Ƙungiyar Tribedoce - Me ake nufi da, Sashi, Amfani da Tasirin Side

Tribedoce Compuesto Para Qu Sirve







Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli

Tribedoce ta ƙunshi bitamin B1 (thiamine hydrochloride) , bitamin B12 (hydroxocobalamin) , bitamin B6 (pyridoxine hydrochloride) . Yana da tasiri mai amfani akan aikin hanta da tsarin juyayi. Yana kunna ɗimbin jini a cikin allurai masu yawa yana haifar da haɓaka aikin thromboplastin da aikin prothrombin.

Ayyukan Pharmacological

Tribedoce) yana nufin rukunin bitamin mai narkewa cikin ruwa. Yana da babban aikin nazarin halittu. Tribedoce (bitamin B12 (hydroxocobalamin)) ya zama dole don hematopoiesis na al'ada (yana inganta balagar sel na jini).

Yana shiga cikin hanyoyin transmethylation, jigilar hydrogen, kira na methionine, nucleic acid, choline, creatine. Yana ba da gudummawa ga tarawa a cikin erythrocytes na mahadi waɗanda ke ɗauke da rukunin sulfhydryl.

Pharmacokinetics

Bayan gudanar da baki, Tribedoce (bitamin B12 (hydroxocobalamin)) yana sha daga hanji. Metabolized a cikin kyallen takarda, ya zama nau'in coenzyme - adenosylcobalamin, wanda shine nau'in cyanocobalamin mai aiki. An fitar dashi a cikin bile da fitsari.

Me yasa ake ba da Tribedoce)?

Rashin jini saboda yanayin rashi na B12; a cikin hadaddun magani don baƙin ƙarfe da anemia bayan jini; aplastic anemia wanda ke haifar da abubuwa masu guba da kwayoyi; cututtukan hanta (hepatitis, cirrhosis); myelosis na funicular; polyneuritis, radiculitis, neuralgia, amyotrophic lateral sclerosis; ciwon mara na mahaifa, ciwon Down, raunin jijiya na gefe; cututtukan fata (psoriasis, photodermatosis, dermatitis herpetiformis, neurodermatitis); don hanawa da kula da alamun Tribedoce (bitamin B12 (hydroxocobalamin)) rashi (gami da aikace -aikacen biguanide, PASA, bitamin C a cikin manyan allurai); radiation cuta.

Allurai da gudanarwa

Tribedoce) ana amfani dashi azaman SC, IV, IM, intralumbar da allurar baka. Tare da anemia da ke da alaƙa da raunin Tribedoce (bitamin B12 (hydroxocobalamin)) an gabatar da shi a 100-200 mcg a cikin kwanaki 2.

A cikin anemia tare da alamun myelosis funicular da megalocytic anemia tare da cututtuka na tsarin juyayi: 400-500 micrograms a cikin kwanaki 7 na farko a rana, sannan sau 1 kowane kwana 5-7.

A cikin lokacin gafartawa idan babu abubuwan da suka faru na kiyaye adadin myelosis na funicular - 100 mcg sau 2 a wata, a gaban alamun cututtukan jijiyoyin jiki - zuwa 200-400 mcg 2-4 sau a wata.

A cikin m anemia bayan post-hemorrhagic da baƙin ƙarfe baƙin ƙarfe a 30-100 mcg sau 2-3 a mako. Lokacin rashin lafiyar aplastic (musamman a cikin yara) - microgram 100 kafin haɓaka asibiti.

Lokacin karancin abinci mai gina jiki a cikin jarirai da jariran da ba a haife su ba - 30 mcg / rana na kwanaki 15.

A cikin cututtukan tsarin tsakiya da na jijiyoyin jiki da cututtukan jijiyoyin jiki tare da ciwon ciwo ana gudanar da shi a cikin allurai masu yawa - 200-500 mcg, tare da haɓakawa a cikin jihar - 100 mcg / rana.

Hanyar jiyya tare da Tribedoce (bitamin B12 (hydroxocobalamin)) shine makonni 2. A cikin raunin rauni na tsarin juyayi na gefe: a 200-400 mcg kowace rana don kwanaki 40-45.

Lokacin hepatitis da cirrhosis: 30-60 mcg / rana ko 100 MG kowace rana don kwanaki 25-40.

Dystrophy a cikin yara ƙanana, Down syndrome da cututtukan ƙwayar cuta: a 15-30 mcg kowace rana.

Lokacin myelosis funicular, amyotrophic lateral sclerosis za a iya gabatar da shi a cikin canal na kashin baya a 15-30 mcg, sannu a hankali yana haɓaka kashi na 200-250 micrograms.

A cikin cututtukan radiation, neuropathy na ciwon sukari, yana tashi a 60-100 mcg kowace rana don kwanaki 20-30.

Lokacin rashi Tribedoce (Vitamin B12 (Hydroxocobalamin)) don hana - IV ko IM na 1 MG sau 1 a wata; don magani: IV ko IM na 1 MG kowace rana don makonni 1-2, kashi na kulawa shine 1-2 MG IV ko IM na 1 a mako, har zuwa 1 a wata. An ƙaddara tsawon lokacin magani daban -daban.
talla

Ƙungiya goma sha biyu sakamako masu illa, m halayen

CNS: da wuya, yanayin tashin hankali.

Tsarin jijiyoyin jini: da wuya - zafi a cikin zuciya, tachycardia.

Rashin lafiyan halayen: da wuya - amya.

Tribedoce) contraindications

Thromboembolism, erythremia, erythrocytosis, haɓaka hankali ga cyanocobalamin.

Tribedoce) yayin daukar ciki da shayarwa

Ana iya amfani da Cyanocobalamin a cikin ciki bisa ga girke -girke.

Umurni na musamman

Lokacin amfani da stenocardia tare da taka tsantsan a cikin kashi ɗaya na Tribedoce) 100 mcg. Yakamata a duba hoton jini da coagulation akai -akai yayin magani. Ba a yarda da shigar da sirinji iri ɗaya ba tare da maganin thiamine da pyridoxine cyanocobalamin.

Ƙabilar mu'amala goma sha biyu

A cikin aikace -aikacen Tribedoce (Vitamin B12 (Hydroxocobalamin)) tare da maganin hana haihuwa na hormonal don gudanar da baki na iya rage yawan cyanocobalamin a cikin plasma.

A cikin aikace -aikacen tare da magunguna masu hana kumburi, shayewar cyanocobalamin ta hanji ya ragu.

A cikin aikace -aikacen Tribedoce (Vitamin B12 (Hydroxocobalamin)) tare da neomycin, aminosalicylic acid, colchicine, cimetidine, ranitidine, magungunan potassium sun rage shan cyanocobalamin daga hanji.

Cyanocobalamin na iya haɓaka halayen rashin lafiyan da thiamine ke haifar.

Lokacin aikace -aikacen mahaifa na chloramphenicol na iya rage tasirin hematopoietic na cyanocobalamin tare da anemia.

Rashin daidaituwa na magunguna

Kunshe a cikin cobalt ion molecule na cyanocobalamin yana ba da gudummawa ga lalata ascorbic acid, thiamine bromide, riboflavin a cikin mafita.
talla

Tribedoce sinadaran magunguna masu aiki waɗanda ke ɗauke da suna iri da magunguna masu alaƙa:

Abunda ke aiki shine ɓangaren miyagun ƙwayoyi ko miyagun ƙwayoyi wanda ke aiki da ilimin halitta. Wannan sashi na miyagun ƙwayoyi yana da alhakin babban aikin maganin wanda aka yi niyyar warkewa ko rage alama ko cuta. Sauran sassan magungunan da ba sa aiki ana kiranta excipients; Matsayinsa shine yin aiki azaman abin hawa ko mai ɗaure. Ba kamar sinadarin da ke aiki ba, rawar da sinadarin da ke aiki ba shi da mahimmanci wajen warkewa ko magance cutar. Za a iya samun sinadaran aiki ɗaya ko fiye a cikin magani.

  • Vitamin B1 (thiamine hydrochloride)
  • Vitamin B12 (hydroxocobalamin)
  • Vitamin B6 (pyridoxine hydrochloride)

Kamfanonin magunguna goma sha biyu:

Kamfanonin harhada magunguna kamfanonin kera magunguna ne da ke taimakawa ci gaban maganin, daga binciken baya zuwa horo, gwajin asibiti, sakin maganin a kasuwa, da tallan maganin.
Masu bincike sune mutanen da ke da alhakin binciken kimiyya da duk gwajin asibiti na baya wanda ya haifar da haɓaka maganin.

Tambayoyi akai -akai

Zan iya tuƙi ko sarrafa injina masu nauyi bayan ɗaukar Tribedoce?

Dangane da martanin Tribedoce bayan ɗaukar shi, idan kuna jin damuwa, bacci ko wani rauni mai ƙarfi a cikin jikin ku, to kuyi la'akari da cewa Tribedoce ba amintacce bane don tuƙi ko sarrafa manyan injuna bayan amfani.

Wanda ke nufin kada ku yi tuƙi ko sarrafa injina masu nauyi bayan ɗaukar capsule idan capsule ɗin yana da wani abin mamaki a cikin jikin ku kamar dizziness, bacci. Kamar yadda likitan magunguna ya ba da umurni, yana da haɗari a sha giya yayin shan magani kamar yadda hakan ke ba marasa lafiya bacci da haɗarin lafiya.

Yi hankali da wannan tasirin, musamman lokacin ɗaukar Primosa capsule. Yana da kyau ku tuntubi likitan ku cikin lokaci don samun ingantacciyar shawarwarin da shawarwarin likita. Shin Tribedoce na jaraba ne ko al'ada ce?

Ba a tsara magungunan ba da nufin ƙirƙirar jaraba ko cin zarafi a cikin lafiyar masu amfani. Magungunan jaraba ana kiransa abubuwa da gwamnati ke sarrafawa. Misali, Jadawalin H ko X a Indiya da Jadawalin II-V a Amurka abubuwan sarrafawa ne.

Duba littafin koyarwar miyagun ƙwayoyi kan yadda ake amfani da shi kuma ku tabbata ba abu ne mai sarrafawa ba. A ƙarshe, shan maganin kai yana kashe lafiyar ku. Tuntuɓi likitan ku don takaddar da ta dace, shawarwarin, da jagora.

Yawan wuce gona da iri

Idan wani ya wuce gona da iri kuma yana da alamun cutar kamar suma ko gajeriyar numfashi, kira 911. In ba haka ba, kira cibiyar sarrafa guba nan da nan. Mazauna Amurka na iya kiran cibiyar kula da guba ta gida a 1-800-222-1222 . Mazaunan Kanada na iya kiran cibiyar kula da guba ta lardin. Alamun overdose na iya haɗawa da: seizures.

Bayanan kula

Kada ku raba wannan maganin tare da wasu. Gwajin gwaje -gwaje da / ko likita (kamar cikakken adadin jini, gwajin aikin koda) yakamata ayi yayin da kuke amfani da wannan maganin. Ci gaba da duk alƙawarin likita da dakin gwaje -gwaje.

Adana

Tuntuɓi umarnin samfur da kantin magunguna don cikakkun bayanai na ajiya. Kiyaye duk magunguna daga hannun yara da dabbobin gida, kar a zubar da magunguna a bayan gida ko a zuba su a magudanar ruwa sai dai idan an umurce su da yin hakan. Yi watsi da wannan samfurin da kyau idan ya ƙare ko ba a buƙata. Tuntuɓi likitan ku ko kamfanin zubar da shara na gida.

Bayarwa: Ministocin sun yi iya ƙoƙarinsu don ganin duk bayanan sun yi daidai, cikakke kuma na zamani. Koyaya, bai kamata a yi amfani da wannan labarin a matsayin madadin ilimi da ƙwarewar ƙwararren masanin kiwon lafiya mai lasisi ba. Ya kamata koyaushe ku tuntuɓi likitanku ko wasu ƙwararrun masana kiwon lafiya kafin shan kowane magani.

Bayanin miyagun ƙwayoyi da ke cikinsa yana iya canzawa kuma ba a yi niyyar rufe duk amfanin da zai yiwu ba, umarni, taka tsantsan, gargadi, hulɗar miyagun ƙwayoyi, halayen rashin lafiyan, ko illa. Rashin faɗakarwa ko wasu bayanai don takamaiman magani ba ya nuna cewa haɗarin miyagun ƙwayoyi ko haɗarin miyagun ƙwayoyi yana da hadari, tasiri, ko dacewa ga duk marasa lafiya ko don duk wani amfani na musamman.

NASSOSHI

  1. DailyMed. ASCORBIC ACID; BIOTIN; CHOLECALCIFEROL; CYANOCOBALAMIN; DEXPANTHENOL; FOLIC ACID; NIACINAMIDE; PYRIDOXINE; RIBOFLAVIN; TAYI; TOCOPHEROL ACETATE; VITAMIN A; VITAMIN K: DailyMed yana ba da amintaccen bayani game da magungunan kasuwa a Amurka. DailyMed shine mai ba da sabis na bayanin lakabin FDA (abubuwan sakawa). https://dailymed.nlm.nih.gov/dailyme… (isa ga Satumba 17, 2018).
  2. DailyMed. DICLOFENAC EPOLAMINE: DailyMed yana ba da amintaccen bayani game da magungunan kasuwa a Amurka. DailyMed shine mai ba da sabis na bayanin lakabin FDA (abubuwan sakawa). https://dailymed.nlm.nih.gov/dailyme… (isa ga Satumba 17, 2018).
  3. PubChem. diclofenac. https://pubchem.ncbi.nlm.nih.gov/com… (isa ga Satumba 17, 2018).
  4. PubChem. thiamine. https://pubchem.ncbi.nlm.nih.gov/com… (isa ga Satumba 17, 2018).
  5. PubChem. pyridoxine. https://pubchem.ncbi.nlm.nih.gov/com… (isa ga Satumba 17, 2018)

Abubuwan da ke ciki