Yanar Gizon Na Amsa Baya Aiki. Gyara: Viewport.

My Responsive Website Isn T Working







Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli

abin da kada bears alamar cikin mafarki

Wani abokina ya tuntube ni kwanan nan don neman taimako tare da shafin yanar gizon WordPress wanda ya gina ta amfani da taken X. Abokin hulɗar sa ya kira shi a safiyar yau bayan ya lura cewa shafin yanar gizon sa ba ya nunawa daidai a kan iPhone ɗin sa. Nick ya duba shi da kansa, kuma tabbas ya isa, kyakkyawan tsarin amsawa da ya tsara ba ya aiki kuma.





Ya kara ruɗar da shi da cewa lokacin da ya gyara girman taga taga a shafinsa, shafin ya mai karbawa ne, amma a wayar sa ta iPhone, kawai tsarin kwamfutar ya bayyana. Me yasa shafin zai kasance amsawa akan kwamfutar tebur kuma mara karɓa a kan na'urar hannu?



Me yasa Tsara mai amsawa baya aiki

Zane mai amsawa yana dakatar da aiki lokacin layin layi ɗaya ya ɓace daga taken fayil ɗin HTML. Idan wannan layin lambar guda ɗaya ya ɓace, iPhone ɗinka, Android, da sauran wayoyin hannu zasu ɗauka cewa gidan yanar gizon da kake kallo cikakken shafin yanar gizon tebur ne kuma daidaita girman filin kallo ya kewaye dukkan allo.

Me kuke Nufi Da Matsayin Dubawa da Girman kallo?

A kan dukkan na'urori, girman kallon kallo yana nufin girman yankin shafin yanar gizon da yake bayyane ga mai amfani a halin yanzu. Ka yi tunanin kana riƙe da iPhone 5 mai faɗi na pixels 320. Sai dai idan an faɗi sarai a bayyane, iPhones suna ɗauka cewa kowane gidan yanar gizon da kuka ziyarta shafin yanar gizo ne mai faɗin 980px.

Yanzu, ta amfani da kirkirarren iPhone 5,ka ziyarci gidan yanar gizon da aka tsara don tebur wanda yakai 800px. Ba shi da shimfida mai amsawa, don haka iPhone ɗinku yana nuna sigar tebur mai cikakken faɗi.





wayata na ci gaba da kiran kanta

Amma iPhone 5 faɗi ne pixels 320 kawai. Shin ba koyaushe girman filin kallo bane?

A'a, ba haka bane. Tare da girman gani, Sakawa zai iya shiga . Wayar iPhone dole tayi zuƙowa domin ganin sigar cikakken shafin yanar gizon. Ka tuna cewa filin kallon yana nufin yankin shafi wanda yake bayyane ga mai amfani a yanzu. Shin mai amfani da iPhone a halin yanzu yana ganin pixels 320 na shafin, ko kuwa suna ganin sigar cikakken faɗi?

Wannan daidai ne: Suna ganin shafin yanar gizo mai faɗi a kan nuni saboda iPhone ɗin ya ɗauka halin ɗabi'a ne: An faɗo shi saboda mai amfani zai iya duba shafin yanar gizon har zuwa faɗi na 980 pixels. Sabili da haka, tashar kallon iPhone shine 980px.

Yayin da kake zuƙowa ciki ko waje, girman gani ya canza. Mun fada a baya cewa kirkirarren gidan yanar gizon mu yana da fadin 800px, don haka idan za kuyi zuƙowa a cikin iPhone ɗinku ta yadda gefunan gidan yanar gizon suna taɓa gefunan nuni na iPhone ɗin ku, filin kallon zai zama 800px. IPhone iya sami filin kallo na 320px akan shafin tebur, amma idan ya samu, kawai zaka ga wani yanki kadan daga ciki.

me ya sa ne kyamara blurry a kan iphone 6

Yanar Gizon Da Nake Amsawa Ya Karye. Taya Zan Gyara Shi?

Amsar ita ce layi guda na HTML wanda lokacin da aka saka shi a cikin taken shafin yanar gizon ya gaya wa na'urar ta saita filin kallo zuwa faɗin kansa (320px a cikin yanayin iPhone 5) kuma kada ya hau (ko zuƙowa) shafin.

Don ƙarin tattaunawar fasaha game da duk zaɓuɓɓukan da suka danganci wannan alamar meta, duba wannan labarin akan tutsplus.com .

Yadda Ake Gyara WordPress X Jigogi Idan Bai Amsa ba

Koma zuwa ga abokina daga baya: Wannan layin lambar guda ɗaya ya ɓace lokacin da ya sabunta taken X. Lokacin gyara naka, ka tuna cewa taken X baya amfani da fayil guda kawai - yana amfani da fayilolin kai tsaye daban daban na kowane tari, saboda haka dole ne ka gyara naka.

iphone 6 neman gyara sigina

Tunda Nick yayi amfani da jigon Ethos na X, dole ne ya ƙara layin lambar da na ambata a baya zuwa fayil ɗin kai tsaye wanda yake cikin x /frameworks/views/ethos/wp-header.php . Idan kayi amfani da tari daban, maye gurbin sunan tarinka (Mutunci, Sabunta, da dai sauransu) don 'ɗabi'un' don nemo fayil ɗin taken daidai. Saka waccan layin, da voila! Kuna da kyau ku tafi.

Don haka Wannan Yana Gyara Tambayoyin Media na CSS na, Shin?

Lokacin da kuka saka wannan layin a cikin fayil ɗin HTML ɗinku, tambayoyinku na @media za su fara aiki ba zato ba tsammani kuma sigar wayarku ta gidan yanar gizonku za ta sake rayuwa. Godiya ga karatu kuma ina fatan zai taimaka!

Ka tuna da Payette Forward,
David P.