Ikon Iyaye A Wayar iPhone: Sun wanzu kuma Suna Aiki!

Parental Controls Iphone







Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli

A matsayinka na mahaifi, kana kokarin takaita abin da yaranka suke samu, amma zai iya zama da wahala ka iya sarrafa iPhones, iPods, da iPads idan ba ka san inda ikon iyaye yake ba. Ana samun sarrafawar iyaye na iPhone a cikin aikace-aikacen Saituna a cikin sashin da ake kira Lokacin allo . A cikin wannan labarin, Zan bayyana menene Lokacin allo kuma nuna maka yadda zaka saita kulawar iyaye akan iPhone .





Ina Iyayen Iyaye A Wayar iPhone?

iPhone parental controls za a iya samu ta zuwa Saituna -> Lokacin allo . Kuna da zaɓi don saita Downtime, Appididdigar App, Ayyukkan da Ake Yarda dasu koyaushe, da Contunshiyar da Restuntata Sirri.



Menene Ya Faru Ga ricuntatawa?

iPhone Iyaye Gudanarwa amfani da su da ake kira Untatawa . Apple ya haɗa da ricuntatawa zuwa cikin Lokacin allo a cikin Contunshin &unshi & Sirrin Sirri. Imatelyarshe, Restuntatawa a kan kansa bai ba iyaye isassun kayan aikin da za su cika matsakaicin abin da yaransu za su iya yi akan iPhone ɗin su ba.

Siffar Lokacin allo

Muna son yin zurfin zurfin binciken abin da zaka iya yi da Lokacin allo. A ƙasa, zamu ƙara magana game da ɓangarori huɗu na Lokacin allo.

Lokaci

Downtime yana baka damar saita wani lokaci domin ka sanya iPhone din ka kayi wani abu daban. A lokacin Lokacin Downtime, za ku iya amfani da aikace-aikacen da kuka zaɓa kawai. Hakanan zaka iya yin kira da karɓar kiran waya yayin downtime yana kunne.





Downtime shine kyakkyawan yanayin maraice, domin zai taimaka maka ka saukar da iPhone kafin ka kwanta. Hakanan abu ne mai kyau don a kunna yayin wasan iyali ko daren fim, kamar yadda iyalanka ba za su shagala da iyalinka ba yayin da kake ƙoƙarin ciyar da lokaci mai kyau tare.

Don kunna Downtime, buɗe Saituna kuma ka matsa Lokacin allo . Sannan, matsa Lokaci kuma matsa mabudin don kunna shi.

Lokacin da kuka yi, kuna da zaɓi don kunna Downtime ta atomatik kowace rana ko jerin kwanakin al'ada.

Na gaba, zaka iya saita lokacin da kake so Downtime ya ci gaba. Idan kana son Downtime ya kunna da daddare lokacin da kake kokarin kwanciya, zaka iya saita Lokaci ya fara daga 10:00 na dare ya ƙare da 7:00 AM.

Iyakokin App

Iyakokin App yana baka damar sanya iyakokin lokaci don aikace-aikace a cikin wani rukuni, kamar Wasanni, Sadarwar Zamani, da Nishaɗi. Hakanan zaka iya amfani da Iyakokin App don saita ƙuntatawar lokaci don takamaiman rukunin yanar gizo. Misali, zaku iya amfani da Iyakokin App don ɗauka lokacin wasan yara na iPhone zuwa sa'a ɗaya a rana.

Don saita iyakokin lokaci don ƙa'idodi, buɗe Saituna ka matsa Lokacin allo -> Iyakokin App . Sannan, matsa Limara itidaya kuma zaɓi rukuni ko rukunin gidan yanar gizon da kake son saitawa. Sannan, matsa Na gaba .

Zaɓi iyakar lokacin da kake so, sai ka matsa Ara a saman kusurwar dama na allo.

Ko yaushe Izini

Bada izini koyaushe yana baka damar zaɓar ƙa'idodin da koyaushe kake son samun damar zuwa, koda lokacin da sauran fasalin Lokacin allo suke aiki.

Ta tsohuwa Waya, Saƙonni, FaceTime, da Maps koyaushe ana ba da izini. Aikace-aikacen Waya shine kawai ƙa'idar da ba za ku iya hanawa ba.

Apple yana ba ku zaɓi don ba da damar wasu aikace-aikacen koyaushe. Misali, idan yaronka yana yin rahoton littafi kuma sun sauko da littafin ta hanyar dijital akan iphone dinsu, kana so koda yaushe ka kyale littafin Books don haka basu da wata matsala da zasu kammala rahoton su akan lokaci.

Don ƙara ƙarin ƙa'idodi zuwa Haɗa Kullum, taɓa koren maballin tare da hagu na aikin.

Abun ciki & Restuntata Sirri

Wannan ɓangaren Lokacin allo yana ba ku iko mafi yawa akan abin da za a iya yi akan iPhone. Kafin mu nutse cikin duk abubuwan da zaku iya yi, tabbatar da sauyawa kusa da Abun ciki & Restuntata Sirri a saman allon an kunna.

Da zarar sauyawa ya kunne, zaku iya takura abubuwa da yawa akan iPhone. Na farko, matsa Siyarwar iTunes & App Store . Idan kai mahaifa ne, abu mafi mahimmanci a nan shine hana izinin sayayya a cikin aikace-aikace ta hanyar taɓawa Siyar-da-a-app -> A hana . Abu ne mai sauƙi ga yaro ya kashe kuɗi mai yawa yayin wasa ɗaya daga cikin wasannin biya-zuwa-nasara a cikin App Store.

Na gaba, matsa Restuntata abun ciki . Wannan bangare na Lokacin allo yana baka damar takaita Bayyanannun wakoki, litattafai, da kwasfan fayiloli da fina-finai da shirye-shiryen talabijin a sama da wani kima.

Hakanan zaka iya hana wasu aikace-aikace da sabis na wuri, canje-canje lambar wucewa, canje-canje na asusun, da ƙari mai yawa.

Shin Myana Ba Zai Iya Juya Duk Wannan Ba?

Ba tare da lambar wucewa ta allo ba, ɗanka iya gyara duk waɗannan saitunan. Wannan shine dalilin da ya sa muke ba da shawarar saita lambar wucewa ta lokacin Lokacin allo!

Don yin wannan, buɗe Saituna ka matsa Lokacin allo -> Yi amfani da lambar wucewa ta lokacin allo . Sannan, buga lambar lambar wucewa ta Lokaci allo huɗu. Muna bada shawara zabar wani lambar wucewa daban da wacce ɗanka yayi amfani da ita don buɗe iPhone ɗin. Sake shigar da lambar wucewa don saita ta.

Controlarin Kulawar Iyaye

Akwai abubuwa da yawa na kulawar iyaye na iPhone da aka gina a cikin Lokacin allo. Koyaya, zaku iya yin ƙari ta amfani da Jagorar Jagora ma! Duba sauran labarin mu koya duk abin da kuke buƙatar sani game da Hanyar Shiryar da iPhone .

Kuna da iko!

Ka samu nasarar kafa iPhone iyaye iko! Yanzu zaka iya tabbatar danka ba zaiyi wani abu da bai dace ba a wayar su ba. Idan kuna da wasu tambayoyi, kuyi kyauta don barin tsokaci ƙasa a ƙasa!

Duba sauran labarin mu don koya game da wayoyin salula mafi kyau ga yara !

muhimmancin lamba 5