Menene Ma'anar Lokacin da Cats ke Rubuta muku

What Does It Mean When Cats Rub Against You







Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli

Wannan ɗabi'ar cat ɗin duniya ta zama abin yabo , masana sun ce, saboda kyanwar ku tana magana da ku kuma tana yi muku alama dangi . Cats suna bayyana duniyoyinsu da ƙamshi , in ji Marilyn Krieger, ƙwararren mai ba da shawara kan halayyar cat a California, wanda kuma aka sani da The Cat Coach. Hanya ce ta gano danginsu, abokansu da maƙiyansu. Lokacin da cat ya shiga cikin ku, yana ciniki cikin ƙanshin ku. Yana ƙarfafa cewa kun kasance ɓangare na (ƙungiyar) su. Yana da dadi sosai.

Me yasa kyanwa ke goge muku

Cats suna da ƙanshin turare waɗanda ke ɓoye pheromones a sassa daban -daban na jikinsu, gami da kunci, jela, goshi, tafin ƙafa, da wuraren dubura. Lokacin da suke goge wani abu ko wani, suna sanya wannan ƙanshin kuma yana dorewa, in ji Amy Shojai, ƙwararren mai ba da shawara kan halayyar dabbobi a Texas.

Sadarwar ƙamshi ba kawai yana nuna wani abu ba lokacin da cat ke tafiya cikin ƙungiyoyi, amma saƙon ƙamshi yana manne da sadarwa ta dogon lokaci, in ji Shojai.

Don sauran hanyoyin sadarwa, dole ne cat da sauran ɓangarorin su kasance, alal misali, don ganin sha'awar wutsiyar abokantaka, ko don jin gashin baki da busa, in ji Shojai, marubucin littattafan kula da dabbobi fiye da 30, gami da GASKIYA: Magance Matsalolin inabi'a a cikin gidanka tare da kuliyoyi da yawa. Sadarwar murya na iya ɗaukar numfashi ɗaya kawai a lokaci guda, in ji ta. Amma ƙanshin yana ci gaba da sadarwa koda lokacin da karen ya bar ginin.

Shafawa cat kuma na iya zama batun neman yankin, amma ya wuce haka, in ji Shojai. Alamar ƙasa ta fi mai da hankali kan abubuwa da sarari kuma galibi tana da alaƙa da gogewa da gogewa a kan kunci.

Menene Ma'anar Lokacin da Cats Su Rubuta muku? Don yiwa 'yan kabilar su alama.

Dabbobin daji suna shafawa juna don yiwa 'yan kabilar su alama. Photography © maximkabb | Tunani.

A cikin mazaunan munanan kuliyoyi, dabbar tana yiwa junansu alama a matsayin memba na ƙabilarsu ta hanyar shafa da rufe kawunansu ƙarƙashin juna. Wannan sigar sadarwa ce da karbuwa, in ji Krieger. Lokacin da kuliyoyi ke watsa wannan dabi'a ga mutane, suna haɗa ƙanshin su da namu kuma suna da'awar karɓa. Idan kyanwa ba ta son ku, wataƙila ba za ta shafe ku ba, in ji Krieger.

Lokacin da kuliyoyi ke shafa ku, sai su ce, Kun kasance cikin ƙungiya, ni ɓangaren ku ne, dukkan mu ƙungiya ɗaya ce, in ji ta.

Shin kuliyoyi suna kai hari wurare daban -daban don shafa akan manufa?

Cats ba su mayar da hankali kan wasu sassan jikin ɗan adam da saƙonni daban -daban; galibi kawai suna zuwa wane yanki ne mai isa, in ji Krieger.

Koyaya, idan a fuskarka, tana jin mafi kusanci kuma yana iya zama wani abu da cat kawai yake yi idan yana son ku musamman. Ofaya daga cikin abubuwan da suka fi shafar cat ɗin shine kasusuwan kai, shine lokacin da kuliyoyi ke durƙusa muku kai da oomph. Wannan, Shojai ya ce, sigina, ni abokin ku ne.

Ba wai kawai halin motsa kai / buntuwa ya bar pheromones a baya wanda ke gano ci gaban abokantaka ba, yana kuma sanya fuskar cat da idanu a cikin mawuyacin hali, in ji ta. Don haka, ba wai kawai nuna alheri bane, har ma da amincewa. Yawancin lokaci shine cat mafi ƙarfin gwiwa wanda kuma yana ba da bugun kai.

Cats kuma suna son tafiya kusa da mu kuma su goge jikinsu gaba ɗaya akan ƙafafun mu. Sau da yawa sukan kawo ƙarshen wannan ta hanyar nade wutsiyoyinmu a ƙafafunmu. Wannan kuma, gaisuwa ce ta sada zumunci tsakanin kuliyoyi, da ƙari, mutanen da suke ƙauna da amincewa, in ji Shojai.

Kuna son kyanwa ta shafa muku? Ƙarfafa hali!

Muddin kuliyoyinku ba su mirgine hannayenku ba, tabbas za ku ji daɗin lokacin da suka kutsa cikin ku. Yi dabbobin ku idan sun goge ku don ƙarfafawa da ba da lada, Krieger ya ba da shawarar.

Lokacin da kyanwa suka zo wurin ku

...

kuma ba su gan ku ba duk rana kuma suna goge ku akan kafafu - idan kun buge su ta atomatik, kuna ƙarfafa wannan halayen kuma ku dawo da ƙanshin ku ga cat, in ji ta. Suna jin daɗin soyayya kuma suna ganin tana son ta.

Me yasa cat yake ba da kofuna?

Kusan duk kuliyoyi suna ba da kofuna. Wataƙila kun lura cewa suna ba da kofuna ta hanyoyi daban -daban? Haka ne, cats na iya nufin abubuwa daban -daban a gare shi.

Ka bar kofuna da turare

Turare suna da mahimmanci ga kyanwa kuma sune mahimman hanyoyin sadarwa. Wannan shine dalilin da ya sa kyanwa ke da ƙanshin turare a sassa da dama na jiki. Suna zaune a kusa da baki, tsakanin tafin ƙafa, a gindin wutsiya da kusa da dubura. Ta hanyar shafa wani abu tare, cat yana kashe ƙanshinsa. Shin kun taɓa ganin waɗancan baƙar fata masu taɓarɓarewa a ƙofar gida ko wasu wuraren da kyanwa take wucewa?

Don jawo hankali

Lokacin da kyanwa ta zo wurin ku ko ta zauna a kan kujera tare da ku, galibi tana ba da '' kai. Ta ture goshin ta kan kumatu ko hajiya. Wannan na iya bambanta daga taɓa taɓawa zuwa ƙafar kai mai nauyi, amma koyaushe ana nufin zama abokantaka. Tana adana wannan ɗabi'a ga kuliyoyi da mutanen da take da kyakkyawar alaƙa tare da barin ƙanshinta a matsayin alamar zamantakewa.
Wasu kuliyoyi suna amfani da wannan nau'in kai suna bayarwa a matsayin ɗabi'a mai ɗaukar hankali, kamar yadda masu mallakar galibi ke amsa da fara'a ga wannan nuna soyayya.

Ba da kofuna don gaisuwa

Lokacin da kuka dawo gida, kyanwar ku za ta gaishe ku. Wani lokaci tana tsayawa akan kafafunta na baya kuma tana ba da kofuna tare da goshin ta, amma kuma tana iya bugun ƙafafunka, ja wutsiya tare da maraƙin ku kuma shafa muku. Wannan ba yana nufin tana son ta mai da ku 'dukiya' ba, wannan kuma sigar gaisuwa ce kuma tana hidimar sabunta ƙanshin ƙungiyar.
Cats suna gaishe da junan su kamar haka: da farko suna jin ƙamshi hanci zuwa hanci, sannan su goge su da gefe sannan kuma da jela tare da juna. Yawanci suna ƙarewa suna shakar ƙarƙashin wutsiyoyin juna. Wannan ladabi ne cikin yaren kyanwa, don haka kada ku yi mamakin idan cat ɗin ku na yau da kullun yana riƙe da gindinta a ƙarƙashin hanci!

Danniya

Abubuwan da ke cikin gidan suma suna karɓar kofuna akai -akai, kodayake a zahiri ya fi yiwuwa a goge leɓunsu a wani wuri. Ta wannan hanyar, cat ɗin yana sakin ƙanshin nasa, yana sa shi jin kwanciyar hankali. Dole ne a sabunta waɗannan abubuwan ƙanshin a kai a kai, in ba haka ba warin zai ƙafe. Ba tare da ambaton ma’aikatan da a kai a kai suke zuwa duk waɗancan wuraren da zane ba kuma suna cire ƙanshi mai tamani! Ƙananan abubuwa yawanci ana yi musu alama ta goge su da ƙugu.
Ko da danniya tsakanin kuliyoyi ko tare da tsoron kyanwa a waje, kyanwa na iya ba da ƙarin kofuna don ba wa kanta jin daɗin aminci.

Abubuwan da ke ciki