Ma'anar Ruhaniya ta Mafitan Mafarki Tarihi, Labari & Asali

Spiritual Meaning Dream Catchers History







Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli

Ma'anar Ruhaniya ta Mafitan Mafarki Tarihi, Labari & Asali .

Ma'anar mafarauci. The mai kama mafarki sanannen abu ne a cikin duniyar ruhaniya kuma yakamata ya taimaka mana akan hanyar mu ta rayuwa, a cewar masu matsakaici da yawa. Amma wannan gabaɗaya gaba ɗaya kuma yana buƙatar ƙarin ƙarin bayani don amfani da amfani da mafarkin mafarkai idan kun riga kuna buƙata. Ta yaya daidai mai kama mafarki yake aiki, kuma daga ina mai kama mafarki ya samo asali?

Ojibwe (ko Ojibwa) sun yi imanin cewa idan mai kama mafarkin ya rataye kan gado, zai hana munanan mafarkai. Masu kama mafarki sun rataye kan gadajen ƙananan yara tun ƙarni da yawa. Daga cikin duk waɗannan mafarkan da ke wanzu, munanan mafarkai za a kama su a cikin gidan yanar gizo (kyawawan mafarkai masu kyau suna shiga yanar gizo ba tare da wata wahala ba).

Miyagun suna zamewa da sanyin safiya kuma su bushe kuma ta ɓace. Idan kuma akwai iskar iskar da ke sa mai kama mafarkin ya motsa, wannan shine alamar cewa yaron yana da kyawawan mafarkai. A matsayinka na yaro, ka kubuta daga munanan mafarkai, kuma kawai kuna mafarki mai kyau da kyau, a cewar waɗanda suka yi imani da mai kama mafarki.

Ma'anar mafarkai mafarkai: tarihi, labari & asali

Ma'anar mai kama mafarki . Tarihin Dreamcatcher da ma'ana.Kusan kowa ya ga masu kama mafarki, suna rataye a kan bishiya, a gaban taga, a shagon abin tunawa, ko a matsayin jarfa. Mai kama mafarki kuma ana kiranshi mai mafarkin mafarki. Amma me mafarkin mafarki yake nufi yanzu?

Mai kama mafarki wani abin dogaro ne da aka yi da itace, igiya, fuka -fukai, bawo, da beads waɗanda za ku iya rataya a saman gadonku ko a gaban taga. Labarin ya gaya wa masu kama mafarkai su sami sakamako na kariya, su daina munanan mafarkai kuma su bar mafarkai masu daɗi su wuce. Asalin masu mafarkin mafarki yana hannun Indiyawan.

Kara karantawa game da tatsuniyoyi, asali, alamomi, da ma'anar waɗannan kyawawan abubuwan ruhaniya. Da ke ƙasa akwai cikakken bayanin mai kama mafarki da yadda yake aiki.

Menene asali da tarihin mai mafarkin?

Dreamcatchers aka fara halitta ta Indiyawan Indiya . Tatsuniyoyin tsoho game da asali da tarihin mai kama mafarki suna wanzu tsakanin kabilun Amurkawa daban -daban, amma musamman tsakanin ƙasashen Ojibwe da Lakota. Sau da yawa ana tunanin masu satar mafarkin sun fito ne daga ƙabilar Ojibwa Chippewa musamman.

Kalmar Ojibwe ga mai kama mafarki ita ce Asabikeshiinh kuma tana nufin 'juya'. Wannan yana nufin yanar gizo da aka saka cikin hoop. Gizo -gizo alama ce a cikin al'adunsu don kariya da ta'aziyya, musamman game da jarirai da ƙananan yara.

LEGEND OJIBWA CHIPPEWA DA MACE MAI GIDA

Dangane da labarin da Kabilar Ojibwa , mai sihiri, mahaifiyar Spider-Woman tayi aiki a matsayin mai ba da kariya ta ruhaniya ga jarirai da ƙananan yara. Amma yayin da mutanen Ojibwe suka ci gaba da yin ƙaura zuwa nesa da nesa, ba za su iya kula da kansu da kansu ba duk sabbin samarin ƙabilar.

Shi ya sa ‘Spider-Woman’ ta halicci mafarin mafarki na farko. Ta ba wa mahaifa mafarkai don ta ci gaba da kare iyalai daga nesa ta hanyar masu kama mafarkin.

LEGEND LAKOTA DA IKTOMI

The labari na Lakota yana ba da labarin jagoran ruhaniya na ƙabilar Lakota wanda ke da hangen nesa a kan dutse. A cikin wannan hangen nesa, Ruhun hikima Iktomi ya bayyana a sifar gizo -gizo. Iktomi ya ba da labari game da da'irar rayuwa. An haife mu, yaranmu, kuma mun zama manya. Daga ƙarshe, mun tsufa kuma dole ne a kula da mu a matsayin yara, don haka da'irar ta sake zagaye. A lokacin wannan hirar, Iktomi ya saƙa gidan yanar gizo ya yi masa ado da gashin fuka -fukai.

Ya ba da jagorar gidan yanar gizon kuma ya ce ya kamata ya yi amfani da gidan yanar gizon don taimakawa mutane su sa mafarkai masu daɗi su zama gaskiya kuma su kawar da munanan mafarkai. Domin yana gani: yanar gizo madaidaiciyar da'ira ce, amma akwai rami a tsakiya. Duk kyawawan mafarkai za a kama su; duk mugayen mafarkai za su ɓace ta cikin rami.

Alamar kama mafarki

'Yan asalin ƙasar Amirkan sun yi imanin cewa dare ya cika da mafarkai , duka biyu mai kyau kuma mara kyau . Idan da mafarkin kamawa yana rataye saman gado a wurin da hasken rana na asuba zai iya taba shi, mai kama mafarki yana jawo kowane irin mafarki da tunani cikin gidan yanar gizon sa. Koyaya, munanan mafarkai ana kama su cikin tarkon kariya sannan a ƙone su da hasken rana.

Ma'anar masu kama mafarki: menene manufa da amfani?

Ta yaya masu kama mafarki ke aiki .Masu kama mafarki na Ojibwe, wanda kuma ake kira 'tsattsarkar ƙugiya,' a gargajiyance an yi amfani da su azaman talisman don kare mutanen da ke bacci , musamman yara, daga munanan mafarkai da mafarkai .

'Yan asalin ƙasar Amirkan sun yi imanin cewa dare ya cika da mafarkai , mai kyau da marar kyau. Idan mai kama mafarki ya rataya sama da gado a wani wuri inda hasken rana na safiya zai iya taɓa shi, mai kama mafarki yana jawo kowane irin mafarki da tunani cikin gidan yanar gizon sa.

Koyaya, munanan mafarkai ana kama su cikin tarkon kariya sannan a ƙone su da hasken rana. Fuka -fukai, bawo, da sauran kayan ado suna barin mafarkai masu daɗi cikin dare. Ta wannan hanyar, kyawawan mafarkai suna samun hanya ga mai mafarkin ba tare da hana shi ba.

Duk sassan sahihin ɗan mafarki ɗan asalin ƙasar Amurka sun danganta ma'anar su da yanayi. Siffar mai kama mafarkin shine da'irar ko da'irar rayuwa. Gidan yanar gizo na mafarkin mafarki yana nuna alamar kariya, wani nau'in gidan aminci na ruhaniya, da ƙarancin komai (gidan yanar gizo ba shi da farko da ƙarshe). Fuka -fukai suna nuna laushi da taka tsantsan, amma kuma ikon iska da iska.

A cikin wasu labaran, ƙyallen yana nuna alamar gizo -gizo (s) kansu a kan yanar gizo, amma a cewar wasu labaran, zai zama mafarkai masu kyau waɗanda ba za a iya ba su ba. Waɗannan mafarkin ana mutuwarsu a cikin gidan yanar gizo azaman tsattsarkan beads ko lu'u -lu'u.

Yaya masu kama mafarki suke kama?

Tabbatattun masu mafarkin mafarki sun kunshi katako mai zagaye na katako (galibi ana yin shi daga reshe na willow), inda aka shimfiɗa gidan yanar gizo na waya. A ƙasan da'irar akwai abubuwa masu ma'ana kamar beads, shells, gashinsa, ganye, fata, ƙashi, da duwatsu. Masu kama mafarki na gaske (na gaske) ana yin su da hannu kuma ana yin su daga kayan halitta na 100%. Indiyawan sun sa maharbi mai mafarki ya fi kyau ta hanyar ɗaure al'amuran mai shi a yanar gizo.

A yau akwai bambancin masu kama mafarki. Daga zoben maɓalli, 'yan kunne zuwa mai kama mafarki XXL. Tare da kallon tsaka tsaki ko cikin haske, launuka masu annashuwa. Yanzu kuma sanannen abu ne kuma na zamani a Turai da sauran sassan duniya. Hakanan kuna a kai a kai kuna ganin mai kama mafarki a cikin gandun yara ko masu kama mafarkin mafarki ga jarirai.

Launuka da aka yi amfani da su da nau'in asali suna alamar abubuwa huɗu:

  • Duniya (black gray and brown)
  • Wuta (rawaya, lemu, zinariya da ja)
  • Sky (shuɗi da fari)
  • Ruwa (koren teku da fari)

Shin mai kama mafarki yana da haɗari?

A idanuna, masu kama mafarki ba su da haɗari. A da ana alakanta shi da baƙar sihiri ko voodoo, amma masu kama mafarki, kamar yadda muka san su a yau, ana nufin kayan ado ne. Yana da ƙari game da kyakkyawar niyyar masu mafarkin mafarki. Idan kai ko yaro ku faɗi almara kuma kuna da niyyar yin bacci da kyau, za ku ga yana iya yin aiki kamar haka! Amma mai haɗari, duhu, sihiri baƙar fata, ba zan damu da hakan ba.

Mafarki Mafarki a cikin Littafi Mai Tsarki?

Kirista baya buƙatar layu ko kayan ruhaniya don yin bacci cikin kwanciyar hankali, Nassi ya ce:

Zabura 4: 8 Cikin zaman lafiya zan kwanta, ni ma zan yi barci ; Domin kai kadai , Jehobah , yi I zauna cikin aminci .

Karin Magana 3: 21-24 Sonana, kada ku kawar da waɗannan abubuwa daga idanunku; Ka kiyaye doka da shawara ,22Kuma za su zama rai ga ranka, alheri ga wuyanka.2. 3Sannan za ku yi tafiya cikin aminci, kuma ƙafarka ba za ta yi tuntuɓe ba.24 Lokacin da kuka kwanta, ba za ku ji tsoro ba ,
amma ku zai kwanta, mafarkinka zai yi daɗi .

Na gode don karanta cikakken labarin, mun yi ƙoƙarin fallasa Maganar Allah ba tare da mu juya zuwa hagu ko dama ba, don zama haɓakawa ga Kiristoci da marasa imani, duk da haka, yayin da muke cikin wannan jikin kuma da wannan tunanin ɗan adam za mu ba su cika fahimtar asirin Allah ba: Ishaya 55: 9 Kamar yadda sammai suke sama da ƙasa, haka kuma hanyoyi na sun fi na hanyoyin ku, tunanina sun fi tunanin ku. Romawa 11:33 Ya zurfin wadatar hikimar Allah da iliminsa! !! Ta yaya ba za a iya tantance hukunce -hukuncensa ba, kuma hanyoyinsa ba su da ma'ana!

Idan ba ku yarda da kowane matsayi da aka bayyana a cikin kowane labarin ba, muna roƙon ku da ku yi addu'a, kuna roƙon Ruhu Mai Tsarki ya zama wanda zai jagorance ku zuwa ga gaskiya akan kowane batun musamman kuma kuna nazarin Nassosi yana roƙon Allah ya yi muku jagora zuwa gaskiya.

Abubuwan da ke ciki