Alamar Mafarkin Kirista na Sparrow

Sparrow Christian Dream Symbol







Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli

Kirista Sparrow. Ƙaramin ƙarami amma mai girman kai yana ɗaya daga cikin tsuntsayen da aka fi sani . Duk da haka, sau da yawa ba a kula da shi, ana ɗaukar ikonsa da wasa. Kodayake karami ne, jimlar dabbar dabba duka biyun ce mai karfi da albarka. Dorewarsa da amincinsa suna nuna mana cewa ba lallai ne mu zama babba don yin canji ba. Hakanan bamu buƙatar samun manyan abubuwa mafi kyau don a ji muryoyin mu.

Alamar alamar gwara ta nuna girman kai cewa kowannenmu dole ne ya ji kansa ba tare da la’akari da abubuwan waje ba. Wannan kuzari da sha’awar kanmu yana cikin kowannen zukatanmu a wani wuri, yana jiran a farka. Waɗannan littlean gban gban gban sonan raɗaɗi suna son mu rera waƙar kanmu, kamar yadda suke yi.

Baya ga zaburar da mu don son kanmu, jagorar ruhaniya na alamta wasu halaye na farin ciki da kirki, kamar kerawa, al'umma, alheri da mahimmancin sauki.

Sparrows shine jimlar tsuntsaye waɗanda ke da ƙimar alama ta dindindin a baya. A tsohuwar Biritaniya, alal misali, sparrows alama ce ta sada zumunci na gidan. Da shigewar lokaci, duk da haka, gwara ta zama alamar manoma da ƙananan azuzuwan. Wannan abin mamaki ne lokacin da kuke tunanin yadda Helenawa suka yi imani cewa wannan ƙaramin tsuntsu shine dabbar Aphrodite, allahiyar ƙauna.

Siffofin da ke haɗe da kuturu

Ƙarfi, Mai Haɓaka, Abokin Hulɗa, Mai Naci, Mutunci, Mai Sauƙi, Mai Ƙarfi, Ƙirƙiri, Mai Hankali, Al'umma, Ingantacce

Sparrows a cikin Littafi Mai -Tsarki

Kalmar Helenanci strou · thí · on rago ne wanda ke nufin kowane tsuntsu, kuma ana amfani da shi musamman ga gwara. Dabbobi iri -iri na kowa (Passer domesticus biblicus) sun yawaita a Isra'ila. Kyankyasai yawanci launin ruwan kasa ne da launin toka, mai ƙarfi da zamantakewa. An san su da waƙar su ko kwazazzabo kuma suna son yin birgima daga gida, bishiya ko reshe inda suke ƙasa kuma su sake dawowa. Abincin su ya ƙunshi yawancin tsaba, kwari da tsutsotsi. Harma Moorish (Passer hispaniolensis) ya yawaita a arewa da tsakiyar Isra'ila.

Nassoshi kai tsaye kawai a cikin Littafi Mai -Tsarki ana samun su a cikin kalmomin da Yesu ya faɗi yayin balaguron sa na uku na Galili kuma ya sake maimaita kusan shekara ɗaya bayan hidimarsa ta gaba a Yahudiya. Da zarar ya ambaci cewa ana siyar da gwara guda biyu akan tsabar kuɗi kaɗan [a zahiri, asarion, wanda bai kai ko sisin kwabo ɗaya ba), ko kuma ana iya siyan guda biyar da tsabar kuɗi biyu, Yesu ya ce kodayake waɗannan ƙananan tsuntsaye an ba su ƙima kaɗan, duk da haka, babu ɗayansu da ya faɗi ƙasa ba tare da sanin Ubansa ba, ba a manta da ɗayansu a gaban Allah. Sannan ya ƙarfafa almajiransa kada su ji tsoro, domin ya tabbatar musu: Kun fi gwarare da yawa ƙima. (Mt 10: 29-31; Lu 12: 6, 7.)

A da, ana sayar da gwaraza a kasuwannin Gabas ta Tsakiya, kuma har yanzu ana sayar da su. Don cin su sai suka tsinke, suka ƙetare da skewers na katako da gasashe (kamar skewers na nama). A cikin wani tsohon rubutu akan dokar harajin sarki Diocletian (301 AZ), an nuna cewa sparrows sune mafi arha akan dukkan tsuntsayen da suke amfani da su azaman abinci. (Haske Daga Tsohon Gabas, na A. Deissmann, 1965, shafi na 273, 274.)

Duk da cewa akwai sigogin da ke amfani da kalmar sparrow a cikin Nassosin Ibrananci (Zab 84: 3; 102: 7; Mod [84: 4; 102: 8; DK, MK da sauransu]), da alama kalmar tana fitowa daga ( tsip · poker) yana nufin ƙananan tsuntsaye gaba ɗaya ba musamman ga sparrow ba.

Ma'anar alamar Sparrow

A matsayinta na ma'aikaci, gwara ta koya mana mu kasance a faɗake, aiki tuƙuru da amfani. A mazauninsu na halitta, waɗannan tsuntsayen suna aiki koyaushe don tabbatar da jin daɗin rayuwarsu, tattara abinci da tattarawa. Idan muna son yin rayuwa mai farin ciki da karimci, jagorar dabbar dabbar ta nanata bukatar mu kada mu zama marasa zaman banza. Dole ne muyi aiki don abin da muke so. Ta hanyar cimma abubuwan da za mu yi alfahari da su, za mu kuma ci gaba da haɓaka ƙimar kanmu da jin ƙima.

Alamar sparrows kuma alama ce mai ban mamaki na kariya da sa hannun al'umma, tunda sun isa ikon su ta hanyar ƙarfin lambobi. Sparrows ba tsuntsaye ne masu zaman kansu ba, amma wannan ba yana nufin suna da matsananciyar yunwa ko talauci ba. A akasin wannan, waɗannan tsuntsayen na iya yin zafi a nasu hanyar. Suna kula da al'ummarsu sosai, don haka suna ganin fa'idar yin aiki tare don abubuwan gama gari. Membobin dangin suna koya wa junansu yin aiki tare da raba nauyi ta hanyar da ta dace, abin da dukkanmu za mu iya koya da yawa daga gare shi.

Sau da yawa, muna jin takaici kuma muna tattaunawa tare da abokan zama, tare da wasu muhimman mutane ko abokan aikin da muke jin suna cin moriyar mu. Ma'anar alamar tsummoki tana zaburar da mu don kare kanmu, amma kuma tana nanata mahimmancin tausayi da kuma girmama aikin haɗin gwiwa a cikin tsaronmu. Sparrows suna motsawa, ci, hutawa da shiga cikin duk wasu ayyukan rukuni, wanda zai iya zama abin tsoratarwa ga mai farauta, komai girman sa da zafin sa. Wannan yana nuna mana cewa ba ma buƙatar yin tunanin cewa muna da kanmu kawai a cikin duniya. Zai yi kyau mu yi koyi da wannan rayuwar da ta shafi al'umma.

Lokacin da dabbar dabbar dabbar ta birkice a cikin rayuwar ku, yana roƙon mu da mu gane girman kan mu. Ko da yake ƙarami ne, wannan halittar na iya yin aiki a matsayin babban tushen ƙarfi a gare mu. Kada ku raina kanku da iyawar ku. Maimakon haka, kumbura kirjin ku cike da kuzari da kyawawan fahariya, kuna rera waƙar ku kuma kuna tafiya zuwa sautin ku. Yana tunatar da mu cewa dole ne mu girmama kanmu kuma muyi aiki cikin mutunci, yana nuna mana cewa ko da wani abu mai ƙanƙanta kamar tsummoki zai iya yin nasara a wannan duniyar mai girma.

A matsayin dabbar dabba, gwara ta gaya mana mu zauna da farin ciki, ta rage damuwa da rashin jin daɗi. Lokacin da alamar sparrow ta yawaita mafarkanmu, zamu iya ɗauka a matsayin alama don sanya wasu imani a cikin kanmu. Bugu da kari, tsuntsun mafarkin yana iya nufin cewa muna buƙatar bincika nauyin aikinmu na kanmu.

>
Tambayi kanka idan kun ɗauka da yawa ko kuma idan wani a cikin alummar ku baya yin aikinku na aikin gida. Domin tashi sama da kyauta, jin daɗin iska a ƙarƙashin fikafikanmu, yana da mahimmanci mu kiyaye wa kanmu nauyin nauyi.

Abubuwan da ke ciki