Ma'anar Annabci na Shanu A cikin Littafi Mai Tsarki

Prophetic Meaning Cows BibleGwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli

Ma'anar Annabci na Shanu A cikin Littafi Mai Tsarki

Ma'anar annabci na shanu a cikin Littafi Mai -Tsarki.

Dabbar da ta taka muhimmiyar rawa a cikin tattalin arzikin Isra’ilawa, saboda ban da yin hidima a matsayin dabba mai nauyin kaya, an yaba mata saboda samar da madara, wanda daga ciki aka shirya wasu kayayyakin abinci na yau da kullun, kamar cuku, man shanu da madara mai ƙanshi. (Littafin Ƙidaya 19: 2; Ishaya 7:21, 22.) Hakanan, ana iya yin kayan fata iri -iri tare da fata.

Wani lokaci ya yi hadaya ga kura. (Fa 15: 9; 1Sa 6:14; 16: 2.) A gefe guda kuma, tokar jajayen saniya da ta ƙone a wajen sansanin na cikin ruwan tsarkakewa. (Littafin Ƙidaya 19: 2, 6, 9.) Kuma game da kisan da ba a warware ba, dattawan da ke wakiltar garin mafi kusa da laifin dole ne su kashe saniya a cikin kwarin da ba a noma ba sannan su wanke hannayensu a kan gawar yayin tabbatar da rashin laifi a cikin laifin. (Kubawar Shari'a 21: 1-9.)

A cikin Nassosi, ana amfani da saniya ko maraƙi a cikin misalai sau da yawa. Misali, shanu bakwai masu kiba da santsi bakwai na mafarkin Fir’auna suna nufin shekaru bakwai na yalwa sannan wasu bakwai na yunwa suka biyo baya. (Fa 41:26, 27.) Samson ya kuma kwatanta budurwar tasa tare da ragon dukiyar sa wanda abokan auren su 30 suka yi noma domin cimma matsayarsu. (Fall 14:11, 12, 18.)

Matan Bashan, waɗanda ke sata da son kayan alatu, an kira su shanun Bashan. (Am 3:15; 4: 1.)

A gefe guda, an kwatanta Efrain da horon saniya da ke son sussuka (Yusha'u 10:11) , kwatancen da ke ɗaukar mahimmancin gaske lokacin da muka yi la’akari da cewa dabbobin da suke sussukar ba su ruɓe ba, don haka za su iya cin hatsi, don haka su sami fa'idodin aikin su kai tsaye.

(Kubawar Shari'a 25: 4.) Domin Isra’ila ta yi nauyi saboda albarkar Allah, ya yi tawaye, ya yi wa Jehobah tawaye. (Daga 32: 12-15.) Sakamakon haka, an kwatanta saniya mai taurin kai wanda baya son ɗaukar karkiya. (Ho 4:16. ) Misira ta yi kama da kyakkyawar saniya wadda za ta zama bala'i a hannun Babiloniyawa.

(Irm 46:20, 21, 26.) Lokacin da Babiloniyawa suka washe Yahuza, 'gadon Allah', an kwatanta su da wata maraƙi mara wuta tana haƙawa cikin ciyawa. (Irm 50:11.)

Yanayin kwanciyar hankali da ke samuwa daga mulkin Almasihu, Yesu Kristi, an wakilta shi da isasshen a cikin annabcin ta hanyar dangantakar abokantaka tsakanin saniya, wacce take da docile, da beyar, dabba mai zafi. (Ishaya 11: 7.)

Ma'anar Mafarki tare da Shanu

Shanu wata tsohuwar alama ce a cikin mafarkai.

Kawai ku tuna nassi na Littafi Mai -Tsarki wanda yayi magana akan shanu bakwai masu kiba da shanu bakwai masu fata, mafarkin Fir'auna na Masar wanda Yusuf, ɗaya daga cikin 'ya'yan Yakubu ya buga.

Don haka, wannan tsohuwar alama ta gargajiya a yau ana ɗaukar ta kyakkyawan zato.

Mafarkin kiba da kyawawan shanu suna ba da shawarar cewa ga mai mafarkin, komai yana tafiya daidai, don haka zai ci gaba, aƙalla nan gaba.

Wannan mafarkin a cikin mace na iya nufin cewa burinta zai cika.

Mafarkin shayar da madara cikin koshin lafiya, kuma masu hooter suna ba da shawarar cewa lamuran su za su yiiskaaft.

Mafarkin shanu masu fata a filayen ciyawa masu rauni suna nuna akasin haka.

Mafarkin shanu a turmutsitsin shanu na nuni da cewa al'amuransu za su ci gaba da yin muni saboda rashin kulawa kuma suna barazanar haifar da asara mai yawa.

Mafarki game da shayar da shanu yana nufin burin riba, wadatar arziki cikin sauri, nishaɗi, da nishaɗi, amma idan saniya ta jefa ko ta ɓata madarar madara, yana nufin haɗarin faduwa cikin ayyukanta.

Duk da haka, idan shanu sun yi sirara da rashin lafiya, ma'anar za ta kasance akasin haka.

Mafarkin baƙar fata, datti, fatsi -fatsi, da marassa lafiya ba ya hana wani abu mai kyau.

Mafarkin farin shanu masu koshin lafiya koyaushe alkawari ne na wadata don nan gaba.

Lokacin da aka ga ɗan maraƙi ɗaya ko fiye a cikin mafarkai, gargaɗi ne cewa za a sami mummunan rashin jin daɗi daga mutumin da aka ɗaukaka sosai.

Mafarkin shanu koyaushe zai zama kyakkyawan zato. Idan muka ga babban garke kuma dabbobin suna cikin koshin lafiya, ribar za ta yi yawa; idan an ga dabbobi kaɗan kuma suna rashin lafiya, har yanzu za a sami riba, amma za su kasance ƙasa da abin da muke tsammani.