Manyan Manyan Lauyoyi 10 Game da Damuwa

Top 10 Monologues About Depression







Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli

Monologue game da ɓacin rai da masu magana game da ɓacin zuciya

JAMIE Ee, kuna da gaskiya. Dole ne in kara karfi… koyaushe akwai wanda ke da muni fiye da ni. Yi haƙuri ina yawan baƙin ciki koyaushe ... yi hakuri na saukar da ku. Ba ina nufin lalata ranar ku ba ... Ko rayuwar ku. Ina so in daina kasancewa tawayar . Ina fata zan iya duban gefen haske kuma in juyar da fuskar nan. Ina fata ya kasance da sauƙi. Kuna ganin laifina ne ko? Kuna tsammanin duk yana cikin kaina. Haka ne, duk muna da wannan matsalar ko ba haka ba? Dukanmu muna samun ɗan shuɗi a wasu lokuta. Ina samun shuɗi sosai koyaushe. Ina da shuɗi sosai ina launin shuɗi. Kada ku gaya min kun fahimta… ba ku fahimta ba! Shin kun san yadda wannan yake ji? Shin da gaske kun san yadda wannan yake kama ni a ciki kuma yana barazanar tsage ni? Shin kun san nauyin da ke rage ni, nauyi mai ƙarfi da ƙyar nake iya motsawa. Ee, ina amfani da wannan don azabtar da ku. Ina fushi da ku don haka ina yin wannan hanyar don cutar da ku… Ina buƙatar daina jin tausayin kaina… Ni, ni, ni… eh, komai game da ni ne… Yi hakuri har na fito daga dakina. Ee ...… Ina fata zan iya fitar da ita… kamar dai wani irin sihiri ne da aka jefa min. Ina jiran wani ɗan sarki ya zo tare da sumbantar da hawayena. Kada ku damu. Ba zan sake cewa komai ba. Ba na so in kawo shi. Ba na son yin magana game da hakan ko ta yaya ... Yaya nake yi ko yaya? Ina ciwo sosai. Ina fata akwai wani abu da zai kawar da ciwon. Ba zan iya ɗaukar wannan tsawon lokaci ba. Duk abin da nake so in sani shi ne ba ni kaɗai ba… cewa ina da mahimmanci ga wani. Wataƙila ina son runguma wani lokacin. Wataƙila ina son wani ya gaya mani cewa ba zan yi hauka ba, wannan ba ainihin laifina ba ne. Ina bukatar sanin cewa ban yi wa kaina haka ba kuma ba ni ne sanadin wannan mummunan abin da ke faruwa da ni ba. Ina son wani ya kasance a gare ni kuma ya taimake ni ta wannan. Ina bukatan wanda ya fi ni karfi ... Ina da rauni sosai. Ina bukatan wanda ya fi karfin mu duka. Ina buƙatar sanin cewa zaku kasance a gare ni… Ina buƙatar sanin cewa ba za ku taɓa yin kasa a gwiwa ba. Cewa ba za ku taɓa barin ni ba. Cewa ba za ku taɓa zuwa ba. Kuma ina bukatan wanda zai taimake ni kada na fid da rai. Ina so in san cewa ina da mahimmanci. Cewa ina da mahimmanci. Cewa ina ƙaunata. Faɗa min cewa abubuwa za su yi kyau. Yana taimakawa samun wanda zai yi magana… yana taimakawa faɗi wani abu… na gode don sauraro… na gode don ba ku bar ni ni kadai ba. ƙarin monologues game da baƙin ciki

Ba daidai ba

A cikin wasan kwaikwayo na wasan kwaikwayo na mata, MISPLACED, M yayi bayanin tasirin abin da ta fuskanta lokacin da ta ji an yanke ta daga rayuwa da kanta.

M : Ina saurara cikin raina ... Hankalina yana ƙaruwa kuma humming ya yi muni; mafi muni a cikin ma'anar cewa, akwai haɗarin da ke fara farawa a cikin ramin ciki na sannan girgizawa ta sake ratsa ni, ta cikin sauran jikina… damuwa, damuwa; ramin da na makale a ciki ko wani irin nutsuwa na nutsewa amma kamar nutsewar motsin rai, ba jiki sosai ba…

Zai iya ɗaukar tsawon awanni da sa'o'i… lokaci ɗaya har ma ya daɗe na kwanaki har ma lokacin da na dawo da hankalina, ya ɗauke ni lokaci don sake jin ni. Ban san abin da kuke kiran wannan ba…

Duhu

Da ma na tsorata da duhu. Ina nufin yawancin mutane suna, amma koyaushe ina samun ta'aziyya zaune a ciki. Samun gida, shawa, kwanta a kan gado. Kar a kunna fitilun. Ayyukan yau da kullun na. Zauna cikin duhu ku saurari kiɗa. A vampire. Abinda mahaifiyata ke kirana dashi kenan. Ba wai ina son haske ba, kawai kuna tunani daban a cikin duhu. Kuna samun ta'aziyya a cikinta kamar babban bargon baki da aka nannade da ku.

Ka kyaleni kawai ba tare da sanin me zai iya faruwa ba. Hankalinku yana tafiya zuwa wurare da yawa kuma komai yayi kyau. Har sai kun gane ke kadai ce. Jin kadaici ya same ku. Ba ku da wanda za ku yi magana da shi. Kowa yana barci. Kun yi tunani sosai cewa babban bargon baƙar fata yanzu yana shaƙe ku. Don haka, gaya mani duhu yana da lafiya ko haɗari ?.

monologues bakin ciki game da bacin rai

Inuwar Tsoho

da DM Larson (Janey tana cikin lambu tana kallon taurarin sama. Takan damu lokacin da wani ya matso) JANEY Ina fatan zan iya zama ni kaɗai a nan cikin lambun. Ba wanda ya taɓa zuwa nan da yamma. Ina so in kasance a nan don taurari.
(Cikin fushi)

Ba na son komai - kuma bana son magana kuma - zan iya zama da kaina? Wannan shine duk abin da kuka yi anan - poke, prop, da pry - ban taɓa jin an keta irin wannan ba kafin - Ina so a bar ni ni kaɗai.
(Dakata)
Ba na son zama kusa da kowa. Ina jin haushi lokacin da nake cikin daki cike da mutane.

(Dakata. Tsoro)

Ina matukar jin tsoro - Kusan ina jin kamar ba zan iya numfashi ba - Ina buƙatar zama ni kaɗai, Likita - Na san ba ku damu da gaske ba - kuna yin aikin ku kawai - da zarar na fi kyau za ku kasance ko da yake tare da ni - to yana kan wani mai haƙuri - kai kamar kowa ne -
(Kusan ihu)
Wataƙila ba ku kula da kowane mai haƙuri a cikin shekaru ba - wannan zai zama rashin ƙwarewa - nauyi mara nauyi akan lamirin ku - Don Allah, kawai ku tafi - Na san abin da nake buƙata fiye da ku -
Ba ku ne Allah ba, kun sani -ba ku da ikon warkar da komai -Na san abin da za ku iya kuma ba za ku iya yi ba -Ci gaba -fita daga nan!
(Dakata - tana samun murmushin mugunta)
Huta?
(Dariya)

Ta yaya zan huta tare da ku kuna damuna koyaushe? Idan akwai wata hanya, Ina so in san yadda -

(Dakata. Ya juya baya)

Shin akwai wani abu da kuke so ku ɓace min? A'a? Da kyau - sannan goodnight -
(JANEY ya fara weeds gadon fure) Na yi tunanin za ku tafi - Yi haƙuri amma ina aiki - Ina kashe ciyawa - Noma kyakkyawa ta hanyar kashe mummuna - al'ada ce mara kyau - a zahiri ciyayin sa wanda ƙasa ke ciyarwa -
(Tsaya)

Amma mutane kalilan ne ke ganin gaskiya tana cikawa - Da a ce kun shuka wani abu mafi amfani - wake, ko tumatir, to sadaukarwar na iya zama mai fa'ida - amma furanni, sun fi wahalar ba da hujja - Kyakkyawa mai rauni - wannan shine kawai abin da suke don rauni - kuma yana da ƙima mai ƙima mai gina jiki - a ƙarshe ba za su taɓa iya gamsar da su ba - koyaushe abin takaici ne yayin da suke bushewa da mutuwa - Mai rauni da rauni - sanyi mai sanyi zai ƙwace wuyansa -

(JANEY ya fasa kai daga fure)
Don haka cikin sauƙi ɗan ƙaramin kwari ya buge shi -
(JANEY yana riƙe da ɓoyayyen toho ga sako)

Zaɓin yana da sauƙi ga yawancin - Duk da haka ba haka bane - Ina tsammanin yawancin mutane ba sa yin tunani sosai -

(Dubi sama)

Na san labarin wani mutum wanda yake da shuka wanda aka fi kira da ciyawa mara amfani - ya juya cewa ciyawar tana maganin cutar kansa - amma ciyawar ta kusan ƙarewa don haka babu wanda ya sami maganin - shin kun yi imani da irin wannan? Kuna gaskanta da wani abu?

(Dakata)

Oh, kada ku damu - Ina tsammanin a gare ku mafi yawan imani tatsuniya ce kawai -

(Jefa tsire -tsire duka biyu - damuwa)
Ba wanda ya damu da gaske, ko? Suna biyan ku don kulawa - ko'ina ko'ina hanya ɗaya ce - Yakamata mutane su gyara abin da ya karye - Me yasa ba za ku iya barin ni kawai ba? Babu abin da ke damuna kafin ku same ni - Na yi farin ciki a gida - ni kaɗai - rufewa daga lokacin duniya - kariya - (Dakata. Yana kwantar da hankali. Yana ƙara baƙin ciki)
Dole ne in kasance ni kaɗai - Ni - Ina buƙatar ɓoyewa - Ba ni da wani zaɓi - Dole ne in tsere - Ba zan iya rayuwa kamar sauran ba -
(Fushi)
Me yasa kuke son sanin duk wannan?
(Mai fushi)
Na ce bana son magana kuma! Ku bar ni! Ba sai na gaya muku komai ba! Ni ba karamin yaro bane

(Ya sunkuya ya binne fuskarta a hannunta)
Akwai abubuwa da yawa da baku sani ba - Ina buƙatar zama ni kaɗai - Me yasa ba za su iya barin ni ni kaɗai ba?
(Tana ganin wani abu)

Amma ban taɓa kasancewa ni kaɗai ba - Koyaushe akwai wani - Ko wani abu - A kusa da ni - Bin ni - Kullum suna kusa - Ruhohi - fatalwowi - Inuwa na baya - fatalwowi koyaushe suna tare da ni. Ba ta zabi ba. Akalla ba a bangare na ba. Yana faruwa kawai. Ba na son yin imani… amma sun tilasta wa kaina.

(Mai tunani)

Wataƙila tsohuwar Ba’indiya ce ta yi mini haka. Na zauna a gidan ta tun ina yaro.
(Dubi kan rufi) Da daddare, takun sawun ta kan rufi. Sau da yawa, tafiya mara haƙuri, har abada cikin mataki zuwa ganga shiru. Da a ce wannan ne kawai haduwata, da zan iya watsar da ita. Gidan yana daidaitawa, mahaifiyata ta ce… amma wannan ba duk gidan bane yayi. Haskoki sun dushe kuma sun haskaka. Haihuwar ta za ta fi ƙarfin sabuwar sihirin da GE ta haɗa. Na kwanta a dakina. To, ba da gaske bacci yake ba. Barci bai taɓa zama abin da na yi da yawa ba, musamman da wuri. Damuwa na a bakwai sun fi na bukatar barci. Tashi. Har abada farka. Mahaifina ya bar ni. Mahaifiyata… A koyaushe ina cikin damuwa mahaifiya za ta bar ni ma. Ina fatan fatalwa za su tafi. Amma suna jira. Koyaushe mai ɗorewa. Bai taba tafi ba. Tsohuwar matar Indiya ce ta farko. Ta girgiza kusa da ni, duk cikin fararen kaya. Idona ya hadu da nata. Idanunta suna min wani irin kallo cike da damuwa kamar ni ce na mutu. Tsoron sanya kaina ya nutse cikin murfin. Idona ya lullube da murfi na. Tsawon lokacin da ta jira, ba zan taɓa sani ba. Da gari ya waye sai na shiga duba. Ta tafi… ko wataƙila ba ta nan. Ina tunanin bayyanar mafarki, na gaya wa iyalina idanunsu sun ci amanar su. Wasu kuma sun san ta. Uwa tana da hangen nesa. Ba ta je nemansa ba ko. Tsohuwar Indiya, ƙarami ga mafi yawan waɗanda suka gan ta, ta taɓa rayuwa a wannan ƙasar. Bawa. Wata yarinya ta mutu anan, ita a gefenta… a gefenta tana girgiza… kuma yarinyar ta mutu. Ina fata da na kasance a wurin ita ma… ruhohi suna kare ni. Kawai lokacin da na daina yin imani, suna bayyana. Hasken farin fitilu. Shafar sanyi. Suna dawowa. Ko yanzu. Amma wannan karon yayi yawa. Wani wuri. Wani ruhu. Wannan karon wani ne na sani. (Sannu a hankali ya juya zuwa firgici yayin bin) An fara da kira. Labarin cewa ta tafi. Samun kaina cikin hawaye. Hawaye na sa ni bushewa. Shin hawaye za su daina? Pain kamar kaurin ƙarfe mai kauri ya ja jakin ku. (Tana ƙoƙarin kwantar da kanta amma ta sake firgita) Na rasa komai. Wani fanko ya maye gurbin soyayya, yana ɗokin samun abin, babu wani abu… babu jiki ko ta yaya, amma wani abu. Wani abu yana buɗe ƙofofi, wani abu yana barin nama kusa da gado. Kare ba ya yin wani abu ... amma wani abu. Nemo abubuwa a sabbin wurare, abubuwan da suka ɓace. Ƙofar da aka kulle… a buɗe. (Tana kokarin kwantar da kanta) Bayanin tashi. Ilimi kare mu. (Yana tunanin ɗan lokaci. Frowns da rawar jiki) Ya fara da sanyi. Wuraren sanyi. Momentan lokaci na al'ada sai sanyi, kamar an tsotse zafin cikin wani yanayi. Waɗannan ba sa dame ni kamar taɓawa. Taba hannu babu komai. Wani abu ya kama hannunsa amma babu kowa a wurin. (Ya ja da baya cikin tsoro da gudu. Ta fadi kasa) Na yi gudu don kwanciya, na binne kaina cikin mayafi ina jiran wayewar gari. (Ta lanƙwasa cikin ƙwallo. Dakata) Ba ku taɓa tsufa don ɓoye ƙarƙashin murfin ba. Kunsa kanku cikin kwandon shara. Fatan cewa lokacin da kuka fito rayuwa zata sake zama malam buɗe ido. (Ta numfasa ta zauna) Amma yara ne kawai suka yi imani da malam buɗe ido. (Ta sake tashi) Manya sun sani… ko koya… cewa rayuwa cike take da asu, tsutsa, da tsutsotsi. (Dakata) Amma lokacin da ni kaɗai… tsoro ya shigo. Ina mamaki… shin da gaske ina son zama ni kaɗai? Wataƙila ziyarar su ta ƙarfafa ni.
(Da alama ta ga wani)
Ko kai ne ka taba ni a ranar? (Abin baƙin ciki) Kuma idan har yanzu kuna nan, me yasa nake jin haka ni kaɗai? (Ya sake ganin Likita kuma ya fusata, kusan cikin firgici) Don Allah, yi nesa. Ba za ta ziyarce ni ba idan kuna nan. Don Allah. Tafi! (Ya koma ga sabon mutumin da ta gani)
Uwa? Mahaifiya kece haka?
(Yana zaune da sauri - ya firgita) Uwa! (Numfashi da ƙarfi - kuka - mutumin ya tafi - ta huce) Yi haƙuri - Na yi nadama - Yawanci babu wanda zai saurara - aƙalla babu wanda ke son lanƙwasa - Me yasa har yanzu kuna nan? Menene amfanin magana idan ba ta yi wa kowa alheri ba?
(huci - likita ba zai bar ba)
Shin kun yi imani da lahira? Kamar sama da mala'iku da ƙofofin lu'u -lu'u - ba tare da duk fitinar ƙasa ba - Ina tsammanin ba a fayyace ta fiye da haka ba - Ina tsammanin wataƙila duk mun ƙare wani ɓangare na mafi girma - ƙaramin ƙwayar cuta a cikin mafi girma ko ɗan tauraro a cikin sararin sararin samaniya - za mu koma inda muka fito - ko Allah ne, Babban Ruhu, ko wani abu dabam - amma na san a nan ne za mu kasance - Duk abin da ke kusa da ni yana nuni zuwa ga ƙarshe ɗaya - toka zuwa toka - ƙura zuwa ƙura - inda muka fara shine inda muka ƙare - Duniya tana ba mu rai ta abin da muke ci kuma muna ba ta rai idan muka mutu - tushen shine gama - ruwan sama wanda ke ciyar da kogi yana fitowa daga teku - ga kowane farkon akwai ƙarshen ƙarshe -
(ta kalli sararin sama tana murmushi)

Na san ya yi duhu amma ba na son komawa ciki kuma - Ba na son ɗakina - wannan shine inda nake son zama -

(Kalli likita)

Ba za ku iya ci gaba da tsare ni ba - Kofofin da aka kulle ba za su sake rike ni ba - Shin kun san zan iya tashi?

(Ta kalli sama na dare)
Zan bar muku duk al'amuran Duniya - Ina kusa da wata rana dabam -
(Abubuwan zuwa tauraro)

Da ma na kasance taurarin nan a can - Ƙaramin kusa da Orion - ta wannan hanyar ba zan taɓa zama kadaici ba - Yana da 'yanci a can - babu wanda zai taɓa ku ko ya cutar da ku - kuna iya yin haske kawai - Mutane ba sa so shi lokacin da kuke haskakawa - wannan shine dalilin da yasa taurari suke can kuma ba ƙasa ba - mutane suna tunanin cewa hasken yana da muni -

(Dakata - dubi da murmushi akan taurari)

Mahaifiyata tauraruwa ce a yanzu - A koyaushe tana kama da ni ɗaya - amma taurari ba sa son shi sosai inda ba za su iya zama taurari ba kuma -

(Dakata - girma baƙin ciki)
Ina so in zama tauraro - taurari masu ma'ana - taurari na fahimta - Yanzu waɗancan taurarin a sama suna da ikon kasancewa. A koyaushe zan iya dogaro da su. Zan iya dubawa koyaushe kuma na san za su kasance a gare ni. Taurari a Duniya suna ƙonewa da sauri. Suna da ɗan lokaci inda suke haskakawa sosai amma sai suma. Sun tafi. Ƙwaƙwalwa. Wani lokacin ma ba haka ba ne. Amma tare da taurarin sama, na san za su kasance a can dare da dare, koyaushe suna can don in yi buri. Ina yin buri koyaushe. Ina kallon tauraron farko kowane dare kuma ina cewa… Tauraron tauraro mai haske, tauraro na farko da nake gani yau da dare… Sannan bazai yiwu ya zama gaskiya ba. Ina son shi ma. Zai canza rayuwata. Kullum zan je in yi fatan rijiya da ribar kuɗi… Waɗannan kuɗin da kuka ga mutane sun yi asara… Ba sa'a gare su… Sa'a gare ni ... Sannan na jefa su cikin fatan alheri a gaban tsohon gidan kayan gargajiya. Kuma ina jefa su a cikin marmaro a wurin shakatawa ... Kowane lokaci ina yin buri na. Shin kun taɓa son wani abu mara kyau a rayuwar ku? Don haka mugun cewa ba za ku iya tunanin makomar ku ba tare da shi ba? Zan yi baƙin ciki idan rayuwata ba ta bambanta ba… Idan abubuwa ba su canza ba… Idan har yanzu ina nan makale a nan… A cikin wannan rayuwar. Amma ba zan daina fata ba… Ba zan iya ba… Ba na son a bar ni da komai ... Ina son wata ma'ana ... Dalilin da yasa rayuwata ta zama haka. Ina son wannan wahalar ta kasance mai daraja yayin. KARSHE

KARYA

da DM Larson

Kun same ni, an jefar da ni, na ɓace, na karye. Kun bincika cikin buraguzan don nemo rabe -raben rayuwata, kuma sannu a hankali ku sake haɗa su tare.

Kafin ku, na ji kamar na mutu. Firgita ya cinye ni ya matse rayuwa daga zuciyata. Amma ban damu ba. Lokacin da azabar ƙiyayya ta yi mana nauyi, ba ma tsoron mutuwa. Babu abin da za ku rayu da shi ... har sai na sadu da ku.

Ka sake gina ni ka gyara abin da ya karye. Ka kyautata ni kuma ka dawo da ni tare a sabbin hanyoyin da suka inganta ni. Tare da sassan da suka dace, an sake haifar da ni… kuma rayuwa ta zama ainihin… KARSHEN HANKALI

WASTELAND

da DM Larson

Muna zaune a cikin duniyar da ƙarya ke hana mu yin shiru. Ƙarya suna ta'azantar da mu kuma suna ba mu damar yin rayuwar mu ba tare da damuwa ba. Me yasa muke damuwa yayin da bamu san komai na gaskiya ba? An ba kowane buri kuma wannan gaskiyar da aka ƙera tana kare mu daga wanda ba a sani ba.

Kada ku shiga cikin abubuwan da ba ku fahimta ba. Yi godiya ga abin da kuke da shi. Kada ku bari waswasi na duniyar waje ta girgiza hukuncin ku. Ƙasa ce a waje da waɗannan bango. Wadannan ganuwar suna kare mu kuma suna kiyaye mu. Shugabannin mu suna lura da mu. Koyaushe kallo.

Sun san komai game da mu: duk buƙatun mu, kowane sha'awar mu, tsoron mu, tunanin mu. Sun fi mu sanin kanmu. Kada ku damu da tunanin abin da ya kasance da abin da zai iya zama. Wannan ba mahimmanci bane kuma. Abu mafi mahimmanci shine cewa muna da juna kuma muna da duk abin da muke buƙata don rayuwa. Ba ma bukatar wani abu.

KARSHEN HANKALI

***

Abubuwan da ke ciki