My iPhone allo ne Black! Ga Babban Dalilin Dalilin.

My Iphone Screen Is Black







Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli

Wayarka ta iPhone tana kunne, amma allon bakake ne. IPhone ɗinka ya yi ring, amma ba za ka iya amsa kiran ba. Kun yi kokarin sake saita iPhone ɗinku, barin shi ya ƙare da batir kuma ya sanya shi a ciki, kuma allon iPhone ɗinku yana har yanzu baki . A cikin wannan labarin, zan bayyana me yasa allon ka na iPhone yayi baki kuma abin da zaka iya yi don gyara shi.





Me yasa My iPhone Screen Black?

Baƙin allon yawanci yawanci yakan haifar da matsala ta kayan aiki tare da iPhone ɗinku, don haka yawanci babu saurin gyarawa. An faɗi haka, wani faɗuwar software iya sa wayarka ta iPhone ta daskare ta kuma zama baƙi, don haka bari mu gwada sake saiti mai wuya don ganin ko abin da ke gudana kenan.



Don yin sake saiti mai wuya, latsa ka riƙe maballin wuta (wanda kuma aka sani da maɓallin Barci / Farkawa) da kuma Madannin gida (maɓallin madauwari da ke ƙasa nuni) tare don aƙalla sakan 10.

A kan iPhone 7 ko 7 Plus, kuna aiwatar da sake saiti mai wuya ta latsawa da riƙe da Maɓallin ƙara ƙasa da kuma maballin wuta a lokaci guda har sai ka ga tambarin Apple ya bayyana a allon.

Kuma idan kana da iPhone 8 ko sabo-sabo, aiwatar da sake saiti mai wuya ta hanzarta latsawa da sakin maɓallin ƙara sama, to danna sauri da sakin maɓallin ƙara ƙasa, sannan dannawa da riƙe maɓallin wuta (iPhone 8) ko maɓallin gefen (iPhone X ko sabo-sabo) har sai wannan tambarin na Apple ya bayyana.





Idan tambarin Apple ya bayyana a kan allo, tabbas ba matsala tare da kayan aikin iphone dinka - lalacewar software ne. Duba sauran labarin na akan daskararren iPhones , wanda zai gaya muku ainihin abin da za ku yi don gyara iPhone ɗinku. Idan tambarin Apple bai bayyana a allon ba, ci gaba da karantawa.

Bari Mu Duba Cikin Wayar iPhone

iPhone Kwarewa Board

Takaitaccen zagaye na cikin iPhone ɗinku zai taimaka muku fahimtar dalilin da yasa allonku baƙi ne. Akwai kayan aiki guda biyu da zamuyi magana akan su: Na iPhone dinka nuni da kuma jirgin dabaru .

Jirgin tunani shine kwakwalwar da ke bayan aikin iPhone ɗinku, kuma kowane ɓangare na iPhone ɗinku yana haɗuwa da shi. Da nuni yana nuna muku hotunan da kuke gani, amma jirgin dabaru ya fada menene don nunawa

Cire iPhone Nuni

Duk nunin iPhone ɗinku mai cirewa ne, amma yana da rikitarwa fiye da yadda kuke tsammani! Akwai manyan abubuwa guda huɗu da aka gina a cikin allon iPhone ɗinku:

  1. Allon LCD, wanda yake nuna hotunan da kuke gani akan iPhone ɗinku.
  2. Da Digitizer , wanda shine ɓangaren nuni wanda ke aiwatar taɓawa. Yana da digitizes yatsan ka, wanda ke nufin ya juya taba yatsan ka zuwa yaren dijital da iPhone din ka zai iya fahimta.
  3. Kamarar da ke fuskantar gaba.
  4. Maballin Gidan.

Kowane bangare na nuni na iPhone naka yana da raba Mai haɗawa wanda ke toshewa cikin allon hankalinku na iPhone. Wannan shine dalilin da ya sa za ku iya sharewa ko'ina cikin allo tare da yatsan ku, duk da cewa allon baƙi ne. Mai digitizer yana aiki, amma LCD baya aiki.

Sandar baƙin tana taɓa mahaɗin bayanan nuni

A lokuta da yawa, allon ka na iPhone baƙi ne saboda kebul ɗin da ke haɗa LCD zuwa hukumar hankali ya rabu. Ana kiran wannan kebul ɗin Mai haɗa bayanan bayanai Lokacin da mahaɗin bayanan nuni ya zama cirewa daga hukumar hankali, za a iya gyara iPhone ɗinku ta hanyar kunna shi cikin ciki.

inda za a gyara allon iphone 6

Akwai wasu lokuta inda gyaran ba mai sauki bane, kuma wannan shine lokacin da LCD kanta ta lalace. Lokacin da hakan ta faru, ba damuwa idan LCD ya haɗu da hukumar hankali ko a'a - ya karye kuma yana buƙatar sauyawa.

Ta Yaya Zan San Ko Nunin Nawa Ya Fadi Ko Ya Karye?

Ban yi jinkirin rubuta wannan ba saboda ba wata ma'ana doka ce mai wahala da sauri, amma ni da lura da tsari a cikin gogewa na aiki tare da iPhones. Babu tabbacin, amma tsarin yatsan hannu shine:

  • Idan allon iPhone dinka ya daina aiki bayan ka sauke shi , Allon ka mai yiwuwa baki ne saboda layin LCD (mai haɗa bayanan bayanan bayanai) ya zama an watse daga allon hankali.
  • Idan allon iPhone dinka ya daina aiki bayan ya jike, allon ka mai yiwuwa baki ne saboda LCD ya lalace kuma yana buƙatar maye gurbinsa.

Yadda Ake Gyara Allon Allon Baki

Hanyar da kuka zaba don ci gaba na iya dogara ne akan ko wayar ku ta LCD ta iPhone ta watse daga dabaru ko kuma idan LCD ɗin ta lalace. Kuna iya amfani da mulkina daga sama don yin ƙirar ilimi.

Idan wayar LCD ta watse, Genius Bar a Apple Store na iya gyara shi kyauta, koda wayarka ta iPhone bata da garanti. Wancan ne saboda gyaran ba shi da sauƙi: Za su buɗe iPhone ɗinku kuma su sake haɗa kebul na digitizer zuwa allon tunani. Idan ka yanke shawarar tafiya wannan hanyar, yi alƙawari tare da Genius Bar kafin ka iso - in ba haka ba, kana iya tsayawa tsaye na ɗan lokaci.

Idan LCD ta lalace, wannan wani labarin ne. Yana iya zama mai tsada sosai don gyara nuni na iPhone, musamman idan ka bi ta Apple. Idan kana neman madaidaici mai inganci, mara tsada, Ina ba da shawara Pulse , wani aikin gyara mutum ne wanda zai zo maka, gyara iPhone dinka a wurin, kuma ya baka garanti na rayuwa.

Idan ka fi so ka sami sabon iPhone fiye da na yanzu ka gyara, duba UpPhone kayan kwatancen waya . Kuna iya kwatanta farashin kowane wayoyi akan kowane mai jigilar mara waya. Masu jigilar kaya suna ɗoki da cewa ka canza zuwa cibiyar sadarwar su, don haka zaka iya samun cewa zaka iya samun sabon iPhone don kusan tsada ɗaya kamar gyaran wanda kake yanzu.

Gyara wayarka ta iPhone yawanci Ba Kyakkyawar Ra'ayi bane

Star-dimbin yawa (pentalobe) sukurori ci gaba da your iPhone rufe

IPhones ba ana nufin buɗewa ta mai amfani. Kawai kawai ku kalli maɗaura biyu da ke kusa da tashar caji na iPhone ɗinku - suna da siffofi! An faɗi haka, can ne ingantattun jagororin gyara can idan kuna jin kasada. Na ɗauki hotunan a cikin wannan labarin daga jagorar gyara akan iFixit.com da ake kira iPhone 6 Front Panel Majalisar Sauyawa . Anan ga ɗan taƙaitaccen yanki na wannan labarin wanda zai iya zama sananne:

“Lokacin da kake sake haɗuwa da wayarka, kebul ɗin bayanan nuni zai iya tashi daga mahaɗinsa. Wannan na iya haifar da layuka farare ko allon ɓoyi lokacin kunna wayarka da wuta. Idan hakan ta faru, to sai ka sake haɗa wayar da wayarka. ” Source: iFixit.com

Idan ka yi imani da kebul ɗin LCD ɗin iPhone ɗinku (keɓaɓɓen bayanan USB) ya zama an watsar da shi daga aljihun hankali, kuna da ƙwarewar fasaha sosai, kuma zuwa Apple Store ba zaɓi bane, sake haɗa kebul ɗin bayanan nuni zuwa hukumar hankali ba cewa wahala, idan kuna da kayan aikin da suka dace.

Sauya nuni shine sosai hadaddun saboda yawan abubuwan da aka ƙunsa. Bari in bayyana: Ni kar ka ba da shawarar ka yi kokarin gyara wannan matsalar da kanka, saboda kawai yana da sauki ka karya wani abu kuma ka “yi tubalin” iPhone dinka.

Kun San Abinda Yakamata Kuyi

Yawancin masu karatu ba za su iya gyara allon iPhone ɗin su kawai ta hanyar karanta wannan labarin ba, saboda baƙin allon iPhone yawanci ba ya haifar da batun software. Duk abin yana aiki daidai har sai allon iPhone ɗinku ya baƙi. Yanzu ba zaku iya amfani da iPhone ɗin ku kwata-kwata ba, amma ku yi san abin da za a yi a gaba. Ina sha'awar jin yadda kuka gyara iPhone ɗinku a cikin ɓangaren maganganun da ke ƙasa, kuma duk ƙwarewar da zaku iya bayarwa babu shakka zai taimaka wa sauran masu karatu da irin wannan matsalar.

Godiya ga karatu da duka mafi kyau,
David P.
Duk iPhone hotuna a cikin wannan labarin ta Walter galan da lasisi a ƙarƙashin CC BY-NC-SA .