Addu'a ga lauyoyi da alkalai

Prayers LawyersGwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli

Addu'o'i masu ƙarfi ga Lauyoyi da Alƙalai don Laifukan Kotu

Addu'a ga lauyoyi da alkalai . Addu'a don karar kotu.

Addu'a don shari'ar kotu.Matsalolin shari'a a muhimmin al'amari ; da yawa ya dogara da abin da ke faruwa a can, don haka dole ne mu nemi Amincin Allah ya tabbata , don komai ya zama cikakke don haka komai yana gudana kuma shine babban nasara a cikin ni'imarka. A wannan karon za mu yi muku addu'a mai ƙarfi wanda dole ne ku yi da ƙauna da imani mai yawa. Koyaushe ku tuna cewa Allah shine Alƙali Mai Adalci, Yesu yana tare da ku. Wanene a kanku?

Wannan addu'ar zata taimaka muku a cikin wannan hukunci don komai ya tafi cikin ni'imar ku kuma yayi kyau.

Addu'a don cin jarabawa

Allahna, mahaifina, ina rokonka taimakon da nake bukata don cin wannan hukunci, cewa soyayyarka tana tare da ni kuma ta taimaka komai ya tafi cikin ni'imata, mafi kyawu fiye da duk wanda ka san abin da ya faru, mafi kyawu fiye da duk wanda za ka iya yi min shari'a, kun san abin da suka yi min kuma ni kaɗai ne wanda aka azabtar na halin da ake ciki, kai ne uban ƙaunataccena, malami na, babban abokina, ina roƙon ka da ka taimake ni a wannan wuri.

Ni kasancewa ce ta soyayya da ke rayuwa don rayuwa, don ƙauna, don taimaka wa wasu, taimaka min in fita daga cikin wannan mummunan halin da ba ya bar ni in rayu wanda ba ya sa ni zama cikin salama . Uba Yesu, ka haɗa ni ka zama Alƙali Mai Adalci, ka zama abokina, abokin aikina kuma babban lauya na, babu wanda ya fi ka da zai kare ni.

Malamina, ƙaunataccena, masoyina wakilin mai kyau, Ina rokon ku taimako da nake buƙata don cin wannan jarabawar, cewa komai yana da kyau cewa gaskiya ta fito zuwa gaskiya kuma gaskiya ta 'yantar da ni, cewa ƙaunar Allah ita ce mafi kyawun Mai Ba da Shawara, fatan alheri da ni'ima su kasance tare da mu har zuwa ƙarshe, cewa lokacin da alƙali zai yi hukunci, ku ne za ku yi magana ta wurinsa.

Na san cewa wani lokacin kuna yin kuskure, abubuwa ba koyaushe suke tafiya yadda kuke so ba, amma kuma na san cewa zan iya dogaro da ku a gefe na taimake ni , babu shakka ku ne ƙarfina a cikin duk wannan aiki mai wahala, ina rokon ku a yau don ku ƙara azanci na gani fiye da abin da ake iya gani, ku nuna mini ƙarfin ku, ƙarfin ku, ku ba ni kayan aikin da zan ci gaba.

Soyayyar Allah na iya yin komai, a yau ina rokon Allah goyon bayan ku, kariya, ina rokon ku daga son babban karfin ku, ku ba ni kayan aikin da suka dace.

Ya Allah abin kaunata, kai babban sashi ne na wannan yaƙin, yaƙin tunani, ruhaniya da shari'a, wanda nake yi da shi daukakar ku kuma soyayya, ku raka ni cikin wannan yaƙin da ke cika ni da ƙarfi, iko, ƙauna da rayuwa, koyaushe ina son in yi sujada a gare ku Allah na mai girma saboda na yi imani cewa ba tare da wata tantama babu biyu kamar ku ba.

Na amince da ku, a cikin hannayenku, na sanya wannan hukunci, maigida domin na tabbata babu wanda ya fi ka rakiya, daga soyayya, daga ƙarfi kuma daga bangaskiya, kasancewa da kasancewa tare da ku iri ɗaya ne, ina girmama kaina, kuma ina cike da godiya saboda an yi haka, an yi wannan, an yi! Na gode, na gode, na gode.

Babbar manufar zuwa kotu ita ce alkalai su yanke hukunci kan karar da ke tsakanin bangarorin biyu. A matsayin Kirista, Yesu Kristi shine babban mai ba da shawara (1 Yahaya 2: 1-2).

Zabura 27: 1-2,

Ubangiji shi ne haskena da cetona; wa zan ji tsoro? Ubangiji shi ne ƙarfin raina, wa zan ji tsoro? Lokacin da miyagu, har maƙiyana da maƙiyana, suka zo wurina Don cin nama na, sun yi tuntuɓe sun faɗi.

Addu'a don cin nasarar duk shari'ar laifi

Hukuncin Alƙali

Sannan ana yin wannan addu'ar kai tsaye don cin nasarar waɗannan jarabawar inda kuke da hannu.

Na zo wurinku Yesu mai kyau, Mai Ceto da Mai Ceto,

Ubangiji Mai Adalci da Salama, Mai Adalci da Adalci,

don rokon ka bani ni'imarka ta Ubangiji

kuma ina rokon ku da ku ba ni albarkar ku da taimakon ku

a cikin waɗannan lokutan fitina da rashin sa'a,

a cikinsa nake jin kadaici da rashin taimako,

saboda rashin adalcin da ya kewaye ni

da wahalar da nake fuskanta a yau

sanya ni wahala da cika damuwa.

Na koma ga karimcin ku, babban soyayyar ku,

jinƙanka, gaskiyarka da bayyanawa,

ina rokon ku don karfafawa da shiryar da zuciyata

domin in yi fada sosai

a kan duk masu son ganin ni da kyau;

jefa ikonka da ɗaukakarka

ga wadanda za su hukunta ni,

yanke hukunci daidai da gaskiya da rikon amana,

kuma bil'adama da karamci sun yawaita a cikin zukatansu

a lokacin fitar da hukuncin su,

Ina roƙon ku, ku cika su da fahimta da tausayi

don su amfane ni kuma hukuncinku ya yi mini kyau.

Kai, Ubangiji, Sarkin Adalci da Ubangijin Salama,

sa Addinin Allah ya dawwama,

ba ni taimako a cikin wannan mawuyacin halin da nake ciki a halin yanzu:

Ka ba ni haske da gafara, ya Ubangiji,

kuma ka ba ni ƙarfi kada in sake yin waɗancan kurakuran.

Ka sanya kirjinka mai ƙarfi da ƙarfi ya zama mafakata

don kada idanun maƙiyana su same ni

kuma ba za su iya yi mini laifi ko mugunta ba.

Ka ba ni ƙarfinka a matsayin Alkali mai Adalci don yaƙi da rashin adalci

kuma ku karɓi ibadata da nake ba ku daga zuciya.

Ana yin adalci ga kowa da kowa har abada.

Ka ba ni alherin karɓar haskenka

kuma ya cancanci taimakon ku da kariya.

Amin.

Addu'a kafin shari'ar shari'a

Addu'a na iya zama mai fa'ida idan an yi ta da ƙuduri da juriya; idan aka bi wannan addu'ar da ke biye, tana iya kawo sakamakon da ake tsammani.

Mai Shari'a Mai Tsarki Mai Tsarki,

cewa jikina bai ruɗe ba ko jinina bai zube ba.

Duk inda na tafi, hannayenku suna riƙe da ni.

Bari waɗanda suke so su gan ni mugun gani da idanu ba su gan ni ba,

Idan kuna da makamai, kar ku cutar da ni, kuma da rashin adalci kada ku rataye ni.

Ina iya lulluɓe da alkyabbar da Yesu ya rufe,

don kada ya ji rauni ko kashe shi,

kuma ga shan kashi na gidan yari kada ku sallama ni.

Ta hanyar tsallaken mahaifi,

Sona da Ruhu Mai Tsarki.

Amin.

Addu'a don fita daga fitina da kyau

Zuwa kotu yayin da kuke da hannu kai tsaye tare da matsalar na iya zama ɗaya daga cikin mafi munin yanayi a rayuwar wani, a gare su ne za mu nuna muku addu'a ga waɗancan yanayin a ƙasa.

Mabuwayi, jarumi, marar nasara, Ubangiji mai girma,

kuna jin tsoro a cikin yaƙin, mai tsaro kuma mai bin gaskiya,

taimake ni in ci nasara a wannan yaƙin nawa mai ƙarfi.

Mai ƙarfi mai kare dalilan adalci da daraja,

Ina bukatan ku, kuma a gare su ne na kira ku a wannan muhimmin lokacin,

don kamfaninku ya zo wurina,

kuma lokacin da abokan gaba suka ce ku ci nasara a yaƙin,

duk matsayi ne a cikin ni'imata kuma nasara tawa ce.

Mai ba da kariya,

mai ɗaukar ƙarfin nagarta,

Bari hasken takobin ku ya yanke cikin duhun baƙin ciki na,

saboda kirana yana da matsananciyar wahala, kuma adalci baya goya min baya.

Kwamandan yaƙe -yaƙe dubu a yau ina kiran ku,

don cimma nasara da yi min adalci.

Amin.

Abubuwan da ke ciki