Me za ku yi idan kun sami gurɓataccen launin ruwan kasa a gidanka?

What Do If You Find Brown Recluse Your Home







Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli

Me za ku yi idan kun sami gurɓataccen launin ruwan kasa a gidanka?

The recluse launin ruwan kasa gizo -gizo ( Loxosceles yana da girma ) ƙaramin nau'in arachnid ne na Sicariidae iyali. Ƙananan su ba su dace da shaharar su mai ban tsoro ba tunda waɗannan gizo -gizo ba su wuce milimita 20 ba ; Wasu samfuran ba za su iya auna abin da ya wuce milimita 6 ba.

Yadda ake cire gizo -gizo masu gurɓataccen launin ruwan kasa a gida

Lokacin da muka ga gizo -gizo, ya kamata mu yi amfani da maganin kashe kwari don gizo -gizo a cikin fom. Koyaushe ku guji murkushe su da hannu don hana cizo ko haushi na fata daga dafin. Idan kuna ƙoƙarin karya shi da takalmi, kuna fuskantar haɗarin tserewa ( gizo -gizo da yawa suna da sauri ) ko tsalle tsalle ( wasu suna jin tsoro lokacin da suke jin barazana ).

Kawar gizo -gizo a gida aiki ne wanda, ban da manyan cututtuka, za mu iya aiwatar da kanmu.

Jagororin da za a bi suna da sauƙi:

Tsaftacewa:

dole ne mu yi aiki da farko a wuraren da ƙura ke taruwa da dakuna marasa amfani. Gizo -gizo, gaba ɗaya, ba sa son yin mu'amala da manyan dabbobi, don haka sun fi son zama a wuraren da ba kowa.

Da fatan za a kula da ɗakunan ajiya, tsintsiya, da kabad, inda muke adana sutura da kayan daga wani lokacin. A dabi'a, dole ne mu cire kumburin da muke lura da su.

Ka guji adana itace a gida:

yana yaduwa don nemo gizo -gizo da aka ɓoye a cikin katako. Idan kuna da katako ko ɗaki don wannan dalili a waje, adana itacen a can kuma ku shigo da itacen da za a cinye.

Yi hankali kada a kawo tukwane na gida ko abubuwan lambun: idan za ku shigo da tsire -tsire na cikin gida ko abubuwan da suka kasance a waje a lokacin zafi, duba su da kyau.

Cire tushen abinci:

kamar yadda muka ambata, gizo -gizo masu cin nama ne domin su iya ciyar da tururuwa da sauran kwari na gida. Gels na kashe kwari suna da amfani don kawar da tururuwa da sauran kwari masu rarrafe.

Don kawar da kwari a tsanake, za mu iya amfani da magungunan kashe ƙwari a cikin ƙoshin ƙoshin, wanda ke jan hankalin su da cire su.

Amfani da Insecticides:

Idan muka ga gidajen yanar gizo, za mu ci gaba, da zarar mun tsaftace yankin, don fesawa da maganin kwari mai ɗorewa da ke shirye don amfani, mai hana gizo -gizo wanda zai hana ba da dawowar sa cewa gizo -gizo ya koma wurin.

Gizon gizo -gizo mai launin ruwan kasa shine nau'in da ake jin tsoro sosai saboda guba mai guba . Kodayake cizon su ba ya yawaita saboda yanayin jin kunyarsu, kusan kashi 15% na hare -hare kan mutane galibi suna haifar da lalacewar tsarin. Na gaba, za mu ɗan ƙara sani game da wannan nau'in da dalilan da yasa gubarsa ke da ƙarfi.

I mana, Kullum KU KARANTA KUMA KU BI BAYANI AKAN LAFIYA AMFANI DA LABEL NA KOWANNE HASKE!

Siffofin jiki da harajin harara na gizo -gizo

Kamanninsa kuma yana da hankali sosai idan aka kwatanta da sauran gizo -gizo masu guba. Jikinsa siriri ne kuma an tsara shi sosai, tare da alamar 'kugu' tsakanin cephalothorax da ciki (kama da violin). A cikinsa ya mamaye sautin launin ruwan kasa mai haske fiye da launin ruwan kasa.

Hakanan ba a lura da takamaiman tsarin launi a cikin ku ko a ƙafafun ku, waɗanda ba su da gashin gashi . Launin da aka fi lura da su shine baki, launin toka, kirim, ko launin ruwan kasa; A cikin cikinsa, muna samun rufin da gashin kanshi mai taushi ya yi.

Kamar ‘yan uwanta na jinsi Loxosceles , gizo gizo -gizo yana da idanu biyu -biyu (idanu shida a cikin tsarin dyad). Pairaya daga cikinsu yana tsakiya a kansa, ɗayan biyun kuma an shirya su a layi ɗaya. Yana da sifa ta musamman tsakanin arachnids da ke cikin 'yan nau'in.

Wurin zama da ciyar da gizo -gizo

Gizon gizo -gizo mai launin ruwan kasa shine nau'in asalin Arewacin Amurka. Yawanta ya zarce kusan dukkan yankin Amurka, kodayake ya isa arewacin Mexico. Duk da haka, mafi girman maida hankali shine a kudu maso gabashin Amurka.

Yana yawanci yana rayuwa a wurare masu duhu da ƙarin keɓewa, kamar tsakanin duwatsu da katako ko cikin tarin katako da itace. Kodayake yana da rauni, suna iya daidaita yanayin rayuwa a cikin gidaje, musamman a cikin kabad, takalma, tsakanin tufafi ko kusa da wuri mai ɗumi, kuma tare da ƙarancin haske.

Dabba ce mai cin nama wanda abincinsa ya dogara ne kan cin crickets, sauro, kuda, kyankyasai, da sauran kwari da ake samu a muhallinsa. Wannan nau'in yana kula da halaye na dare, wanda kawai suke fita don neman abin da suke farauta da dare.

Da rana, galibi suna hutawa kuma suna kula da mafakarsu da aka gina tare da farar fata mai launin toka mai launin toka. Kodayake ƙwararrun mafarauta ne, suna iya yin watanni ba tare da farauta ba kuma ba tare da ciyarwa ba, musamman a lokacin hunturu ko lokacin ƙarancin abinci.

Me ya sa dafin gizo -gizo mai launin ruwan kasa ke da ban tsoro haka?

A aikace, abin da aka fi ganewa da fargaba na kwarkwata masu raɗaɗi shine guba mai ƙarfi. Cizon su na iya haifar da hadaddun alamomi a jikin wanda aka azabtar wanda aka fi sani da ‘Loxoscelism.’ Wato tarin alamomin da gizo -gizo gizo -gizo ke haifarwa Loxosceles.

Hemotoxins masu ƙarfi a cikin dafin waɗannan gizo -gizo suna haifar da raunin necrotic a cikin waɗanda abin ya shafa. Don haka, alamar cututtukan da aka samo daga cizo yana nuna bambance -bambancen guda biyu: loxoscelism na fata. Lokacin da aikin guba ya iyakance ga fata, muna fuskantar loxoscelism na fata.

Duk da haka, idan guba ya isa cikin jini kuma ya isa ga sauran gabobin, muna magana ne game da loxoscelism na visceral . Matsalolin na baya sun fi tsanani tunda suna iya haifar da lalacewar gaba ɗaya kuma ba za a iya jujjuya ta ba.

Alamomi da illolin cizo

Daga cikin manyan alamomin wannan cizo na gizo -gizo, muna samun zazzabi, tashin zuciya, amai, sanyi, fatar jiki, zafi a tsokoki da gabobi.

A halin yanzu, shi An kiyasta cewa kusan kashi 40% na cizon gizo -gizo na fursunoni yana ƙarewa a cikin raunin necrotic , yayin da kusan kashi 14% na waɗanda abin ya shafa suna da lalacewar tsari ko na ciki wanda hemotoxins ɗin su ke haifarwa.

Don duk waɗannan dalilan, yana da mahimmanci zuwa cibiyar likita bayan gizo -gizo ya cije shi ko bayan bayyanar alamun da aka ambata. Lokacin tafiya zuwa yankunan karkara, filayen, ko gonaki , yana da mahimmanci a ɗauki matakan kariya don gujewa cizon kwari da cizon arachnid.

Bugu da ƙari da yin amfani da abin ƙyama, yana da mahimmanci sanya takalman da aka rufe, tufafin da ke kare fata da gujewa shiga wuraren da ba a sani ba. A cikin gida, mafi kyawun haske da isasshen iska zasu taimaka fitar daga gizo -gizo mai ƙyalli.


Idan ya cije, tattara gizo -gizo idan zai yiwu don ganewa ku sami kulawar likita nan da nan.

Aiwatar da fakitin kankara don taimakawa kumburi a cikin yankin cizon gizo -gizo.

Cibiyar Guba ta Hotline ta Kasa: 1-800-222-1222

Ƙarin albarkatu

Abubuwan da ke ciki