Me ake nufi da cakulan ya koma fari

What Does It Mean When Chocolate Turns White







Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli

Cakulan Yana Juya Fari

Cakulan ya koma fari ?. Me za ku yi idan kanku ? Shin kuna zubar da shi nan take ko kuna cin sa kawai? Ko ta yaya za ku yi mamakin menene ainihin farin faifan. Muna da amsar!

Idan cakulan ku ya kasance a cikin wuri mai danshi , sugars a cikin cakulan za su fito. Da zaran muhallin ya sake zama ƙasa da danshi, danshi a cikin cakulan ya ƙafe kuma sugars na kan saman. Farin hazo da kuke gani saboda haka ba komai bane illa ragowar sukari.

Don haka kuna iya har yanzu ci cakulan ku da kyau idan yana da ɗan fari, saboda bai lalace ba. Dandano zai ɗan rage kaɗan, saboda lu'ulu'u na cakulan sun lalace ta tsarin kuma wannan yana rage dandano.

Me ke sa cakulan ya zama fari?

DAJI

Kada ku adana cakulan a wurare masu danshi. Idan sandaro ya zo kan cakulan, wannan yana haifar da farar hazo. Kuna kiran wannan ciwon sukari ko ripening sukari . Danshi yana fitar da sugars daga cakulan, kuma waɗannan sugars suna kan saman lokacin da danshi ya ƙafe. Wannan yana haifar da fararen tabo akan cakulan ku. Saboda haka firiji ba wuri ne mai kyau don adana cakulan ba.

HANKALI

Duk mun san cewa bai kamata ku ci cakulan da ɗumi -ɗumi ba, zai narke. Amma ba za ku iya ci gaba da yin sanyi ma ba. Chocolate ya kasance mafi kyau tsakanin digiri 12 zuwa 25, zai fi dacewa kusan digiri 18. Lokacin da cakulan ya yi zafi fiye da digiri 25, man shanu na koko ya fara fitowa. Bayan sanyaya, wannan man shanu na koko yana yin kuka kuma yana samar da murfin kitsen mai. Daidai, wannan yana haifar da farin hazo. Kuna kiran wannan fatbloom ko balagagge .

HANKALI

Wataƙila kun ji shi; don fushi. Nan ba da jimawa ba zan yi rubutu mai zurfi game da shi, don a yanzu zan bayyana shi a taƙaice kuma a taƙaice. Lokacin da kake zafi kuna zafi cakulan har sai ya kai zazzabi tsakanin digiri 40 zuwa 45. Yanzu lu'ulu'u na koko da sukari da lu'ulu'u na sukari sun rabu. Ta hanyar sanyaya cakulan zuwa digiri 28 zuwa 30, an sake ƙirƙirar duka lu'ulu'u. Kuna kiran wannan tempering.

Idan kuka ɗanɗana cakulan da kyau, zaku sami cikakkiyar cakulan bayan warkewa. Idan cakulan bai yi sanyi sosai ba, cakulan zai zama fari. Ba a dawo da lu'ulu'u yadda yakamata, wanda ke haifar da farin hazo.

SHIN ZA KA IYA CIN CIN ZABEN FARA?

Cikakken cakulan ku bazai yi daɗi da irin wannan farin hazo ba, amma har yanzu kuna iya cin cakulan ɗin da kyau. Chocolate ɗinku bai lalace ba, ingancin kawai ya lalace saboda lu'ulu'u sun lalace.

Cakulan ya zama fari: babu matsala

Ana iya amfani da farin hazo ta hanyoyi biyu: lu'ulu'u na man shanu na koko ya narke saboda yana da zafi sosai. Kitsen daga cakulan yana zuwa saman, inda sabbin lu'ulu'u suke. Za a iya haifar da fararen fata da ciwon sukari. Ruwa yana daidaitawa akan cakulan, inda wani ɓangaren sukari ya narke. Lokacin da ruwan ya sake ƙafewa, wani ƙaramin lu'ulu'u na sukari ya kasance a farfajiya. A cewar Cooks Illustrated, cakulan yana haskakawa ne kawai idan an tara ƙwayoyin daidai.

Gaba ɗaya mara lahani, kodayake yanzu ba ta da kyau sosai. Hakanan yana da kyau kada ayi amfani dashi misali don tsoma strawberries. Cakulan ɗin ya tsaya ƙasa da kyau kuma bayan ɗan lokaci fararen fata ya sake bayyana. Kuna iya amfani da shi da kyau don yin burodi da waina, alal misali kukis ɗin cakulan cakulan ko launin ruwan kasa. Ba ku ɗanɗana komai kuma saboda an haɗa cakulan a cikin kek, ana iya lura cewa yanzu ba ta da babban sheki. Ko sanya shi cikin madarar cakulan.

Ta wannan hanyar, cakulan ku ba zai yi fari ba idan ya zauna

Adalci daidai ne, idan ka sayi cakulan a gida, babu ɗan dama cewa zai daɗe a wurin. Amma idan kun manta mashaya, wataƙila kun lura cewa sandar cakulan duhu za ta yi fari bayan ɗan lokaci. Sabili da haka akwai hanyar hana hakan - ba shakka, ban da ƙanshinsa a tafiya ɗaya.

KAWAI A CI

Amma da farko: kada ku damu. Har yanzu kuna iya cin mashaya mai juyawa. Farin hazo, da alama ɗan foda ne, kitse ne a mashaya. Lokacin da aka adana cakulan a yanayin zafin da bai dace ba, kitsen yana zuwa saman abincin ku. Wannan yana haifar da farin Layer akan sandar ku.

KANAN FALALU

A cikin shirin gidan talabijin na Burtaniya Abincin Abinci a kan Channel 4, masu kera sun bincika lamarin. Masana kimiyya sun jima da sanin inda kitse yake fitowa. Lokacin da ba a adana cakulan a yanayin zafin da ya dace ba, ƙanƙara ƙanana za su bayyana a mashaya. Kitsen na iya ratsawa ta cikin fasa.

WANNAN HANYAR TANA DA KYAU

Shin kuna son sandar cakulan ku ba kawai ta ɗanɗana kyau ba, har ma ta zama biki ga idanu? Sannan tabbatar cewa kun ajiye shi a cikin ɗaki inda yake tsakanin digiri 14 zuwa 18. Sannan ya ci gaba da zama mashaya mai haske. Idan wannan bai yi aiki ba, ba lallai ne ku jefa sandar ba. Ko da fararen hazo, cakulan har yanzu ana iya ci. Ba kowa ne ya san cewa: masana'antar cakulan tana karɓar biliyoyin koke -koke a kowace shekara game da sanduna da ba za su yi kyau ba. Chocolatiers har yanzu suna aiki a kan hanyar da za ta hana ƙwayar kitse ta faru. Shawarar da aka bayar a cikin shirin a yanzu: kawai ku ci cakulan ku da sauri.

Abubuwan da ke ciki