Nawa ne kudin ƙonawa a Amurka?

Cu Nto Cuesta Una Cremaci N En Estados Unidos







Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli

imessage baya aiki akan iphone 6

Nawa ne kudin ƙonawa?

Dangane da inda kake zama, ƙonawa kai tsaye ta gidan jana'iza zai iya tsada tsakanin $ 1,000 da $ 3,000 . Idan ka zaɓi ci gaba da ƙonawa ta wurin ƙonawa, kudin zai kasance tsakanin $ 1,000 da $ 2,200 .

Idan ka zaɓi samun baƙo, akwati, ko sabis na jana'izar, farashin zai yi yawa sosai.

Wasu lokutan gidajen jana'iza suna yin hayar gidan ƙonewa na ɓangare na uku don ƙone gawar. Wannan na iya kashe ku tsakanin $ 2,000 da $ 4,000 (kuma hakan na iya zama abin mamaki idan ba ku sani ba). A sakamakon haka, kira mai ba da sabis na jana'izar ku kuma duba idan yana cikin farashin da aka ambata.

Ta yaya ƙonawa ke aiki?

Tsarin ƙonawa yana da alaƙa da zafin zafi don rage jiki zuwa gutsutsuren kashi da toka. Wannan tsari zai ɗauki tsakanin sa'o'i biyu zuwa huɗu sannan za a murƙushe ragowar don lalata gutsutsuren kashi.

Da zarar an kammala aikin ƙonawa, ragowar sun juya zuwa ƙirar granular. A wannan lokacin, kuna buƙatar adana mafita don ƙone -ƙone.

Shin ƙona kona wani zaɓi ne mai farin jini?

Konewa ya zama babban zaɓi, saboda ba shi da arha da sauƙi fiye da binne ƙasa. Kusan rabin jama'ar Amurka yanzu suna zaɓar ƙonewa akan jana'izar gargajiya.

Har ila yau, ƙonewa yana ba da sassauci mai yawa idan ya zo ga ayyukan tunawa. Don haka lokacin da kuka fara shirin ƙona ga wanda kuke ƙauna, kuna buƙatar zaɓar daga masu zuwa:

  • Aikin jana’iza kafin a kone gawa.
  • Sabis na tunawa bayan ƙonewa.
  • Kai tsaye gawar.

Mafi mashahuri zaɓi shine ƙonewa kai tsaye, saboda baya buƙatar rufe fuska, kallo, kuma baya haɗa da akwati na yau da kullun (zaku iya zaɓar madaidaicin akwati). A sakamakon haka, tsarin yana da tsada kuma mai sauƙi.

Idan kuka zaɓi yin amfani da gidan jana'iza, cajin ku zai ƙunshi abubuwa masu zuwa:

  • Kudin sufuri
  • Kudin sabis na asali
  • Madadin Kwantena / Akwati
  • Yawan ƙonewa

Za a iya hayar akwatin gawa?

Idan kuna son yin hidimar jana'iza ko hidimar tunawa, galibi kuna iya yin hayan akwati a yawancin gidajen jana'iza. Da zarar sabis ɗin ya ƙare, za a tura gawar zuwa akwati mai tsada don ƙonawa.

Kodayake ba a buƙatar gawarwaki don ƙonawa, yawancin crematoria za su buƙaci a sanya gawar a cikin akwati. Dokar tarayya yana buƙatar duk masu ba da jana'iza su ba da akwati mara tsada. Waɗannan kwantena sune abin da muke kira madadin kwantena.

Bugu da ƙari, kuna kuma da zaɓi don samarwa ko yin kwandon ku. Idan kuka zaɓi yin hakan, kuna buƙatar samar da akwati mai ƙonewa da ƙarfi.

Hayar akwati don ziyarta ko duba zai iya kashe ku kusan $ 800. Idan kuna son samun sabis, amma ba ku da ikon yin hayan akwati, koyaushe kuna iya nade mayafi a kusa da madaidaicin akwati don sanya shi dacewa don nunawa.

Shin yakamata ku kwatanta farashin ƙonawa?

Gidajen jana'iza da masu ba da ƙonawa kasuwanci ne, don haka kwatantawa zai iya taimaka muku gano mafi kyawun yarjejeniya (da adana kuɗi). Amma mutane da yawa ba sa yin hakan saboda mutuwar ƙaunatacce na iya zama ba zato ba tsammani kuma shirye -shiryen jana'iza ko shirye -shiryen ƙone -ƙone da ake buƙatar yin su na iya yin yawa.

Kuna iya kira da neman farashi ko samun lambar waya Jerin farashin janar ziyartar masu ba da sabis na ƙone -ƙone daban -daban a yankin ku.

Kodayake yana iya zama kamar yana da ƙarfi a lokuta irin waɗannan, idan kun yi ɗan ƙoƙari, za ku sami zaɓuɓɓuka waɗanda za su iya adana ku kuɗi kuma ku sauƙaƙe tsarin gaba ɗaya.

Shin burodi ya zama dole don ƙonewa?

Idan ana maganar akwatunan zabe, zaɓin kai ne. Kodayake wasu gidajen jana'iza na iya matsa maka lamba don siyan kayan kwalliya, ba lallai bane. Koyaushe kuna iya amfani da akwati mai sauƙi ko duk abin da kuke ganin ya dace da safarar toka.

Duk wani kwandon filastik ko kwali zai yi aiki daidai don jigilar kaya, ajiya, ko binnewa. Don haka idan kuɗin ku yana da ƙarfi, ana iya kiyaye shi a sarari kuma mai sauƙi.

Shin yakamata ku ɗauki daraktan jana'iza don ƙonawa?

Ko dole ne ku ɗauki daraktan jana'iza ko a'a ya dogara da inda kuke zama. Yawancin jihohi za su ba da damar 'yan ƙasa masu zaman kansu su riƙe duk takaddun kamar izinin wucewa, takaddun mutuwa da halin ɗabi'a, amma a wasu jihohi za a buƙaci ku yi amfani da daraktan jana'iza mai lasisi.

Don haka idan kuna shirin isar da gawar gawarku da kanku, da fatan za a yi kira a gaba don tabbatar da cewa gawar ta karɓi gawar kai tsaye daga gare ku. Hakanan, yayin da doka ba ta buƙata ba, wasu crematoria za su karɓi gawarwaki ne kawai ta gidajen jana'iza (don haka kuna iya yin siyayya don nemo wanda ke yi muku aiki kai tsaye).

Shin akwai ƙuntatawa na addini tare da ƙonawa?

Yawancin addinai suna ba da izinin ƙonawa, amma ana iya samun takamaiman hanyoyin da za a bi. Misali, yanzu an yarda mabiya darikar Roman Katolika su kona masoyan su, amma dole ne a binne ko binne gawar bayan kona su. Dangane da dokar canon, ba za a iya ajiye ko kuma tarwatsa tokar ba.

Addinan da suka hana ƙonewa:

  • Yahudanci Orthodox
  • Girkanci Orthodox
  • musulunci

Yaya kuke jigilar gawarwakin da aka ƙone?

Ana iya kawo tokar ko aikawa da hannu, da gaske ya rage gare ku. Lokacin aikawa, dole ne a adana ragowar da aka ƙone a cikin akwati na ciki wanda ke da kariya ta akwati na waje. Don haka idan kuka aika da tokar a cikin akwati madaidaiciya, ba za ku sami matsala jigilar tokar ta hanyar wasiƙar ba.

Lokacin da kuke tashi da toka, kuna buƙatar sanya su a cikin kwantena da ba ƙarfe ba, saboda dole ne ya zama X-ray. Gabaɗaya ya fi dacewa a ajiye gawarwakin da aka ƙone a cikin akwati ɗaya da kuka karɓa daga gidan ƙonewa. Bugu da ƙari, dole ne ku haɗa duk takaddun hukuma waɗanda ke da alaƙa da ragowar.

Me za ku iya yi da gawarwakin da aka ƙone?

Akwai zaɓuɓɓuka da yawa idan ana batun kula da ragowar ƙaunatacce. Yawancin mutane sun zaɓi watsa ragowar, binne su, ko sanya su a cikin columbarium. Wasu lokutan kuma toka ana raba su tsakanin membobi daban -daban na dangi kuma a ƙarshe ana binne su ko kuma warwatse a wurare daban -daban.

Dokar ba ta kayyade zubar da gawarwakin da aka ƙone ba, don haka da gaske za ku iya zaɓar yin komai game da shi. Gawarwakin da aka ƙone ba su da asali, don haka babu haɗarin kiwon lafiya da ke tattare da shi.

Watsawar ragowar gawarwaki

Idan ka zaɓi shimfida gawarwakin wanda aka ƙone, za ka iya yada su ta ƙasa ko ta teku.

Watsawar ragowar abubuwan da aka ƙone a ƙasa

Gabaɗaya iyalai suna zaɓar warwatsa toka a wuraren da ke da mahimmancin ga mamacin. Wannan aikin doka ne galibi, amma don amintacce tuntuɓi karamar hukumar ku don tabbatar idan an yarda a inda kuke zama.

Wasu makabartun kuma suna ba da wuraren da za a iya warwatsa gawarwakin, kuma wasu gidajen jana'izar kuma za su watsa ragowar ba tare da ƙarin farashi ba.

Ragowar da kuka tarwatsa dole ne a sarrafa su da kyau ta hanyar ƙona wuta don canza dukkan gutsutsuren cikin barbashi mai kyau. Idan wannan tsari ya tafi daidai da yadda aka tsara, ba za ku sami matsala ba wajen yada ragowar gawar a ƙasa.

Watsawar ragowar abubuwan da aka ƙone a cikin teku

Tarwatsa tarkace a cikin teku ya shahara da tsoffin sojoji da ma'aikatan soji. Jami'an Tsaro da Sojojin Ruwa za su taimaka wa dangin tsoffin sojoji su tarwatsa gawarwakin da aka ƙone a cikin teku kyauta, amma kashin wannan zaɓin shine ba za ku iya kasancewa kusa don shaida ba.

Idan kuna zaune kusa da bakin teku, ana iya samun kasuwancin gida waɗanda ke ba da hayar jirgin ruwa don watsa toka. Dokar Tarayya yana buƙatar a ƙone gawarwakin da za a tarwatsa aƙalla mil uku a cikin teku, amma gabaɗaya Hukumar Kula da Muhalli ba ta tilasta hakan.

Hakanan zaka iya watsa tokar jirgin sama, amma kamar hayar jirgin ruwa, zai kasance da farashi wanda dole ne a yi la’akari da shi. Kwararrun da ke watsa gawarwakin da aka ƙone ta iska gaba ɗaya suna ba da wuri da lokacin da aka tarwatsa tokar. Bugu da kari, suna kuma bayar da takaddun shaida da ke tabbatar da wannan bayanin.

Columbarium alkuki

Makabartu da wasu majami'u suna ba da columbarium inda za ku iya sanya gawarwaki. Columbarium galibi yana cikin kabarin da ke cikin makabartar.

Ikklisiyoyi, a gefe guda, suna da yankin da aka keɓe wanda zai iya kasancewa a cikin cocin ko waje a cikin lambun. Wannan tsarin gabaɗaya yana kashe kusan $ 250.

Binne gawarwakin da aka ƙone

Idan ka yanke shawarar binne gawarwakin da aka ƙone, za ka iya binne su a makabartar ko kan kadarorin masu zaman kansu. Wasu lokutan iyalai suna son kusanci marigayin kusa da binne tokar kusa, yayin da wasu ke zaɓar makabarta inda su ma ake binne sauran dangin.

Jana'izar makabartar

Don binnewa a cikin ƙasa, zaku iya samun madaidaicin kabari ko zaɓi sanya toka a cikin ɓangaren urn.

Idan ka zaɓi zuwa jana'iza a cikin ƙasa, wasu makabartun suna ba da izinin urn ɗaya kawai a cikin kabari, yayin da wasu ke ba da izinin har zuwa uku. Bugu da ƙari, wasu makabartun kuma suna buƙatar ku siyan akwatin urn, don haka bincike zai zama dole kafin a ci gaba da wannan zaɓin.

Jana'izar kadarorin masu zaman kansu

Dokar gwamnati ta ba ku damar binne gawarwakin da aka ƙone a ƙasarku. Hakanan zaka iya binne tokar akan dukiyar wani, amma bayan samun izinin mai shi.

Idan kuna binne gawarwakin da aka ƙone a ƙasa mai zaman kansa, kuna iya yin hakan ta hanyar cire akwati a lokacin jana'izar. Yana da kyau a yi haka saboda mallakar ƙasar na iya canzawa ko kuma ana iya amfani da dukiyar don wata manufa ta daban (kuma ƙone -ƙone na iya zama mara amfani).

Ta hanyar sakin gawarwakin da aka ƙone a ƙasa, zaku iya tabbatar da cewa ba za a dame su ba daga baya.

Ku ci gaba da ƙona wuta a gida

Kullum kuna da zaɓi na ajiye ƙone ga wanda kuke ƙauna ya kasance kusa da ku a gida. Hanya ce mai kyau don tunawa da mamacin akai -akai kuma alama ce mai ban mamaki don sanya ƙaunatattun kusa.

Yawancin mutane suna adana tokarsu a cikin gilashi ko a cikin akwati na musamman akan kayan aikin. Wasu mutane kuma suna adana urnin kayan ado daga gidan jana'izar. Ya zo ne kawai ga fifikon mutum.

Sauran zaɓuɓɓukan haddacewa

Akwai hanyoyi da yawa na kirkiro don tunawa da gawarwakin da aka ƙone. A kwanakin nan zaku iya haɗa tokar a cikin wasan wuta, kayan ado, harsasai, har ma da rokokin sararin samaniya.

Yiwuwar ba ta da iyaka kuma za ku iya cin amanar wani zai fito da sabuwar hanyar tunawa da ƙaunatacce a yanzu.

Matakan gaggawa don tsara ƙonawa

  1. Kira wasu gidajen jana'iza ku nemi farashin su ko amfani da kayan kwatancen farashin Raba don taimaka muku gano mafi kyawun yarjejeniya a gare ku. Sannan tuntuɓi gidan jana'izar kuma yi alƙawari don yin jana'iza da shirye -shiryen ƙonewa.
  2. Sami duk takaddun da suka danganci mamacin sannan a kai shi gidan jana'iza. Waɗannan takaddun za su haɗa da lambar tsaro ta mamacin da sauran muhimman bayanai game da ƙaunataccen ku.

Kafin tafiya zuwa taron jana'izar da aka shirya, kira kuma ku tambayi waɗanne takardu ake buƙata don ci gaba da tsarin ƙonewa.

  1. Shirya kai gawar zuwa gidan jana'iza. Mai ba da sabis na jana'iza zai iya taimaka muku yin waɗannan shirye -shiryen da samun kwafin kwafin takardar shaidar mutuwa.

Mai ba da sabis na jana'izar ku kuma zai iya taimaka muku samun sanarwar mutuwa a jaridu.

  1. Tuntuɓi likitan yankin ku kuma sami takardar shaidar likita wanda ke bayyana dalilin mutuwar. Idan an yi gwajin mutuwar, samun takardar sheda daga mai binciken gawa.
  2. Don ci gaba da ƙona mamaci, kuna buƙatar sanya hannu kan takardar izini. Mai ƙonewa ko mai ba da sabis na jana'iza zai sami wannan fom ɗin don ku duba ku sa hannu.
  3. Zaɓi akwati ko akwati dabam don jikin da za a ƙone.
  4. Zaɓi urn ko wani akwati don adana tokar mamacin.
  5. Idan kuna son ganin ƙona gawar, nemi sabis na shaida. Koyaya, ba duk wuraren ƙonawa za su ba da izinin hakan ba, don haka kuna buƙatar bincika ko ana ba da wannan sabis ɗin yayin zaɓar jana'iza ko mai ba da sabis na ƙonewa.
  6. Bayan an gama ƙonawa, ci gaba da hanyar cirewa da aka zaɓa.

Waɗannan shirye -shiryen galibi masu zartar da wasiyya ne ko kuma na kusa. Idan kuna yin waɗannan yanke shawara kuma ba ku da sha'awar ɗaukar daraktan jana'iza, dole ne ku yi duk waɗannan shirye -shiryen da kan ku.

Idan kuna buƙatar jagora yayin yin shirye -shiryen ƙonewa da kanku, kuna iya buƙatar wasu jagora don samun takardar shaidar mutuwa kuma ku yi wa kanku gawar ku. A cikin waɗancan yanayi, koyaushe kuna iya tuntuɓar hukumomin ƙonewa na gida don shawara.

Abubuwan da ke ciki