Ni Ba'amurke ne kuma ina so in tambayi iyayena

Soy Ciudadano Americano Y Quiero Pedir Mis Padres







Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli

Ni Ba'amurke ne kuma ina so in tambayi iyayena

Roƙo daga yara 'yan ƙasa zuwa ga iyaye, Kawo iyayenku zuwa Amurka.

Shin na cancanta?

Idan kai ɗan ƙasar Amurka ne kuma kana aƙalla shekaru 21 , kun cancanci neman iyayen ku su rayu su yi aiki na dindindin a Amurka. A matsayina na mai tallafawa iyayenku, dole ne ku nuna cewa kudin shiga na gidanku ya isa ya tallafa wa danginku da iyayenku 125% ko sama da matakin talaucin Amurka don girman gidan ku. Don ƙarin cikakkun bayanai kan yadda ake biyan wannan buƙatun samun kudin shiga, duba Yadda ake Yin Takardar Taimako ga memba na Iyali.

Idan kun kasance mazaunin dindindin na halal, ba ku cancanci neman iyayen ku su zauna su yi aiki na dindindin a Amurka ba.

Tsarin

Baƙi (wanda kuma ake kira mazaunin dindindin na halal) ɗan ƙasar waje ne wanda aka ba shi damar zama da aiki na dindindin a Amurka. Dole ne iyayenku su bi matakai masu yawa don zama baƙi. Na farko, Dole ne Sabis ɗin zama na Amurka da Shige da Fice (USCIS) ya amince da ƙarar baƙi wanda kuka shigar don iyayenku.

Na biyu, dole ne Gwamnatin Jiha ta ba iyayenku lambar visa ta baƙi, koda sun riga sun kasance a Amurka. Na uku, idan iyayenku suna cikin doka a Amurka, suna iya buƙatar ku kasance daidaita zuwa matsayin mazaunin dindindin . Idan suna waje da Amurka, za a sanar da su zuwa Karamin Ofishin Jakadancin Amurka don kammala aikin biranen baƙi.

Samu lambar visa ta baƙi

Idan an amince da takardar izinin shiga baƙi, iyayenku za su sami lambar visa ta ƙaura nan da nan.

Izinin aiki

Iyayenku ba sa buƙatar neman izinin aiki da zarar an shigar da su a matsayin baƙi tare da biranen baƙi ko an riga an amince da su don daidaitawa ga matsayin mazaunin dindindin. A matsayin mazaunin zama na dindindin, dole ne iyayenku su karɓi Katin Mazaunin Dindindin (wanda aka fi sani da 'Green Cards' ) wanda zai nuna cewa suna da 'yancin zama da aiki a Amurka har abada. Idan iyayenku yanzu suna wajen Amurka, za su karɓi tambarin fasfo idan sun isa Amurka. Wannan tambarin zai nuna cewa an basu damar yin aiki har sai an ƙirƙiri Katin Mazaunin Dindindin.

Idan iyayenku suna cikin Amurka kuma sun nemi su daidaita zuwa matsayin mazaunin dindindin (ta hanyar ƙaddamar da Fom Bayani na I-485 , Aikace -aikacen Yin Rijistar Mazaunin Dindindin ko Gyara Matsayi), sun cancanci neman izinin aiki yayin da shari'arsu ke kan gaba. Yakamata iyayenku suyi amfani da Farashin I-765 don neman izinin aiki.

Yadda ake tallafawa Green Card don Iyaye

Idan kai ɗan ƙasar Amurka ne da ke son neman katin kore ga iyayenku, da fatan za a bi matakan da aka tsara a ƙasa.

Mataki na 1: Shigar da takardar neman shige da fice ga mai cin gajiyar (watau iyayensu).

  • Gabatar da Form I-130 ga kowane iyaye. Ana buƙatar keɓaɓɓen aikace -aikacen don kowane iyaye da kuke tallafawa.
  • Shigar da $ 420 USD Green Card Immigration Application.
  • Dangane da nauyin aiki na cibiyar sabis na USCIS da ta dace, yana iya ɗaukar watanni 3 ko fiye.

Idan iyayen suna wajen Amurka Kuma an amince da I-130, za a sanar da iyayenku kuma a nemi su halarci hirar koren katin a ofishin jakadancin Amurka mafi kusa a ƙasarku. Dole ne a tsara hirar kuma yana iya buƙatar gwajin likita. Dole ne iyaye su biya kuɗin kuma su halarci tattaunawar. Idan komai ya tafi daidai, za a ba su takardar izinin shiga (green card). Bayan isar su Amurka, jami'in kula da shige da fice zai ba su hatimin a tashar shiga (POE) kuma a cikin 'yan kwanaki za su sami katin koren filastik ɗin da aka isar da adireshin imel ɗin su na Amurka.

Idan iyayen sun riga sun kasance a Amurka, Suna iya shigar da ƙarar shige da fice ta I-130 da Daidaita Matsayi (AOS), I-485, tare. Kara karantawa game Da Daidaita Matsayi.

Takaddun da ake buƙata

A matsayin wani ɓangare na aikace -aikacen katin kore don iyayenku, za a nemi ku gabatar da wasu takaddun tallafi tare da buƙatunku. Dangane da iyaye, takaddun da ake buƙata na iya bambanta. Don ƙarin cikakkun bayanai, duba teburin da ke ƙasa.

Idan kuna so ku ... Dole ne ku aika:
UwaForm I-130 Kwafin takardar shedar haihuwar ku tare da sunanka da sunan mahaifiyar ku Kwafin fasfon ku na Amurka ko takardar shaidar zama ɗan ƙasa Idan ba a haife ku a Amurka ba
BabaForm I-130 Kwafin takardar shedar haihuwar ku tare da sunanka da sunayen iyayen duka Kwafin fasfo ɗin ku na Amurka ko takardar shaidar zama ɗan ƙasa Idan ba a haife ku ba a cikin Amurka Kwafin takardar shaidar aure ta ƙuruciya ta iyayen sa Iyayen sa.
Uba (kuma an haife ku ba tare da aure ba kuma mahaifinku bai halatta ku ba kafin ranar haihuwar ku ta 18)Form I-130 Kwafin takardar shedar haihuwar ku tare da sunanka da sunan mahaifin ku Kwafin fasfo ɗin ku na Amurka ko takardar shaidar zama ɗan ƙasa Idan ba a haife ku ba a cikin Amurka Shaidar haɗin haɗin gwiwa ko dangantakar kuɗi tsakanin ku da mahaifin ku kafin ku samu aure ko juya 21, duk wanda ya fara
Uba (kuma an haife ku ba tare da aure ba kuma mahaifinku ya halatta ku kafin ranar haihuwar ku ta 18)Form I-130 Kwafin takardar shedar haihuwar ku tare da sunanka da sunan mahaifin ku Kwafin fasfo ɗin ku na Amurka ko takardar shaidar zama ɗan ƙasa Idan ba a haife ku ba a cikin Shaidar Amurka cewa an halatta ku kafin ranar haihuwar ku shekaru 18 ta hanyar auren ku iyaye, dokokin jiharku ko ƙasarku (haihuwa ko zama), ko dokokin jihar ko ƙasar mahaifinku (na haihuwa ko mazaunin)
Mahaifin ubaForm I-130 Kwafin takardar shedar haihuwar ku tare da sunayen iyayen ku na asali Kwafin fasfo ɗin ku na Amurka ko takardar shaidar zama ɗan ƙasa Idan ba a haife ku ba a cikin Amurka Kwafin takardar shaidar aure ta ƙuruciya ta mahaifin ku na mahaifin mahaifiyar ku ko mahaifiyar ku. yana nuna cewa auren ya faru kafin ranar haihuwar ku ta 18 Kwafin kowane hukuncin kisan aure, takardar shaidar mutuwa, ko dokar sokewa don nuna cewa duk wani auren da mahaifinku na baya ko mahaifin mahaifinku ya shiga an daina doka
Mahaifin goyoForm I-130 Kwafin takardar shedar haihuwar ku Kwafin fasfo ɗin ku na Amurka ko takardar shaidar zama ɗan ƙasa Idan ba a haife ku ba a Amurka Tabbataccen kwafin takardar shaidar tallafi da ke nuna cewa tallafin ya faru da farko a cikin juyawa 16 Bayanin da ke nuna kwanakin da wurare kun zauna da iyayenku

Ka tuna: Idan sunan iyayenku ya canza, tilas ne ku haɗa da tabbacin canjin sunan doka (kamar takardar aure, takardar kashe aure, dokar tallafi, umarnin kotu na canza sunan, da sauransu)

Mataki na 2: Cikakken Fom na G-325A, Bayanin Tarihi.

Dole ne mai nema ya cika form G-325A wanda ke bayyana duk bayanan tarihin rayuwa. USCIS za ta yi amfani da wannan don tantance cancanta don fa'idar ƙaura da mai nema ke nema.

  • Download kuma kammala Saukewa: G-32A . Ba a buƙatar kuɗin yin rajista.

Mataki na 3: Kammala Form I-864 Mai Tallafawa (Kai) Takardar Tallafawa ga Iyayen ku.

Mai tallafawa zai buƙaci rantsuwar tallafi (I-864) don tabbatar da cewa mai tallafawa zai ba da cikakken goyon baya ga wanda ya ci moriyar ƙaura kuma mai tallafawa yana da isassun hanyoyin tallafawa sabon baƙi.

  • Form I-864 ba shi da kuɗin yin rajista lokacin da aka shigar da shi tare da USCIS ko ƙasashen waje tare da Ma'aikatar Jiha (DOS).
  • Dole ne a cika filayen da ke gaba gaba ɗaya don tabbatar da yarda da Form I-865 yayin shigar da aminci.
    • Mai tallafawa mai suna
    • Adireshin mai tallafawa
    • Lambar Tsaron Jama'a ta Mai tallafawa
    • Sa hannun mai tallafawa
  • Sabuwar fom ɗin tana da fasahar lambar 2D don taimakawa tattara bayanai cikin sauri da daidai. Yayin da mai nema ya cika fom ɗin ta hanyar lantarki, ana adana bayanan.
  • Idan an cika fom da hannu, dole ne a yi amfani da tawada ta baki.
  • Idan Cibiyar Visa ta Ƙasa ta ƙaddamar da wannan fom, ya kamata a bi umarnin da suka bayar.

Kuna damuwa game da tafiya zuwa Amurka tare da yanayin kiwon lafiya da aka rigaya?

Waɗannan su ne mafi kyawun tsare-tsaren inshorar tafiye-tafiye a gare ku Inshorar balaguro don yanayin da aka riga aka kasance

Mataki na 4: Gwajin likita da Form I-693.

Form I-693 yana amfani da duk masu neman buƙatun Daidaita Matsayi zuwa Mazaunin Dindindin. Ana amfani da wannan fom don ba da rahoton sakamakon binciken likita ga USCIS. Babu kudin USCIS na wannan fom, likita na iya cajin kusan $ 300 + don wannan sabis ɗin.

  • Kwanan ranar fitowar Form I-693 shine 03/30/2015. USCIS tana karɓar duk wani bugun baya.
  • Bayan kammala gwajin likita, likitan farar hula dole ne ya isar da Form I-693 ga mai nema a cikin ambulaf da aka rufe. USCIS za ta mayar da fom ɗin idan an buɗe ko an canza ta kowace hanya.

Matakan zaɓi

Ba a buƙatar matakai masu zuwa yayin neman katin kore na iyaye. Mataki na farko na zaɓi shine neman izinin aiki ga iyaye, wanda zai ba su damar yin aiki bisa doka a cikin Amurka Sauran matakin na zaɓi shine neman takardar izinin balaguro na gaba idan iyayen suna buƙatar barin su koma Amurka yayin da ake sarrafa aikace -aikacen kore katin.

Form I-765, Aikace-aikacen Izinin Aiki don Izinin Aiki (EAD)

  • Kudin shigar da kuɗin shine $ 380, idan mai nema ya buƙaci Aikace -aikacen Aiki don Sababbin Masu Shiga cikin Ƙuruciya (DACA), dole ne a biya ƙarin $ 85 akan kuɗin sabis na biometric. Babu kuɗin biometric don kowane nau'in cancanta.
  • Mai nema kuma zai iya karɓar saƙon rubutu da sabunta imel lokacin da USCIS ta karɓi Form I-765. Ana iya yin hakan ta hanyar haɗa a Form G-1145, Sanarwar Lantarki na Aikace-aikacen / Yarda da Tambaya .

Form I-131, Aikace-aikacen Takaddar Tafiya

Manufar wannan fom shine izinin sake shiga, takaddar balaguron 'yan gudun hijira, ko takaddar balaguron ci gaba, don haɗawa da sakin Amurka ga dalilan jin kai.

  • Lamarin na yanzu yana kwanan wata 03/22/13. Ba a karɓi fom daga bugu na baya.
  • Za'a iya samun cikakkun bayanai game da kuɗin shigar ta hanyar nau'in a http://www.uscis.gov/i-131 .

Tambayoyin Tallafawa Iyaye Katin Green Card

Shin mai riƙe katin kore zai iya ɗaukar nauyin katin kore ga iyaye ko 'yan uwan?
A'a, ɗan ƙasar Amurka ne kaɗai zai iya ɗaukar nauyin katin kore ga iyaye ko 'yan uwa. Masu riƙe katin kore za su iya ɗaukar katin kore kawai ga mata da yara.

Har yaushe ake ɗauka don samun katin kore na iyaye da zarar an gabatar da aikace -aikacen?
Ga wasu nau'ikan kamar iyaye, mata, da yara, lokacin sarrafa katin kore ya fi guntu idan aka kwatanta da sauran aikace-aikacen katin kore na iyali. Dangane da cibiyar sabis ɗin da kuka yi amfani da shi, zai iya ɗaukar daga 'yan watanni zuwa watanni da yawa. A mafi yawan lokuta, ana aiwatar da aikace -aikacen cikin watanni 6.

Muddin ana jiran katin kore, iyayena za su iya aiki a Amurka?
A'a, sai dai idan kun nemi kuma kuka karɓi EAD a gare su, ba za su iya aiki ko karɓar diyya ba.

———————————

Bayarwa: Wannan labarin labarin ne.

Redargentina ba ta ba da shawara ta doka ko ta doka ba, kuma ba a yi niyyar ɗaukar ta a matsayin shawara ta shari'a ba.

Mai kallo / mai amfani da wannan shafin yanar gizon yakamata yayi amfani da bayanan da ke sama kawai azaman jagora, kuma koyaushe ya tuntubi tushen da ke sama ko wakilan gwamnati na mai amfani don mafi sabunta bayanai a lokacin, kafin yanke shawara.

Abubuwan da ke ciki