Yadda ake Tsabtace Kendra Scott Necklace

How Clean Your Kendra Scott Necklace







Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli

kendra scott

Ba zan iya tsayayya da kyakkyawa, mai launi, kyakkyawa ba Kendra Scott Abun wuya. Idan kun ƙara kowane ɗayan ta zuwa tarin kayan adon ku, to kuna iya lura cewa suna buƙatar ɗan gogewa daga lokaci zuwa lokaci. Umurnin kulawa na hukuma yana ba ku umarnin adana Kendra a cikin ƙaramin ƙaramar jakar shudi da ta shigo da kuma nisantar da su daga wasu kayan ado.

Wani abu da na koya a lokacin tsohuwar rayuwa a wani dillalin David Yurman shine sabulu tasa Dawn yana yin abubuwan al'ajabi ga kayan adon ku. Yana da sauƙi, lafiya, kuma an yi shi ne don yanke maiko da ƙura.


Kayayyaki: Sabulun kwanon asuba, ƙaramin kwano, ruwa, tsohon goge haƙora, tawul, tawul ɗin goge kayan ado.

Tattara duk kayan aikin ku tare da kama wuri mai lafiya kusa da nutsewa.

KADA KA TSARKA DA KYAUTA AKAN ZINA!

Na ji labarai masu ban tsoro da yawa game da mutanen da ke tsabtace kayan adon a kan nutsewa, sauke shi, da rasa shi a cikin magudanar ruwa. Kada ma ku je wurin. Sanya tawul kuma tsabtace kayan adon ku akan tawul.

Yadda ake Tsabtace Kendra Scott Necklace

Mataki 1:

Fara your Kowane nau'in kayan ado daban -daban yana buƙatar nau'in fasaha daban. Ta bin waɗannan nasihun, zaku kiyaye lu'u -lu'u, gemstone, lu'u -lu'u, zinare, da guntun platinum da kyau kuma za ku adana kayan adon ku a cikin mafi kyawun yanayi, don haka su kasance masu kyau na shekaru, shekarun da suka gabata - na tsararraki.

A bayyane yake, don kyakkyawan sakamako, a duk lokacin da kuke cikin unguwa, koyaushe kuna iya tsayawa a kowane lokaci a Burdin's Jewelry kuma za mu yi farin cikin tsaftace kayan adon ku kyauta!

1. Tsaftace kayan adon Diamond

Lu'u -lu'u sune shahararrun duwatsu masu daraja a duniya saboda kyallen da babu irinsa. Suna gida a kan 'yan kunne, mundaye, abin wuya, kuma ba shakka, zobba. Don tsabtace zoben haɗin gwiwar lu'u -lu'u yadda yakamata, akwai wasu matakai da dole ne a bi domin dole ne su tsaya tsayin daka kan sa suturar yau da kullun ciki har da mai, gumi da ƙura.

Yayin da lu'u -lu'u wasu abubuwa ne masu ƙarfi, mafi ƙarfi a doron ƙasa, idan ba a kula da su ba, har yanzu suna iya lalacewa. Koyaya, ba dutse bane wanda ke cikin haɗari nan da nan - saitin lu'u -lu'u ne. Amma, ko da lu'u -lu'u na iya rasa wani kyakyawan haske idan ba a tsaftace shi akai -akai. Mafi kyawun cakuda maganin tsaftacewa don lu'u -lu'u shine ammoniya ko mai wanke kwano mai laushi tare da ruwa. Rabin wannan maganin ya zama kopin kwata na ammoniya zuwa kofi ɗaya na ruwan dumi.

Bayan cakuda mafita, kawai bari yanki na kayan adon lu'u-lu'u ya jiƙa a cikin maganin na mintuna 20-30. Da zarar wannan lokacin ya cika, a hankali ku goge kayan adon tare da ɗan goge baki mai taushi don kawar da duk wani datti. Tabbatar ku guji goge lu'u -lu'u da ƙarfi don gujewa kawar da lu'u -lu'u daga saitin sa. Bayan wannan matakin, kawai kurkura maganin da datti da bushewa. Kada ku bari yanki ya bushe-bushe, saboda wannan tsari na iya barin tabo na ruwa mai ƙyalli a kan guntun lu'u-lu'u da kuka fi so. Idan wannan ya faru, dole ne ku sake maimaita aikin gaba ɗaya don samun waɗannan ɗigon ruwa mai tsauri daga lu'u -lu'u da saitin.

1A. Tsaftace Tsararru-Ingantaccen Kayan Kayan lu'u-lu'u

Lu'u-lu'u ingantattun lu'u-lu'u lu'u-lu'u ne na gaske. Bambancin da ke tsakanin waɗannan lu'u -lu'u da sauran lu'u -lu'u shi ne kasancewar suna da ƙananan fasa waɗanda ba za a iya gani da ido ba. Akwai tsari na haɓakawa wanda ke cika waɗannan fasa tare da resin mai kama da silica. A sakamakon wannan tsari na inganta tsabta, tsarin tsaftacewa ya bambanta da lu'u-lu'u na yau da kullun.

Saboda tsari, ana iya lalata su ta hanyar mafita iri ɗaya wanda zai iya tsaftace daidaitattun lu'u -lu'u. A saboda wannan dalili, bai kamata a yi amfani da lu'u-lu'u masu haske ba tare da ammoniya ko kowane mai tsabtace kayan ado wanda ya ƙunshi bayani na tushen ammoniya. Waɗannan mafita za su iya rushe resin da ke cika fasa a cikin lu'u -lu'u. Abubuwan haɓakawa waɗanda ke ba wa waɗannan lu'u -lu'u da aka bi da shahararrun hasken su na iya lalacewa ta ammoniya. Don tsaftace lu'u-lu'u masu haske, ya kamata a yi amfani da sabulun sabulu don tsaftace waɗannan abubuwan da aka inganta.

2. Tsaftace Kayan Gemstone

Bayan lu'u -lu'u, akwai nau'ikan duwatsu masu yawa a cikin bakan gizo na wasu launuka kuma duk suna buƙatar nasu hanyoyin tsabtace daban. Don kula da kayan adon gemstone ɗinku da kyau, kada ku taɓa ɗauka cewa duwatsu biyu daidai suke. Tunda manyan duwatsu kamar yaƙutu, saffir, emeralds, da sauran duwatsu sun samo asali ne daga ɗimbin albarkatun ƙasa, babu wanda aka gwada kuma na gaskiya don tsabtace kowane ɗayan su da kyau. Duk da wannan ɗimbin albarkatun ƙasa, akwai wasu ƙa'idodi na asali waɗanda suka shafi yawancin kayan adon gemstone. Babbar doka don kayan ado na gemstone shine kada su taɓa fuskantar ruwan zafi. Iyakar abin da aka keɓe ga wannan doka da ke nuna duwatsu na halitta abubuwa ne da ke nuna lu'u -lu'u da jade.

Dangane da sabulun wanki, sabulun wanka na yau da kullun yana da aminci a cikin ruwa mai sanyaya don yawancin gemstone da yawancin kayan adon gabaɗaya. Banda wannan ya haɗa da kayan adon kyau masu ɗauke da lu'ulu'u. Yayin da duwatsu masu daraja sun fi na lu'u -lu'u ƙarfi, ba su da ƙarfi kamar lu'u -lu'u. A sakamakon haka, ko da tururi kayan adon gemstone ɗinku na iya zama zaɓin tsaftace haɗari ga wasu duwatsu masu daraja. Bugu da ƙari, akwai wasu keɓewa ga wannan ƙa'idar. Duwatsun da za su iya amfana daga tururi sun haɗa da alexandrite, aquamarine, rhodonite, ruby, da sapphire.Ko da yake babu wani tsaftataccen maganin da zai iya zama 100% lafiya ga duk duwatsu masu daraja, tawul ɗin tsabtace mara lint da yadudduka waɗanda aka yi daga microfiber suna da aminci akan kusan kowane dutse mai daraja. Idan ba ku da rigar da ta dace, ana samun rigunan al'ada kyauta daga Burdeen a kowane lokaci.

3. Goge Zinariya

Ko kuna da farin zinare, zinare mai launin shuɗi, ko kayan adon zinare, hanyoyin tsaftace iri ɗaya ne ga duk nau'ikan ƙarfe uku masu ƙyalli. Daidaitattun gogewar gwal na kasuwanci za su tsabtace kayan adon zinare cikin sauri da aminci lokacin amfani da zane mai laushi. Idan kayan adon gwal ɗinku ya fara ɓarna, zaku iya cire ƙazamar ta hanyar yin ruwan ɗumi da ruwan sabulun kwano tare da 'yan kaɗan na ammoniya. Kawai jiƙa kayan ado a cikin wannan cakuda na ɗan gajeren lokaci kuma a hankali ku shafa kayan adon tare da lint na kyauta. Wannan ya kamata nan da nan cire tarnish daga kayan adon ku. Idan tarnish ya fi tashin hankali, ana iya amfani da injin tsabtace ultrasonic don sakamako mai kyau. Koyaya, waɗannan nau'ikan injunan tsaftacewa yakamata a yi amfani da su kaɗan idan kayan adon gwal ɗinku suna da duwatsu masu daraja, saboda suna iya sassaƙa duwatsu masu daraja, lu'u -lu'u da sauran abubuwan adon da aka saka a cikin gwal. Don abubuwan zinariya da ba su da ƙima da man shafawa, tsoma baki cikin gilashi mai ɗauke da barasa na iya gyara lalacewar.

4. Kula da Kayan ado na Platinum

Platinum yana ɗaya daga cikin mafi ƙarancin ƙarfe mai kyau don kulawa. Saboda ƙarfinsa, kusan ba shi da kariya daga ɓarna. Koyaya, ba shi da kariya daga karcewa daga kan-gogewa. Idan kun datse yanki na platinum ɗinku, da fatan za a kawo shi zuwa Burdeen kuma ɗayan ƙwararrun masu kayan ado na kayan ado zai sake goge kayan adon ku na platinum.

Don goge kayan adon platinum da kyau a gida, yi amfani da sabulu mai ɗumi da taushi da mayafi. Lokacin gogewa, shafa a hankali don haka ku guji goge yanki na platinum. Sai dai idan yanki ya ƙazantu ƙwarai, saboda tsananin guntun platinum, ya isa kawai a tsabtace kayan aikin ku a ƙasan Burdeen sau ɗaya ko sau biyu a shekara.

5. Tsayawa Lu'u -lu'u Kallon Dadi

Hanyoyin tsaftacewa masu kyau don lu'ulu'u sun ɗan bambanta da kayan adon gemstone. Tsaftace kayan adon da ke ɗauke da lu'ulu'u ya haɗa da zobba, abin wuya, tsintsiya, da 'yan kunne abin mamaki baya buƙatar ruwa. Abubuwan tsaftacewa sun haɗa da saiti gwargwadon yanayin lu'ulu'u kanta. Lu'ulu'u suna samuwa ta halitta lokacin da mollusks ke ɓoye nacre. Wannan abu yana haifar da walƙiya mai ƙyalli da ƙyalli. Tun da lu'u -lu'u ana yin su ta jiki, yana nuna fasa -kwaurin microscopic wanda ke tarko datti, mai, da kayan tsaftacewa. Idan sunadarai sun dade suna hulɗa da nacre, suna iya lalata abu.

Don tsaftace lu'u -lu'u, amfani da kyalle mai karamci shine shawara ɗaya don tsabtace lu'ulu'u na al'ada. Don kayan adon lu'u -lu'u masu ɗimbin yawa, yana da karbuwa a ɗora ƙyalle a cikin ruwan ɗumi mai ɗauke da ɗan sabulu mai ɗanɗano. Duk da samuwar su a ƙarƙashin ruwa, abin mamaki don jiƙa lu'u -lu'u cikin ruwa ba kyakkyawan ra'ayi bane yayin tsaftacewa. Dalilin shine lu'ulu'u na al'ada na iya jiƙa wasu ruwan tsabtace. Wannan, bi da bi, na iya zama cutarwa ga rufin nacre na halitta. Yana yiwuwa a guji tsabtace kayan adon lu'u -lu'u na yau da kullun ta hanyar goge zaren, zobba, 'yan kunne, ko ramuka tare da chamois bayan kowane lokacin da aka sa shi. Adana abubuwan da suka dace a cikin lamuran da aka yi da masana'anta yana ƙara rage buƙatar tsaftacewa mai zurfi.

Kammalawa

Sanya kayan adon kyau yana da fa'ida mai yawa. Ko kun fi son sanya kayan ado tare da duwatsu masu daraja, lu'u -lu'u, lu'u -lu'u, ko karafa masu daraja kamar zinariya ko platinum, don kiyaye kyawun su, dole ne ku tsaftace kayan adon ku akai -akai. Abin takaici, babu wani sihirin sihiri ga kowane kayan ado. Kowane nau'in kayan ado yana buƙatar takamaiman tsarin tsaftacewa. Dole ne ku mai da hankali don amfani da hanyoyin da aka ba da shawarar ga kowane nau'in kayan - musamman kayan da ba su da ƙarfi. Koyaya, idan kun bi tsarin tsabtacewa a hankali, kayan adon ku zai zama kamar sabo na shekaru ko ma shekaru da yawa tare da amfani da masu tsabtace gida mai sauƙi.

Abubuwan da ke ciki