iPhone Bututun Button Ba Aiki? Anan Gyara na Gaskiya!

Iphone Volume Buttons Not Working







Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli

Maballin ƙarar a kan iPhone ɗinku ba zai yi aiki ba kuma ba ku san dalilin ba. Sautuna suna wasa da laushi ko ƙarfi sosai kuma yana farawa da damuwa. A cikin wannan labarin, Zan bayyana abin da za ka yi yayin da maɓallan ƙaramin iPhone ɗinka ba sa aiki !





Shin Maballan sun makale, Ko Za a Iya Matsa Su?

Anan ga tambayoyin farko da yakamata ku tambayi kanku lokacin da maɓallan ƙarawar iPhone ɗinku basa aiki:



  1. Shin maɓallan suna makale ƙasa don haka ba za ku iya danna su kwata-kwata ba?
  2. Shin zaku iya danna maballin ƙasa, amma babu abin da ya faru akan allon?

Kowace matsala tana da tsari na musamman na matakan gyara matsala, don haka zan kakkarya wannan labarin ta hanyar magance yanayin farko da na biyu da na biyu.

Yi amfani da Siffar Volara A cikin Saitunan Saiti

Kodayake maɓallan ƙarar iPhone ɗinku ba su aiki, koyaushe kuna iya daidaita ƙarar ringi a cikin Saitunan aikace-aikace. Je zuwa Saituna -> Sauti & Haptics . Don daidaita ƙarar ringi, yi amfani da yatsa don jan darjewar.

Leftarin hagu da kuka ja mai darjewa, ya fi shuru da iPhone ɗinku zata ringi. Rightarin dama da ka ja mai zamewa, za ta yi ƙara da ƙarfi. Lokacin da ka ja dariyar, mai bayyana zai bayyana a tsakiyar allon don sanar da kai cewa an daidaita sautin ringi.





Abubuwan da ke kunna waƙoƙi, kwasfan fayiloli, ko bidiyo suma suna da darjewa da zaku iya amfani dasu don daidaita ƙarar. Misali, bari muyi la'akari da aikace-aikacen kiɗa. Kusa da ƙasan allon, za ka ga darjejin da za ka iya amfani da shi don daidaita sautin waƙar da kake saurara! Aikace-aikacen Podcasts da aikace-aikacen yawo da bidiyo da kuka fi so su ma suna da irin wannan shimfidar.

Maɓallan Maɓallan ƙara na iPhone Suna Tsaye ƙasa!

Abin baƙin cikin shine, idan maɓallan ƙara sun makale gaba ɗaya, babu yawa da zaku iya yi. Lokaci mai yawa, batutuwan roba masu arha na iya matsa maballin akan wayarka ta iPhone. Gwada ɗaukar batun daga iPhone ɗinku kuma sake danna maɓallin ƙara.

Idan har yanzu suna cikin damuwa, tabbas za a gyara iPhone ɗinku. Gungura ƙasa zuwa ƙasan wannan labarin don bincika zaɓukan gyaran maɓallin ƙara ƙarfinku!

Gyara Lokaci Don Maɓallan Maɓallin uara

Idan maballin ƙararrawa sun makale kuma baza ku iya gyara iPhone ɗinku ba da daɗewa ba, zaku iya amfani da AssistiveTouch! AssistiveTouch yana sanya maɓallin kama-da-wane akan nunin iPhone ɗinku wanda ke da yawancin ayyuka iri ɗaya kamar maɓallan zahiri.

Don kunna AssistiveTouch, je zuwa Saituna -> Samun dama -> Taɓa -> Taimakawa Taɓa . Kunna sauyawa kusa da AssistiveTouch - maɓallin kama-da-wane zai bayyana.

kunna assistivetouch ios 13

Don amfani da AssistiveTouch azaman maɓallin ƙara, matsa maɓallin kama-da-wane kuma matsa Na'ura . Za ku ga wani zaɓi don daidaita ƙarar sama ko ƙasa, kamar yadda zaku iya yi da maɓallan ƙara aiki!

Zan Iya Latsa Maballin Volara, Amma Babu Abin da Ya Faru!

Idan har yanzu zaka iya danna maɓallin ƙara, ƙila ka kasance cikin sa'a! Kodayake babu abin da ya faru yayin danna maɓallan ƙara, wannan na iya zama sakamakon a software matsala . Bi matakan gyara matsala a ƙasa don bincika da gyara ainihin dalilin da yasa maɓallan ƙara girman iPhone ɗinku basa aiki!

Hard Sake saita iPhone

Yana yiwuwa software ta faɗi, daskarewa your iPhone. Don haka, lokacin da kuka danna maɓallan ƙara akan iPhone ɗinku, babu abin da ya faru. Ta hanyar yin wuya sake saiti, your iPhone za a tilasta kashe da baya a kan. Da wuya sake saiti zai unfreeze your iPhone da fatan gyara ƙarar button matsala.

Akwai 'yan hanyoyi daban-daban don da wuya sake saita iPhone dangane da wane samfurin da kake da shi:

me ake nufi da ganin shaho
  • iPhone 6s kuma a baya : Latsa ka riƙe maɓallin wuta da maɓallin Gida lokaci guda har sai tambarin Apple ya bayyana.
  • iPhone 7 & iPhone 7 .ari : A lokaci guda danna ka riƙe maɓallin wuta da maɓallin ƙara har sai tambarin Apple ya bayyana.
  • iPhone 8, 8 ,ari, da X : Latsa ka saki maɓallin ƙara sama, latsa ka saki maɓallin ƙara sama, sannan ka danna ka riƙe maɓallin gefe har sai tambarin Apple ya bayyana.

Kunna Canji Tare da Maballin

Idan kuna ƙoƙarin haɓaka ko rage ƙarar ringer a kan iPhone ta amfani da maɓallan ƙara, tabbatar Canja tare da Buttons yana kunne. Idan wannan saitin yana kashe, maɓallan ƙara za su daidaita ƙarar ne kawai don abubuwa kamar kiɗa, kwasfan fayiloli, da bidiyo lokacin da aka kunna ta cikin belun kunne ko masu magana da iPhone ɗinku.

Je zuwa Saituna -> Sauti & Haptics kuma kunna madannin kusa da Canjawa tare da Maɓallan. Za ku san an kunna lokacin da sauyawa ya zama kore!

Sanya iPhone naka Cikin Yanayin DFU

DFU (sabunta firmware na na'ura) sabuntawa shine mafi zurfin nau'in dawo da zaka iya aiwatarwa akan iPhone. 'F' a cikin DFU mayar yana tsaye firmware , shirye-shirye a kan iPhone ɗinku wanda ke sarrafa kayan aikin sa. Idan maballin ƙara ba sa aiki, sa iPhone a cikin yanayin DFU zai iya gyara matsalar!

Gyara Maballin umeara

Idan maɓallan ƙara har yanzu ba zasu yi aiki ba bayan kun gama DFU, tabbas za a gyara iPhone ɗinku. A farkon iPhone, maɓallan ƙara maɓuɓɓuka ba su da girma a yarjejeniyar saboda duk abin da suka yi shi ne daidaita ƙarar. Yanzu, maɓallan ƙara suna da mahimmanci saboda ana amfani dasu don ɗaukar hotunan kariyar kwamfuta akan iPhone X kuma da wuya sake saita iPhone 7, 8, da X.

Kafa alƙawari a Apple Store kusa da kai ka ga abin da za su iya yi maka. Mun kuma bada shawara Bugun jini , kamfanin gyaran iPhone da ke tura kwararren mai fasahar kai tsaye zuwa gidanka ko ofis. Zasu gyara maɓallan ƙara maɓallan ƙara a kan-wurin kuma su rufe gyaran da garantin rayuwa.

Upara Volume!

Maballin ƙara ku yana aiki kuma! Nan gaba maballin ƙaramin wayar ku na iPhone basa aiki, zaku san inda zaku zo don magance matsalar. Ka bar min tsokaci a ƙasa ka sanar dani wanene gyara ya warware matsalar iPhone ɗinka!

Godiya ga karatu,
David L.