Lamunin Kudi Ta Matsayin Mota

Prestamos De Dinero Por Titulo De Carro







Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli

Lamunin Kudi Ta Matsayin Mota

Lamunin taken mota

Lamunin kuɗi don taken mota yana da haɗari yadda ake amfani da su mota a matsayin jingina kuma suna da yawan riba. Koyi yadda ake yin lamunin taken mota yayi muku aiki.

Idan ya zo ga lamunin taken motar mota, akwai abubuwa da yawa da za ku sani kafin ɗaukar ɗaya . Hakanan ana kiran waɗannan rance rancen rance na ranar biya, lamunin lamuni na kuɗi, ko lamunin taken mota.

Dukansu suna nufin abu ɗaya kuma ana iya amfani dasu musanyawa. Suna buƙatar amfani da ku mota a matsayin jingina don adana ƙimar rancen . Yakamata a yi amfani da waɗannan lamunin a ciki lamarin gaggawa . Anan akwai wasu nasihu da bayanan da yakamata ku sani.

Yadda lamunin taken Auto ke aiki

Don arawa akan abin hawan ku, dole ne ku sami isasshen kuɗi a cikin motar ku don ba da lamuni. A lokuta da yawa, dole ne ku biya duk wani lamunin da aka yi amfani da shi don siyan abin hawa, amma wasu masu ba da bashi suna ba ku damar aro idan har yanzu kuna biyan daidaitaccen lamunin mota. A matsakaita, waɗannan rancen na iya kaiwa daga $ 100 zuwa $ 5,500.

Adadin da za ku iya aro ya dogara ne akan ƙimar motar ku ko kuɗin da kuke da shi a cikin abin hawa. Mafi girman ƙimar, mafi yawan kuɗin da za ku iya karɓa. Amma kar ku yi tsammanin matse cikakken ƙimar motar daga rancen take. Masu ba da bashi suna so su sauƙaƙa musu don dawo da kuɗin su, don haka kawai suna ba da abin da za su iya samu cikin sauri da sauƙi idan dole ne su sake mallakar da siyar da abin hawa. Yawancin masu ba da bashi suna ba da lamuni tsakanin 25% da 50% na ƙimar motar ku. Hakanan zasu iya shigar da na'urar bin diddigin GPS a cikin abin hawan ku don hana wani daga ɓoye motar maimakon biyan bashin.

Yayin da zaku iya samun lamunin taken motar ku daga kamfanonin kuɗin kantin sayar da kayayyaki, kuna iya samun damar aro a kan motar ku ta hanyar ƙungiyar ku ko banki.2

Bincike

Binciken lamunin tsabar kuɗi ta atomatik da yawa da masu ba da lamuni daban -daban daga can. Lamunin taken mota bashi ne mai haɗari ga masu ba da bashi, wanda kuma yana da kyau a gare ku. Wannan yana nufin cewa akwai masu ba da bashi da yawa waɗanda ke yin lamunin taken mota. Ya kamata ku duba a hankali don wurin da ya dace, saboda yawan ribar da aka samu akan waɗannan lamuni yana da yawa, don haka yakamata ku ɗauki lokaci don nemo mai ba da bashi tare da mafi ƙanƙanta.

Yawan riba

Ƙimar riba akan waɗannan lamuni na iya zama abin mamaki. Lamunin tsabar kuɗin taken mota yawanci lamuni ne na ɗan gajeren lokaci, wanda bai wuce kwanaki 30 ba. Saboda wannan, masu ba da bashi suna cajin ƙimar kashi mai yawa don tabbatar da samun kuɗi. Yawan kuɗin da suke ba ku zai zama ƙimar kowane wata, wanda zai iya yin kyau a farfajiya. Suna iya cewa kashi 20 cikin ɗari, amma wannan adadi ne na kowane wata. Kuna buƙatar ninka hakan ta hanyar 12 don samun ribar shekara -shekara, wanda zai zama kashi 240 na APR. Wannan shirme ne kuma haƙiƙa ce ga waɗannan lamuni. Idan ba za ku iya biyan bashin ku akan lokaci ba, wataƙila za ku ga ƙimar kuɗin ku ya hau zuwa ma fi girma.

Darajar

Adadin bashin taken mota yana ƙima da ƙimar motarka. Mai ba da bashi zai saba ba ku damar aro har zuwa rabin darajar motar. Wannan saboda idan kun kasa biyan bashin, za su dawo da motar ku su sayar da kansu. Hakan yana ba su wuri don tabbatar da cewa sun dawo aƙalla abin da suka biya na rancen. Tabbatar cewa kun sami farashi mai kyau don rancen ku. Hakanan suna iya buƙatar ku ƙara ƙarin inshora ga motar, saboda za su ci gaba da take yayin da har yanzu kuna iya tuka motar.

Hadari

Kamar yadda kuke gani, akwai bayyanannun haɗari tare da irin wannan lamunin. Idan kun gaza bayan lokacin, wanda yawanci kwanaki 30 ne, suna da kowane haƙƙi su karɓi motarku daga gare ku. Koyaya, ana iya ba ku izinin tsawaitawa, a cikin wannan yanayin za ku sami ƙarin lokacin biya. Daga nan za ku biya ƙarin riba mafi girma, kuma wani lokacin za ku ƙarasa biyan ninki biyu ko sau uku abin da asalin kuɗin ya cancanci. Idan ba za ku iya yin hakan ba, kuna iya rasa motar ku.

Ta yaya take motar take?

Lokacin da kuka nemi wannan lamunin, motar ita ce jingina kuma za a riƙe taken motar ta mai ba da bashi har sai an biya dukkan bashin. Don samun irin wannan lamunin, dole ne ku mallaki abin hawa kyauta kuma ba tare da wani kuɗi ko lamunin mota ba.

Kasance cikin masu neman zamba

Saboda waɗannan lamuni suna da haɗarin gaske, yakamata ku kula da zamba. Idan kuna rayuwa daga albashi zuwa albashi kuma yarjejeniya ba zato ba tsammani ta zo wanda yayi kyau sosai don zama gaskiya, yi hankali. Idan kuna tunani game da kuɗi kawai a cikin ɗan gajeren lokaci, kuna iya tunanin cewa wannan rancen yarjejeniya ce mai kyau, amma sai dai idan ta kasance ta gaggawa, kuna buƙatar yin hankali. Ba kwa son kasancewa cikin bashin da zai iya ɗaukar shekaru kafin a biya.

Nemi shawara akan lamunin mota na tsabar kudi

Idan kuna buƙatar kuɗi da sauri kuma kuna neman lamunin motar kuɗi, yi magana da mai ba da shawara na kuɗi kuma ku sami shawara. Kila za ku iya fito da shirin gaggawa don ku kare kadarorin ku maimakon sanya su cikin haɗari. Idan kuna da ilimin da yawa kamar yadda zaku iya game da kadarorin ku da lamunin ku, da wuya ku sami mummunan ciniki akan lamuni. Nau'in tsabar kuɗin da zaku iya samu tare da waɗannan rancen jeri daga $ 100 zuwa $ 1,000.

Nemo kuɗin

Idan kun sami wannan rancen, tabbatar cewa kawai kuna samun adadin kuɗin da kuke buƙata. Tare da ƙimar kuɗi da sharuɗan lamunin, wannan yakamata ya taimaka muku yanzu. Ba kwa son biyan bashin a cikin 'yan shekaru. Yi tunani daidai gwargwadon abin da kuke buƙata, sannan ku bincika kuɗin ku. Shin akwai hanyar rage yawan ko jinkirta sayayya har zuwa ranar biya ta gaba? Yi tunani game da abin da kuke buƙata da gaske.

Kamfanonin Ba da Lamuni na Auto

Idan kun ƙaddara cewa kuna buƙatar tsabar kuɗi yanzu, gwada samun sa daga kamfani mai daraja. Kada ku amsa tallan da kuke gani akan layi. Yana da kyau a ɗauki ƙarin lokacin ƙoƙarin nemo yarjejeniya mai kyau akan wannan lamunin.

Tallafin Motoci

CarsDirect yana taimaka wa abokan cinikin da ke ƙalubalantar kuɗi su sami lamunin mota fiye da kowane gidan yanar gizo a cikin ƙasar. Kamfanin yana aiki tare da cibiyar sadarwa na dillalai waɗanda suka ƙware a cikin ba da rance na mota. Dillalin yana da damar zuwa cibiyoyin kuɗi da yawa kuma zai yi siyayya don nemo mafi kyawun ciniki. Kawai cika a aikace -aikace za ku kasance kan hanyar ku don karɓar lamunin mota.

Fa'idodin lamunin taken motar mota

  • Kudi mai sauƙi. Babban fa'idar lamunin taken motar mota, ko lamunin taken mota, shine cewa zaku iya samun tsabar kuɗi cikin sauri. Waɗannan su ne lokacin juyawa mafi sauri don lamuni. Sau da yawa, zaku iya samun kuɗin ku a cikin kwanakin kwangilar ku. Wannan saboda tsarin lamunin tsabar kuɗin mota yana da sauqi. Mai ba da bashi kawai ya tantance motar ku sannan ya gaya muku nawa zai ba ku. Idan kun yarda, shi ke nan. Za ku sami kuɗin ku a cikin kwana ɗaya ko biyu daga yawancin wurare.
  • Sauƙi cancanta. Duk wanda ya mallaki mota ya cancanci samun rancen kuɗin mota. Ana amfani da motarka azaman jingina ga lamunin. Mai kama da aro daga gidanka, kuna aro kuɗi daga ƙimar motar ku. Masu ba da bashi yawanci suna ba ku damar aro har zuwa kashi 50 na ƙimar. Wannan don har yanzu suna iya dawo da kuɗin su idan ba ku biya bashin ba.
  • Babu buƙatar kuɗi. Wani babban ɓangaren lamunin auto na tsabar kuɗi shine cewa ƙimar ku ba ta da mahimmanci. Tunda da gaske kuna yin yarjejeniya ta pawn, ana ba su tabbacin idan ba ku yi ba. Kowa na iya samun lamunin mota na kuɗi ta wannan hanyar, saboda tarihin kuɗin ku ba zai shafi damar ku na samun rancen da kuke buƙata ba.

Hasara na lamunin taken motar mota

  • Kuna iya rasa motar ku. Idan ba ku yi ba, akwai wata dama ta gaske cewa za a karɓi motar ku azaman biyan kuɗi. Ko da kun makara wata rana, za su iya ɗaukar motarku. Da zarar wannan ya faru, ba za ku sake ganin motar ba. Kamar yadda duk wani lamunin da aka tara, koyaushe kuna yin haɗarin rasa wannan kadari.
  • Babban riba. Ƙimar riba akan lamunin motar tsabar kuɗi, ko lamunin taken mota na kuɗi, na astronomical ne. Suna iya cewa kashi 20 ko 25 ne kacal, wanda a lokacin da kuke buƙatar kuɗi da sauri, kuna iya son biya. Koyaya, yawancin lamunin motar tsabar kuɗi lamuni ne na wata ɗaya, shi ke nan. Wannan yana nufin kuna neman kwatankwacin kashi 300 cikin ɗari na shekara -shekara (APR), wanda ba shi da kyau. Ka yi tunanin yin rajista don katin kiredit tare da kashi 300 na APR. Babu yadda za ku yi. Wasu jihohi suna da, ko suna ƙoƙarin zartar da, dokokin da suka sa ya zama doka ga masu ba da lamunin lamunin mota don samun ɗaruruwan ɗari na APRs. Wasu kamfanoni suna da iyaka, amma lamunin mota na tsabar kudi yana guje wa dokokin yanzu. Masu ba da bashi yakamata su gaya muku ƙimar riba dangane da APR, wanda shine ƙimar ribar shekara -shekara. Ka tuna, idan kuɗin wata ne,
  • Masu jujjuya lamuni. Kamar yadda aka fada a baya, waɗannan sau da yawa lamuni ne na wata ɗaya. Ganin cewa mutane da yawa da suka karɓi waɗannan lamuni suna da mummunan lamuni, da alama ba za su iya biyan su da sauri ba. Wannan yana haifar da abin da ake kira lokacin sabuntawa. Yawan riba yana ƙaruwa a wannan lokacin. Wannan sannan ya juya zuwa madaidaicin ko yuwuwar sake mallakar motar ku. Idan kuna la'akari da wannan rancen, tabbatar cewa zaku iya biya a cikin lokacin da aka yarda. Lokacin da kuka sanya hannu kan sunan su, kuna ba su taken ku kuma galibi kwafin maɓallan ku. Idan ba ku biya ba, suna da haƙƙin ƙwace motarku daga gare ku. A wasu lokuta, masu ba da bashi suna shigar da tsarin GPS sannan daga nesa suna kashe motocin waɗanda ba su biya akan lokaci ba.
  • Karin kudade. Akwai kudade da yawa na gaba, kamar kuɗin sarrafawa da kuɗin takaddun, waɗanda ke ƙarawa. Wasu kudade ne na tsayayye, ba tare da la'akari da adadin rancen ku ba. Idan kuna aro kaɗan, ƙila ku biya ɗaruruwan gaba.
  • Mai yaudara. Yaudarar lamunin motar tsabar kuɗi shine cewa zaku iya samun kuɗi da sauri. Koyaya, da zaran kun samo shi, kuna buƙatar dawo da shi. Kuna buƙatar yin la'akari da haɗarin kafin shiga ciki. Shirya gaba don tabbatar da cewa kuna da kuɗin da za ku dawo da shi, ko kuma ku iya fuskantar wasu matsaloli na ainihi.

Madadin lamunin take

Bincika madadin kafin samun lamunin taken. Zaɓuɓɓukan da ke ƙasa na iya zama masu ban sha'awa, amma suna iya zama mafi kyau fiye da samun tsabar kuɗi don taken ku.3

  • Lamunin sirri yana iya zama mafi kyawun zaɓi idan kuna buƙatar rance. Ba kwa buƙatar yin garanti kuma za ku iya samun ƙaramin ƙima. Tambayi bankin ku ko ƙungiyar kuɗi game da lamuni tare da lamuni na dogon lokaci.
  • Katin bashi Ba kasafai suke da wata hanya mai wayo don aro ba, amma lamuni ne mara tsaro wanda baya dauke da hadarin biya.
  • Ƙarin kudin shiga Suna kuma iya taimaka maka ka shiga cikin mawuyacin hali. Idan za ku iya ɗaukar wani aiki, ko da na ɗan lokaci, akwai yuwuwar za ku samu. Ƙarin aikin na iya zama mai daɗi kuma ba ma zai yiwu ba, amma yana da ƙima.
  • Rage farashi Yana da sauƙi a faɗi fiye da aikatawa, amma idan sadaukarwa na ɗan lokaci zai iya taimaka muku fita daga cikin raunin da ba a rasa ba, tabbas shine mafi kyawun zaɓi.
  • Rage rukunin motar ku idan kuna da mota mafi tsada fiye da yadda kuke buƙata. Kuna iya tara kuɗi ta hanyar siyar da wannan motar, siyan wani abu mai rahusa, da kiyaye bambancin.

Idan dole ne ku yi amfani da lamunin taken don tsabar kuɗi, shirya yadda za ku biya shi kafin ɗaukar rancen don kada a bar komai ya sami dama. Kawar da wannan bashin ya zama babban burin ku na kuɗi.

Tushen labarin

  1. Bayanin mai amfani daga Hukumar Ciniki ta Tarayya. Lamunin taken atomatik . Samun damar ƙarshe: Disamba 17, 2019.
  2. Tarayyar Sojojin Ruwa ta Tarayya. Lamunin taken mota: abin da kuke buƙatar sani . Samun damar ƙarshe: Disamba 17, 2019.
  3. Mai amfani.gov. Lamunin taken mota: Abin da yakamata ku sani , ya shiga Disamba 17, 2019.
  4. Ofishin Kariyar Kudi na Masu Amfani. Lamunin taken abin hawa lokaci ɗaya . Samun damar ƙarshe: Disamba 17, 2019.
  5. Ofishin Kariyar Kudi na Masu Amfani. An dawo da motata kuma sun ce min za a sayar , ya shiga Disamba 17, 2019.

Abubuwan da ke ciki