Kamarar iPhone Na Baƙi ce! Ga Gyara.

My Iphone Camera Is Black







Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli

Kuna ƙoƙarin ɗaukar wannan hoton na almara lokacin, kwatsam, kyamarar tayi duhu. An san iPhones da samun kyamarori masu ban mamaki, amma ba koyaushe suke aiki daidai ba. A cikin wannan labarin, Zan bayyana abin da za ka yi lokacin da kyamararka ta iPhone ta yi baƙar fata don haka za ka iya gyara matsalar kuma ka dawo ɗaukar manyan hotuna !





Me ya faru?

Abu na farko da yakamata muyi shine gano ko matsalar kyamarar iPhone dinka software ne ko kayan aikin ke haifar dashi. Kodayake mutane da yawa sunyi imanin cewa kyamarar su ta iPhone ta lalace, haɗarin software mai sauƙi na iya haifar da matsalar!



Bi matakan gyara matsala da ke ƙasa don tantance asali ko iPhone ɗinku tana da matsala ta software ko kayan aiki kuma gyara matsalar zuwa mai kyau.

Duba Lamarin iPhone

Wannan na iya zama kamar mai sauƙin gyarawa, amma bincika batun iPhone ɗinku. Idan yana juye, yana iya zama dalilin da yasa kyamarar ka ta iPhone tayi baki!

Dauke akwatin iPhone ɗinku kuma buɗe aikace-aikacen Kamara. Shin kyamarar har yanzu baƙi ce? Idan haka ne, shari'arka ba ta haifar da matsala ba.





Tsabtace Katin Layin Kamara

Datti ko tarkace na iya toshe ruwan tabarau kuma yasa kyamarar iPhone ta zama baƙar fata. Ba abu mai wahala gunk ya tara akan ruwan tabarau na kamara ba, musamman idan ka ajiye iPhone naka a aljihunka.

me yasa iphone touch touch baya aiki

A hankali goge ruwan tabarau tare da kyallen microfiber don tabbatar babu wani tarkace akan ruwan tabarau na kyamara.

Shin Kuna Amfani da Kayan Kyamarar Na Uku?

An san Apple saboda samun wasu ingantattun aikace-aikace na ciki. Idan kun lura cewa kyamarar iPhone ba ta aiki lokacin da kuke amfani da aikace-aikacen kyamarar ɓangare na uku, mai yiwuwa matsalar ta haifar da wannan aikin. Manhajojin kamara na ɓangare na uku sun fi saurin haɗuwa fiye da asalin Kayan kamara.

Lokacin ɗaukar hoto ko bidiyo, aikace-aikacen kyamara ta iPhone shine zaɓi mafi amintacce. Koyaya, idan kuna son ci gaba da amfani da aikace-aikacen ɓangare na uku, akwai abubuwa biyu da zaku iya gwadawa.

Da farko, rufe kuma sake buɗe aikace-aikacen kyamarar ɓangare na uku. Don yin wannan, buɗe maɓallin sauyawa ta danna maɓallin Home (iPhone 8 da farko) danna sau biyu ko sharewa daga ƙasa zuwa tsakiyar allon (iPhone X da sabo).

Idan hakan bai yi aiki ba, gwada sharewa da sake sanya app din. Don cire manhajar iPhone, a hankali danna ka riƙe tambarinsa a Fuskar allo har sai ayyukanka sun fara jujjuyawa. Matsa X a kan aikin da kake son cirewa, sannan ka matsa Share .

Bude App Store ka nemo manhajar ka sake shigar da ita. Idan matsalar kyamarar baƙar fata ta ci gaba, wataƙila kuna so ku sami madadin, ko kawai amfani da asalin kyamarar ƙaura.

Sake kunna iPhone

Sake kunna iPhone ɗinku zai ba duk shirye-shiryen da ke gudana damar rufewa kuma sake farawa. Wani lokaci, wannan na iya gyara wannan ƙaramar matsalar glitch ɗin sa kyamarar iPhone ta baƙi.

Don sake kunna iPhone 8 ko mazan, danna ka riƙe maɓallin wuta har sai kalmomin zamewa zuwa kashe wuta bayyana.

Idan kana da iPhone X ko sabo-sabo, latsa ka riƙe maɓallin gefe da maɓallin ƙara ƙasa lokaci guda har zamewa zuwa kashe wuta ya bayyana.

Ko da wane iPhone kake da shi, swipe jan ikon gira daga hagu zuwa dama don rufe iPhone ɗinku. Jira momentsan lokacin, sannan danna maɓallin wuta (iPhone 8 da mazan) ko maɓallin gefen (iPhone X da sabo) don kunna iPhone ɗinku baya.

Sake saita Duk Saituna

Idan kyamara a kan iPhone ɗinku har yanzu ba ta aiki, ƙila za a sami batun software mai zurfi da ke haifar da matsalar.

Lokacin da ka Sake saita Duk Saituna, duk saitunanka na iPhone suna gogewa kuma sun koma kan lamuran ma'aikata. Wannan ya hada da abubuwa kamar kalmomin shiga na Wi-Fi, na'urorin Bluetooth, da fuskar fuskar bangon waya.

Bude saitunan app ka matsa Gaba ɗaya -> Sake saita -> Sake saita Duk Saituna . Dole ne ku shigar da lambar lambar ku idan kuna da ɗaya kuma ku tabbatar da shawararku ta taɓawa Sake saita Duk Saituna . IPhone dinku zai sake farawa kuma duk saitunan za'a mayar dasu zuwa na ma'aikata.

Sanya iPhone naka Cikin Yanayin DFU

A DFU (Na'ura Firmware Sabunta) mayar shine mafi zurfin dawo da zaka iya yi akan iPhone dinka. Kafin saka iPhone ɗinka a cikin yanayin DFU, zaka so adana shi don kauce wa rasa duk bayananka, kamar lambobinka da hotunanka. Lokacin da kuka shirya, bincika labarinmu don koya yadda zaka DFU dawo da iPhone dinka .

Zaɓuɓɓukan Gyara iPhone

Idan babu ɗayan matakan magance matsalolin software da ke gyara kyamarar iPhone ta baƙar fata, maiyuwa a gyara shi.

Idan ka iPhone ne har yanzu rufe karkashin garanti, kai shi zuwa kamfanin Apple na gida don ganin ko zasu iya gyara maka matsalar. Muna ba da shawarar kafa alƙawari da farko don tabbatar akwai wani lokacin da kuka isa.

me yasa iphone na ke cewa ba za a iya tallafawa wannan kayan haɗi ba

Idan iPhone ɗinka baya ƙarƙashin garanti, muna bada shawara ƙwarai Bugun jini . Wannan sabis ɗin gyaran zai aika da ƙwararren ma'aikaci zuwa duk inda kuke cikin ƙasa da sa'a ɗaya.

Siyan sabuwar waya na iya zama zaɓi mai rahusa a gare ku fiye da biyan kuɗin gyara mai tsada. Duba Kayan kwatancen waya na UpPhone don nemo mafi kyawun farashi akan wayoyi daga Apple, Samsung, Google, da ƙari. Mun kasance a nan don taimaka muku samo mafi kyawun yarjejeniyar wayar daga kowane mai jigilar kaya, duk a wuri ɗaya.

Kuna Shirye Don Matsayi!

Tare da kyamara akan aikinka na iPhone, zaka iya dawowa ɗaukar hotunan kai tsaye. Nan gaba kyamarar ka ta iPhone tayi baki, zaka san hakikanin yadda zaka gyara matsalar! Tabbatar raba wannan labarin akan kafofin watsa labarun, ko bar mana sharhi a ƙasa idan kuna da wasu tambayoyi game da iPhone ɗinku.