Asibiti na likita ba tare da tsaron zamantakewa ga waɗanda ba su da izini

Aseguranza M Dica Sin Seguro Social Para Indocumentados







Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli

Asibiti na likita ba tare da tsaron zamantakewa ga waɗanda ba su da izini. Kun san yadda mahimmancin inshorar lafiya yake. Ba tare da inshorar lafiya ba, za ku iya fuskantar matsanancin kuɗin likita da na asibiti.

Inshorar lafiya ba tare da lambar tsaro ba (ta amfani da ITIN maimakon SSN)

Asibitin likita a Amurka don baƙi. Ba a buƙatar lambar tsaro ta zamantakewa don inshorar lafiya, amma idan kuna neman ɗaukar hoto akan musayar gwamnati, kuna buƙatar tabbatar da matsayin shige da fice na doka. Masu rubutaccen inshorar kasuwanci kamar Fa'idodin 'Yanci ba za su yi tambaya game da matsayin shige da fice ba.

Babu wani bambanci a cikin tsarin aikace -aikacen inshora lokacin nema ba tare da SSN ba; kawai amfani da ITIN a cikin filin lambar tsaro ta zamantakewa don kowane manufar da aka jera a ciki Amfanin 'Yanci ko shigar da musayar inshora.

Don dacewa, ga wasu shahararrun manufofin inshora don baƙi da sauran masu nema ba tare da lambar tsaro ba. Duk suna samuwa akan layi.

  • Baƙi mai shigowa - Gabaɗaya mafi kyawun ƙima ga waɗanda suka kasance a Amurka ƙasa da shekaru biyu
  • Asusun kiwon lafiya na asali: garanti na iyakance inshorar fa'ida mai fa'ida (babu tambayoyin likita) waɗanda za a iya amfani da su tare da kowane likita ko asibiti. Ya ƙunshi ɗaukar sassaucin ra'ayi don yanayin da aka rigaya bayan manufar ta fara aiki na watanni 12.

Har yanzu ana iya karɓar lambar shaidar mai biyan haraji (ITIN) ko lambobi tara na farko na lambar fasfo a madadin lambar tsaro ta zamantakewa akan aikace -aikacen. Cancanta ga mafi yawan tsare -tsaren inshorar lafiya ya dogara ne kawai akan wurin zama kuma zama ɗan ƙasa ba batun bane.

A ITIN (Lambar Shaidar Mai biyan Haraji) wanda Ma'aikatar Haraji ta Cikin Gida (IRS) ta Ma'aikatar Baitulmalin Amurka ta bayar An fi amfani da ita a madadin lambar tsaro ta jama'a (SSN) a cikin kowane aikace -aikacen inshora ga mai nema ba tare da SSN ba. IRS na buƙatar kamfanin inshora don samun SSN ko ITIN na duk wani mai mallakar doka wanda zai iya karɓar babban fa'idar fa'idar inshora.

Gwamnatin tarayya tana bada ƙarin bayani akan lambobi da takardun da za a iya amfani da su a madadin lambar tsaro ta zamantakewa akan aikace -aikacen inshorar lafiya. Lura cewa shawarwarin gwamnatin tarayya sun shafi musamman ga ayyukan rijistar inshora na gwamnatin tarayya.

Lura cewa yana ɗaukar makonni shida kafin a sami ITIN don haka don Allah ku shirya gaba idan kuna buƙata. Manufofin inshora na ƙasashen waje a cikin Amurka ba sa buƙatar SSN ko ITIN, don haka wannan na iya zama mafi kyawun zaɓi don buƙatar ɗaukar inshora na ɗan gajeren lokaci.

Taimakon likita ga mutanen da ba su da takardu ba tare da lambar tsaro ba

Idan kuna cikin doka a Amurka, kuna da 'yan zaɓuɓɓuka. Mun lissafa su a ƙasa.

Zaɓin farko: shirin biyan diyya

Zaɓin farko shine a tsarin inshora na asibiti tare da ƙaramin mahimmancin ɗaukar hoto ( GUY ) don cika aikin ACA na mutum ɗaya. Ba a haɗa tsare -tsaren inshorar lahani tare da sauran inshoran ba. Kuna da zaɓi na ba da fa'idodi ga mai bayarwa ko don kanku. Idan ka ware wa kanka ribar, za ka iya yin duk abin da kake so da kudin.

Manufar MEC tana ba da ɗaukar hoto don kulawa na rigakafi don saduwa da takamaiman aikin ACA. Kulawa na rigakafi ya haɗa da nunawa, harbi, da sauransu.

Asusun inshora da ake samu ya haɗa da madaidaicin shirin fa'ida wanda zai biya kowane zaman asibiti, munanan cututtuka da hatsarori.

Kuna buƙatar lambar shaidar haraji, wanda kuma aka sani da lambar shaidar mai biyan haraji (ITIN). Mun yi magana game da wannan kafin idan kuna buƙatar a inshorar rayuwa kuma ba ku da lambar tsaro . Idan kuna da ITIN, zaku iya samun inshorar lafiya tare da yawancin kamfanoni. Wataƙila ba za ku iya samun inshorar lafiya a waje na musaya ba, amma za ku yi tare da wasu masu ba da sabis da muke aiki tare.

ITIN baya duba matsayin ƙaura. Yana ba ku kawai hanyar biyan harajin ku. Kusan duk masu ɗaukar kaya za su buƙaci wani nau'in ganewa, kuma ITIN ta cancanci a wasu lokuta.

Ƙimar kuɗin waɗannan tsare -tsaren yawanci 50% ƙasa da shirin ACA / Exchange. Suna aiki da kyau ga waɗanda ke son ƙarin iko akan zaɓuɓɓukan kiwon lafiya, kashe kuɗi, da gudanar da farashi.

Wannan ba zaɓi bane mai mashahuri, kodayake yana iya adana kuɗi akan lokaci. A gefe guda, da yawa daga cikin jama'ar Amurka suna ɗokin fuskantar irin wannan inshorar yayin da farashin inshorar lafiya ke ci gaba da hauhawa.

Zaɓi na biyu: manufofin likita na ɗan gajeren lokaci

Kuna da wani zaɓi. Kuna iya buƙatar a manufofin likita na ɗan gajeren lokaci . Menene manufofin likita na ɗan gajeren lokaci? Manufa ce da aka tsara don wuce ƙasa da watanni 12, kodayake, ya danganta da jihar ku, jihohi da yawa suna ba da izinin ɗaukar hoto har zuwa shekaru 3. Me ke faruwa a ƙarshen kwata? Wannan tambaya ce mai kyau. Dole ne ku sake nema. Wannan yana nufin idan an gano ku da mummunan ciwo ko hatsari a wannan lokacin, tabbas ba za a rufe ta ba nan gaba. Wannan wani muhimmin tunani ne don fahimta.

Wataƙila kuna tunanin za ku kasance ƙarƙashin rubutaccen rubutun da yanayin da aka riga kuka kasance lokacin da kuka sake nema. Gabaɗaya, haka lamarin yake. Tare da afaretan da muke aiki da shi, ba haka bane. An haɗa sharuɗɗan da suka rigaya zuwa aikace-aikacenku na farko. Amma, bayan sabuntawa, duk wani damuwa na kiwon lafiya za a yi la'akari da shi don aikace -aikacen gaba! Wannan yana nufin za a juya ku idan kuna da matsananciyar rashin lafiya.

Menene waɗannan tsare-tsaren kiwon lafiya na ɗan gajeren lokaci suka ƙunsa? Da kyau, kusan komai, gami da:

(1) Ziyarar likita da asibiti

(2) Ziyara zuwa ɗakin gaggawa da sabis na motar asibiti

(3) Aikin bincike, hoto

(4) Gwajin gwaji, gano ciwon daji

(5) Da yawa

Ba a rufe wasu ayyuka ba. Muna tattauna su a ƙasa.

Farashin kuɗi kusan 20% ƙasa da manyan manufofin likita na kwatanci da kusan kashi 50% na ragin aljihu (watau ragi, biyan kuɗi, inshora).

Waɗannan manufofi ba su dace da Ƙarin Mahimmancin Mahimmancin ACA (MEC). Don haka, kuna iya buƙatar siyan tsarin MEC daban don cika umarnin ACA.

Tsare-tsaren likita na ɗan lokaci gaba ɗaya baya buƙatar ITIN. Gabaɗaya, abin da ake buƙata kawai shine ku zauna a Amurka. Wannan shirin inshorar lafiya ne wanda baya buƙatar mutane su sami lambar tsaro ta zamantakewa.

Ayyukan da ba a rufe ba - MUHIMMI

Tunda waɗannan tsare -tsaren ba sa bin tsarin ACA / Obamacare, akwai wasu ayyuka waɗanda ba a rufe su ba. Waɗannan aiyukan sun haɗa da, amma ba'a iyakance ga:

(1) Magungunan Magunguna - Muna ba da tsarin inshorar magunguna daban -daban ko shirin ragi na likitanci

(2) ciki na al'ada, don haka idan kuna neman ɗaukar ciki, wannan manufar ba za ta biya ba

(3) yanayin da ya riga ya kasance: gabaɗaya lokacin baya na watanni 12

Kowane zaɓi kuma yana da keɓance na musamman. (Lura: don nuna gaskiya, muna nazarin waɗannan keɓewa.)

Biyan kuɗi abin buƙata ne tare da waɗannan zaɓuɓɓuka. Yawanci, tsarin aiwatar da rubuce -rubuce shine tambayoyin lafiya da hirar tarho.

Lura cewa zaku sami farashin aljihu tare da kowane shiri; duk tsare -tsaren inshorar lafiya suna da wani nau'in raba farashi.

Zaɓi na uku: inshorar likitancin tafiya na ɗan lokaci

Idan kuna da VISA ko ba da daɗewa ba za ku sami VISA, da inshorar likita na tafiya na wucin gadi Hakanan yana aiki. Muna aiki tare da duk manyan masu aiki a nan. Akwai zaɓuɓɓuka don kowace jiha. Koyaya, wannan yana samuwa ga mutanen da ke da VISA. Me ya sa? Idan kun shigar da da'awa, VISA ɗinku tana tallafawa takaddun kuma yana tabbatar da kasancewar ku na doka a Amurka.

Asibitin haƙori ga marasa izini

Bakonmu yana tambaya:

Dan uwana, wanda ba shi da takardu, yana matukar neman inshorar hakori. Yana ɗan shekara 18, an haife shi a Meziko kuma an kawo shi nan da watanni 6. A halin yanzu yana aiki don samun takardunsa, duk da haka, yana cikin matsanancin ciwo kuma yana buƙatar maganin jijiyar jijiya a ɗayan haƙoransa na gaba, kuma yana da ramuka 2 waɗanda su ma suna buƙatar kulawa. A shirye nake in taimaka muku da kuɗi, duk da haka, idan aka yi la’akari da lokutan yanzu, kuɗaɗina ma na da iyaka. Shin za ku iya ba da taimako ko taimaka mana da bayanai kan inshorar haƙori mai araha ga wanda aka rubuta?

Amsa:

Na farko, duk manufofin inshora da aka bayar a Amurka suna buƙatar wasu nau'in lambar tantance mutum akan aikace -aikacen. Idan ba lambar tsaro ba ce, mai nema na iya amfani da lambar VISA ko lambar tantance mai biyan haraji (ITIN). Gabaɗaya ba a tabbatar da lambar akan manufar haƙori, amma ana buƙatar lamba don aiwatar da aikace -aikacen. Yawancin tsare-tsaren inshorar haƙori suna samuwa ga waɗanda ba 'yan asalin Amurka ba.

Na biyu, kuna buƙatar inshora wanda ke ba da ɗaukar hoto nan da nan don manyan hanyoyin haƙori. Wanda kawai ke yin wannan ba tare da lokacin jira ba shine Inshorar Hakora a http://freedombenefits.net/affordable-health-insurance/Core-Dental-Insurance.html . Don musanya fa'idodi nan da nan, manufar tana buƙatar yin rijista don mafi ƙarancin watanni 12. Ana bayar da ɗaukar hoto nan da nan tare da aikace -aikacen kan layi. Ana iya saukar da tabbacin ɗaukar hoto kafin katin ID ɗin ya isa cikin wasiƙa. Aikace -aikacen yana neman lambar tsaro ta zamantakewa, amma ana iya amfani da wani lambar ganewa.

A ƙarshe, kawai don ƙarin bayani, kamfanonin inshora ba sa la'akari da ziyarar doka ko matsayin shige da fice na mai nema. Cancantar ta dogara ne kawai akan ƙa'idodin cancanta wanda mai insurer ya buga. Wannan ma'aunin zai iya haɗawa da tsawon zama ko zama ɗan ƙasar Amurka, amma ba ya yin tambaya game da matsayin zama na doka.

ƙarshe

Damu da rashin samun lambar tsaro ta zamantakewa? Har yanzu kuna iya samun inshorar lafiya. Optionaya daga cikin zaɓuɓɓuka shine shirin biyan diyya kuma ɗayan zaɓi shine shirin likita na ɗan gajeren lokaci. Hakanan zaka iya siyan inshorar lafiya na wucin gadi. Wanne ya dace da ku? Wannan ya dogara da bukatun ku da yanayin ku. Gabaɗaya, mun fita wannan layin aikin, amma idan kuna son ƙarin bayani, don Allah kada ku yi shakka a tuntube mu. Muna aiki ne kawai tare da mutanen da ke da mahimmancin kula da lafiyarsu. Idan da gaske kuke, tuntube mu. Idan kuna kamun kifi don bayani, akwai hanya mafi sauƙi.

Abubuwan da ke ciki