Farmapram: Amfani, Tasirin Side, Hulda, Sashi

Farmapram Uses Side EffectsGwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli

Menene Farmapram

Farmapram a gargajiyance ana amfani dashi azaman magani don rikicewar damuwa, rikicewar damuwa, da damuwa da ɓacin rai ya kawo.
Hakanan ana iya amfani da Farmapram don dalilan da ba'a lissafa a cikin jagorar Farmapram ba.

Farmapram abubuwan da ba a so

Samu taimakon likita na gaggawa idan kuna da aƙalla ɗayan waɗannan alamun amsawar rashin lafiyan : Rashin lafiya; numfashi mai wuya; kumburin fuskarka, harshe, lebe, ko makogwaro.
Kira likitan ku lokaci ɗaya idan kuna da mummunan sakamako mara kyau misali:

Ƙananan sakamako masu illa na iya haɗawa da:

Wannan ba cikakken jerin abubuwan illa bane kuma wasu na iya faruwa. Kira likitan ku don shawarwarin likita game da illa masu illa. Kuna iya ba da rahoton sakamako masu illa ga FDA a cikin 1-800-FDA-1088.

Farmapram dosing

Adult Adult Dose don Damuwa:

Magunguna masu fitar da gaggawa, Allunan da ke wargaza baki, mayar da hankali na baka:
Na farko kashi: 0.25 zuwa 0.5 MG baki sau 3 a rana
Za'a iya ƙara wannan allurar a hankali kowane sau 3 zuwa 4 idan an buƙata kuma an jure.
Tsarin kulawa: Zai iya haɓaka har zuwa matsakaicin adadin yau da kullun na 4 MG a cikin allurai biyu

Adult Adult Dose don Tashin hankali:

Magunguna masu saurin-saki, allunan da ke wargaza baki:
Na farko kashi: 0.5 MG baki sau 3 a rana
Za'a iya ƙara wannan allurar a hankali kowane sau 3 zuwa 4 idan an buƙata kuma an jure.
Tsarin kulawa: 1 zuwa 10 milligrams kowace rana a cikin allurai biyu
Ana amfani da matsakaicin kashi: 5 zuwa 6 milligrams kowace rana a cikin allurai biyu
Extended-release kwayoyi:
Na farko kashi: 0.5 zuwa 1 MG sau ɗaya a rana
Ana iya ƙara yawan adadin yau da kullun ta hanyar fiye da 1 MG kowane sau 3 zuwa 4 idan an buƙata kuma an jure.
Tsarin kulawa: 1 zuwa 10 milligrams sau ɗaya a rana
Ana amfani da matsakaicin kashi: 3 zuwa 6 milligrams sau ɗaya a rana

Adult Adult Dose don Damuwa:

Magunguna masu fitar da gaggawa, Allunan da ke wargaza baki, mayar da hankali na baka:
Na farko kashi: 0.5 MG baki sau 3 a rana
Ana iya ƙara yawan adadin yau da kullun ta hanyar fiye da 1 MG kowane sau 3 zuwa 4.
Dose na Musamman: Nazarin Yin Amfani da Farmapram don magance ɓacin rai sun ba da rahoton cewa matsakaicin kashi mai inganci na 3 MG a baki kowace rana a cikin allurai biyu
Matsakaicin Dose: Nazarin kan amfani da Farmapram don magance ɓacin rai sun ba da rahoton yin amfani da 4.5 MG a baki kowace rana a cikin allurai masu rarrabuwa azaman max.

Yawan Geriatric Dose don Damuwa:

Magunguna masu fitar da gaggawa, Allunan da ke wargaza baki, mayar da hankali na baka:
Na farko kashi: 0.25 MG baki sau 2-3 a rana a cikin tsofaffi ko marasa lafiya
Za a iya ƙara yawan wannan kashi a hankali idan an buƙata kuma a jure.
Saboda mafi girman hankali ga benzodiazepines a cikin tsofaffi, Farmapram a allurai na yau da kullun sama da miligram 2 ya dace da ƙa'idodin Beers a matsayin magani wanda mai yiwuwa bai dace ba don amfani da tsofaffi. Ƙananan allurai na iya zama masu ƙarfi da aminci. Cikakken allurai na yau da kullun bai kamata ya wuce iyakar da aka ba da shawara ba.

Yawan Geriatric Dose don Damuwa:

Magunguna masu fitar da gaggawa, Allunan da ke wargaza baki, mayar da hankali na baka:
Na farko kashi: 0.25 MG baki sau 2-3 a rana a cikin tsofaffi ko marasa lafiya
Za a iya ƙara yawan wannan kashi a hankali idan an buƙata kuma a jure.
Saboda mafi girman hankali ga benzodiazepines a cikin tsofaffi, Farmapram a allurai na yau da kullun sama da miligram 2 ya dace da ƙa'idodin Beers a matsayin magani wanda mai yiwuwa bai dace ba don amfani da tsofaffi. Ƙananan allurai na iya zama masu ƙarfi da aminci. Cikakken allurai na yau da kullun bai kamata ya wuce iyakar da aka ba da shawara ba.

Nau'in Geriatric na yau da kullun don Rashin damuwa:

Magunguna masu saurin-saki, allunan da ke wargaza baki:
Na farko kashi: 0.25 MG baki sau 2-3 a rana a cikin tsofaffi ko marasa lafiya
Za a iya ƙara yawan wannan kashi a hankali idan an buƙata kuma a jure.
Extended-release kwayoyi:
Na farko kashi: 0.5 MG sau ɗaya a rana maimakon da safe
Za a iya ƙara yawan wannan kashi a hankali idan an buƙata kuma a jure.
Saboda mafi girman hankali ga benzodiazepines a cikin tsofaffi, Farmapram a allurai na yau da kullun sama da miligram 2 ya dace da ƙa'idodin Beers a matsayin magani wanda mai yiwuwa bai dace ba don amfani da tsofaffi. Ƙananan allurai na iya zama masu ƙarfi da aminci. Cikakken allurai na yau da kullun bai kamata ya wuce iyakar da aka ba da shawara ba.

Farmapram - Tambayoyin da ake yawan yi

Shin za a iya dakatar da Farmapram nan take ko kuma ina buƙatar toshe abincin sannu a hankali don tashi?

Wani lokaci, koyaushe yana da kyau a toshe shigar wasu magunguna sannu a hankali saboda tasirin wannan magani.

Yana da hankali don tuntuɓar likitan ku kamar yadda jagorar gwani ya zama dole a cikin wannan yanayin game da lafiyar ku, magunguna da ƙarin shawarwarin don samar muku da yanayin rashin lafiya.

Wanene bai kamata ya ɗauki Farmapram ba?

Yana da haɗari don ƙoƙarin siyan Farmapram akan Yanar Gizon Duniya ko daga masu siyarwa a wajen Amurka. Magungunan da aka watsa daga tallace -tallace na kan layi na iya ƙunsar abubuwa masu haɗari, ko kuma ƙwararrun kantin magani ba za su bazu ba. Samfuran Farmapram da aka saya akan layi an gano sun ƙunshi haloperidol, magani mai kumburi mai ƙarfi tare da illa masu illa. Don ƙarin koyo, tuntuɓi Hukumar Abinci da Magunguna ta Amurka (FDA) ko duba www.fda.gov/buyonlineguide.

Kada ku ɗauki Farmapram idan kuna da:

Don Tabbatar Farmapram amintacce ne a gare ku, gaya wa Likita idan kuna da ɗayan waɗannan sharuɗɗan:

Farmapram na iya zama al'ada kuma dole ne mutum ya yi amfani da shi kawai. Kada ku tattauna Farmapram tare da wani mutum, musamman wanda ke da asalin shan miyagun ƙwayoyi ko dogaro. Ajiye maganin a wurin da wasu ba za su iya zuwa ba.

FDA nau'in ciki D. Kada ku yi amfani da Farmapram idan kuna da juna biyu. Yana iya lalata jaririn da ba a haifa ba. Farmapram kuma na iya haifar da dogaro ko bayyanar cututtuka a cikin jariri idan mahaifiyar ta sha maganin yayin da take da juna biyu. Yi amfani da ingantaccen kulawar haihuwa, kuma sanar da likitan ku idan kun yi ciki yayin far.

Farmapram na iya shiga cikin madarar nono kuma yana iya cutar da jariri mai shayarwa. Bai kamata ku ciyar da nono ba yayin da kuke amfani da Farmapram.

Sakamakon kwantar da hankali na Farmapram na iya rayuwa tsawon lokaci a cikin tsofaffi. Hadarin haɗari yana yawaita a cikin tsofaffin marasa lafiya waɗanda ke ɗaukar benzodiazepines. Yi amfani da taka tsantsan don hana rauni ko faɗuwa yayin ɗaukar Farmapram.

Kada a ba da wannan magani ga duk wanda bai kai shekara 18 ba.

Wadanne wasu magunguna za su shafi Farmapram?

Kafin amfani da Farmapram, tabbatar likitan ku ya sani idan kuna yawan amfani da wasu magunguna da ke sa ku barci (kamar sanyi ko maganin tari, sauran masu kwantar da hankali, maganin ciwon narcotic, maganin bacci, masu kwantar da tsoka, da magunguna don kamuwa da cuta, bacin rai, ko damuwa). Suna iya ƙara bacci saboda Farmapram.

Faɗa wa likitan ku game da duk wasu magunguna da kuke amfani da su, musamman:

Wannan jerin bai cika ba kuma wasu magunguna na iya hulɗa da Farmapram. Sanar da likitan ku game da duk magungunan da kuke amfani da su. Ciki har da kan-da-counter, takardar sayan magani, bitamin, da samfuran ganye. Kada ku fara sabon magani ba tare da gaya wa likitan ku ba.

Ta yaya zan zabi Farmapram?

Yi daidai kamar yadda likitan ku ya tsara. Kada ku ɗauki ƙarami ko babba ko kuma fiye da yadda aka shawarta. Bi umarnin kan lakabin takardar sayan magani. Likitan ku na iya canza wani lokacin don tabbatar da cewa kun sami sakamako mafi kyau.

Kada ku murkushe, tauna, ko raba wani kwaya-saki kwaya . Haɗa kwaya gaba ɗaya. Anyi shi musamman don sakin magani sannu a hankali a jikin ɗan adam. Karya kwaya zai iya sa a saki da yawa daga cikin wannan maganin a lokaci guda.

Auna nau'in ruwa na Farmapram ta amfani da cokali ko ma'aunin ma'auni na musamman, ba cokali na tebur na yau da kullun ba. Idan ba ku mallaki na’urar auna ƙima ba, tambayi likitan ku ɗaya.

Kada ku cinye kwamfutar hannu mai wargaza baki ɗaya. Bari ya narke a cikin bakin ku.

Yi magana da likitanka idan wannan magani ya bayyana ya daina aiki kuma wajen magance damuwar ku ko alamun damuwa.

Kuna iya samun kamuwa da cuta ko bayyanar cututtuka da zarar kun daina amfani da Farmapram. Tuntuɓi likitan ku yadda za ku hana bayyanar alamun cirewa da zarar kun daina amfani da Farmapram.

Ci gaba da shafuka akan jimlar adadin magungunan da aka yi amfani da su daga kowane sabon kwalban. Farmapram magani ne na zagi kuma kuna buƙatar sani idan kowa yana amfani da maganin ku ba daidai ba ko ba tare da takardar sayan magani ba.

Ajiye a ɗakin zafin jiki daga zafi da danshi.

Za a iya cinyewa ko shan Farmapram yayin ciki?

Da fatan za a duba likitan ku don shawarwarin saboda irin wannan yanayin yana buƙatar kulawa ta musamman.

Shin za a iya samun Farmapram don uwaye masu shayarwa ko ta hanyar shayarwa?

Da kyau ku bayyana yanayin ku da jihar ku ga likitan ku kuma nemi jagorar likita daga ƙwararre.

References:

  1. Kullum. Alprazolam: Dailymed yana ba da amintaccen bayani game da magungunan da aka yi talla a cikin amurka. Dailymed shine mai samar da bayanan tag na fda (abubuwan kunshin). . https://dailymed.nlm.nih.gov/dailym… (isa ga Agusta 28, 2018).
  2. Alprazolam. https://pubchem.ncbi.nlm.nih.gov/co… (isa ga Agusta 28, 2018).
  3. Alprazolam. http://www.drugbank.ca/drugs/DB0040… (isa ga Agusta 28, 2018).

Abubuwan da ke ciki