iPhone Keyboard Ba Aiki? Anan ne Dalilin & Gyara Gaskiya!

Iphone Keyboard Not Working







Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli

Kullin a kan iPhone ɗinku baya aiki yadda yakamata kuma baku san dalilin ba. Kuna ƙoƙari ku buga saƙo ko rubutu, amma faifan maɓalli ba ya aiki. A cikin wannan labarin, Zan bayyana dalilin da yasa keyboard din ka na iPhone baya aiki sannan ya nuna maka yadda zaka gyara matsalar zuwa mai kyau !





Me yasa Bakandamina na iPhone ba ya aiki?

Makullin iPhone yawanci suna dakatar da aiki saboda ɗayan dalilai uku:



  1. Manhajar da kuke ƙoƙarin amfani da madannin iPhone ɗin ta lalace.
  2. Wayarka ta iPhone tana fuskantar matsalar software mafi inganci.
  3. Nunin iPhone ɗinku baya aiki yadda yakamata ko ya zama ba mai amsawa.

Matakan da ke ƙasa zasu taimaka muku gano ainihin abin da ya haifar da maballin iPhone ɗinku ya daina aiki kuma ya nuna muku yadda za ku gyara matsalar!

Shafe Kashe Allon iPhone naka

Kibbod ɗinka na iya samun matsala idan wani abu ya makale akan allo. Sau da yawa lokuta, wannan zai zama ragowar abinci - kuna cin wani abu da hannuwanku, sa'annan ku ɗauki iPhone ɗinku. Lokacin da ka fara amfani da iPhone dinka, wasu daga abincin da kake ci kawai suke makalewa a wajan, suna yaudarar iPhone dinka cikin tunanin cewa ka taba allo.

Wasu lokuta, wannan na iya haifar da maballin ku zuwa mahaukaci har ma da “buga haruffa da kansa.” Ansu rubuce-rubucen microfiber zane kuma goge ƙasan abin da aka nuna na iPhone ɗin inda maballin ya bayyana. Idan ba ku da rigar microfiber, muna ba da shawarar Progo 6-fakitin kan Amazon .





yadda ake gyara magana akan iphone

Idan bindiga a allon ka na da taurin kai, zaka iya amfani da ruwan tsabtace allo. Koyaya, dole ne ku yi hankali a nan - shahararrun abubuwan fesa allo masu tsafta suna ɗauke da sinadaran da za su iya cutar da nuni na iPhone ɗin ku.

Apple yana ba da shawara cewa ba za ku yi amfani da ruwa mai tsafta kamar masu tsabtace taga, feshin aerosol, masu tsabtace gida, abrasives, ammonia, solvents, ko wani abu da ke ƙunshe da hydrogen peroxide ko acetone.

Kamar yadda zaku iya tunanin, yana da wahala a bi diddigin samfurin tsabtace ruwa wanda ba ya ƙunsar ɗayan waɗannan abubuwan. Abin farin ciki, mun biɗa ɗayan don ku - the Babban Kayan Gyara Kayan Gyara Aljihu . Wannan kayan aikin ya kuma zo da microfiber zane da kayan gogewa mai gefe biyu, don haka zaka iya ketare abubuwa uku daga jerin cinikin ka!

Rufe Duk Ayyukanku

Ga wata muhimmiyar tambaya da ya kamata ku yi wa kanku - shin madannin iPhone ba ya aiki a cikin ɗayan aikace-aikacenku, ko kuma matsalar tana faruwa ne kawai a ɗayan aikace-aikacenku?

Idan maballin ba ya aiki a cikin ɗayan aikace-aikacenku, da alama ƙila takamaiman takamaiman aikace-aikacen ne ke haifar da matsalar. Idan maballin ba zai yi aiki a cikin aikace-aikace ɗaya kawai ba, akwai damar da ta dace cewa app ɗin ya rushe, wanda ke haifar da matsala.

Ba tare da la’akari da halin da kake ciki ba, bari rufe dukkan aikace-aikacen akan iPhone . Wannan hanyar, zamu iya tabbata cewa faɗuwar aikace-aikacen ba shine abin da ya sa madannin iPhone ɗinku ya daina aiki ba.

Don rufe aikace-aikacenku, buɗe maɓallin sauyawa ta danna maɓallin Home (iPhone 8 da farko) ko dannawa sama daga ƙasan allo zuwa tsakiyar allon (iPhone X). Bayan haka, share aikace-aikacenku sama da daga saman nuni. Za ku san cewa duk ƙa'idodinku suna rufe lokacin da babu abin da ya bayyana a cikin mai sauya app.

Sake kunna iPhone

Kodayake kun rufe dukkan aikace-aikacen akan iPhone ɗinku, yana yiwuwa har yanzu maɓallanku na iPhone basa aiki saboda ƙananan matsalar software. Sake kunna iPhone dinka zai iya gyara kananan mas'alolin software, saboda yana bawa dukkan shirye-shiryen da ke gudana akan iPhone damar rufewa ta hanyar halitta.

yadda za a raba WiFi kalmar sirri daga iphone to iphone

Don kashe iPhone dinka, latsa ka riƙe maɓallin wuta, sa'annan ka goge jan wutar wuta a ƙetaren kalmomin zamewa zuwa kashe wuta . Idan kana da iPhone X, latsa ka riƙe maɓallin gefen da maɓallin ƙasa ƙasa, to kashe iPhone ɗin ka ta hanyar zana gunkin ikon daga hagu zuwa dama.

Don kunna iPhone ɗinka baya, danna ka riƙe maɓallin gefen (iPhone X) ko maɓallin wuta (iPhone 8 ko a baya) har sai tambarin Apple ya bayyana akan allo.

Sake saita Duk Saituna

Sau da yawa muna komawa Sake saita Duk Saituna a matsayin 'harsashin sihiri' saboda yana da damar gyara matsalolin software masu matsala waɗanda ba su da wuyar warwarewa. Wannan sake saitin yana maido da komai a cikin abubuwan Saituna zuwa matakan ma'aikata.

Dole ne ku sake shigar da kalmomin shiga na Wi-Fi, sake saita bangon fuskar ku, kuma sake haɗawa da na'urorin Bluetooth ɗin ku, amma ya fi dacewa don sake samun madannin iPhone ɗin ku.

Don sake saita duk saitunan akan iPhone ɗinka, je zuwa Saituna -> Gaba ɗaya -> Sake saita kuma matsa Sake saita Duk Saituna . Shigar da lambar wucewa ta iPhone, sannan matsa Sake saita Duk Saituna don tabbatarwa.

Bidiyo ba zai yi wasa akan iphone ba

DFU Dawo da iPhone

Idan Sake saita Duk Saituna baiyi aiki don gyara matsalar maballin iPhone ba, lokaci yayi da sanya iPhone ɗinka a cikin yanayin DFU kuma mayar. Wannan dawo da shi zai share kuma sake loda kowane layi na lambar akan iphone. Lokacin da aka gama dawo da shi, zai zama kamar ka fitar da iPhone dinka daga akwatin a karon farko.

Kafin sa iPhone a cikin yanayin DFU, ina bada shawara mai karfi ajiyar waje na dukkan bayananku da bayananku. A wannan hanyar, zaku iya dawowa daga madadin kuma kar a rasa duk hotunanka, bidiyo, da ƙari.

sauti ya daina aiki akan iphone 6

Latsa Onasa Akan Kwamfutar Manhajinka ta iPhone

Wannan matakin shine ainihin harbi na gaske, amma yana da daraja gwada idan zai iya ceton kanku tafiya zuwa Apple Store. Idan maballin iPhone dinka ya daina aiki bayan ka saukeshi a tsaka mai wuya, ƙananan wayoyi a cikin iPhone ɗinka waɗanda ke haɗa hukumar dabaru da nuni mai yiwuwa sun watse. Idan sun watse, allon zai iya zama baya amsawa.

Wurin hukumar tunani zai bambanta dangane da wane samfurin iPhone kake dashi. Muna ba da shawarar zuwa iFixit da kuma nemo jagorar teardown don samfurin iPhone don koyon inda ake samun dabaru.

Da zarar ka sami allon tunani, danna ƙasa kai tsaye a kai. Dole ne ku danna ƙasa da kyau, amma yi hankali kada ku danna da wuya , saboda kuna haɗarin haɗarin ainihin fashewar nuni. Koyaya, idan allon ku ya riga bai amsa ba, ƙila ba abin da zai rage.

Gyara iPhone dinka

Idan DFU ya dawo bai gyara madannin iPhone ba, to zamu iya cire yiwuwar matsalar software. Yanzu, lokaci ya yi da za a tattauna hanyoyin gyara ku.

Lalacewar ruwa, fashewar fuska, ko faduwar bazata duk na iya haifar da Nunin iPhone don dakatar da aiki . Idan allon ba ya aiki, za ku sami matsala yin ko da ayyuka mafi sauki akan iPhone ɗinku, kamar buɗe aikace-aikace ko bugawa a kan madannin kwamfuta.

Idan AppleCare + ya rufe iPhone dinka, ka tafi Apple Store na gida ka kuma sami mai gyara ka duba shi. Mun kuma bada shawara Bugun jini , kamfanin gyara kayan da ake nema wanda yake aiko maka da ingantaccen fasaha kai tsaye!

Ka Riƙe Mabuɗin

Mabudi a kan iPhone ɗinku yana sake aiki kuma zaku iya komawa ga saƙonnin ƙoƙari, imel, da bayanan lura! Nan gaba makullin iPhone dinka baya aiki, zaka san inda zaka zo don gyara matsalar. Bari in san wane mataki ya gyara iPhone ɗinku ta hanyar barin tsokaci ƙasa!

Godiya ga karatu,
David L.