yana taimaka muku ku ci gaba da mai da hankali.

Jeremiel

Jeremiel yana nufin gwargwadon alherin Allah. Daga cikin wasu abubuwa, yana taimaka wa rayuka da suka shuɗe don kula da rayuwarsu. Koyaya, koda kuna raye kuma kuna buƙatar fahimtar yadda rayuwar ku ta kasance har yanzu da yadda yakamata ku ci gaba, zai iya taimaka muku. Hakanan zai iya taimaka muku samun daidaiton ku a rayuwa.

Raguwal

Raguel yana nufin kamar abokin Allah. Shine mafi ko lessasa mai gudanarwa a tsakanin mala'iku. Dole ne mala'iku su yi aiki tare tare. Hakanan zai iya tallafa muku idan kuna fama da ƙarancin girman kanku ko kuma idan kuna baƙin ciki. Zai iya kawo muku ƙarfi da jituwa.

Uriel

Uriel yana nufin kamar hasken Allah. Zai iya yin aiki da tsinkaya, ya fayyace yanayi mai rikitarwa, kuma ana ganinsa a matsayin babban mala'ika mai hankali. Yana aiki sosai a bango azaman mala'ika kuma zai ba ku jin cewa kun yi tunanin komai.

Raziel

Raziel yana nufin kamar sirrin Allah. Yana aiki a gabansa kuma ya san abubuwa da yawa. Zai iya taimaka muku fahimtar batutuwan da ba su dace ba, amma kuma yana iya taimaka muku ci gaba da haɓaka kyaututtukan ku na hankali. Hakanan zaka iya kiran sa a matsayin 'jagora' yayin tafiye -tafiyen ku.

Zadkiel

Zadkiel yana nufin daidai da adalcin Allah. Wannan mala'ikan mala'iku zai iya taimaka muku ku zama masu tausayi, ku saki imani, da mayar da kanku daidai gwargwado. Zai iya taimaka muku da kowane irin yanayin motsin rai.

Banda doka shine mala'iku biyu waɗanda suka taɓa zama ɗan adam:

  • Metatron. Wannan mala'ika yana da alaƙa ta musamman tare da yara kuma musamman tare da sabbin yara.
  • Sandalphon. Wannan mala'ika malami shine mai wucewa zuwa ga Allah na addu'o'in mu (ta kowace hanya).

A ƙarshe

Duk hanyar da kuka bi don amincewa da imani da mala'iku da mala'iku, zai iya tallafa muku a lokutan da kuke buƙata. Yana da kyau kowa yayi tunani daban game da mala'iku da mala'iku. Wannan baya canza gaskiyar cewa waɗannan matsayin da suka kutsa cikin mutane ƙalilan a zahiri suna taimaka wa mutane da yawa a kowane irin tsarin yau da kullun.

Sources da nassoshi

Abubuwan da ke ciki