Yaya tsawon lokacin da roƙon zai kasance daga mahaifa maza zuwa yaro

Cuanto Dura La Peticion De Padre Residente Hijo







Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli

Yaya tsawon lokacin roƙon ya kasance daga mahaifa maza zuwa yaro?

Idan kai ne mai mallakar a kore katin daga Amurka (Mazaunin dindindin) , Mai yiyuwa ne iya tambaya cewa su yaran da aka haifa a ƙasashen waje Shekaru 21 ko tsufa (wanda dokar shige da fice ta Amurka ta kira 'ya'ya maza ko mata) Suna ƙaura zuwa Amurka kuma suna karɓar madawwamin zama na doka (koren katunan).

Don fara wannan tsari, kuna buƙatar shirya da ƙaddamar da takardar izinin biza zuwa Ofishin Jakadancin Amurka da Shige da Fice (USCIS) a Form I-130 , tare da takardun tallafi da kuɗi. Idan kuna neman fiye da ɗa ko 'ya mace ɗaya, kuna buƙatar cika I-130 ga kowannensu.

Yaya tsawon lokacin zai kasance?

Yaya sauri ɗanka ko 'yarka (mai aure ko sama da 21) za su iya yin ƙaura zuwa Amurka Bayan aika da I-130 ya dogara da nawa buƙatar tana cikin rukunin F2B ta mutanensa kasa . The category F2B yana ba da damar kusan mutane 26,000 kawai zama mazaunin dindindin a kowace shekara a cikin duk duniya , kuma akwai iyaka akan adadin sabbin mazauna kowace ƙasa . Don haka babban ɗanka ko 'yar ku na iya jira shekaru da yawa kafin a sami takardar izinin baƙi ko katin kore. Jiran mutane Mexico da Philippines sun fi tsawon shekaru da yawa fiye da na sauran mutane, saboda tsananin buƙata.

Ana sanya katunan kore dangane da ranar fifiko ko ranar da USCIS ta karɓi roƙon I-130 na dangin ku. Kuna iya sabunta bayanan kwanan wata fifiko a cikin Bulletin Visa akan gidan yanar gizon Ma'aikatar Harkokin Wajen Amurka.

Abin da I-130 da aka amince ke ba ku

Fom ɗin I-130 shine kawai matakin farko a cikin tsarin shige da fice wanda zai iya ɗaukar shekaru ga ɗan ko 'yar mai riƙe da katin kore na Amurka.

Da zarar USCIS ta amince da I-130 , ya ce za a yi la'akari da mutum a matsayin dangi na biyu a cikin F2B na tsarin fifikon biza na dangi. Dangin da aka fi so suna fuskantar ragi na shekara-shekara a cikin adadin biza (katunan kore) da aka bayar don haka yana iya jira shekaru bayan amincewar I-130 don samun visa (ko ranar da za a sabunta fifikon su) da kuma ci gaba da visa ta baƙi. ko aikace -aikacen katin kore.

(Kwatanta wannan, alal misali, ga matar aure ko yaron da bai yi aure ba a ƙasa da shekara 21 na ɗan ƙasar Amurka, wanda dangi ne kai tsaye kuma baya cikin tsarin fifikon biza na dangi, kuma zaku iya ci gaba da sauran aikace -aikacen shige da fice ba tare da jira ba.)

Hakanan ku tuna cewa idan ɗanku ko 'yarku suna zaune a ƙasashen waje, za su jira har sai an amince da I-130 kuma ana samun biza kafin su zo su zauna tare da ku. Amincewar I-130 baya ba da haƙƙin shiga ko zama a Amurka.

Wanene ya cancanta a matsayin ɗa ko 'ya?

'Ya'ya ko' yan mata waɗanda masu katin kore na Amurka za su iya nema ta amfani da USCIS Form I-130 sun haɗa da waɗanda suka taɓa saduwa da ma'anar yaro a ƙarƙashin dokar shige da fice ta Amurka Amma sun cika shekaru 21, amma har yanzu ba su yi aure ba.

Ma'anar yaro don dalilan visa ya haɗa da:

  • yara na halitta waɗanda iyayen aure suka haifa
  • Yaran da aka haifa ga iyaye waɗanda ba su yi aure ba, kodayake idan uba ne ke shigar da ƙarar, dole ne ya nuna cewa ya halatta yaron (galibi ta hanyar auren uwar) ko kuma ya kulla kyakkyawar alaƙa tsakanin iyaye da yara, kuma
  • 'Ya'yan Mata - Idan aka ba da yaron yana da shekaru 18 ko ƙarami lokacin da iyayen suka yi aure kuma iyayen har yanzu suna da aure.

Me zai faru idan kun fara aiwatar da ƙaura don ɗanku kafin su cika shekaru 21, don haka yaronku yana cikin rukunin F2A, ga yara 'yan ƙasa da shekara 21, amma yaronku ya cika shekara 21 kafin ya sami katin kore ko takardar izinin baƙi?

Akwai labari mai kyau da mara kyau. Labarin mara kyau shine cewa ɗanka ko 'yarka za su tafi daga F2A zuwa F2B, kuma galibi ana jira tsawon lokaci don buɗe mazaunin dindindin (takardar izinin baƙi ko katin kore) a cikin rukunin F2B fiye da na F2A. Labari mai dadi shine ba kwa buƙatar sake fara aikin. Hukumomin shige da fice na Amurka za su canza nau'in ɗanka ko 'yarka ta atomatik daga F2A zuwa F2B.

Mafi kyawun labari, ga wasu mutane, shine dokar shige da fice ta Amurka na iya yin kamar ɗanka ko 'yarka har yanzu tana ƙasa da shekaru 21 kuma har yanzu tana cikin rukunin F2A. An ba ku damar ragewa daga ainihin shekarun ɗanku adadin kwanakin da I-130 ke jiran shawarar USCIS, kamar yadda aka bayyana a cikin yadda CSPA ke Taimakawa Iyalin da aka Fi so da Masu Farin Ciki.

Takardar roko

Aikace -aikace don ɗan ɗa ya zama madaidaiciya. Iyaye na iya yin roƙo ga ɗan ɗaurin aure muddin auren da ke haifar da alaƙar mataki ya faru kafin ranar haihuwar yaron ta 18. Wannan lamari ne na gama gari ga mai roƙon Amurka wanda ke taimaka wa matar aure yin ƙaura zuwa Amurka. Idan matar baƙon ɗan ƙasar waje tana da ɗa, mai neman ƙila kuma na iya yin roƙo ga ɗan da aka haifa da cewa:

  • Auren mahaifiyar yaron ya faru ne kafin ranar haihuwar yaron ta 18; kuma
  • Har yanzu yaron yana ƙasa da shekaru 21 a lokacin shigar da Form I-130.

Roko ga yaran da aka goya

Dangantakar yara ta zama mafi rikitarwa. Gabaɗaya, mai nema zai iya shigar da Form I-130 kawai a madadin ɗan da aka karɓa idan an karɓi yaron kafin shekaru 16. Akwai banda wannan doka. Bugu da ƙari, yawancin ƙaura daga tushen tallafi suna faruwa ta hanyar aiwatar da marayu tsakanin ƙasashe ko The Hague. Waɗannan wurare ne masu rikitarwa kuma na musamman na dokar shige da fice, kuma muna ba da shawarar cewa ku nemi shawara kan takamaiman halinku daga ƙwararren lauyan shige da fice.

Matsaloli idan ɗan ko 'yarsa suna zaune ba bisa ƙa'ida ba a Amurka

Rayuwa a cikin Amurka ba tare da izini ba na iya haifar da mutum ya tara gaban doka, sabili da haka ya zama mara yarda kuma mai yuwuwa ya cancanci samun katin kore, kamar yadda aka bayyana a cikin Sakamakon kasancewar ba bisa ƙa'ida ba a Amurka da sanduna uku da goma na sa'a guda da kuma Shige da Fice na dindindin. Ban ga wasu maimaita masu laifi.

Tuntuɓi lauyan shige da fice nan da nan idan ɗanka ko 'yarka suna zaune a Amurka ba bisa ƙa'ida ba (bayan shigowar doka ba ko ƙarewar biza ko wani izinin zama). USCIS na iya ba da gafara ga dangin ku, wanda zai halatta halaccin halartan doka. Koyaya, samun I-130 da aka amince da shi kadai ba zai magance matsalar kasancewar ba bisa doka ba.

Form I-130: Umarnin Mataki-mataki

Wannan labarin yana nazarin sigar fom ɗin kwanan wata 02/13/2019, wanda zai ƙare ranar 02/28/2021. Ziyarci Shafin Yanar Gizon Jama'a da Shige da Fice na Amurka (USCIS) don samun sabuwar sigar . USCIS ba za ta yarda da tsohon juyi ba.

Janar umarnin

Zai fi kyau a cika fom akan kwamfuta. Idan ba za ku iya yin hakan ba, rubuta amsoshin ku da tawada ta baki.

Idan ba za ku iya sanya amsa a cikin akwati ko a cikin sararin da aka bayar ba, dole ne ku rubuta ko ku rubuta a shafi na ƙarshe, a Sashe na 9: Ƙarin Bayani. Tabbatar rubuta lambar shafi, lambar ɓangaren, da lambar abu da kuke kari. Idan kun kasa sarari a Sashe na 9, kuna iya haɗa ƙarin takardar takarda zuwa kasan fom. A kan kowane ƙarin takarda, nuna lambar abu wanda amsar ku ke nufi, da kwanan wata kuma sanya hannu kan kowane takardar. (Idan kuna cika fom akan kwamfuta, zaku lura cewa ba za ku iya buga wasu abubuwa a cikin akwatunan ba.)

Kashi na 1: Dangantaka

Tambaya 1: Duba akwatin na huɗu, Yaro.

Tambaya ta 2: Da fatan za a duba akwatin da ya fi bayyana dangantakarku da ɗanku da yanayin haihuwarsa.

Tambaya ta 3: Bar shi a sarari.

Tambaya ta 4: Wannan yana tambaya ko an ɗauke shi. Yin riƙo da kai bai hana ku ɗaukar nauyin babban yaro ba.

Sashe na 2. Bayani game da kai (mai roƙo)

Sashe na 2 yana neman bayani game da mai roƙo, wato, kai, halattaccen mazaunin Amurka.

Tambaya 1: Za ku sami Lambar Rijistar Baƙonku (wanda aka sani da lamba) akan koren katin ku.

Tambaya ta 2: Idan kuna da asusun kan layi tare da USCIS, shigar da shi anan, amma ba a buƙatar wannan lambar.

Tambaya ta 3: Shigar da lambar tsaro ta zamantakewa.

Tambayoyi 4-5: Shigar da cikakken sunanka da wasu waɗanda aka san ku da su. Ba buƙatar ku ambaci sunayen laƙabi na mutum ba, amma yakamata ku haɗa da kowane suna na farko ko na ƙarshe waɗanda wataƙila sun bayyana akan takaddun da za ku aika wa masu yanke shawara na shige da fice a yanzu ko daga baya.

Tambayoyi 6-9: Yana da bayanin kansa.

Tambaya ta 10: Shigar da adireshin gidan waya. Idan kuna zaune a Amurka, kawai kuna buƙatar nuna jihar ku. Lardin, lambar zip da ƙasa suna buƙatar kammalawa kawai idan kuna zaune a ƙasashen waje. Idan ba ku zaune a Amurka ba, kuna buƙatar ganin lauya game da matsayin ku na shige da fice, saboda wataƙila kun rasa shi kuma ba za a amince da I-130 ɗin ku ba.

Tambaya ta 11: Duba idan adireshin ku na yanzu daidai yake da adireshin ku na zahiri. Idan ba haka ba, tabbas kun haɗa adireshin ku na zahiri a cikin tambaya ta gaba.

Tambayoyi 12-15: Rubuta tarihin adireshin ku na jiki na shekaru biyar da suka gabata, farawa da adireshin ku na yanzu da komawa tsarin lokaci. Haɗa kwanakin da kuka zauna a kowane adireshin wuri.

Tambaya ta 16: Da fatan za a nuna sau nawa kuka yi aure, gami da auren ku na yanzu. Idan baku taɓa yin aure ba, shigar da 0.

Tambaya ta 17: Wannan yana nufin matsayin auren ku na baya -bayan nan. Misali, idan a halin yanzu kuna da aure amma a baya an sake ku, kawai duba aure.

Tambaya ta 18: Rubuta ranar aurenku na yanzu; idan ba ku da aure a halin yanzu, rubuta N / A.

Tambaya ta 19: Wurin aure yana nufin birni da jiha ko ƙasar da kuka yi aure.

Tambayoyi 20-23: Ƙara sunayen maza da mata na yanzu ko na yanzu. Idan kun yi aure a halin yanzu, ku fara lissafa mata na yanzu. Don auren da ya gabata, haɗa ranar da auren ya ƙare. Idan tsohon abokin aurenku ya mutu, auren ya ƙare a ranar mutuwa. Idan an sake ku, nemo ranar da alkali ya rattaba hannu kan dokar saki na ƙarshe.

Tambayoyi 24 zuwa 35: bayani game da iyayenku. Ga iyaye wanda baya rayuwa, rubuta mamacin da shekarar mutuwa a birni / gari / ƙauyen mazaunin.

Tambaya ta 36: Duba akwatin mazaunin dindindin na doka.

Tambayoyi 37 zuwa 39: A matsayinka na mai katin kore, ba ka amsa waɗannan tambayoyin ba.

Tambayoyi 40-41: Mazauna na dindindin za su sami ranar shiga da aji na shiga a kan koren katin su ko baƙon baƙi. Wurin shiga shine wurin da kuka shiga Amurka tare da biranen ku na baƙi a karon farko ko (idan kun daidaita matsayin), wurin ofishin USCIS wanda ya amince da koren katin ku.

Tambayoyi 42-49: Da fatan za a lissafa tarihin aikinku na shekaru biyar da suka gabata, farawa daga aikinku na yanzu ko aikin kwanan nan. Idan ba ku da aiki, rubuta marasa aikin yi a cikin tambaya 42 (ko ɗalibi, idan ya dace).

Kashi na 3: Bayanin Tarihi

Tambayoyi 1-6: Cika keɓaɓɓen bayaninka. A Tambaya ta 1, zaɓi akwati ɗaya kawai. A Tambaya ta 2, duba duk akwatunan da suka dace.

Kashi na 4: Bayanan masu amfana

Kashi na 4 yana neman bayani game da ɗanku ko 'yarku da aka haife ku a ƙasashen waje, wanda ake kira mai cin gajiyar.

Tambaya 1: Sonanku ko 'yarku ba za su sami lambar rijistar baƙi ba sai dai idan ya kasance a baya a cikin Amurka, har ma a lokacin ne kawai idan sun nemi wani nau'in fa'idar shige da fice yayin da yake cikin Amurka KO an sanya shi a cikin fitarwa. Tuntuɓi lauya don tabbatar da cewa wannan tarihin bai yi tasiri ga makomar shige da fice na ɗanka ba.

Tambaya ta 2: Sonanka ko 'yarka ba za su sami lambar asusun kan layi ba sai sun riga sun biya kuɗin baƙi na USCIS, bayan wani ya nemi hakan.

Tambaya ta 3: Sonanku ko 'yarku ba za su sami lambar tsaro ba sai sun zauna a Amurka kuma suna da izinin aiki, biza da ke ba su damar yin aiki, ko zama a Amurka. Idan ɗanku ba shi da lambar tsaro ta zamantakewa, rubuta babu nan.

Tambaya ta 4: Da fatan za a ba da sunan ɗanku na yanzu da cikakken suna.

Tambaya ta 5: Ba kwa buƙatar lissafa sunayen laƙabi na ɗanka ko 'ya mace, amma yakamata ku haɗa da kowane suna na farko ko na ƙarshe wanda aka fi sani da su wanda kuma saboda haka zai iya bayyana akan takarda yanzu ko daga baya. Zai buga. an gabatar da shi ga masu yanke shawarar shige da fice na Amurka.

Tambayoyi 6-9: Yana da bayanin kansa.

Tambaya ta 10: Wannan tambayar tana tambaya idan wani ya taɓa yin roƙo ga ɗanka ko ɗiyar ku (wataƙila akan Form I-130 shima). Tabbatar cewa wani ya shigar da aikace -aikacen ga mai neman (misali, takardar neman ɗan'uwan F4 da ke jiran ɗan'uwan Amurka. Ba ya hana ku gabatar da wannan roƙon, wanda ke cikin rukunin roƙon F2B. fayil don wani a cikin OR za ku iya yiwa alama ba a sani ba idan ɗanku ko 'yarku da gaske ba su sani ba idan wani ya shigar da ƙarar shi ko ita.

Tambaya ta 11: Jera adireshin ɗanka ko 'yarka na yanzu. Idan kuna zaune a wani wuri ba tare da lambar titi ba, shigar da bayanan ganowa gwargwadon iyawa (kamar gundumar ko unguwa).

Tambaya ta 12: Rubuta adireshin a Amurka inda mai cin gajiyar yake niyyar zama, idan wuri ne ban da adireshin ku. Idan adireshin da kuka riga kuka rubuta a Tambaya ta 11, kuna iya barin shi a sarari.

Tambaya ta 13: Amsa kawai idan ɗanku a halin yanzu yana zaune a Amurka. Ka bar komai idan kana zaune a wata ƙasa. Idan ɗanka ya shiga Amurka ba bisa ƙa'ida ba ko ya daɗe fiye da biza, tuntuɓi lauya nan da nan; da alama yaron ba zai yarda da Amurka ba, yana sa ba zai yuwu a sami katin kore kowane lokaci ba da daɗewa ba sai dai an iyakance iyakance.

Tambayoyi 17-24: Waɗannan sun shafi tarihin auren ɗanka. Danka bai cancanci amincewa da wannan roƙon ba idan yana da aure a halin yanzu. Koyaya, idan an sake shi ko ita, har yanzu kuna iya shigar da ƙarar I-130 kuma dole ne ku lissafa sunan tsohon matar ɗanku da ranar da auren ya ƙare.

Tambayoyi 25-44: Waɗannan tambayoyin game da matar da ɗiyanku na yanzu ko 'ya'yanku. Dole ne ɗanka ba shi da mata na yanzu. Koyaya, idan shi ko ita tana da yara 'yan ƙasa da shekara 21, ana iya haɗa su cikin wannan rukunin biza a matsayin masu cin gajiyarta. , muddin ba ku zama ɗan ƙasar Amurka ba.

Tambaya ta 45: Yana da mahimmanci a nuna ko yaron ya je Amurka, saboda wasu nau'ikan tarihin ƙaura mara kyau suna shafar cancantar zama na dindindin (ko kuma duk wani aikace -aikacen don shiga Amurka).

Tambaya ta 46: Shigar da N / A idan ɗanka yana zaune a wajen Amurka. Idan kuna zaune a cikin Amurka, da fatan za a nuna wane matsayin visa kuka shigar bisa doka (misali, baƙo B-2 ko ɗalibin F-1).

An ƙirƙiri lambar rikodin I-94 / tashiwa lokacin da ɗanka ko 'yarka ta shiga Amurka ko canza matsayi a cikin Amurka Idan ɗanka ko' yarka ba ta da ƙaramin farar katin I-94 da aka manne akan fasfot ɗin ta (sun tsaya a Mayu 2013 ga mutanen da ke isa ta jirgin sama ko jirgin ruwa), ko a haɗe zuwa sanarwar amincewa lokacin da ya canza matsayi, za ku iya duba lambar I-94 akan layi . (Wasu mutane, kamar masu yawon shakatawa na Kanada da ke tsallaka kan iyaka, ba a saita musu I-94 ba.) Ranar da izinin dan ku ko 'yar ku ya ƙare ko zai ƙare ana nuna shi akan I-94 (ko I-95 idan ko ya shiga kan takardar membobin ƙungiyar). Rubuta D / S - don tsawon lokacin matsayi - idan an shigar da ɗanka ko 'yar ku a cikin takardar izinin ɗalibi ko biza ta baƙo ba tare da takamaiman ranar ƙarewa ba.

Tambayoyi 47 zuwa 50: koma zuwa fasfon ɗanka ko 'yarka ko takardar tafiya. Yawancin masu cin gajiyar suna da fasfo. Koyaya, wasu, kamar 'yan gudun hijira ko masu neman mafaka, ba su da fasfo kuma maimakon haka Ma'aikatar Jiha za ta iya ba su takardun tafiya.

Tambayoyi 51-52: Da fatan za a nuna inda ɗanka ko 'yarka ke aiki a halin yanzu. Idan a halin yanzu ba ku da aikin yi, shigar da rashin aikin yi a cikin Tambaya 51a, ko ɗalibi, idan ya dace.

Tambayoyi 53 zuwa 56: Idan ɗanka ko 'yarsa tana cikin shari'ar ƙaura (fitarwa) a cikin Amurka, tabbatar tuntuɓi lauya kafin shigar da Form I-130.

Tambayoyi 57-58: Idan yaren ɗanku yana amfani da rubutun da ba Roman ba (misali, Rashanci, Sinanci, ko Larabci), rubuta sunan da adireshin a cikin wannan rubutun.

Tambayoyi 59-60: Ka bar su a sarari, saboda ba ku nema wa abokin auren ku ba.

Tambaya ta 61: Amsa wannan kawai idan ɗanku ko 'yarku sun riga sun zauna a Amurka kuma suna shirin neman neman daidaita matsayin. Tuntuɓi lauya idan ba ku da tabbacin ko ɗanka ko 'yarsa ta cancanci amfani da wannan tsarin aikace -aikacen; ba zai yiwu ba, sai dai idan kuna da ingantaccen visa na dogon lokaci. A matsayin madadin, za ku buƙaci amsa Tambaya 62. Idan ɗanka ko 'yarka ba za su daidaita hali ba, shigar da N / A ka tafi Tambaya 62.

Tambaya ta 62: Idan ɗanka ko 'yarka za su nemi takardar izinin shiga ƙasashen waje, da fatan za a nuna ofishin jakadancin Amurka mafi kusa da inda kuke zaune a yanzu. Idan ba ku sani ba ko ba za ku iya yanke shawara ba, kada ku damu; Shigar da babban birnin ƙasar asalin kuma USCIS za ta tantance wanne ofishin jakadancin da za a aika. Idan ƙasar da aka lissafa ba ta da alaƙar diflomasiyya da Amurka, USCIS za ta nemo ɗaya a cikin ƙasa kusa don kula da shari'ar.

Kashi na 5: Wasu bayanai

Wannan yana da ƙarin tambayoyi a gare ku, mai roƙo.

Tambayoyi 1 zuwa 5: Waɗannan an yi niyya ne don fallasa rikodin mai shigar da kara na Amurka (idan akwai) na roƙon wasu baƙi da su zo Amurka, idan sun nuna duk wasu alamu na amfani da dokokin ƙaura. Don wurin yin rajista, yi amfani da birni da jihar da kuka zauna lokacin da kuka shigar da ƙarar. Sakamakon shine ko an amince da koken ku (ba ko a ƙarshe aka yarda ko aka hana takardar kore ko takardar izinin shiga ba).

Tambayoyi 6-9: Waɗannan suna nufin wasu buƙatun I-130 waɗanda kuke gabatarwa a lokaci guda kamar na ɗanku ko 'yarku (alal misali, takarda kai ga matarku ko wani ɗa ko' yarsa), don USCIS ta iya aiwatar da Duk Tare. (Koyaya, aikace -aikacen ku na iya rabuwa daga baya dangane da fifikon abubuwa daban -daban a cikin tsarin fifita visa.)

Sashe na 6: Bayanin mai kara, Bayanin tuntuɓa, Bayanin, da Sa hannu

Waɗannan nufin don gano idan kun fahimci Ingilishi kuma, sabili da haka, abun cikin takardar koken da kuka shirya, da kuma idan kuna da taimako don shirya ta. Tabbatar sanya sunan ku cikin Tambaya ta 6.

Kashi na 7: Bayanin tuntuɓar mai fassara, sanarwa da sa hannu

Idan mai fassara ya taimake ku, dole ne ku sa hannu a ƙarƙashin Sashe na 7, kuna kammala bayanan da ake buƙata.

Kashi na 8: Bayanin tuntuɓa, sanarwa da sa hannun wanda ke shirya wannan ƙarar, idan ba mai roƙon ba

Don kariyar ku, yana da kyau ku sami lauya ko wakilin da ya cancanta ya shirya muku fom ɗin. Idan lauya ya taimaka, shi ko ita za ta sa hannu a karkashin Sashe na 8, ta kammala bayanan da ake bukata.

Takaddun da ake buƙata don yin rajista tare da I-130

Kuna buƙatar tattara kwafi (ba na asali ba) na takaddun masu zuwa tare da fom ɗin da aka sanya hannu da kuma biyan kuɗi:

  • Tabbacin zama na dindindin a Amurka Wannan zai buƙaci kwafin koren katin ku (gaba da baya) ko fasfo ɗinku da aka buga tare da I-551 (tabbataccen lokaci na halal na zama na dindindin wanda wani lokacin ana kawo shi kafin ainihin kore kore).
  • Tabbacin dangantakar iyaye da yara: A mafi yawan lokuta yaran da ke da alaƙa da jini, duk abin da kuke buƙatar bayarwa shine kwafin takaddun haihuwar yaron wanda ya lissafa shi a matsayin uba; kuma idan uba ne, kwafin takardar shaidar auren ku da ke tabbatar da alakar ku da mahaifiyar yaron. Don ɗan ɗa, dole ne ku ba da takaddun shaida da ke nuna kammalawa da ƙirƙirar aure daban -daban don ku da matar ku. Ga yaron da aka haifa ba tare da aure ba, idan kai ne uban, za ku buƙaci bayar da tabbaci na halas ko dangantaka ta ƙwarai tsakanin iyaye da yara.
  • Fasfo na yaro: Haɗa kwafin fasfo na ɗanku ko takaddar balaguro, koda zai yiwu ya mutu kafin ranar fifikon ku ta fara aiki.
  • Daraja. Kudin roƙon I-130 a halin yanzu $ 535. Duk da haka, USCIS tana da niyyar ƙara kuɗin zuwa $ 560 don buƙatun da aka shigar akan takarda da $ 550 don buƙatun da aka shigar akan layi. Tun farko an shirya wannan canji ne a ranar 2 ga Oktoba, 2020, amma kararraki da umarnin kotu sun dakatar da canjin. (Koyaushe duba sau biyu shafi I-130 na gidan yanar gizon USCIS ko kira USCIS a 800-375-5283 don adadin kwanan nan.) Kuna iya biya ta cak, odar kuɗi, ko ta kammala da ƙaddamar da Form G-1450, Izini don Kasuwancin Katin Bashi .

Inda za a shigar da takardar I-130

Da zarar kai, mai roƙo na Amurka, ya shirya kuma ya tattara duk fom da sauran abubuwan da aka lissafa a sama, yi kwafi don bayananka na sirri. Sannan kuna da zaɓi: kuna iya gabatar a kan layi ko aikawa da duk fakitin roƙon ga mai lafiya a USCIS ya nuna a cikin USCIS I-130 shafi adireshin shafi .

Mai lafiya zai aiwatar da biyan kuɗin sannan ya tura buƙatar zuwa Cibiyar Sabis na USCIS don ƙarin kulawa.

Abin da ke faruwa Bayan Na shigar da I-130

Jim kaɗan bayan shigar da ƙarar, yakamata ku karɓi sanarwar karɓa daga USCIS. Wannan yana ba ku damar tabbatar da fa'ida Yanar gizo na USCIS don bayani kan tsawon lokacin da aikace -aikacen zai iya ci gaba da aiki . Nemo lambar karɓa a kusurwar hagu na sama, wanda zaku buƙaci bincika matsayin shari'ar. A can, Hakanan kuna iya yin rajista don karɓar sabunta imel ta atomatik akan shari'ar. kuma iya duba matsayin shari'arka akan layi .

Idan USCIS tana buƙatar ƙarin takaddun don kammala aikace -aikacen, zai aiko muku da wasika (da ake kira Buƙatar Shaida ko RFE) tana neman ta. A ƙarshe, USCIS za ta aika amincewa ko ƙin roƙon I-130. Wannan na iya ɗaukar lokaci mai tsawo, amma kada ku damu, ba zai shafi saurin shari'ar ɗanku ko 'yarku ba. An riga an kafa ranar fifiko wacce ke tabbatar da matsayin ɗanku ko 'yarku a cikin jerin jiran biza, tun daga ranar da USCIS ta karɓi roƙon I-130.

Idan USCIS ta musanta takardar koken, za ta aiko da sanarwar kin amincewa da bayyana dalilin. Mafi kyawun fare shine mafi kusantar farawa da sake fayil (maimakon ƙoƙarin roko) da gyara dalilin USCIS ta ba da ƙin. Amma kar a sake miƙa shi idan ba ku fahimci dalilin da ya sa aka hana na farkon ba - nemi taimakon lauya.

Idan USCIS ta amince da aikace -aikacen, zai aiko muku da sanarwa sannan a tura karar zuwa Cibiyar Visa ta Ƙasa (NVC) don ƙarin aiki. Sonanku ko 'yarku na iya tsammanin samun sadarwa ta gaba daga NVC da / ko ofishin jakadancin, yana nuna lokacin da lokaci ya yi da za a nemi takardar biza kuma a je hira.

Kuna iya tunanin zaku iya hanzarta shari'ar ɗanku ko 'yarku ta hanyar zama ɗan ƙasar Amurka (a cikin yanayin shi ko ita za ta koma F1 kai tsaye, nau'in fifiko na farko na dangi), amma manyan yara maza da mata na' yan asalin Amurka galibi suna ƙarewa suna jira ya fi maza da mata mazaunan zama na dindindin! Idan kun zama ɗan ƙasa bayan shigar da I-130 ɗinku, kuma wannan ba zai zama da fa'ida ga ɗanku ko 'yar ku dangane da ranar fifikon su ba, kuna iya tambayar USCIS ta adana ɗanku ko' yar ku cikin rukunin F2B.

Ana sabunta matakai na gaba bayan ranar fifiko

Idan ɗanku ko 'yar ku baƙi yana zaune a Amurka DA ya cancanci daidaita matsayin anan, mataki na gaba (lokacin da USCIS ta shirya karɓar aikace -aikacen, duba Yanar gizo na USCIS akan wannan batun don koyon yadda ake gano lokacin) shine shigar da aikace-aikacen I-485 don daidaita matsayin. Sonanku ko 'yarku, kuma wataƙila ku, ana iya kiran ku don yin hira a ofishin USCIS.

Bayarwa: Wannan labarin labarin ne.

Redargentina ba ta ba da shawara na doka ko na doka ba, kuma ba a yi niyyar ɗaukar ta a matsayin shawara ta shari'a ba.

Mai kallo / mai amfani da wannan shafin yanar gizon yakamata yayi amfani da bayanan da ke sama kawai azaman jagora, kuma koyaushe ya tuntubi tushen da ke sama ko wakilan gwamnatin mai amfani don samun cikakken bayani a lokacin, kafin yanke shawara.

Abubuwan da ke ciki