Man Farin Ciki A Cikin Littafi Mai -Tsarki - Baƙin Warkar da Baƙi

Black Seed Oil Bible Black Healing Seeds







Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli

Black seed oil a cikin Littafi Mai -Tsarki ?.

Daga ina ya fito, kuma me ake amfani da man baƙar fata? Baƙar fata da sifar jinjirin wata, waɗannan tsaba asalin ƙasar Masar ce kuma ana amfani da su sosai a Indiya da ƙasashen Gabas ta Tsakiya, inda kuma ake kiran su Habbat al Barakah iri mai albarka. A duniyar Islama, an yi imanin cewa suna warkar da kowace irin cuta sai mutuwa, kuma a cikin Littafi Mai -Tsarki , suna bayyana kamar baki warkar da tsaba. Kodayake ana amfani da cumin a Yammacin Turai, kuma an san cumin baki, ƙwayar cumin baƙar fata ta bambanta da cumin da muka sani.

Ana kuma samun Black Seed a cikin Littafi Mai -Tsarki a cikin Littafin Ishaya a Tsohon Alkawari. (Ishaya 28: 25, 27)

Menene kaddarorin warkarwarsa?

Matsalolin ciki

Yana da kyau don warkar da matsalolin ciki. Daga cinye shi bayan abinci mai nauyi zuwa rikicewar ciki kamar maƙarƙashiya, tashin zuciya, yana sauƙaƙe narkewar abinci kuma yana kashe tsutsotsi na hanji.

Ciwon daji na Pancreatic

An dai sani a cikin wani bincike da aka yi kwanan nan cewa man cumin baƙar fata yana samun nasara wajen maganin cutar kansa, ɗaya daga cikin nau'ikan cutar kansa mafi wahala; tsaba suna da amfani a cikin hanya a farkon matakan cutar.

Rigakafi da kuzari

Tsaba suna da iko samar da rigakafi ga jiki. Suna haifar da samar da kasusuwan kasusuwa kuma suna taimakawa haɓaka ƙwayoyin rigakafi a cikin jiki. Suna taimakawa warkewa daga gajiya da motsawa sabon makamashi a cikin jiki. An ba su izini ga mutanen da ke da matsaloli tare da tsarin rigakafi.

Wasu likitocin Ayurvedic suna amfani da tsaba cumin a haɗe da tafarnuwa. Ana yin hakan ne don kawo jituwa a cikin jiki da hana ƙwayoyin rigakafi su lalace.

Matsalolin fata

Anyi amfani da mai tun zamanin da don magance cututtukan fata kamar su psoriasis, kuraje, rashin lafiyan, ƙonawa, rashes, da sauransu.

Rashin numfashi

Ana ba su ikon warkar da cututtukan da ke tasowa saboda cututtukan numfashi. Suna iya warkar da matsalolin sanyi, asma, mashako.

Ƙara ruwan nono

Tsaba suna da dukiyar ƙara samar da madarar nono don ciyar da jarirai.

Tari da asma

Don samun sauƙi nan da nan, kuna iya tauna wasu tsaba na cumin. Zafafan abubuwan sha da aka yi daga tsinken cumin suna da kyau sosai, sannan kuma za ku iya cinye foda na tsaba tare da zuma ko kuma ku shafa mai zafi mai zafi na cumin a kirji da baya ko tafasa ruwa ƙara cokali ɗaya na tsaba kuma ku shaƙata da tururi.

Ciwon kai

Ana iya shafa man cumin baƙar fata a kai da hanci, yana samun babban taimako daga ciwon kai da ciwon kai mai tsanani.

Ciwon hakori

Haɗa man iri tare da ruwan ɗumi da kurɗa yana sauƙaƙa ciwon hakori.

Amfani da kariya don lafiya da kariya

Ana iya cinye tsaba don ƙoshin lafiya gaba ɗaya kuma don ƙara juriya na jiki da ikon rigakafi. Niƙa tsaba a cikin foda mai kyau. Haɗa da zuma rabin sa'a kafin karin kumallo ku cinye shi.

Hakanan, dangane da kyakkyawa, waɗannan kyawawan tsaba suna da sauran iko da yawa, kamar ƙarfafa gashi da kusoshi, yana ba su haske mai haske. Wasu sarauniya da sarauniya sun yi amfani da su a cikin kulawarsu na ado tun zamanin da. Wasu mutane suna cinye man a cikin siginar capsule na 'yan watanni, wasu kuma sun fi son shafa man a jiki kuma musamman kan kusoshi da gashi.

Gaskiyar kimiyya:

Fiye da shekaru dubu biyu, ana amfani da baƙar fata na Neguilla a ƙasashe da yawa na Gabas ta Tsakiya ko Gabas ta Tsakiya, azaman maganin halitta. A cikin 1959 Al-dakhakhny da ƙungiyarsa sun fitar da Nigellone daga mai. Baƙar fata iri na Neguilla ya ƙunshi kusan 40% na nauyinsa a cikin mai mai mahimmanci da 1.4% a cikin mai mai canzawa. Hakanan ya ƙunshi amino acid goma sha biyar, furotin, alli, baƙin ƙarfe, sodium, da potassium. Daga cikin abubuwan da ke aiki mafi ƙarfi shine thymoquinone, dicimoquinone, cymo hydroquinone, da thymol.

A cikin 1986, godiya ga binciken Farfesa Al-kady da ƙungiyarsa, wanda ya faru a Amurka, an gano rawar da baƙar fata ke takawa wajen haɓaka rigakafi. Daga baya, a ƙasashe da yawa, an gudanar da ayyukan bincike da yawa akan wannan shuka. Kady ya nuna cewa amfani da iri iri yana ƙarfafa garkuwar jiki; yana haɓaka adadin ƙwayoyin lymphatic T waɗanda ke taimakawa tare da masu hanawa da kashi 72%. An lura da haɓaka 74% a cikin ayyukan ƙwayoyin kisa na halitta. Wasu binciken da aka yi kwanan nan sun ba da irin sakamakon da Dr.

Al-kady ya iso. Daga cikin waɗannan binciken, yana da kyau a haskaka abin da mujallar Al-Namaha al-Sawaya (Rigakafin Magunguna) da aka buga a watan Agusta 1995, kan tasirin da baƙar fata na Neguilla ke da shi akan ƙwayoyin lymphatic na ɗan adam. Ya kuma ba da sanarwar a watan Satumba na 2000 wani bincike, wanda ya ƙware a cikin beraye, kan tasirin rigakafin ƙwayar baƙar fata akan cytomegalovirus. An sami wannan man a matsayin riga -kafi, kuma an auna rigakafin da aka samu a farkon matakin kamuwa da cuta ta hanyar tantance ƙwayoyin kisa na halitta.

A watan Oktoba 1999, mujallar Western Cancer ta buga takarda kan tasirin sinadarin thymoquinone akan ciwon hanji a cikin beraye.

A watan Afrilu na 2000, mujallar likitanci Ethanol ta buga wata kasida kan guba da tasirin rigakafi na ethanol da aka ciro daga wannan iri.

A watan Fabrairun 1995, mujallar Magungunan Magunguna ta buga wani bincike kan tasirin tsayayyen mai a Neguilla da sinadarin thymoquinone akan fararen sel na jini. A wannan yanki, akwai ayyuka da yawa da ke tallafawa waɗannan sakamakon.

Yanayin mu'ujiza:

Annabin ya ruwaito cewa baƙar fata magani ne ga dukkan cututtuka. A cikin sauran hadisan da suka danganci wannan al'amari, an saukar da kalmar Chifaa (firist) ba tare da kayyade labarin ba, cikin sahihin salo, saboda haka kalma ce mara iyaka wacce ba ta nuna wani fa'ida. Sakamakon haka, ana iya cewa a cikin wannan nau'in akwai babban adadin magungunan magunguna ga dukkan cututtuka.

An nuna cewa tsarin garkuwar jiki shine kawai wanda ke da ikon yaƙar cututtuka saboda tsarin rigakafin da aka samu wanda zai iya zama takamaiman ƙwayoyin cuta ga kowane mai haifar da cuta, da ƙirƙirar sel masu kisan kai.

Ta hanyar binciken da aka gudanar kan tasirin Neguilla, an nuna cewa zuriyarsa tana kunna rigakafin da aka samu tun lokacin da ta ɗaga adadin ƙwayoyin kisa na halitta, masu hanawa da sel - dukkan su sel ne na musamman kuma madaidaitan - koda a cikin kusan 75%, a cewar El-kady.

Irin wannan yanke shawara an tallafa masa ta hanyar bincike da aka buga a wasu mujallu; yayin da aka lura da aikin ƙwayoyin ƙwayoyin lymphatic, an ƙara abubuwan interferon da interleukin 1 da 2, da haɓaka cikin rigakafin salula. Wannan ingantaccen tsarin garkuwar jiki ya fito ne daga illar ɓarkewar tsaba na fata akan ƙwayoyin cutar kansa da wasu ƙwayoyin cuta. Hakanan, yana inganta tasirin bilharziasis.

Don haka, zamu iya kammala cewa a cikin zuriyar Neguilla akwai magani ga kowace cuta saboda tana gyarawa da ƙarfafa tsarin garkuwar jiki wanda alhakinsa shine warkar da cututtuka da yaƙar ƙwayoyin cuta. Wannan tsarin yana hulɗa tare da abubuwan da ke haifar da cutar ta hanyar ba da cikakkiyar magani ko sashi na kowane.

Irin wadannan hujjojin kimiyya da suka kunshi hadisin Annabi sun bayyana. Muhammadu ya watsa mana wannan gaskiyar a cikin ƙarni goma sha huɗu da suka gabata, don haka babu wani ɗan adam, sai annabi, da zai iya cancantar nuna irin wannan gaskiyar. Kur'ani yana cewa game da shi [3]: Ba ya magana da son ransa. Ba [4] ba amma wahayi ne da aka yi [5]. Tauraruwa, ayoyi 3 da 4.

[1] Sunan kimiyya shine Neguilla Sativa.

[2] Malaman biyu sun tattara ingantattun hadisai (zantukan, hujjoji, da shawarar annabi) a cikin littattafai guda biyu; na farko mai taken Sahih Albujary, dayan kuma, Sahih Muslim, wanda shine mafi kyawun littattafan da aka tara.

[3] Muhammad.

[4] Abin da Muhammadu yake wa’azi.

[5] An saukar da Alqur’ani.

Abubuwan da ke ciki