Manyan Tunani na Hadin Kai 10 - Tunawa da Maraice ta ƙarshe

Top 10 Communion Meditations Remembering Last Supper







Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli

Tunani na tarayya

Tunani na tarayya sune hanyar tunawa da Maraice ta ƙarshe. A cikin tarayya, yana da mahimmanci ga ministoci da ikilisiya su mai da hankali kan bukukuwan bikin. Sau da yawa, wannan lokacin tunani yana hanzarta ko kashe batun.

Meditations a tarayya

Ra'ayoyin ibada na tarayya. Tunani a cikin tarayya shine lokacin da minista ko firist yayi magana kafin Tarayya Mai Tsarki . Burinsa ne ya baje wasu kalmomi kaɗan gwargwadon mahimmancin ibadar. Yin zuzzurfan tunani ba yana nufin ya zama wa'azin ba, amma hanya ce don taimakawa ikilisiya ta mai da hankali kan Yesu da ma'anar Jibin Ƙarshe. Shi ko ita na iya yin magana game da sadaukarwa, da niyyar bin Yesu, da kuma manufar tarayya mai tsarki. T

hey na iya ma yin magana game da yadda bikin ya shafa su da kan su. Mai yiwuwa mai magana zai iya yin bimbini ko kuma ana iya ɗauka kai tsaye daga cikin Littafi Mai -Tsarki. Sannan ikilisiya na iya yin la’akari da yadda bikin ke shafar su yayin da suke yin bimbini bayan Taron Mai Tsarki.

Jibin Ubangiji

Hadin kai wata hanya ce ga kowa a cikin coci don rabawa da tuna wani muhimmin taron. Yakamata a mai da hankali akan Yesu da sadaukarwarsa da yadda ya bi da mabiyansa. Duk da cewa akwai karatuttukan littafi da tunani da yawa waɗanda za a iya taɓa su yayin haɗin gwiwa, yana da mahimmanci a yi magana musamman game da Jibin Ubangiji.

A cewar Ken Gosnell, minista, yakamata a mai da hankali akan Yesu a matsayin mutum na gaske yayin yin tunani. Ya kamata Ikklesiya su tuna cewa Shi ne mai ceton su da yadda ya taɓa su da kansu a cikin rayuwar su ta yau da kullun. Domin tunatarwa ga manzanninsa a lokacin cin abincin dare na ƙarshe, Yesu ya ce musu, Ku yi wannan don tunawa da ni. .

Takaitattun Hadin Kai

-Daga lokacin da muke ɗan soyayyen dankali, iyayenmu da kowa ya tunatar da mu da mu kula da zirga -zirga lokacin ƙetare kowane titi ko ma filin ajiye motoci. Koyaushe duba hanyoyi biyu kafin ku ƙetare! shi ne gargadin gama gari. Ba ku son motar ta buge ku haka sauran suka tafi.

-Ina so in yi muku irin wannan gargadi a yau. Koyaushe duba hanyoyi biyu kafin ku ɗauki Jibin Ubangiji!

-Haka kuma an gargaɗe mu da mu fara dubawa don hana ɓarna da abin hawa mai zuwa, Manzo Bulus ya gargaɗi Kiristocin da ke Korinti,… a kan jiki da jinin Ubangiji…

-Za mu iya fassara kalmominsa ta wannan hanyar, Duba duka hanyoyin kafin ku ci ku sha. Dubi sama cikin tsoro da girmamawa. Sannan duba ciki. Duba kanku a sarari, bincika girman kai da kowane mugunta a cikin ku. Idan ba ku duba hanyoyi biyu ba, kuna da laifin wani zunubi, kuma za ku mutu!

-Babu wani bangare na bautarmu da ke kawo mu kusa da sama kamar zumunci. Amma albarkar sa ta ɓace idan ba mu duba kafin mu ƙetare ...

Aure

-Ka ɗauka, ka ci, wannan jikina ne, wanda aka ba ka. Mun ji waɗannan kalmomin sau da yawa. Amma kun san waɗannan kalmomin ana yawan amfani da su a zamanin Yesu a zaman wani ɓangare na bikin aure? Tace menene?

-Mutumin a cikin wannan bikin yana ce wa matar, Ku ci wannan gurasa. Yana wakiltar yadda na yi muku alƙawarin jikina da raina. Babban alƙawarin da na ɗauka muku shi ne cewa zan kiyaye ku, in kare ku, in biya ku. Na ba ku jikina.

-Almajiran, da suka ji waɗannan kalmomi a lokutan bukukuwan aure, babu shakka sun yi mamaki lokacin da Maigida ya yi amfani da su ba tare da ango ko ango ba.

-Ba su yi mamaki ba bayan da Yesu ya bar su. Kafin ya hau cikin gajimare zuwa sama, ya yi alkawarin wani abu dabam, tare da kalmomin, ina tare da ku koyaushe. Har zuwa ƙarshen duniya.

-Yesu Almasihu shine mijinmu, shine mai ba mu, mai kāre mu, garkuwarmu, mafakarmu. Wannan gurasar da muke ci ita ce alkawarin da ya yi mana, tabbacin alkawari. Da wannan gurasa, Ya ce, na yi.

-Yayin da muke ɗaukar burodin yau, Ina so kowane mutum ya faɗi waɗannan kalmomin… Na yi.

Tunawa

-A cikin ƙaramin shekarun mu mun zauna a Hastings, Nebraska. Yaranmu sun kasance shekarun fara karatun aji a lokacin. Ba da nisa da filin wasan ƙwallon ƙwallon makarantar sakandare akwai gidan abinci mai sauri da ake kira Runza. Sun yi cakuda hamburger, kabeji, albasa da sauran kayan ƙamshi kuma sun gasa shi a cikin takarda. Ya yi kama da doguwar john kek, sai dai dan fadi. Yaran sun saba tambaya ko za mu kai su Runza. Na kasance mai sauƙin siyarwa. A koyaushe ina son nawa ya kasance tare da cuku. Ya kasance kamar wani yanki na sama ga Bajamushe kamar ni don yayyafa wasu mustard kuma ya ɗanɗana daɗin daɗin Runza…

Mun ƙaura daga Nebraska zuwa Oregon, inda babu gidajen cin abinci na Runza… Ba da daɗewa ba, mun yanke shawarar za mu yi ƙoƙarin yin casserole kusa da Runza sosai. Menene sakamakon? Tunawa… Tare da kowane cizo mai ɗaci, cike da ƙwayar mustard Na sake rayuwa a kwanakin nan a Nebraska tare da yaranmu, suna wasa a cikin yadi, jifa da ƙanƙara na kankara, suna rera waƙoƙi a kusa da piano…

-Yesu, a lokacin cin abincin dare na ƙarshe, ya ba almajiran abin tunawa ... Abin ci, abin sha -a matsayin tunatarwa gare shi. Kuna iya tunanin waɗancan almajiran, a duk tsawon rayuwarsu, duk lokacin da suka ɗauki gurasa marar yisti da ruwan 'ya'yan itace, tunanin Yesu ya mamaye su. Sun tuna wannan cin abinci na ƙarshe tare kafin a gicciye shi. Sun tuna da wanke ƙafafunsu a wannan daren, sun tuna mu'ujjizansa, koyarwarsa, koyarwarsa, alkawuransa, mutuwarsa mai ban tsoro…

-Yi wannan don tunawa da ni.

Kar ka manta

-Musa yana gab da kammalawa da tsawon shekaru 120. Ya riga ya sami labari daga Allah cewa ba zai raka Isra’ilawa ba yayin da suke haye Kogin Urdun zuwa ƙasar alkawari.

-Haka ne Maimaitawar Shari'a ta faru. Daga cikin surori 34, sama da 30 sune Magana ta Biyu na Dokar wanda shine Ma'anar Maimaitawar Shari'a. Musa yana wa'azi ga mutane akai -akai kada su manta da Allah, yana ba su dalili bisa dalili bisa dalili bisa dalili don tunawa, tuna, tuna…

-Da mu saurari saƙon Musa a babi na 8 Ku kiyaye dokokin Ubangiji Allahnku, kuna tafiya cikin tafarkunsa kuna jujjuya shi. Gama Ubangiji Allahnku yana kawo ku cikin kyakkyawar ƙasa, ƙasa mai ƙoramu da tafkuna masu ruwa, maɓuɓɓugan ruwa suna kwarara cikin kwaruruka da tuddai. ƙasar alkama da sha'ir, inabi da itatuwan ɓaure, rumman, man zaitun da zuma; ƙasar da ba za ta yi ƙarancin abinci ba kuma ba za ku rasa kome ba; ƙasa inda duwatsun ƙarfe ne kuma kuna iya tono jan ƙarfe daga tsaunuka. Sa'ad da kuka ci kuka ƙoshi, ku yabi Ubangiji Allahnku saboda kyakkyawar ƙasa da ya ba ku. Ku yi hankali kada ku manta da Ubangiji Allahnku…

-Muna zaune a Amurka. Kasa ce mai kyau. Oh, kyakkyawa, ga sararin samaniya mai faɗi, ga raƙuman ruwan amber… Allah ya albarkaci al'ummarmu. Allah ya albarkace mu ta hanyar ba mu duk abin da muke buƙata, da ƙari.

-Lokacin da kuka ci kuka ƙoshi, ku yabi Ubangiji Allahnku ... Ku kula kada ku manta da Ubangiji Allahnku. Kalmomin tsohon shugaba Musa muna sake jin sautin murya da ƙarfi.

Wannan shine dalilin da ya sa Yesu ya ba almajiransa wannan abin tunawa -wannan sauƙi, bayyanannen abin tunawa da muke ɗauka kowace rana ta farko ta mako, saboda muna buƙatar taimako a cikin mako -mako, Ku yi hankali kada ku manta da Ubangiji Allahnku. Yi haka, Yesu ya ce wa almajiransa, don tunawa da ni.

Tunani ɗaya a cikin Ikilisiya

Bayan minista ko firist ya karanta zuzzurfan tunani, tarayya mai tsarki ta fara. Yadda ake rarraba burodi da ruwan inabi ya bambanta ta ɗarika. Da zarar kowa ya sami tarayya, tunani na mutum zai iya farawa.

Yin bimbini a cikin coci ba ya bambanta da bimbini a gida, ban da cewa mutane suna zaune ko sun durƙusa. Lokaci ya yi da za mu yi tunani game da tafiya ta mutum tare da Yesu da abin da ya ba mu. Ana iya kunna kiɗa a wannan lokacin don taimakawa mutane su mai da hankali kan bikin, ko kuma yana iya yin shuru gaba ɗaya a cikin coci. Mutane na iya sunkuyar da kawunansu tare da rufe idanunsu don toshe abubuwan da ke raba hankali kuma yana da mahimmanci a yi shuru a wannan lokacin don gujewa damun wasu da ke yin tunani.


Duk da yake yawancin nau'ikan tunani ana yin su daban -daban, a coci ikilisiya tana yin ta a matsayin ƙungiya. Kowa yana yawan yin bimbini game da abu ɗaya: Yesu da haɗin da yake so ya yi da mu duka. Ya raba abincinsa na ƙarshe tare da manzanninsa kuma yana so su tuna da shi duk lokacin da suka raba abincin dare tare. A yau, Kiristoci har yanzu suna girmama wannan al'adar kowace Lahadi a lokacin Sadaukarwa Mai Tsarki.

Abubuwan da ke ciki