Mafi kyawun Hanyoyin Halitta na Kawar da Ƙwayoyi

Best Natural Ways Eliminating Termites







Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli

Magunguna na dabi'a ga kwari

Hanya mafi kyau ta halitta don kawar da kwari . hanyoyi na halitta don kawar da kwari .

Babban tushen abinci don beraye itace itace da abubuwan da suka samo asali, saboda kasancewar suna da protozoa a cikin tsarin narkar da abinci, wanda ke ba da damar sarrafa itacen katako da kyau. Ana ɗaukar ƙwanƙwasawa a annoba a fagen tattalin arziki tunda za su iya lalata muhimman gine -gine na katako, da ayyukan fasaha, kayan daki da ƙari, don haka ya zama dole a san yadda ake tsoratar da tsutsotsi tare da magungunan gida kafin su zama matsala mai wuyar warwarewa.

Yadda ake kawar da turmutsitsin halitta

Maganin gida ga tururuka. Maganin Termite na maganin gida .Waɗannan magungunan gida suna nuna muku yadda ake kawar da tsutsotsi a halitta. Kada ku yi jinkiri, tare da waɗannan hanyoyin, za ku ga yadda ake cire turmutsutsun da ake samu a cikin itacen gidanka.

Guba na gida don lokaci suna da yawa, wasu sun fi sauran inganci, amma idan kuna sha'awar yadda ake kashe kalmar, muna gayyatar ku don karanta waɗannan magungunan gida 16 don kawar da kalma.

Yadda ake kawar da turmutsutsi a cikin kayan daki da duk dazuzzuka. Akwai sunadarai da yawa da aka tsara musamman don yaƙar tururuwar, duk da haka, waɗannan samfuran na iya kasancewa mai hadari ga lafiya , kazalika da cutar da muhalli, haka korar kuraje da magungunan gida hanya ce mafi aminci kuma mafi ɗabi'a.

1- SODIUM BORATE

Sodium borate abu ne mai matukar tasiri ga tsoratar da tsutsotsi tare da magungunan gida , wannan samfur kai tsaye yana kai hari ga protozoa na tsarin narkewar abinci wanda ke haifar da mutuwarsu ta hanyar ciyar da ƙwayar katako. Yadda ake amfani da shi yana gauraya shi da ruwa kuma tare da taimakon buroshi ya rufe dukkan saman abubuwan katako. ( R )

2- MANIYYAR MUHIMMANCIN EUCALYPTUS

Eucalyptus mai mahimmanci shine mafi dacewa don hana kwari su kusanci itacen kayan adon ku masu daraja, kawai ƙara 'yan digo na mahimmin man eucalyptus akan tawul mai tsabta sannan ku sanya shi akan duk abubuwan katako, wanda zai ba ku damar tsabtace su ƙirƙirar mai kare Termite. ( R )

3- ALOE VERA

Don amfani da aloe, kawai dole ne ku murƙushe lu'ulu'unsa sosai kuma ku sanya su cikin kwantena da ruwa, sannan tare da taimakon atomizer ya fesa kowane sarari na kayan katako, maimaita wannan tsari sau biyu a mako kuma kwari ba sa zai kusanto.

4- MAGAN MANZA

Idan kuna son sani yadda ake kawar da kwari ko yadda ake kawar da kwari a mafi yawan muhallin halittu, to amsar ita ce man lemu.

A cikin gwajin dakin gwaje -gwaje, an gano Cikakken Man Orange yana da girma masu tasiri wajen kashe kwari , yana nuna tsakanin 68-96% mace-mace a cikin gwajin.

Har ila yau, an gano cewa kwari da ba su mutu ba daga mai sun ragu sosai a amfani da itace. Yana da zaɓi mai ban sha'awa don maganin halitta na lokaci.

Abun da ke aiki a cikin mai shine d-Limonene, wanda ya daɗe da sanin cewa yana da guba ga kwari, amma musamman akan kalma, wanda ke sa guba ga kwari.

Haka kuma turmutsitsin da ke tattare da tururi sun nuna yawan mace -mace. Za a iya amfani da Cire mai na Orange da kyau don kawar da gandun dajin ƙasa ko na ƙasa ( 1 ).

Kawai yi ƙananan ramuka a wuraren da comedones suka mamaye kuma ku sanya man lemu cikin ramin. Wannan zai taimaka muku kawar da kwari a cikin kwanaki 3 har zuwa mafi girman makonni 3, gwargwadon tsananin.

An gudanar da wasu gwaje -gwajen waɗanda suka sami nasarar nuna cewa fitar da mai mai ruwan lemo shine magani na musamman don kawar da kalma ( 2 ).

Lura: Kada ku ci wannan man lemu, saboda yana cutar da lafiya.

5- ZABE

Hanya ce da ba ta sinadarai ba kuma madaidaiciya don kawar da fararen tururuwa ko kwari.

An ana amfani da girgizar lantarki akan itace da kwari suka mamaye . Na'urar da aka yi amfani da ita tana da babban ƙarfin lantarki (90,000 volts) da ƙarancin wuta (ƙasa da 0.5 amps).

Ana samun waɗannan na’urorin wutar lantarki a kasuwa.

Za a iya yin katsalandan kan aikin wutar lantarki ta kayan gini na gama -gari kamar ƙarfe, gilashi da kankare don a iya shafar yawan mace -mace.

6- Borax sodium (Borax)

Wannan wani ɗan ƙaramin tsari ne na boric acid, kuma shine ingantaccen magani tunda yana kai hari ga protozoa na kwayan cuta (da alhakin kuzari) a cikin ciki. Lokacin da waɗannan kwari suka shiga borate na sodium ba sa iya narkar da abincin, wanda ke haifar da yunwa.

Don yin amfani da wannan maganin na gida, dole ne mutum ya haɗu da gram 500 na sodium borate a cikin lita 5 na ruwa kuma ya fesa a cikin mazaunin kalma. Ka yi ƙoƙari ka mai da hankali sosai ga gungumen da bangon bango.

7-Boric acid da jelly na innabi

Wannan shine ɗayan sanannun dabaru na gida saboda tasirin sa. Don amfani da shi, gauraya jelly na innabi guda hudu tare da cokali uku na karen ko abincin kare da cokali ɗaya na boric acid. Sanya wasu shirye -shirye a wuraren da abin ya shafa.

8-Clove toho vetiver mai

Wadannan mahimman mai guda biyu sune mafi inganci wajen kawarwa da hana turmutsitsin. Kawai sanya wasu daga cikin wannan ruwan a cikin ƙaramin kwano kuma sanya shi inda kwari suke zaune, Hakanan zaka iya fesa shi a bango.

9-Aloe

Takeauki shuka kuma ku murƙushe ƙwayar aloe, sannan ku jiƙa a cikin kwano da isasshen ruwa. Bayan sa'o'i da yawa yakamata a zuba wani sashi na aloe vera a cikin feshi don sassa biyar na ruwa. Fesa wuraren da abin ya shafa.

10-Boric acid

Ana siyar da wannan maganin kashe kwari a kowane kantin magani kuma yana da tasiri sosai akan kwari. Ya kamata a yi amfani da wannan samfurin a kan aske itace na halitta kuma a sanya shi azaman koto a wuraren da waɗannan kwari ke yawaita.

goma sha ɗaya-Ruwan lemo

Waɗannan kwari ba abokai ne da wannan 'ya'yan itacen ba, saboda yana damun hankalinsu na shugabanci. Fesa shi a wuraren da kuke ganin tururuwa.

12-Vinegar (gauraye da ruwa a daidai sassan)

Shin vinegar yana kashe kwari. Wani ruwa wanda tururuwa ke ƙi. Ƙamshinsa mai ƙarfi zai taimaka muku tunkuɗe su. Bugu da ƙari, vinegar yana kawar da alamun ƙanshin da waɗannan kwari ke amfani da su don motsawa, don haka yana da tasiri sosai. Yada shi kusa da kusurwoyi da wuraren da kuke ganin tururuwa, ku mai da hankali musamman kan tebur, nutsewa da tagogi.

13-Talc ko alli foda

Wani sinadari a cikin alli da foda na jariri shine talc, wanda shine maganin tururuwa na halitta.

14-Baking soda da sukari

Yana da cakuda mai cutarwa ga jikin tururuwa, don haka za su gudu daga gare ta.

goma sha biyar-Kofi hatsi

Ƙamshin da suke bayarwa yana aiki azaman abin ƙyama ga tururuwa. Sanya su a wurare masu mahimmanci, kamar lambun da kewayen gidan ku.Waken kofi yana aiki azaman kyakkyawan maganin tururuwa.

16-Masara

Wannan samfurin, baya ga katse alamun warin tururuwa, yana haifar da mutuwar kwarin da ke cinye shi, tunda ba sa iya narkar da shi.

17-Cucumber da citrus bawon

Tururuwa suna guje musu, yayin da suke ruɓewa ya zama guba a gare su.

18-Kamar yadda

Ganyen ganye ko jakar shayi suna tsoratar da tururuwa. Saka su a kusa da tagogi da kofofi kuma ta cikin fasa inda waɗannan kwari ke shiga.

19-Ganye da kayan yaji

Suna ba da wari mai ƙarfi wanda ke tunkuɗa tururuwa. Sanya su a cikin kabad da aljihun tebur. Bugu da ƙari, kirfa, barkono baƙi ko tafarnuwa suna cika aikin guda ɗaya, don haka yi ƙoƙarin yayyafa waɗancan kayan ƙanshi a wuraren da kuka ga tururuwa.

ashirin-Borax

Ki gauraya shi da ruwa da sukari sannan ki watsa taliyar da aka halitta a kusurwoyin da kuke ganin tururuwa.

YADDA ZA A RAGE HAKURI

A gaban kamuwa, galibi kuna tambayar yadda ake kawar da kalma. Yanzu, kun san yadda ake kawo ƙarshen kalma, idan kun karanta wannan jagorar zuwa magungunan gida don kawar da kalma. A zahiri, nasihu na ƙarshe akan abin da ba za a yi don cire kalma daga gidanka ba.

ABIN YI

  • Yi ƙoƙarin kare gidanka kafin ɗan gajeren lokaci ya faru. Don haka, a ci gaba da neman ƙwaro a ciki da kewayen gidan.
  • Yanke rassan da ke taɓa iyakokin gidanka.
  • Kula da matakin zafi daidai a cikin gidanka. Tsaya daga danshi da mold
  • Tsaftace duk kayan shuka da suka mutu a cikin gidanka, saboda yana ƙara haɗarin kwari.
  • Tabbatar da isasshen magudanar ruwa tare da tsarin daidaitawa.
  • Ya kamata a ajiye itacen a wuraren bushewa.

ABIN DA BA ZAI YI BA

  • Kada ku sami buɗewa a cikin gidanka sai dai idan an buƙata. Cika fasa ko ramuka a gindi.
  • Guji amfani da samfuran da ba a ba da izini ba don sarrafa kalma, saboda suna iya lalata katako.
  • Kada ku ajiye katako ko tarkacen katako kusa da gidan.
  • Kada ku rikita tururuwa da tururuwa. Maganin tururuwa kafinta ya bambanta.

Nasihu don cire kalma daga gidan

1. Cire kalma daga cikin gida da lemu da kafur

Za mu iya sanya kwalba tare da bawon lemu da kafur a cikin kabad da kusurwoyin duhu na gida.

Kafur ɗan fari ne, mai kama da gishiri wanda ake amfani da shi azaman maganin kwari. Tabbas, mu dole ne a kula kada a taɓa tufafin ko tabo.

2. Yi maganin kashe kwari da acid boric

Wani samfurin da ake amfani da shi azaman maganin kwari shine boric acid , wanda zamu iya amfani dashi kamar haka:

  • Mix teaspoon na boric acid tare da tablespoon na sukari da wani madara.
  • Muna sanya wannan shirye -shiryen a cikin kwalban kwalba kuma muna rarraba su ta wuraren da suka kamu.
  • Kada mu bar shi a cikin isa ga yara da karnuka, don gujewa guba.
  • Muna maimaita wannan tsari na makonni 3 ko 4. Kamar yadda muka lura, waɗannan kwari suna hayayyafa da sauri, kuma ana iya samun adadi mai yawa.

Asirin wannan dabarar ya ta'allaka ne akan dawwamar amfani da shi. In ba haka ba, da kyar zai taimaka wajen cire kalma daga gidan.

3. Wasu shawarwari

A yanar gizo kewaya kowane irin nasihu don kawo karshen kwari. Duk da haka, shi ya zama dole don yin gargadi game da rashin ingancin kowane daga cikinsu.

Misali, don fesa man dizal ko fetur a saman itacen. Wannan ba zai shiga ciki ba, wanda shine inda kwarin yake kwana da kai hari. Hakanan, zai haifar da wari mara kyau kuma yana ƙonewa sosai.

Irin waɗannan nasihun suna nuna amfani da Buffin, ƙona mai da abubuwa irin wannan. Ba a ba da shawarar su ba, muna maimaitawa, saboda babban ƙimar su.

Duk da haka, Ana iya amfani da tsirran magunguna masu ƙarfi sucvigorouslackwood, babban mutum da plantain. Don yin wannan, ya zama dole a tafasa ruwa tare da ganyen waɗannan don ƙirƙirar jiko. Koyaya, ba hanya ce mai tasiri sosai ba.

4. Masana kimiyya

Wasu kwararru da kamfanoni sun sadaukar da kai don cire kalma daga gidan. Ganin cewa mulkin mallaka na ɗan lokaci na iya samun miliyoyin kwari, wanda kuma yana da illa sosai ga gida, ba mummunan ra'ayi bane.

Amfanin wannan hidimar shine hanyoyin da suke amfani da su ana sarrafa su kuma suna kai hari kan mazaunin lokaci guda. Ta wannan hanyar, matsalar ta ƙare a ƙarshe, ba ta barin ɗakin da tauraro mai wutsiya zai sake haifuwa.

Shin zai yiwu a hana mamaye ta?

Idan muna zaune a yankin da muka san lokuta na faruwar kwari, yana da kyau a yanke don masu lafiya kuma a guji samun kayan katako. Idan har yanzu kuna yanke shawarar yin hakan, yakamata ya kasance cikakken itace mai inganci don hana lalacewa saboda waɗannan kwari.

Hakanan, dace kula da tsaftacewa da disinfection a cikin gida na iya taimakawa , amma kuma ba garanti bane. Don haka, dole ne ku mai da hankali sosai kuma ku duba cewa kayan aikin ku, katako da buɗe ƙofofin ku ba sa fuskantar waɗannan halayen.

A ƙarshe, shi ya hana danshi daga tarawa kuma, sama da duka, cewa babu bututu da suka rasa. Yana cikin wannan muhallin inda waɗannan kwari suke zama kuma suna hayayyafa - suna yin shi da sauri, ta hanyar.

Cire kalma daga gidanka ba abu ne mai sauƙi ba; Hakanan, tsarin inshora zai busa gashin ku na rashin haƙuri. Kada ku damu; a ƙarshe za ku kore su idan kun kai hari kan matsalar kamar yadda ya kamata. Amma kada ku bari kanku ya kasance: lalacewar na iya zama mara juyawa.

A ƙarshe

A gida, akwai magunguna na ɗan lokaci waɗanda zasu iya taimaka muku game da waɗannan kwari. Ya kamata a sani cewa kalma tana da fifiko dangane da nau'in itace da ta fi son magancewa. Babban su shine ceiba, cypress, pine da raft. Koyaya, idan kuna da kayan ɗanyen itacen al'ul, ashen, zaku iya zama ɗan natsuwa. Ba sa kai farmaki ga irin wannan itacen tare da mita iri ɗaya

Abubuwan da ke ciki