Me zai faru idan aka kai ni kara kuma ba ni da hanyar biya?

Que Pasa Si Me Demandan Y No Tengo C Mo Pagar







Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli

Me zai faru idan sun maka ni kuma ba ni da yadda zan biya? Lokacin da bashi ya wuce watanni masu zuwa, mai bin ku na iya sanya ko sayar da bashin ga hukumar tattara bashin na ɓangare na uku, wanda zai yi ƙoƙarin tattara shi. A cikin matsanancin hali na rashin biyan kuɗi, mai karɓar bashin na iya ƙarar ku.

Idan kun rikice game da karar kuma ba ku da tabbacin yadda za ku amsa, da fatan za a bi jagororin da aka tsara a ƙasa. Ko karar ta halal ce ko zamba, a ƙasa akwai duk abin da kuke buƙatar sani idan mai karɓar bashi yana ƙarar ku.

Abin da za ku yi lokacin da mai karɓar bashi ke ƙarar ku

Duba jerin lokutan abubuwan da suka faru

Idan mai karɓar bashi yana ƙarar ku, kuna buƙatar fahimtar yadda tsarin gaba ɗaya yake, kodayake ainihin lokacin ya bambanta daga mutum zuwa mutum. Idan ƙwarewar ku ba ta yi daidai da abin da aka nuna a ƙasa ba, kuna buƙatar tabbatar da bashin da halaccin mai tarawa don guje wa zamba na tarin bashi.

  1. Za ku karɓi kiran waya ko wasiƙa a cikin wasiƙa daga mai tarawa yana sanar da ku tarin bashin. Wannan gabaɗaya yana faruwa lokacin da bashi ya wuce kwanaki 180.
  2. A cikin kwanaki biyar na tuntuɓar ku, mai karɓar bashi ya aiko muku da wasiƙar tabbatar da bashin cewa Bayyana nawa kuke bi, sunan mai bin bashi, da yadda ake jayayya da bashin idan kuna tunanin ba naku bane.
  3. Idan kuna tunanin ba ku da bashin da ake tambaya, kuna iya tambayar mai karɓar wasiƙar tabbatarwa. Dole ne su aika wannan wasiƙar a cikin kwanaki 30 na sanarwar tabbatarwa.
  4. Idan bashin ku halattacce ne, dole ne ku ba da amsa ga mai karɓar bashi kuma ku ƙirƙiri shirin biyan bashin. Wannan na iya nufin biyan kuɗi gabaɗaya, kafa tsarin biyan kuɗi, ko yin shawarwari akan bashin.
  5. Idan ba ku biya ko ku biya bashin ba, mai karɓar bashi zai iya ƙarar ku. A wannan lokaci, za ku sami sanarwa daga kotu game da ranar bayyanar ku.
  6. Idan ba ku zo don kwanan watan ku na kotu ba, wataƙila kotun za ta yanke shawara don goyon bayan mai karɓar bashi.
  7. Idan hakan ta faru, za a shigar da hukunci ko umarnin kotu a kanku. Wannan yana nufin yana iya ɗaukar albashin ku ko sanya abin dogaro ga dukiyar ku. Hukuncin da aka ƙaddara yawanci yana faruwa kwanaki 20 bayan hidimar ƙara.

Amsa

Idan kun tabbatar da sahihancin bashi a cikin tarin, mafi mahimmancin abin da zaku iya yi yanzu shine amsa ƙarar tattara bashin. Kodayake yana iya zama abin ban tsoro don samun sanarwa game da karar, yin watsi da shi da fatan mai karɓar bashin ba zai sake kira ba zai iya sa ku cikin matsala.

Masu karɓar bashi ba za su yi watsi da ƙara ba saboda kawai kun yi watsi da shi. Maimakon haka, idan kun rasa kwanakin ƙarshe don bayyana a gaban kotu, zai fi wahala ga lauyan da ke kare tarin tarin bashi ya taimaka muku.

Kalubalanci bukatar

Idan ana maka ƙarar bashi kuma ba ka yarda da duka ko ɓangaren bayanin da ke cikin karar tattara bashin ba, za ka buƙaci shigar da amsa ga ƙarar a kotu. Daga nan za ku sami damar ƙalubalantar abin da ke cikin ƙarar ko kuma ku nemi kotu ta yi watsi da shi gaba ɗaya. Idan kuna jayayya da da'awar, kawo takardu kamar wasiƙar tabbatarwa don nuna:

  • Wane ne mai bin bashi
  • Idan an biya bashin
  • Idan adadin bashin yayi daidai
  • Idan bashin ya wuce dokar iyakancewa

Kawo shaidar keta dokokin tattara (idan an zartar)

Idan mai karɓar bashi ya keta haƙƙin ku, yakamata ku kawo shaidar hakan ga kotu. Dubi Dokar Practaukar tan Tattalin Arziƙi na Ƙwarai ( FDCPA ), Dokar Ba da Lamuni Mai Kyau da Dokar Gaskiya akan lamuni don takamaiman laifuka. A ƙarƙashin FDCPA, alal misali, masu karɓar bashi ba za su iya:

  • Tuntube ku a waje da awanni 8 na safe. da karfe 9 na dare.
  • Yin hargitsi, wanda zai iya haɗawa da komai daga amfani da ƙazanta har zuwa barazanar cutarwa.
  • Shiga cikin ayyukan da ba daidai ba kamar yin barazanar ɗaukar dukiyar ku lokacin da ba su da haƙƙin doka ko saka cak bayan ranar da ake tsammani.
  • Tuntuɓi ku da zarar lauya ya wakilce ku.
  • Yi ikirarin zamba, kamar ba da gaskiya game da ko su wanene ko nawa kake bi.

Yanke shawara ko yarda da hukuncin

Akwai hanyoyi da yawa da za a ci gaba lokacin da lokaci ya yi da za a yanke shawarar ko za a karɓi ƙarar tattara bashin.

Hayar lauya

Idan kun yarda da hukunci kuma kuna mamakin yadda za ku ci nasara a shari'ar tattara bashi, mafi kyawun zaɓi shine tuntuɓi lauyan tattara lamuni. Yawancin lauyoyin lauyoyin masu amfani za su ba da shawara kyauta don tattauna zaɓin ku tare da ku.

Yi la'akari da tuntuɓar lauyan tattara lasisin lasisin lasisi, saboda sun ƙware a kan kariyar bashi kuma wataƙila za su iya ba ku ƙarin cikakkun shawarwari na doka.

Ko da ba ku tunanin za ku iya iya hayar lauya, ya kamata ku tambaya, kamar yadda yawancin lauyoyin tattara basussuka za su ɗauki shari'ar ku don ƙaramin kuɗi ko kuɗaɗen shiga.

Biya bashi

Wani wanda bashinsa na halal ne yana iya ƙoƙarin yin sulhu don sasantawa don musanya ƙarar.

Kyakkyawan zaɓi ne ga masu amfani idan sun san suna da bashi, sun yarda akan adadin, kuma suna iya siyan wani abu, in ji Barry Coleman, mataimakin shugaban shawarwari da shirye -shiryen ilimi a gidauniyar bada shawara ta kuɗi (NFCC). Za su iya sasantawa kuma ba za su je kotu ba.

Coleman ya kara da cewa akwai kuma abubuwan karfafa gwiwa ga hukumar tattara kudaden don yin wannan, saboda matsala da kashe kudaden gudanar da shari'ar su ma suna da tsada a gare su.

Barazanar fatarar kuɗi kuma na iya taimakawa idan kun yanke shawarar sasantawa. Wannan ba yana nufin cewa da gaske yakamata ku nemi fatarar kuɗi ba, amma cancanta don fatarar kuɗi na iya taimakawa tare da sasantawa.

Gano idan an kebe ku

Dangane da jihar da adadin da kuke bi, mutanen da ke da iyakantattun albashi da kadarori na iya keɓe daga ragin albashi, wanda ke nufin hujja ce ta hukunci. Tuntuɓi mai ba da bashi, lauya, ko wani ƙwararre a yankin ku don sanin idan kun cika waɗannan ƙa'idodin.

Fayil don fatarar kuɗi

Wani zaɓi, dangane da yanayin kuɗin ku da girman bashin ku, shine yin rajista don fatarar kuɗi.

Idan kuka shigar da fatarar Babi na 7, za a gafarta duk bashin ku kuma mai karɓar bashin ba zai iya karba daga gare ku ba. Idan kun shigar da fatarar Babi na 13, zaku iya yin tattaunawa mai mahimmanci don biyan mai karɓar bashi, gwargwadon yanayin ku. Da zarar kun biya adadin kuɗin da aka amince, mai karɓar bashi ba zai sake bin ku ba ko kuma ya kai ku ƙara.

Yin rajista don fatarar kuɗi babban motsi ne na kuɗi tare da lahani. Yi magana da mai ba da shawara, mai ba da shawara kan kuɗi, ko wasu ƙwararrun ƙwararru kafin bin wannan zaɓin.


Bayarwa:

Wannan labarin labarin ne. Redargentina ba ta ba da shawara na doka ko na doka ba, kuma ba a yi niyyar ɗaukar ta a matsayin shawara ta shari'a ba.

Mai kallo / mai amfani da wannan shafin yanar gizon yakamata yayi amfani da bayanan da ke sama kawai azaman jagora, kuma koyaushe ya tuntubi tushen da ke sama ko wakilan gwamnati na mai amfani don mafi sabunta bayanai a lokacin, kafin yanke shawara.

Abubuwan da ke ciki