Mata 6 Bakarariya A Cikin Littafi Mai Tsarki Daga ƙarshe Suka Haihu

6 Barren Women Bible That Finally Gave Birth







Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli

Mata Bakarariya A Cikin Littafi Mai Tsarki

Mata shida bakarariya a cikin Littafi Mai -Tsarki waɗanda a ƙarshe suka haihu.

Sara, matar Ibrahim:

Sunan matar Abram Saraya ce ... Amma Sarai bakarariya ce kuma ba ta da ɗa , Far. 11: 29-30.

Lokacin da Allah ya kira Ibrahim ya bar Ur ya tafi Kan'ana, ya yi alkawari zai yi shi babbar al'umma , Far 12: 1. Sai Allah ya gaya masa cewa daga gare shi mutane masu yawa za su fito kamar yashin teku da kamar taurarin sama da ba za a iya lissafta su ba; cewa ta wurin mutanen nan zai albarkaci dukkan dangin duniya: zai ba su Nassosi, wahayi da kansa a cikin ƙa'idodi da bukukuwan da ke cike da alamomi da koyarwa, waɗanda za su kasance tsarin bayyanar Almasihu, babban cikar dukan kaunarsa ga mutum.

An gwada Ibrahim da Sara

Sun riga sun tsufa kuma, don daidaita matsalar da ta bayyana, ita ma bakarariya ce. Dukansu an jarabce su suyi tunanin cewa zuriyar za ta iya zuwa ne kawai ta Hagar, bawan Sara. Al'adar a lokacin ita ce ɗaukar barorin a matsayin mallakar magabata kuma cewa yaran da aka haifa tare da su halal ne. Koyaya, wannan ba shine shirin allahntaka ba.

Lokacin da aka haifi Isma'ilu, Ibrahim yana da shekara tamanin da shida da haihuwa. Hukuncin wannan gazawar shine hamayya tsakanin Hajara da Sara da tsakanin yayansu, wanda ya kai ga fitar da kuyanga da ɗanta. Duk da haka, a nan mun ga rahamar Allah, ta wurin yi wa Ibrahim alkawari cewa daga Isma'ilu wata al'umma ma za ta zama zuriyarsa, Far. 16: 10-12; 21:13, 18, 20.

Bayan gazawar su mara kyau, bangaskiyar Ibrahim da Sara dole ne su jira kusan shekaru goma sha huɗu kafin haihuwar Ishaku, halattaccen ɗan alƙawarin. Mahaifin ya riga ya cika shekara ɗari. Kuma duk da haka an sake tabbatar da bangaskiyar Ibrahim, ta hanyar roƙon Allah ya miƙa ɗansa Ishaku. The Epistle to the Hebrews yana cewa: Ta wurin bangaskiya, Ibrahim, lokacin da aka gwada shi, ya miƙa Ishaku; kuma wanda ya karɓi alkawuran ya ba da makaɗaicin ottenansa, tunda an gaya masa: ‘A cikin Ishaku, za a kira ku zuriya; yana tsammani Allah yana da iko ya tashe ko da daga matattu, daga inda a alamance, ya karɓe shi kuma, Shin. 11: 17-19.

Fiye da mutum ɗaya da ke matsananciyar rashin samun dangin mace mara haihuwa an jarabce su da rashin aminci, kuma sakamakon hakan ya kasance mai raɗaɗi. Kodayake Hajara da Isma'il sun kasance abin rahamar Allah kuma sun karɓi alkawuran, an kore su daga gidan uban gida kuma, mai yiyuwa ne, sakamakon wannan kuskuren, yana da tasiri ga ƙabilanci, launin fata, siyasa da hamayya tsakanin Yahudawa da Larabawa, zuriyar Ishaku da Isma'ilu.

Game da Ibrahim, Allah ya riga ya shirya abin da zai yi a kan kari. An gwada bangaskiyar uban kuma ya ƙarfafa kuma, duk da gazawar sa, ya sami taken Uban bangaskiya. Zuriyar Ibrahim za su tuna cewa asalin mutanensa ta wurin mu'ujiza ce: ɗan dattijo mai shekara ɗari da tsohuwa wadda ta kasance bakarariya a duk rayuwarsa.

2. Rifkatu, matar Ishaku:

Kuma Ishaku ya yi addu’a ga Jehobah don matarsa ​​wadda ba ta haihuwa; kuma Jehobah ya yarda da shi; kuma Rebecca ta ɗauki cikin matarsa. … Lokacin da kwanakin haihuwarsa suka cika, sai ga tagwaye a cikinsa. Ishaku yana da shekara sittin sa'ad da ta haihu , Far. 25:21, 24, 26.

Ishaku, wanda ya gaji alƙawarin cewa babban gari zai fito daga cikinsa don ya albarkaci duniya, an kuma gwada shi lokacin da matarsa ​​Rifkatu kuma ta kasance bakarariya a matsayin uwa Sara. A taƙaice labarin, ba a faɗi tsawon lokacin da wannan cikas ya mamaye shi ba, amma ya ce ya yi wa matarsa ​​addu’a, kuma Jehovah ya karɓa; kuma Rebecca ta yi ciki. Wani abin al'ajabin da zai gaya wa zuriyarsu game da Allah, wanda ke cika alkawuransa.

3. Rahila, matar Yakubu:

Ubangiji kuwa ya ga an raina Lai'atu, ya ba shi 'ya'ya, amma Rahila bakarariya ce , Far. 29:31.

Ganin Rahila, wacce ba ta ba Yakubu ba, sai ta yi kishin ƙanwarta kuma ta ce wa Yakubu: ‘Ka ba ni yara, idan ba haka ba zan mutu. . Far 30: 1.

Allah kuwa ya tuna da Rahila, Allah kuwa ya ji ta, ya ba 'ya'yanta. Kuma ya yi ciki, ya haifi ɗa, ya ce: 'Allah ya kawar da wulakanci na'; Kuma Yusufu ya kira sunansa, yana cewa, 'Ku ƙara wa Ubangiji wani ɗa . ' Far 30: 22-24.

Rahila, matar da Yakubu ya yi aiki tukuru don kawunsa Laban shekara goma sha huɗu, bakarariya ce. Tana son mijinta kuma tana son faranta masa rai tare da ba da zuriyarta ma. Ya kasance cin mutunci ne don ba za a iya ɗaukar ciki ba. Rahila ta san cewa game da sauran matarshi da kuyanginta guda biyu, waɗanda suka riga sun ba maza nata, Yakubu yana da ƙauna ta musamman kuma yana so ya sami rabo wajen ba ta 'ya'yan da za su cika alƙawarin babbar al'umma. Don haka, a zamaninsa, Allah ya ba shi damar zama mahaifiyar Yusufu da Biliyaminu. Cikin damuwa, ya riga ya bayyana cewa idan ba shi da yara, gara ya mutu.

Ga mafi yawan mazajen, zama iyaye shine muhimmin sashi na fahimtar su a matsayin mutane, kuma suna matukar son samun yara. Wasu suna yin nasara, a wani ɓangare, ta hanyar zama iyaye masu riƙon amana; amma wannan gabaɗaya baya cika gamsar da su a matsayin su na iyayen halitta.

Auren ba tare da yara ba yana da haƙƙin yin addu’a kuma ya nemi wasu su yi musu addu’a don Allah ya ba su albarkar uba da uwa. Koyaya, dole ne a ƙarshe su yarda da nufin Allah don rayuwarsu. Ya san abin da ya fi kyau, a cewar Rom. 8: 26-28.

4. Matar Manoa:

Akwai wani mutum daga Zora, daga kabilar Dan, sunansa Manoa. kuma matarsa ​​bakarariya ce kuma ba ta taɓa haihuwa ba. Ga wannan matar, mala’ikan Jehobah ya bayyana ya ce: ‘Ga shi, bakarariya ce, kuma ba ku taɓa haihuwa ba; Amma za ku yi ciki, ku haifi ɗa. Tattara. 13: 2-3.

Kuma matar ta haifi ɗa kuma ta sa masa suna Samson. Kuma yaron ya yi girma, Ubangiji kuma ya albarkace shi , Jue. 13:24.

Matar Manoah kuma ba ta haihuwa. Koyaya, Allah yana da shirye -shirye don ita da mijinta. Ya aiko mala'ika da saƙon cewa zai haifi ɗa. Wannan mutumin zai zama wani abu na musamman; za a raba shi daga mahaifar mahaifiyarsa tare da alwashin Nazarite, rabuwa don bautar Allah. Kada ya sha giya ko cider, ko ya aske gashin kansa, don haka mahaifiyarsa kuma ta guji shan giya tun daga ciki, kuma kada ta ci wani abu mai ƙazanta. A matsayinsa na babba, wannan mutumin zai zama alƙali a kan Isra’ila kuma ya ‘yantar da jama’arsa daga zaluncin da Filistiyawa suka yi musu.

Mala'ikan da Manoah da matarsa ​​suka gani shine kasancewar Allah a cikin siffa mai kyau.

5. Ana, matar Elcana:

Kuma yana da mata biyu; sunan ɗayan Anna, ɗayan kuma Penina. Kuma Penina tana da yara, amma Ana ba ta da su.

Kuma kishiyarta ta fusata ta, ta fusata ta kuma yi mata baƙin ciki domin Jehovah bai ba ta haihuwa ba. Don haka ya kasance kowace shekara; lokacin da ya hau gidan Ubangiji, sai ya fusata ta haka; ga abin da Ana ta yi kuka, kuma ba ta ci ba. Kuma mijinta Elcana ya ce: 'Ana, me yasa kuke kuka? Me ya sa ba ku ci Kuma me yasa zuciyar ku ta ɓaci? Shin ban fi muku yara goma ba? ’

Ana kuma tashi bayan ta ci ta sha a Silo; kuma yayin da firist Eli yana zaune a kan kujera kusa da ginshiƙin haikalin Ubangiji, ta yi addu'a ga Ubangiji ƙwarai, ta yi kuka sosai.

Kuma ya yi alwashi, yana cewa: 'Ya Ubangiji Mai Runduna, idan ka yi niyyar duba wahalar bawanka, ka tuna da ni, kuma kar ka manta da bawanka, amma ka ba wa bawanka ɗa namiji, zan keɓe shi Ubangiji kowace rana na rayuwarsa, kuma ba reza a kansa ba ' . I Sam 1-2; 6-11 .

Eli ya amsa ya ce: ‘Ku tafi cikin salama, Allah na Isra’ila ya ba ku abin da kuka roƙa.’ Sai ta ce: ‘Ka sami baiwarka alherin a idanunka.’ Sai matar ta yi tafiya, ta ci, ta ba damuwa.

Da gari ya waye suka yi sujada a gaban Ubangiji, suka koma suka tafi gidansa a Rama. Kuma Elcana ta zama matarsa ​​Ana, kuma Ubangiji ya tuna da ita. Ya zama cewa, bayan lokaci ya wuce, bayan ta ɗauki cikin Anne, ta haifi ɗa, ta raɗa masa suna Sama'ila, tana cewa, Domin na roƙi Ubangiji.

‘Na yi wa wannan yaro addu’a, kuma Jehobah ya ba ni abin da na roƙa. Na kuma keɓe ta ga Jehobah; Kowace rana ina rayuwa, ta Jehovah ce. 'Kuma ya bauta wa Ubangiji a can. I Sam 1: 17-20; 27-28.

Ana, kamar Raquel, ta sha wahala daga rashin haihuwa daga mijinta kuma ta sha azaba da Penina, kishiyarta, matar Elcana. Wata rana ya zuba zukatansa a gaban Allah, ya nemi da da kuma ya ba da ita ga Allah don hidimarsa. Kuma ya cika maganarsa. Wannan ɗan ya zama babban annabi Sama'ila, firist kuma alƙali na ƙarshe na Isra'ila, wanda Nassosi suka ce: Kuma Sama’ila ya yi girma, kuma Jehobah yana tare da shi, kuma bai bar ko ɗaya daga cikin kalmominsa ya faɗi ƙasa ba. 1 Sam 3:19

6. Elisabet, matar Zakariya:

A zamanin Hirudus, Sarkin Yahudiya, akwai wani firist mai suna Zakariya, daga cikin zuriyar Abiya; matarsa ​​daga 'ya'yan Haruna ne, kuma sunansa Elisabet. Dukansu masu adalci ne a gaban Allah, kuma sun yi tafiya ba tare da gurɓatawa cikin dukan umarnai da farillan Ubangiji ba. Amma ba su da ɗa saboda Alisabatu bakarariya ce, dukansu sun riga sun tsufa , Luc. 1: 5-7.

Ya faru cewa lokacin da Zakariya ya yi aikin firist a gaban Allah bisa ga tsarin ajinsa, bisa ga al'adar hidima, lokacinsa ne ya miƙa turare, ya shiga Wuri Mai Tsarki na Ubangiji. Kuma duk taron jama'a yana waje yana addu'a lokacin ƙona turare. Sai mala'ikan Ubangiji ya bayyana tsaye a dama da bagadin ƙona turare. Kuma Zakariya ya firgita don ganinsa kuma tsoro ya cika. Amma mala’ikan ya ce masa: ‘Zakariya, kada ka ji tsoro; domin an ji addu'arka, matarka Alisabatu za ta haifa maka ɗa, za ka kuma sa masa suna Yahaya.

Bayan kwanakin nan matarsa ​​Elisabeth ta yi ciki, ta ɓoye wata biyar, tana cewa, 'Haka Ubangiji ya yi mini a kwanakin da ya dube ni ya kawar da zargi na a tsakanin mutane' . Luka 1: 24-25.

Lokacin da Elisabet ta haihu, ta haifi ɗa. Da suka ji makwabta da dangi Ubangiji ya yi mata babban rahama, suka yi murna tare da ita , Luc. 1: 57-58.

Wannan wani labari ne na wata tsohuwa bakarariya, wacce a karshen rayuwarta Allah ya albarkace ta da uwa.

Zakariya bai gaskata maganar mala'ika Jibra'ilu ba, sabili da haka, mala'ikan ya gaya masa cewa zai yi shiru har zuwa ranar haihuwar ɗansa. Lokacin da aka haife shi kuma ya ba da shawarar cewa sunansa ya zama Zakariya a matsayin mahaifinsa, harshe ya fito, kuma ya ce sunansa zai zama Juan, kamar yadda Gabriel ya sanar.

Zakariya da Alisabatu sun kasance masu adalci a gaban Allah kuma sun yi tafiya ba tare da an zarge su ba a cikin dukkan umarnai da farillan Ubangiji. Amma ba su da ɗa saboda Alisabatu bakarariya ce, dukansu sun riga sun tsufa. Rashin haihuwa bai zama horo daga Allah ba, domin ya zaɓe su tun da wuri domin ya kawo wa duniya wanda zai zama mai gaba da mai gabatar da Ubangiji Yesu Almasihu. Yahaya ya gabatar da Yesu ga almajiransa a matsayin Lamban Rago na Allah wanda ke ɗauke da zunubin duniya, Yahaya 1:29; sannan, ta wurin yi masa baftisma a cikin Kogin Urdun, Triniti Mai Tsarki ya bayyana kuma ta haka ya amince da hidimar Yesu, Yahaya 1:33 da Matt. 3: 16-17.

Abubuwan da ke ciki