ESPAVEN Enzymatic - Me ake nufi? Sashi, Amfanoni da Tasirin Side

Espaven Enzim Tico Para Qu Sirve







Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli

iphone na yace yana da virus

Menene Espavén?

Enzyme Espavén ba magani bane don yanayin likita guda ɗaya, amma don cututtuka da yawa. An nuna shi gaba ɗaya don dyspepsia , wato duka alamomin da ke da alaƙa da narkewar abinci mara kyau . An yi amfani da wannan maganin akai -akai a cikin shekaru goma da suka gabata saboda fa'idar fa'idar ta.

Ana amfani da wannan maganin don sauƙaƙa alamun alamun rashin lafiya da yawa ta hanyar inganta narkewar abinci. Cututtukan da yake bi yana kama daga meteorism (babban ciki saboda yawan gas) har zuwa m hanji ciwo , ta hanyar gazawar pancreas da kuma narkewa mara kyau na mai.

Menene Espavén Enzimático don?

The Yaren Espavén magani ne antiflatulento da shawarar ga daban -daban ciwon ciki . An nuna shi musamman don wadannan sharuɗɗa:

  • Gastroesophageal reflux.
  • Dyspepsia, cuta ce da ke gabatar da alamu iri -iri waɗanda ke bayyana bayan cin abinci kuma sun haɗa da ciwon ciki, tashin zuciya, ƙonawa, nauyi da tashin zuciya.
  • Dyspepsia na jarirai saboda yawan iska yayin cin abinci.
  • Sanyin hanji na hanji.
  • Meteorism, kumburin ciki saboda tarin iskar gas.
  • Fitowa bayan haihuwa ko tiyata.
  • Gastric hypotonia, dilation na ciki wanda ya haifar da yawan abinci ko jinkirin wucewa.
  • Hiatal hernia, yanayin da wani ɓangaren ciki ke ingiza diaphragm.
  • Gastroparesis mai ciwon sukari, yanayin da ke da alaƙa da ciwon sukari wanda ke jinkirta zubar da ciki. Hakanan yana da amfani ga gastroparesis saboda tiyata.
  • A matsayin rigakafin amai sanadiyyar cutar sankara.
  • Mai hana hanji hanzari.
  • Rashin ƙoshin kitse a cikin abinci.
  • Ulcer.
  • Ƙarancin Pancreatic, yanayin da pancreas ba zai iya samar da isasshen enzymes don sarrafa abinci ba.

Sassan daban -daban na Espavén suna buƙatar likita ya rubuta abin da ya dace ga marasa lafiya, da kuma sashi da tsawon lokacin magani.

Gabatarwa da Sashi na gudanarwa

  • Dimethicone 40 MG Allunan da 50 MG na Calcium Pantothenate, a cikin kwalaye da guda 24. Laboratorios Valeant Farmacéutica ne suka kera su a ƙarƙashin alamar kasuwanci ta Espavén.
  • 40mg Dimethicone Chewable Allunan da 300 MG na aluminum hydroxide da 50 MG na magnesium oxide, a cikin kwalaye da guda 50. Laboratories na ICN Farmaceutica ne ke kera su a ƙarƙashin alamar kasuwanci ta Espavén Alcalino.
  • Dimethicone 40 MG capsules da 10 MG na Metoclopramide hydrochloride, a cikin kwalaye da guda 20. Laboratorios Valeant Farmacéutica ne ke kera su a ƙarƙashin alamar kasuwanci ta Espavén MD
  • Dimethicone 40 MG Allunan ƙari 130 MG na Pancreatin, 25 MG na bushewar bile na bijimai da 5 MG na Cellulase, a cikin kwalaye da guda 50. Laboratorios ICN Farmacéutica ne ke kera su a ƙarƙashin alamar kasuwanci ta Espavén Enzimático.
  • Dimethicone 100 MG / 1 ml drop solution, a cikin kwalba tare da 15 da 30 ml. ICN Farmaceutica ne ya yi shi ƙarƙashin alamar kasuwanci ta Espavén Pediátrico.
  • Dakatar da baka tare da 10 MG na Dimethicone , 40 MG na aluminium hydroxide da 40 mg na magnesium oxide da 1 ml, a cikin kwalban 360 ml. ICN Farmaceutica ta ƙera shi ƙarƙashin alamar kasuwanci ta Espavén Alcalino.

Sashi da shawarar amfani da shekaru

Gabatarwa0 zuwa 12 shekaruManyaLokaci a rana
AllunanA'a40 zuwa 80 MG3
Allunan chewableA'a80 zuwa 120 MG3-4
CapsulesA'a40 zuwa 80 MG3
GarinA'a40 zuwa 80 MG3
Maganin yara5 zuwa 22 saukad daA'a4-8
Dakatar da bakaA'a10 ml ku3

* Tuntuɓi likitan ku don karɓar madaidaicin amfani da kashi.

Magungunan yara ga yara 'yan ƙasa da shekara 2 shine 5 zuwa 9 saukad da kafin kowane lactation ko madarar kwalba. Ga masu shekaru 2 zuwa 12 shine kafin kowane abinci kuma sau ɗaya kafin kwanciya. Matsakaicin adadin yau da kullun ga yara 'yan ƙasa da shekaru 2 shine 330 MG da 500 MG ga waɗanda shekarunsu suka kai 2 zuwa 12.

Yakamata a yi amfani da allunan da za a iya taunawa 1 zuwa 3 awanni bayan kowane cin abinci da kafin lokacin kwanciya. Hakanan ana ɗaukar duk sauran abubuwan gabatarwa bayan cin abinci.

Abun da ke ciki

Enzyme Espaven ba magani ne guda ɗaya ba. Maimakon haka, yana da abubuwa da yawa, kowannensu yana da takamaiman aiki a cikin tsari. A abun da ke ciki na wannan magani ne kamar haka:

- Pancreatina al 1%.

- Dimethicone.

- Cellulase.

- Dry tsantsa daga bile bijimin.

Saboda hadaddun mu'amalar sinadarai da ke faruwa yayin aikin narkar da abinci, babu ɗayan mahaɗan adana enzyme da ke da tasiri yayin gudanar da shi a keɓe; saboda haka buƙatar dosing gaba ɗaya.

Injin aiki

Kowane ɗayan abubuwan enzyme na enzyme yana da tasirin warkewa na musamman. Sauƙaƙe alamun dyspepsia shine sakamakon haɗin gwiwa na duk tasirin mutum.

Pancreatina

Yana da wani enzyme mai kama da amylase na pancreatic wanda ke taimakawa narkewar sunadarai da carbohydrates ta hanyar sauƙaƙe hydrolysis (rushewa zuwa mafi ƙanƙan abubuwan haɗin su).

Wannan yana ɗaya daga cikin mahimman abubuwan da aka ɓoye na enzymes, saboda yana ba shi damar yin tasiri a cikin yanayin rashin isasshen ƙwayar ƙwayar cuta, wato, lokacin da ƙwayar mara lafiyar ba ta samar da isasshen enzymes don hanyoyin narkar da abinci don haɓaka al'ada.

Ox bile bushe tsantsa

Kamar yadda kitse ba ya gauraya da ruwa kuma galibin abin da ke cikin hanji ruwa ne, ya zama dole abubuwan lipid ɗin emulsions ne ta wata hanya don narkewa, kuma wannan shine ainihin aikin bile.

Koyaya, a wasu marasa lafiya samar da bile bai isa ya cika wannan aikin ba ko ma, kasancewa isasshe, takamaiman halayen sunadarai sun sa ya zama mai ƙarancin tasiri.

A cikin waɗannan lamuran, ana gudanar da bile na waje (waje) don ƙoshin da ke cikin abincin su zama masu narkewa da narkewa; in ba haka ba, mai haƙuri na iya samun alamomi kamar kumburin ciki, zafi, gudawa, har ma da steatorrhea (kitse mara ƙima a cikin kujera).

Hakanan, a cikin marasa lafiya tare da bile na al'ada kuma cikakke (wanda ke aiki yadda yakamata), tashin hankali na narkewa na iya faruwa lokacin da babban abinci ya fi kitsen fiye da na al'ada, don haka bile na waje shima yana da taimako.

Dimethicone

Ayyukansa shine rage tashin hankali na farfajiya na ruwa a cikin hanji. Ta wannan hanya akwai ƙarancin ɗabi'ar samuwar kumfa kuma iskar gas ɗin da narkewar abinci ke samarwa yana narkar da sauƙi.

Dimethicone shine mafi mahimmancin sashi don rage jin kumburin ciki da kumburin ciki.

Cellulase

Enzyme ne da aka samo daga naman gwari da aka sani da Aspergillus Niger. Wannan enzyme yana iya narkar da cellulose (hadaddun carbohydrate) a cikin ƙwayoyin shuka, wani abu da mutane ba za su iya yi ba saboda sun rasa enzyme.

Yawancin mutane ba su da rashin jin daɗi da ke da alaƙa da rashin iya narkar da fiber, tunda ƙwayoyin cuta a cikin flora na hanji ne ke da alhakin wannan tsari. Duk da haka, a wasu lokuta ana iya samun alamun kumburin ciki ko ciwon ciki, kamar yadda tsarin ƙulli na ƙwayoyin ke haifar da iskar gas da yawa.

A cikin waɗannan lamuran, mutumin yana fuskantar alamun dyspepsia lokacin cinye fibers mara narkewa, yana da mahimmanci gudanar da cellulase don sauƙaƙe hydrolysis na cellulose.

Wannan a ƙarshe zai rage alamun narkewar narkewar abinci da ke da alaƙa da aikin haɓakar fiber a matakin flora na kwayan cuta, kamar yadda enzyme ke aiki da sauri fiye da ƙwayoyin cuta ta hanyar rage substrate don su iya lalata fibers ta halitta.

Enzymatic Espaven Farashin

Farashin Enzyme Espaven ya bambanta dangane da ƙasar da kuke lokacin da kuka siya. Farashin da muke ba da rahoto anan daga kantin magani na kan layi ne a ƙasashe daban -daban don ku sami ra'ayi.

  • Kunna Meziko muna samun Espaven plm a farashin tsakanin 160 - 170 MXN akwatin da Allunan 50
  • Kunna Amurka Shigo 140 da 150 $
  • Kunna Spain ba mu iya samun farashin wannan maganin ba
  • Kunna Argentina mun zo ne don nemo enzyme ɗin da aka cire 100 pesos

Contraindications

- Babban contraindication shine sananniyar rashin hankali (rashin lafiyan) ga kowane ɗayan abubuwan.

- Yakamata a guji amfani da shi a cikin cututtukan hanta ko toshewar hanji.

- Kada a cakuda da giya saboda yana rage tasirin sa.

- Yakamata ayi amfani dashi da taka tsantsan a cikin marasa lafiyar da ke karɓar wasu magunguna kamar ciprofloxacin, ranitidine, folic acid, famotidine da phenytoin (jerin sun fi tsayi, don haka ana ba da shawarar tuntuɓi likita kafin amfani da wannan magani tare da wani magani).

Hanyoyin illa

- Kasancewa miyagun ƙwayoyi na aikin gida (a cikin narkewar narkewar abinci) tare da ƙarancin sha, tasirin tsarin ba yawanci bane. Duk da haka, wasu munanan halayen na iya faruwa a cikin gida, mafi yawansu shine gudawa.

- Ana iya haifar da halayen rashin lafiyan a cikin marasa lafiya masu kula da ɗaya ko fiye na abubuwan da aka gyara; a cikin waɗannan lokuta, yakamata a daina amfani kuma a nemi wasu hanyoyin warkewa.

- A lokuta masu juna biyu da shayarwa, ba a gudanar da binciken asibiti na aminci ga tayin ba, don haka yana da kyau a guji hakan sai dai idan babu wani zaɓi mafi aminci kuma alamun dyspepsia ba su da ƙarfi ga uwa.

Shawarar da aka ba da shawarar

Bai kamata a gudanar da enzyme espaven ga marasa lafiya da ke ƙasa da shekara 12 ba. Bayan wannan shekarun, shawarar da aka ba da shawarar ita ce allunan 1 zuwa 2 kafin kowane cin abinci (sau 3 a rana).

Idan ka rasa kashi

Don samun fa'idar da ta fi dacewa, yana da mahimmanci a karɓi kowane tsarin da aka tsara na wannan magani kamar yadda aka umarce shi. Idan kun manta ɗaukar allurar ku, tuntuɓi likitan ku ko likitan kantin magani nan da nan don kafa sabon jadawalin dosing. Kada ku ninka kashi biyu don kamawa.

Yawan wuce gona da iri

Idan wani ya wuce gona da iri kuma yana da alamun cutar kamar suma ko gajeriyar numfashi, kira 911. In ba haka ba, kira cibiyar sarrafa guba nan da nan. Mazauna Amurka na iya kiran cibiyar kula da guba ta gida a 1-800-222-1222 . Mazaunan Kanada na iya kiran cibiyar kula da guba ta lardin. Alamun overdose na iya haɗawa da: seizures.

Bayanan kula

Kada ku raba wannan maganin tare da wasu. Gwajin gwaje -gwaje da / ko likita (kamar cikakken adadin jini, gwajin aikin koda) yakamata ayi yayin da kuke amfani da wannan maganin. Ci gaba da duk alƙawarin likita da dakin gwaje -gwaje.

Adana

Tuntuɓi umarnin samfur da likitan ku don cikakkun bayanai na ajiya. Kiyaye duk magunguna daga hannun yara da dabbobin gida, kar a zubar da magunguna a bayan gida ko a zuba su a magudanar ruwa sai dai idan an umurce su da yin hakan. Yi watsi da wannan samfurin da kyau idan ya ƙare ko ba a buƙata. Tuntuɓi likitan ku ko kamfanin zubar da shara na gida.

Bayarwa: Redargentina ta yi duk mai yuwuwa don tabbatar da cewa duk bayanan daidai ne, cikakke kuma na zamani. Koyaya, bai kamata a yi amfani da wannan labarin a matsayin madadin ilimi da ƙwarewar ƙwararren masanin kiwon lafiya mai lasisi ba. Ya kamata koyaushe ku tuntuɓi likitanku ko wasu ƙwararrun masana kiwon lafiya kafin shan kowane magani.

Bayanin miyagun ƙwayoyi da ke cikin wannan yana iya canzawa kuma ba a yi niyyar rufe duk amfanin da zai yiwu ba, umarni, taka tsantsan, gargadi, hulɗar miyagun ƙwayoyi, halayen rashin lafiyan, ko illa masu illa. Rashin faɗakarwa ko wasu bayanai don takamaiman magani baya nuna cewa haɗin magunguna ko haɗarin miyagun ƙwayoyi yana da aminci, tasiri, ko dacewa ga duk marasa lafiya ko don duk wani amfani na musamman.

Nassoshi

  1. Stone, JE, Scallan, AM, Donefer, E., & Ahlgren, E. (1969). Rashin narkewa a matsayin aiki mai sauƙi na ƙwayar madaidaiciyar girman ga enzyme cellulase.
  2. Schneider, M. U., Knoll-Ruzicka, ML, Domschke, S., Heptner, G., & Domschke, W. (1985). Magungunan maye gurbin enzyme na Pancreatic: tasirin kwatankwacin na al'ada da mai ruɓi mai rufi na pancreatin da shirye-shiryen enzyme fungal akan steatorrhoea a cikin pancreatitis na yau da kullun. Hepato-gastroenterology , 32 (2), 97-102.
  3. Fordtran, JS, Bunch, F., & Davis, G.R (1982). Jiyya na Bile na Babban Steatorrhea a cikin Marasa Ileectomy-Ileostomy. Gastroenterology , 82 (3), 564-568.
  4. Little, KH, Schiller, LR, Bilhartz, LE, & Fordtran, JS (1992). Jiyya na steatorrhea mai tsananin ƙarfi tare da iskar oxygen a cikin mai haƙuri na cikin gida tare da ciwon hanji. Cututtukan narkewa da ilimin kimiyya , 37 (6), 929-933.
  5. Schmidt, A., & Upmeyer, HJ (1995). MASOYI. Lambar Lambar Lambar 5,418,220 . Washington, DC: US ​​Patent da Alamar kasuwanci.
  6. https://en.wikipedia.org/wiki/Metoclopramide

Abubuwan da ke ciki