Soke Cirewa da Daidaita Matsayi

Cancelacion De Deportacion Y Ajuste De Estatus







Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli

Soke cirewa da daidaita matsayin duka nau'o'in taimako ne daga cirewa. Ko baƙo ya cancanci kowane irin fansa ya dogara ne kaɗai yanayin da ke kewaye da shari'arka . Ana iya samun daidaiton matsayi idan an shigar da wanda ba ɗan ƙasa ba kuma an duba shi kuma ya cancanci shiga Amurka. Mutum na iya daidaita matsayin sa zuwa mazaunin dindindin na halal idan lambar visa ta same shi nan da nan.

A mafi yawan lokuta, idan akwai lambar biza, ta hanyar dangin dangi ne. Daidaitawa ta kowane irin takardar visa zai buƙaci baƙi su sami matsayin shige da fice. A gefe guda kuma, akwai iri biyu na sokewa; ɗayan don mazaunan dindindin ne na halal, ɗayan kuma don wasu mazaunan da ba na dindindin ba.

Soke cirewa shine buƙatar dakatar da shari'ar fitarwa da kula da matsayin shige da fice na mutum ko samun matsayin shige da fice.

Domin halattaccen mazaunin dindindin ya nemi a soke cirewa, dole ne su cika wasu sharuɗɗa:

  • An yarda da doka don zama na dindindin na shekaru biyar
  • Ya ci gaba da zama a Amurka tsawon shekaru bakwai
  • Ba a yanke masa hukuncin wani babban laifi ba
  • Halin yana ba da damar yin amfani da hankali

Ana samun sokewar sau ɗaya kawai. Ainihin dama ce ta biyu don zama a Amurka Domin wasu mazaunan da ba na dindindin ba su cancanci cancantar sokewa, dole ne su cika waɗannan sharuɗɗa:

  • A zahiri a cikin Amurka a ci gaba na aƙalla shekaru goma
  • Kun kasance mutum mai kyawawan halaye na shekaru goma.
  • Ba a taɓa yanke muku hukunci kan wasu laifuffuka ba a ƙarƙashin dokar shige da fice ta tarayya wanda zai sa ku zama marasa yarda ko fitarwa.
  • Cirewa zai haifar da wahala ta musamman da baƙon abu ga ɗan ƙasarku na Amurka ko abokin zama na dindindin na halal, iyaye, ko yaro
  • Halin yana ba da damar yin amfani da hankali

Koyaya, ku tuna cewa irin wannan Soke Cirewa yana samuwa ne kawai a cikin mawuyacin yanayi kuma waɗannan sharuɗɗan suna da wuyar sha'ani.

Soke cirewa da daidaita matsayin su biyu ne kawai daga cikin yuwuwar kariya zuwa fitarwa wanda zai iya dacewa da shari'ar ku. Idan kai ko dangin ku na tsoron fitarwa, ya kamata ku yi magana da gogaggen lauyan shige da fice nan da nan.

Green Card ta Soke Cirewa (Ba LPR ba): Wanene Ya cancanta?

Idan kai ɗan ƙasar waje ne wanda ya daɗe yana zaune a Amurka ba tare da matsayin doka ba, kuma an sanya shi cikin shari'ar cirewa, ƙila za ka cancanci samun abin da ake kira Soke Cirewa ba LPR ba Sharuɗɗan wannan nau'in taimako daga fitarwa sune kamar haka:

  1. Kun kasance kuna zaune (ci gaba da kasancewa a zahiri) a cikin Amurka aƙalla shekaru goma.
  2. Cire ku (fitarwa) daga Amurka zai haifar da wahala mai ban mamaki da ban mamaki ga dangin ku masu cancanta, waɗanda (ko kuma) 'yan asalin Amurka ne ko Mazaunan Dindindin na Halal (LPR).
  3. Kuna iya nuna cewa kuna da ɗabi'a mai kyau.
  4. Ba a yanke masa hukunci kan wasu laifuffuka ko karya wasu dokoki ba.

Koyaya, koda kun cika dukkan buƙatun na yau da kullun, alƙalin shige da fice har yanzu yana da hankali don yanke shawara ko a amince da buƙatar sokewa ko a'a. Don haka, yana da mahimmanci ku bayyana wa alkalin shige da fice cewa ku masu gaskiya ne, masu gaskiya, kuma da gaske kun cancanci a ba ku izinin zama a Amurka kuma ku karɓi katin kore.

Babban ɓangaren aiwatar da gamsar da alƙali yana ba da shaidu da yawa don nuna cewa kun cika abubuwan da ake buƙata kuma ku ma sun cancanci fa'idar ƙarewa. Amma idan akwai wani abu a cikin shari'ar ku wanda kuka yi imani ya sa ba ku cancanta ko kuma zai iya sa alƙali ya yanke shawarar kada ya yi amfani da 'yancin ku a cikin ni'imar ku, tabbas ya kamata ku nemi lauya. (A kowane hali, yana da kyau ku tuntubi lauya don taimaka muku shirya cikakken aikace -aikacen da jerin takaddun tallafi.)

A duk faɗin ƙasar, alƙalan shige da fice na iya amincewa da buƙatun sokewa 4,000 kawai a shekara daga waɗanda ba LPR ba (mutanen da ba su da katin kore). Sau da yawa ana isa iyakar da sauri. Wannan yana nufin cewa koda kuna da buƙatun sokewar da aka amince, alƙalin shige da fice ba zai iya amincewa da buƙatarku ba sai dai idan akwai lamba (ainihin katin kore).

Haɗu da buƙatun zama na shekaru goma a Amurka

Don isa ga sokewar da ba ta LPR ba, dole ne ku iya nuna cewa kun kasance a zahiri har yanzu cikin shekaru goma kai tsaye kafin ranar da kuka nemi sokewa. (Akwai banbanci idan kun gama shekaru biyu na aiki mai ƙarfi a cikin sojojin Amurka, wanda idan waɗannan shekaru biyu sun isa su cika buƙatun lokaci don sokewa ba LPR ba.)

Ranar isowa ta fara agogon shekaru goma. Agogon yana tsayawa lokacin da kuka karɓi Sanarwa don Bayyana a Kotun Shige da Fice, aikata wasu nau'ikan laifuffuka, ko samun rashi ɗaya daga Amurka fiye da kwanaki 90 ko rashi da yawa wanda ya haura sama da kwanaki 180. Akwai wasu hanyoyin da za a iya dakatar da agogo kuma, kamar barin Amurka tare da umarnin tashi na son rai.

Shaida da bayanan da aka rubuta daga gare ku da wasu da suka san ku na iya isa don tabbatar da shekaru goma na zama. Koyaya, idan kuna da shaidar takaddar zama a Amurka, kamar rasit ɗin haya, bayanan katin kiredit, takaddar biyan kuɗi, da sauransu, dole ne ku ba su ga kotu.

Haɗu da cancantar dangi da ake buƙata

Don cancanta don sokewa a ƙarƙashin Dokar Shige da Fice da Ƙasa (INA) A 240A (b) (1) (D) , baƙon da ba a ba da izini ba dole ne ya kasance yana da dangi wanda shine matarsu, iyaye ko yaro kuma ɗan ƙasar Amurka ne ko baƙon da doka ta yarda da shi azaman zama na dindindin.

Idan kun dogara da yaro, yakamata kuyi la’akari da ƙa’idar dokar ƙaura ta yaro, wanda aka samo a cikin Sashe na 101 (b) na INA . Ya ce dole ne yaro bai yi aure ba kuma bai kai shekara 21 ba, wanda kotuna suka fassara da nufin yana aiki a lokacin da alƙali ya yanke hukunci kan shari'arsu. (Duba, alal misali, shari'ar Circuit na tara na Mendez-Garcia v. Lynch , 20/20/2016 .)

Abin takaici, wannan yana nufin dole ne ku bi shari'ar kotun shige da fice kafin yaron ya cika shekaru 21. Wannan na iya zama da matsala - Ana tallafawa kotunan shige da fice sosai kuma yana iya ɗaukar ranar sauraro fiye da ɗaya don zuwa ƙarshen shaidar ku da tambayar lauyan gwamnati, bayan haka zaku jira alkali ya yanke hukunci. a kotu ko jim kadan bayan haka.

Haɗu da buƙatu na wahala mai ban mamaki

Kowane cirewa (fitarwa) yana haifar da matsaloli. Koyaya, don cancanta don sokewa ba LPR ba, wahalar ga dangi dole ne ta zama na musamman kuma mai ƙarancin gaske. Bambanci tsakanin wahala da na musamman da na musamman abu ne mai mahimmanci.

Don a amince da sokewar da ba ta LPR ba, bai isa ya nuna cewa ɗan ƙasar Amurka ko memba na dangin LPR zai sha wahala ta kuɗi, tausayawa, da ta jiki ba. Maimakon haka, mai nema dole ne ya tabbatar da cewa dangin da ya cancanta zai sha wahala zuwa matakin da ya wuce irin wahalar da za a saba tsammanin lokacin da aka kori dangi na kusa.

Misali, shaidar rashin lafiyar ƙaramin ƙaramin yaro da rashin kulawar likita da ake samu a cikin ƙasar da baƙon da ba shi da takardu na iya isa. Hujja daga dogon tarihin rayuwa a Amurka, yaran da ba sa jin yaren ƙasar da za a tura su kuma ba su da tsarin tallafi da za su dogara da shi a cikin ƙasarsu ta asali, na iya isa.

Haɗu da abin da ake buƙata na ɗabi'a mai kyau

Alkali mai shige da fice zai yi watsi da bukatar soke LPR idan mai nema ba shi da kyawawan halaye. Alƙali zai yanke shawara cewa mai nema ba shi da ɗabi'ar ɗabi'a mai kyau idan doka musamman ta ce mai nema ba zai iya kasancewa da ɗabi'ar ɗabi'a mai kyau (saboda, alal misali, shi mashayi ne na al'ada) ko kuma idan alƙali ya yanke shawarar cewa akwai wasu abubuwan da suka dace. nuna cewa mai nema ba mutumin kirki bane.

Akwai dalilai da yawa a cikin doka don alƙali yayi la’akari da cewa mai neman sokewa ba LPR ba yana da ɗabi’a mai kyau. Don haka, idan kuna tunanin akwai hujjoji marasa kyau a cikin shari'ar ku, kamar hukuncin laifi, wanda zai iya sa ku cancanci rashin soke LPR, yi magana da lauya.

Bambanci tsakanin sokewar LPR da sokewa ba LPR ba

Wani magani, soke LPR, bai kamata a rikita shi da wannan ba. Babu buƙatar tabbatar da kowane wahala kuma akwai buƙatu guda uku kawai: shekaru biyar a matsayin LPR; shekaru bakwai na ci gaba da zama a Amurka; kuma babu wani tabbaci ga manyan laifuka. Hakanan babu iyakan shekara -shekara ga adadin LPR wanda zai iya karɓar soke LPR.

———————————

Bayarwa: Wannan labarin labarin ne.

Redargentina ba ta ba da shawara ta doka ko ta doka ba, kuma ba a yi niyyar ɗaukar ta a matsayin shawara ta shari'a ba.

Mai kallo / mai amfani da wannan shafin yanar gizon yakamata yayi amfani da bayanan da ke sama kawai azaman jagora, kuma koyaushe ya tuntubi tushen da ke sama ko wakilan gwamnati na mai amfani don mafi sabunta bayanai a lokacin, kafin yanke shawara.

Abubuwan da ke ciki