Me yasa Wayata ta iPhone Ta Ce Shawarwarin Tsaro A Wi-Fi? Gyara!

Why Does My Iphone Say Security Recommendation Wi FiGwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli

Kuna buɗe saitunan saiti don haɗa iPhone ɗinku zuwa Wi-Fi, kuma komai yana da kyau har sai kun lura 'Shawarwarin Tsaro' a ƙarƙashin sunan cibiyar sadarwar Wi-Fi. “Uh-oh,” kuna tsammani. 'An yi mini kutse!' Kada ku damu: ba ku bane - Apple yana neman ku kawai. A cikin wannan labarin, zan bayyana me yasa kuke ganin Shawarwarin Tsaro a cikin Saitunan Wi-Fi na iPhone ɗin ku kuma me yasa Apple ya hada da Shawarwarin Tsaro don taimaka maka kiyaye lafiyarka akan layi.Menene “Shawarwarin Tsaro” a cikin Saitunan iPhone, iPad, da iPod?Shawarwarin Tsaro kawai yana bayyana a cikin Saituna -> Wi-Fi akan iPhone, iPad, ko iPod lokacin da kake shirin haɗi zuwa buɗe hanyar sadarwar Wi-Fi - cibiyar sadarwa ba tare da kalmar sirri ba. Lokacin da kake danna alamar bayanin shuɗi
, za ku ga gargaɗin Apple game da dalilin da ya sa buɗe hanyoyin sadarwar Wi-Fi na iya zama mara lafiya kuma shawarwarinsu game da yadda za a saita hanyar ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa.nawa ne kudin rhinoplasty a cikin usa

Matsa maballin bayani (hoto) a hannun dama na sunan hanyar sadarwar don bayyana bayanin Apple game da wannan gargaɗin. Bayanin ya karanta:

Bude cibiyoyin sadarwa basa bada tsaro kuma suna fallasa duk hanyoyin sadarwar.
Saita hanyar komputa don amfani da nau'in tsaro na WPA2 Personal (AES) don wannan hanyar sadarwar.

Menene Bambanci tsakanin Buɗaɗɗen Anda'idar Sadarwa?

Hanyar budewa hanyar sadarwa ce ta Wi-Fi wacce bata da kalmar wucewa. Wannan shine gabaɗaya abin da zaku samu a shagunan kofi, filayen jirgin sama, kuma kusan ko'ina ana ba da Wi-Fi kyauta. Bude hanyoyin sadarwar na iya zama da haɗari saboda kowa na iya samun damar su, kuma idan mutumin da ba daidai ba ya shiga cibiyar sadarwar, su na iya iya duba bincikenku, shigarwar yanar gizonku, da sauran bayanai masu mahimmanci ba tare da izininku ba ta hanyar “leken asiri” a kan iPhone, iPad, iPod, ko kwamfutarka.A gefe guda kuma, rufaffiyar hanyar sadarwa ita ce - ka tsinkaye ta - cibiyar sadarwa ce tare da kalmar wucewa. Apple ya ce yakamata ku 'saita na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa don amfani da WPA2 Personal (AES) tsaro', wanda shine kyakkyawan tsarin tsaro na Wi-Fi. An gina nau'in tsaro na sirri na WPA2 ga yawancin magudanar zamani kuma yana ba da damar kalmomin shiga masu ƙarfi waɗanda ke da wuyar fasa.

Shin Bude hanyoyin sadarwar Wi-Fi basu da tsaro?

A ka'idar, duk wanda aka haɗa shi kowane Hanyar sadarwar Wi-Fi na iya “leken asiri” akan zirga-zirgar intanet da ake aikawa da karɓar ta wasu na'urori a kan hanyar sadarwar. Ko zasu iya yi kowane abu tare da wannan zirga-zirgar ya dogara ne ko haɗi zuwa takamaiman gidan yanar gizo amintacce ne.

Kuna iya tabbatar da cewa duk wani gidan yanar sadarwar da ake buƙata don watsa kalmar wucewa ko wasu bayanan sirri suna amfani da amintaccen haɗi don ɓoye bayanan da aka aiko daga iPhone zuwa gidan yanar gizon ko aikace-aikacen, kuma akasin haka. Idan wani yana kama zirga-zirgar intanet da ke zuwa da daga iPhone ɗinku daga amintaccen gidan yanar gizon, duk abin da za su gani shi ne gungun ɓoyayyen gobbledy-gook.

Duk da haka, idan kun kasance ba an haɗa shi da amintaccen gidan yanar gizo, ɗan gwanin kwamfuta na iya gani komai wanda aka aika da karɓa ta na'urarka, gami da kalmomin shiga da shafukan da ka ziyarta. Don shafukan yanar gizo da yawa, ba shi da mahimmanci. Ga dalilin:

Idan kana kawai karanta wata kasida akan gidan yanar sadarwar da baka buƙatar shiga ciki, ba zaka aika ko karɓar duk wani bayanan sirri da zai dace da sata ba. The New York Times da sauran manyan gidajen yanar gizo na labarai da bulogi ba sa rufa-rufa da labarai a kan gidajen yanar gizon su saboda wannan dalilin.

sami app na iphone don windows

Taya Zan Iya Cewa Idan Yanar Gizo Tsaro A Wayata ta iPhone, iPad, ko iPod?

Kuna iya faɗi ko kuna haɗe da amintaccen gidan yanar gizo a cikin Safari akan iPhone, iPad, ko iPod ta kallon sandar adireshin a saman allon: Idan gidan yanar gizon yana da tsaro, za ku ga ɗan kulle gaba zuwa sunan gidan yanar gizo.

Wata hanya mai sauƙi don faɗi ko gidan yanar gizon yana da tsaro ko a'a shine bincika ko sunan yankin ya fara da http: // ko https: //. “Arin 's' yana nufin amintattu Shafukan yanar gizo da suka fara da https suna da tsaro (sai dai idan akwai matsala, a wane hali zaka ga faɗakarwa) kuma gidajen yanar sadarwar da suka fara da http ba.

Menene Bambanci Tsakanin Kulle Maki da Mai Kulle-Kulle A Safari?

Bambanci tsakanin makullin baki da kuma makulli kore shine nau'in takardar shaidar tsaro (wanda ake kira SSL certificate) wanda gidan yanar gizon ke amfani da shi don ɓoye zirga-zirga. Kulle baƙin yana nufin gidan yanar gizon yana amfani da An Inganta Yanki ko Valungiyar ta Tabbatar takardar shaida da makullin kore suna nufin gidan yanar gizon yana amfani da Valarin Inganta takardar shaida.

Shin Kulle Makolen Fi Tsaftar Baki A Safari?

A'a - ɓoyayyen ɓoyayyen na iya zama iri ɗaya. Duk makullin kore da baƙi na iya samun matakin ɓoyewa iri ɗaya. Bambanci shine cewa Green Lock gabaɗaya yana nufin cewa kamfanin da ya bayar da takardar shaidar SSL zuwa gidan yanar gizon (wanda ake kira a takardar shaidar) yayi ƙarin bincike don tabbatar da cewa kamfanin da ya mallaki gidan yanar gizon shine kamfanin ya kamata mallaki gidan yanar gizon.

Abin da nake nufi shi ne: Kowa na iya siyan takardar shaidar SSL. Zan iya yin rajistar bankofamerlcaaccounts.com (lura da ƙaramin 'L' wanda yake kama da 'i') a yau, haɗa shafin yanar gizon Bankin Amurka, kuma saya takardar shaidar SSL don mutane su ga makullin baƙi kusa da sandar adireshin a saman na allo.

Idan nayi kokarin siyan wani Valarin Inganta takaddar shaida, hukumar takaddar shaida za ta hanzarta gane cewa ni ba Bankin Amurka bane kuma ya ki amincewa da bukata ta. (Ba zan yi kowane ɗayan wannan ba, amma na ambace shi a matsayin misali na yadda yake da sauƙi ga masu satar bayanai su ci amfanin mutane a kan layi.)

Tsarin yatsa shine: Karka taɓa shigar da kowane keɓaɓɓen bayani game da gidan yanar gizo wanda ba shi da makulli a cikin adireshin adireshin a saman allo.

Idan Kana Son Zama Gaskiya Amintacce A kan Hanyoyin Sadarwar Wi-Fi

Yanzu da mun tattauna me yasa hakan shine amintacce don haɗawa zuwa amintattu shafukan yanar gizo da ƙa'idodi akan Wi-Fi, zan yi muku gargaɗi game da shi: Idan kuna cikin shakka, kada ku yi. Hanya mafi kyau don zama cikin aminci shine kada ku shiga bankinku ko wasu mahimman asusu na kan layi yayin buɗe kan hanyar sadarwa. An ɓoye bayanan, amma wasu 'yan fashin kwamfuta suna gaske mai kyau. Yarda da hanjin ka.

Me Zan Yi Idan Na Ga “Shawarwarin Tsaro” A Wayata ta iPhone?

Shawarata ita ce: bi shawarar Apple! Idan kana samun sanarwa game da Shawarwarin Tsaro lokacin da kake kan hanyar sadarwar Wi-Fi ta gidanka, saika kara kalmar wucewa ta hanyar sadarwarka da wuri-wuri. Za kuyi wannan ta amfani da hanyar hanyar sadarwa ta Wi-Fi. Ba zai yiwu ba a gare ni in bayyana yadda za a yi hakan ga kowane na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa a kasuwa, don haka zan ba da shawarar hanzarta rage takaddun na’urar router ko kuma Googling lambar samfurin router da “tallafi” don samun taimako.

Kasance Lafiya a Wajen!

Munyi magana game da dalilin da yasa iPhone dinka yace Shawarwarin Tsaro a cikin saitunan Wi-Fi, banbanci tsakanin bude da rufaffen hanyoyin sadarwar Wi-Fi, me yasa galibi kana cikin aminci ko kuna haɗe da buɗewar ko rufe cibiyar sadarwar Wi-Fi - kamar matukar gidan yanar sadarwar da kake haɗawa da ita amintacce ne. Godiya ga karatu, kuma idan kuna da wasu maganganu, tambayoyi, ko damuwa game da wannan matsalar, kuyi haƙuri ku bar tsokaci a ƙasa!