Me yasa tururuwa ke jan hankalin mota ta?

Why Are Ants Attracted My Car







Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli

Me yasa tururuwa ke jan hankalin mota ta?

Tururuwa a kan mota ta. Tururuwa, waɗancan kwari masu wahala waɗanda galibi suna mamaye gidanka, sun sami hanyar shiga cikin ƙananan wurare da yawa. Gine -gine na waje, gidajen kare, rufin gidaje, har ma da motoci ba su da 'yanci daga wannan mamayar. Idan tururuwa sun mamaye motarka, sakamakon na iya zama bala'i. Amma muddin lamarin ya yi muni, kawar da waɗannan ƙananan kwari ba shi da zafi. Ga 'yan hanyoyin da aka ba da shawarar.

Jiyya ga mota da tururuwa

Cire kwari a cikin motoci.Cire duk datti da abinci daga abin hawa. Tururuwa suna jan hankalin abinci, don haka tsaftace motarka idan wani abu ya zube ya jawo hankalin masu mamayewa.

Rufe tayoyinku da fesa tururuwa. Tururuwa suna shiga motarka ta hanyar mafi kusantar tuntuɓar: tayoyin ku. Fesa su da fesawa don yanke wurin shigarsu.

Takeauki tururuwa na tururuwa ka sanya shi ƙarƙashin kujerun motarka. Idan kuna da tururuwa, wannan cikakkiyar hanya ce don kawar da su. Wannan ba kawai zai kawar da tururuwa masu mamayewa ba, har ma zai lalata mulkin mallaka.

Fesa barkono baƙi a ƙasa. Wannan hanya ce mai sauƙi, ta halitta don nisanta tururuwa. Wannan zai yi aiki iri ɗaya a matsayin nau'in fesawar shinge mai hana ƙwari.

Yana fesa boric acid akan benaye. Yi taka tsantsan idan kun ɗauki wannan matakin. Boric acid ba shi da haɗari a kusa da dabbobi ko yara kuma yana iya zama haɗari idan kun haɗu da shi kuma ku narke shi. Boric acid yakamata ayi amfani dashi azaman mafaka ta ƙarshe.

Yadda ake kawar da tururuwa a cikin mota ta

#1 - Cikakken duba abin hawa.

Na farko, dole ne a gano irin kwaron da ake yi wa magani, inda aka same shi, da kuma girman cutar. Hakanan, duba wuraren da kuke yin kiliya akai -akai a gida da aiki. Akwai kyakkyawar dama za ku sami babbar matsala a kusa da inda kuke yin kiliya.

#2 - Wankin Mota, Ciki, da waje.

Wani lokaci, kwari na iya ɓuya a waje da motar, a kan shinge, a kan tayoyi, da sauransu Wankin mota mai ƙwanƙwasawa kuma kwari za su ɓace nan da nan.

#3 - Buga motar da yawa.

Hanya mai sauƙi kuma mai tasiri don kawar da yawancin kwari shine taɓarɓarewa. Wannan gaskiya ne idan motar tana da kayan kwalliya. Baya ga cire kwari da kansu, sharar gida kuma za ta tsaftace ɓarna na abinci wanda zai iya jawo kwari.

#4 - Aiwatar da maganin kashe kwari.

A wannan matakin, yawancin kwari an cire su. Yanzu ya zama dole a cire kwari waɗanda har yanzu suna ɓoye a cikin motarka. Wannan yana buƙatar amfani da maganin kashe kwari.

Uku daga cikin zaɓuɓɓukan gama gari sun haɗa da:

Aikace -aikacen bait (gel): ana amfani da shi a cikin motar don jawo hankalin kwari da fallasa su ga maganin kashe kwari. Wannan shine madaidaicin mafita idan matsalar ita ce tururuwa ko kyankyasai.

Aikace -aikacen Foda: Wannan foda na ma'adinai yana da tasiri wajen lalata nau'ikan kwari da yawa. Yana da lafiya ga mutane da dabbobin gida, don haka bai kamata a damu da amfani da shi a cikin motarka ba.

Fumigation: Hakanan ana iya amfani da dabarun fumigation da ake amfani da su a cikin gidaje don motoci.

#5 - Yin Matakan Rigakafi

Da zarar kun kawar da kwari, yana da mahimmanci ku ɗauki wasu matakan kariya don tabbatar da cewa ba su sake faruwa ba.

Cire abinci daga motarka kuma tsabtace ɓarna nan da nan.

Inda kuke ajiye motoci, ku guji yin parking ƙarƙashin bishiyoyi ko kusa da gwangwani.

Duba kowane abu kafin saka su cikin motarka. Shuke -shuke su ne manyan masu laifi, amma kwari na iya shiga cikin akwatuna, jakunkuna, jakar kayan abinci, da sauransu.

References:

https://www.consumerreports.org/pest-control/how-to-get-rid-of-ants-in-the-house/

https://en.wikipedia.org/wiki/Ant

https://www.ars.usda.gov/southeast-area/gainesville-fl/center-for-medical-agricultural-and-veterinary-entomology/imported-fire-ant-and-household-insects-research/docs/ m-united-states-range-fadada-na-mai-mamaye-wuta-tururuwa /

Abubuwan da ke ciki