lasisi mai amfani a florida

Licencia De Handyman En Florida







Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli

Yadda ake samun lasisin ɗan kwangilar hannu a Florida? . Tun da daɗewa, kasancewa mai aikin hannu shine batun samun ƙwarewar yin ayyuka marasa kyau da / ko ayyukan gine -gine da bayar da ƙwarewar ku a inda ake buƙata. A yau, duk da haka, kowace jiha tana da dokokinta game da horo da lasisi don mutum ko kasuwanci da ke neman kasancewa cikin kasuwancin mai hannu.

Abubuwan da ke biyowa shine taƙaitaccen buƙatun lasisin mai amfani da hannu a cikin Amurka.

Menene dabarun asali na mai aikin hannu?

Ta hanyar ma'ana, mai amfani mai aiki ne mai aiki iri -iri wanda aka horar da shi a iri -iri na gyara, kulawa da ayyukan gine -gine . Ana Bukatar Ƙwararrun Maƙallan Handyman don zama ƙwararren ɗan kwangila hada, amma ba'a iyakance ga:

  • Gyaran ciki da waje.
  • Shigarwa da gyara tagogi da ƙofofi.
  • Shigar da gyara rufin.
  • Tile da gyarawa
  • Fenti da bushewar bango
  • Sabunta bandaki da dafa abinci
  • Aikin kafinta
  • Shigarwa da gyara benaye.
  • Shigar da fitila da fan fan.

Bugu da ƙari ga waɗannan ƙwarewar, cikakken mafi ƙarancin abin da ake buƙata don mai aiki shine samun ƙwarewa mai isasshen aiki , sanin fasahohin gine -gine da masana’antu suka amince da su da kuma kusanci da dokokin gida da na gida da kuma izini. Wadanda ke son yin ayyuka kamar lantarki, aikin famfo, gyara shimfidar wuri, ko HVAC dole ne su sami ƙarin takaddun shaida a kowane yanki daban -daban.

Yadda ake zama ɗan kwangila mai amfani?

A matsayinka na yau da kullun, kowane mai aiki dole ne ya wuce wani adadin horo don zama ƙwararren ɗan kwangila. Ba duk jihohi ne ke buƙatar lasisin mai hannu tare da horon mai hannu ba; duk da haka, akwai wasu jagororin da dole ne a yi la’akari da su don nadin.

Bukatun sune kamar haka:

  • Diploma na sakandare ko sama
  • Kwarewar asali na ma'aikatan kulawa (wanda aka bayyana a sama)
  • Kwarewa da / ko horo a cikin irin ayyukan da aka bayar.
  • Shiga jarrabawar gwaninta
  • Lasisi na ɗan kwangilar ma'aikacin kulawa, lasisin kasuwanci, ko duka biyun
  • Handyman da / ko tabbacin inshora

Ta yaya zan sami lasisin ɗan kwangila a Florida?

Lasisi mai amfani na Florida. Don samun lasisin ɗan kwangila, dole ne ku cika waɗannan buƙatun:

  • Ƙayyade ayyukan mai amfani da kuke so ku bayar da lasisin da ya dace.
  • Ƙayyade idan za ku buƙaci lasisin ma'aikatan kiyayewa da / ko lasisi na musamman don takamaiman ayyuka.
  • Samu horon ƙwararrun ƙwararru akan ayyukan da kuka zaɓa.
  • Yi rijista kuma ku wuce jarrabawar lasisin mai aiki tare da tambayoyin da suka shafi masana'antar gini, hanyoyin masu hannu, kasuwanci da doka, da dai sauransu.
  • Ku kawo shaidar horon ƙwararru, lasisin kasuwanci, bayanan samun kuɗi, da tabbacin ɗaukar inshora ga jarrabawa.

Florida tana ba da lasisin jihar gaba ɗaya a fannoni da yawa, gami da gini, kwandishan, aikin injiniya, bututun ruwa, shigar tafkin ruwa, rufin rufi, shigar da hasken rana, aikin lantarki, kariyar wuta, da tsarin ƙararrawa.

Don zama ɗan kwangila mai lasisi na Florida , dole ne aƙalla shekaru huɗu na ƙwarewa a cikin rukunin da kuke son lasisi, ci jarrabawar ƙwarewar ɗan kwangilar da gabatar da hujjojin ku kwanciyar hankali na kudi . Bugu da ƙari, za ku buƙaci a mafi ƙarancin inshora , barnar dukiya da diyyar ma'aikata. Azuzuwan Ana iya yin jarrabawar a cikin mutum a duk faɗin jihar Florida . Don ƙarin cikakkun bayanai, ziyarci gidan yanar gizon Dokar Kasuwancin Florida .

Ƙananan sabis na gyara baya buƙatar lasisi

A Florida, yawancin ayyukan da mai aikin hannu ke yi baya buƙatar lasisi. Wannan ya haɗa da ƙaramin aikin kafinta, gyaran ƙofar, shigar da katako, zane, allon bango, shimfidar shimfidar wuri, aikin tile, ƙaramin kayan aiki, da gyaran taga.

Ainihin, idan kawai kuna yin aikin gyaran da ba na tsari ba , ba za ku buƙaci lasisin jihar ba. Wasu gundumomin Florida suna buƙatar lasisi ko takardar shaidar ƙwarewa don ayyukan da basa buƙatar lasisin jihar.

A cikin gundumar Lee, alal misali, kuna buƙatar lasisi don yin aikin zane ko da jihar ba ta ba da lasisi don wannan aikin ba. Don takamaiman tambayoyin lasisi, tabbatar duba tare da hukumar lasisin kwangila na gundumar .

Aikin gini yana buƙatar lasisin jihar

Duk wani aiki da ya shafi gini, bututun ruwa, ko wayoyi yana buƙatar lasisin ɗan kwangila na jihar. Don haka idan ayyukanku sun kai ga gyaran gida, aikin rufin, rushewar bango mai ɗaukar nauyi, ko ma shigar da injin wanki, za ku faɗi cikin ƙimar ɗan kwangilar da ke da lasisi.

A cikin Florida, wannan yana buƙatar takaddun shaida da Hukumar Ba da lasisin Masana'antar Gina. Yin aikin lasisi ba tare da shi ba na iya haifar da dakatarwa da tara, don haka yana da mahimmanci a bincika idan kuna buƙatar lasisi don nau'ikan ayyukan da kuke yi.

Lasisin matakin gundumar

Lasisi na gundumar yana ba ku izinin gudanar da aiki a wannan gundumar. Idan kuna aiki a duk layin gundumar, kuna buƙatar lasisi a kowace gundumar. Koyaya, da zarar an ba ku lasisi a cikin gundumar ku, yana yiwuwa a sami lasisi a cikin sauran gundumomin Florida ba tare da yin ƙarin gwaji ba.

An san wannan da raha. Abubuwan buƙatu na rarrabuwa sun bambanta ta gunduma, amma da gaske, idan sabon gundumar tana buƙatar lasisi iri ɗaya kamar wanda kuka riga kuna da shi, kuma kun sami lasisi ta hanyar jarrabawa, to yakamata ku sami damar mayar da shigarku cikin sabuwar gundumar . ta hanyar samun riga lasisi.

Kodayake a halin yanzu jihar Florida ba ta da buƙatun lasisi don ma'aikatan kulawa, tana sanya tsauraran matakai kan aikin da mutum mara lasisi zai iya yi. Bugu da ƙari, kamfanin kiyayewa dole ne ya sami takaddar ɗan kwangila daga Jihar Florida. Kasuwanci tare da ma'aikata suna buƙatar Lambar Shaida ta Ma'aikaci ( A ) tarayya, da waɗanda ke siyar da kayan gini da sauran samfura suna buƙatar izinin mai siyarwa.

Nassoshi :

Bayarwa: Wannan labarin labarin ne.

Redargentina ba ta ba da shawara na doka ko na doka ba, kuma ba a yi niyyar ɗaukar ta a matsayin shawara ta shari'a ba.

Mai kallo / mai amfani da wannan shafin yanar gizon yakamata yayi amfani da bayanan da ke sama kawai azaman jagora, kuma koyaushe ya tuntubi tushen da ke sama ko wakilan gwamnati na mai amfani don mafi sabunta bayanai a lokacin, kafin yanke shawara.

Abubuwan da ke ciki