SMOKY QUARTZ, DUWAN BAKIN CIKI

Smoky Quartz Stone Sorrow







Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli

An san ma'adinin gemstone mai hayaki tun zamanin da saboda tasirin kariya da magani. Ma'adini mai hayaki ya bambanta daga launi a cikin launin ruwan kasa hayaki zuwa kusan baki. Ana kiran samfuran duhu masu duhu na ma'adini mai ƙyalli.

Ana amfani da dutsen, a tsakanin sauran abubuwa, don ciwon narkewar abinci, raunin nama mai haɗawa, don hana fargaba da shawo kan baƙin ciki. Romawa sun kira wannan dutse dutsen baƙin ciki saboda dalili. A cikin ƙasashen Alpine, har yanzu ana yanke tsakuwa da tsakuwa. Bayan haka, shi ma sanannen gemstone ne don kayan ado.

Tarihi

Tun zamanin d, a, an san ma'adini mai hayaki a matsayin dutse mai kariya. Sojoji sun yi amfani da ma'adini na hayaƙi yayin yaƙin su. Sun yi hakan ta hanyar kallon ma'adini mai hayaki. Idan dutsen ya yi duhu a launi, yana nufin haɗari ko gargaɗi.

Ga Romawa, launin duhu na ma'adini mai ƙyalli yana nuna baƙin ciki. Lokacin da aka sa ma'adini mai hayaƙi, kuma dutsen ya yi duhu, wannan alama ce cewa dole mai sakawa ya sarrafa ƙarin baƙin ciki. A cikin ƙasashe a cikin yankin Alpine, har yanzu ana yanke tsakuwa da duwatsu daga ma'adini mai hayaki.

Sakamakon magani na ƙura mai ƙura

Ko da an san kaddarorin warkar da duwatsu masu daraja, koyaushe ku nemi taimakon likita idan akwai alamu masu tsanani ko masu rauni. Sakamakon warkarwa na dutsen ma'adini mai hayaki an fi saninsa:

Narkewa

Idan an sanya ma'adini mai hayaki akan ciki ko ciki, zai rage zafin ciwon da ke kewaye da tsarin narkar da abinci. Dole ne a sauke dutsen bayan amfani. A zahiri, narkewa yana nufin narkar da abinci. Labari ne game da tsarin rushe abinci zuwa abubuwan gina jiki waɗanda jiki zai iya sha da amfani da su. Jiki yana canza abubuwan gina jiki zuwa kayan gini.

Raunin nama mai haɗawa

Lokacin da ake sawa dutsen a jiki ko a riƙe da shi a hannu, yana taimakawa hana raunin nama mai haɗawa. Gyaran haɗin gwiwa wani nau'i ne wanda ke cikin dukkan gabobin da ke cikin jikin ɗan adam. Wannan nau'in haɗin gwiwa yana kare gabobin jiki, a tsakanin sauran abubuwa.

Ƙarfafa tsokoki

Ma'adini mai hayaƙi yana ƙarfafa tsokoki kuma yana da tasiri mai ƙarfi akan ƙashi da haɗin gwiwa. Wannan dutse ya dace sosai da cututtukan jijiyoyin jiki, raunin jijiya saboda wasanni da dystrophy na muscular.

Yara da

Lokacin da akwai sha’awar yara, mace za ta iya sanya maƙerin hayaƙi tare da jan jasper, moonstone, jade da quartz fure akan sarkar. Da daddare za a iya sanya abin wuya a cikin gilashin ruwa, kuma duka abokan haɗin gwiwar za su iya shan ruwan a cikin komai a ciki da safe. Yi haka kawai idan babu matsalolin jiki da ke haifar da rashin haihuwa.

Tashin hankali

Smoky quartz yana taimakawa kan fargaba lokacin da aka riƙe dutsen a hannu. Ƙarfin da dutsen ya saki a gefe zai sami sakamako mai kwantar da hankali kuma zai iya rage fargaba.

Yanayin damuwa

Idan kuna jin yanayin damuwa yana zuwa, zaku iya ɗaukar ma'adini hayaki a kowane hannu. Hakanan za'a iya amfani da samfuran da ba a tantance su ba don wannan. Ƙarfin kuzarin zai yi tasiri a jikin ku.

Bakin ciki

Ma'adini mai hayaki yana taimaka muku shawo kan baƙin ciki kuma yana kawo jituwa cikin ranku. Kuna iya sanya dutsen akan fata azaman kayan ado ko riƙe shi a hannunka. Saboda tasirin kwantar da hankali, ma'adini mai hayaƙi yana taimaka muku yin tunani a sarari da kuma ba da baƙin cikin ku wuri.

Launi, siffofin kasuwanci da wurare

Launin ma'adini mai hayaki ya bambanta daga launin ruwan kasa hayaki zuwa kusan baki. Ana kiran samfuran duhu masu duhu. Kashi na fure yana samun launi ta wurin kasancewar aluminium, lithium, da radiyo na rediyo. Ana samun ma'adini mai hayaƙi a cikin geode, yanke da tarwatse.

Lokacin da aka jefar da duwatsun, ana jujjuya duwatsu masu kauri da baya da yashi da ruwa a cikin ganga. Ta wannan hanyar, an datse gefuna da dige, kuma kuna samun shimfida mai santsi. Ana samun ma'adini mai hayaƙi kuma ana sarrafa shi a duk faɗin duniya.

Fitar da cajin ma'adini

Idan kuna sa dutse mai daraja don lafiya, dole ne a tsaftace shi akai -akai. Dutsen yana fitar da kuzari mai kyau ta hanyar yawan girgizawar mai shi. Ƙarfin kuzari daga mutumin da ke sanye da gem ɗin zai sha. Ana iya fitar da ma'adini na hayaƙi ta hanyar riƙe shi ƙarƙashin ruwa mai gudana na 'yan mintoci kaɗan sau ɗaya a wata. Don sake cajin hayaƙin hayaƙi daga baya, zaku iya sanya busasshen dutsen don mafi ƙarancin dare ɗaya akan rukunin lu'ulu'u na dutse.

Abubuwan da ke ciki