Matakai Don Kyakkyawar Alaƙa: Dokokin Ruhaniya na 7

Steps Good Relationship







Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli

A baya, an shigar da alaƙa don rayuwa, wanda dole ne ya ci gaba ta kowane hali. Sau da yawa abokan hulɗar ba su ma san juna ba ko kaɗan kafin su yi aure. A yau muna ganin wani matsanancin hali: mutane da yawa za su gwammace su karya dangantakarsu fiye da yin wasu muhimman yarjejeniya don kula da alaƙar.

Farin ciki da matsalar alaƙar suna ci gaba da burge kowane mutum, gami da yawancin masu ilimin halin ɗan adam da masu ilimin dangantakar. Koyaya, waɗanda suka sami fahimtar dokokin ruhaniya guda bakwai na alaƙa na iya ceton kansu da wahala mai yawa.

Waɗannan dokokin guda bakwai sune sa hannu, al'umma, haɓaka, sadarwa, madubi, nauyi, da gafara. Ferrini yayi bayani a sarari kuma mai gamsarwa yadda waɗannan dokokin ke shafar dangantakar mu.

Bangarorin uku na littafin suna game da kasancewa ɗaya, samun dangantaka, kuma a ƙarshe canza ko (cikin ƙauna) rufe haɗin da ke akwai. Mutanen da ke son ɗaukar cikakken alhakin aikin warkar da su kuma suna gafartawa za su ji daɗin kusantar Ferrini kan batutuwan dangantaka.

Dokokin ruhaniya 7 na dangantaka

1. Dokar Shiga

Dangantakar ruhaniya tana buƙatar sa hannun juna

Idan kun fara yin yarjejeniya a tsakanin alakar ku, doka ta farko ita ce: ku kasance masu gaskiya. Kada kuyi aiki daban da yadda kuke. Kada ku yi yarjejeniyoyin da ba za ku iya bi ba, don faranta wa wani rai. Idan kun kasance masu gaskiya a wannan matakin, za ku adana bala'i da yawa nan gaba. Don haka kar a yi alƙawarin abin da ba za ku iya bayarwa ba. Misali, idan abokin aikin ku yana tsammanin ku zama masu aminci kuma kun san cewa yana da wuyar sadaukar da kai ga wani, kar ku yi alƙawarin cewa za ku kasance masu ɗorewa. Ka ce: Yi hakuri; Ba zan iya yi muku alkawarin hakan ba.

Domin yin adalci da daidaituwa a cikin alaƙar, alkawuran da kuke yi wa junanku dole ne su kasance na juna ba daga gefe ɗaya ba. Doka ce ta ruhaniya wanda ba za ku iya samun abin da ba za ku iya ba kanku ba. Don haka kar ku yi tsammanin alkawuran daga abokin tarayya wanda ba ku son yin kan ku.

Dole ne mu cika alkawuranmu muddin za mu iya ba tare da cin amanar kanmu ba. Bayan haka, ita ma doka ce ta ruhaniya wanda ba za ku iya ɗaukar wani da muhimmanci ba kuma ku yi muku adalci idan ta hakan ne kuka bayyana kanku.

Dokar sa hannu tana cike da baƙin ciki da banbanci. Idan ba ku yi niyyar cika alkawarinku ba, ba ku yi alkawari ba. Amma idan kun cika alƙawarin ku saboda laifi ko jin nauyin aiki, alamar ta rasa ma'anarsa. Yin alƙawari alkawari ne na son rai. Idan bai zama na tilas ba, ya rasa ma'anarsa. Koyaushe ku sa abokin tarayya ya zama mai 'yanci a cikin yin alƙawarinsu, don ya iya kasancewa tare da ku cikin kyakkyawar niyya yanzu da kuma nan gaba. Doka ce ta ruhaniya wanda kawai za ku iya samun abin da kuka kuskura ku daina. Da zarar ka bar kyautar, haka za a iya ba ka.

2. Dokar tarayya

Dangantakar ruhaniya tana buƙatar haɗin kai

Yana da ƙalubale don samun alaƙa da wanda ba zai iya daidaitawa da hangen nesa na alaƙa, ƙima da ƙa'idodi, salon rayuwar ku, abubuwan da kuke so, da yadda kuke yin abubuwa. Kafin kayi la’akari da shiga babbar dangantaka da wani, yana da mahimmanci ku sani cewa kuna jin daɗin kamfani, girmama juna, kuma kuna da wani abu na gama gari a fannoni daban -daban.

Bayan lokacin soyayya ya zo ga yanayin gaskiya, a wannan lokacin, muna fuskantar ƙalubalen karɓar abokin aikinmu kamar yadda yake. Ba za mu iya canza shi/ita don dacewa da hoton da muke da abokin tarayya ba. Tambayi kanka idan zaku iya karɓar abokin tarayya kamar yadda yake/ita yanzu. Babu abokin tarayya cikakke. Babu abokin tarayya cikakke. Babu abokin tarayya da ya cika duk tsammaninmu da mafarkai.

Wannan kashi na biyu na dangantakar shine game da karɓar ƙarfin juna da raunin juna, duhu, da bangarorin haske, masu bege, da tsammanin damuwa. Idan kun sanya kanku burin burin dawwamammen dangantaka mai ɗorewa ta ruhaniya, ya kamata ku tabbatar cewa ku da abokin aikinku kuna da hangen nesa ɗaya game da wannan alaƙar kuma ku yarda kan ƙimomin ku da imani, yanayin sha'awar ku, da matakin sadaukarwa tare .

3. Dokar Girma

A cikin dangantaka ta ruhaniya, duka biyun dole ne su sami 'yancin yin girma da bayyana kansu a matsayin daidaikun mutane.

Bambance -bambance suna da mahimmanci a cikin dangantaka kamar kamanceceniya. Kuna son mutanen da suke daidai da ku da sauri, amma ba abu ne mai sauƙi ba ku ƙaunaci mutanen da ba su yarda da ƙimar ku ba, ƙa'idodin ku, da buƙatun ku. Dole ne ku ƙaunaci wannan ba tare da wani sharadi ba. Hadin gwiwa na ruhaniya ya ginu ne akan kauna da yarda mara iyaka.

Iyaka yana da mahimmanci a cikin dangantaka. Kasancewar ku ma'aurata ba yana nufin cewa kun daina kasancewa mutum ɗaya ba. Kuna iya auna ƙarfin dangantakar ta gwargwadon abin da abokan tarayya ke jin kyauta don shiga cikin hanyar haɗin kai.

Haɓaka da al'umma suna da mahimmanci a cikin alaƙa. Haɗin gwiwa yana haɓaka kwanciyar hankali da jin kusanci. Girma yana haɓaka ilimi da faɗaɗa sani. Lokacin da buƙatar aminci (haɗin kai) ya mamaye cikin dangantaka, akwai haɗarin tashin hankali da ɓacin rai.

Idan buƙatar girma ya mamaye, akwai haɗarin rashin kwanciyar hankali, rasa hulɗa, da rashin amincewa. Don gujewa waɗannan matsalolin masu yuwuwar, dole ne ku da abokin aikinku ku duba a hankali yadda girma da tsaro kowannenku ke buƙata. Dole ne ku da abokin aikinku kowannen ku ya ƙaddara wa kanku matsayin da za ku ɗauka idan ya zo daidai tsakanin al'umma da haɓaka.

Dole ne a ci gaba da sanya idanu kan daidaiton ci gaban mutum da haɗin kai.

Wannan ma'aunin yana canzawa akan lokaci, saboda bukatun abokan hulɗa da buƙatun cikin alaƙar suna canzawa. Kyakkyawan sadarwa tsakanin abokan haɗin gwiwa yana tabbatar da cewa babu ɗayansu da ke jin takurawa ko rasa hulɗa.

4. Dokar Sadarwa

A cikin dangantaka ta ruhaniya, sadarwa na yau da kullun, na gaskiya, rashin zargi ya zama dole.

Jigon sadarwa shine sauraro. Dole ne mu fara sauraron tunaninmu da yadda muke ji kuma mu ɗauki nauyinsu kafin mu bayyana su ga wasu. Bayan haka, idan mun bayyana tunaninmu da yadda muke ji ba tare da ɗora wa wasu laifi ba, dole ne mu saurari abin da wasu ke faɗi game da tunaninsu da yadda suke ji.

Akwai hanyoyi biyu na sauraro. Mutum yana kallo da hukunci; ɗayan yana sauraro ba tare da hukunci ba. Idan muka saurara da hukunci, ba za mu saurara ba. Ba kome idan muka saurari wani ko mu kanmu. A kowane hali, hukunci yana hana mu jin ainihin abin da ake tunani ko ji.

Sadarwa yana nan ko babu. Sadarwar Frank na buƙatar sahihanci daga ɓangaren mai magana da karɓa daga ɓangaren mai sauraro. Idan mai magana yayi laifi kuma mai sauraro yana da hukunci, to babu sadarwa, to akwai hari.

Don sadarwa yadda yakamata, dole ne kuyi abubuwan da ke tafe:

  • Saurara tunaninku da yadda kuke ji har sai kun san menene kuma ku ga cewa naku ne ba wani ba.
  • Bayyana wa mutane gaskiya abin da kuke tunani da ji, ba tare da aibanta su ko ƙoƙarin ɗaukar su alhakin abin da kuka yi imani ko yadda kuke tunani ba.
  • Saurara ba tare da yanke hukunci ba ga tunani da ji da wasu ke so su raba tare da ku. Ka tuna cewa duk abin da suke faɗi, tunani, da ji suna bayanin yanayin tunaninsu. Wannan na iya samun wani abu da ya shafi tunanin ku, amma wataƙila ba haka bane.

Idan kun lura cewa kuna son inganta ɗayan ko kare kanku lokacin da aka bayyana muku tunaninsu da jinsu, ƙila ba ku saurara da gaske ba, kuma ana iya buga ku a wurare masu mahimmanci. Mai yiyuwa ne su yi nuni da wani ɓangare na ku wanda ba ku son gani (tukuna).

Akwai umarni guda ɗaya da dole ne ku bi don haɓaka damar sadarwa mai nasara: kar ku yi ƙoƙarin yin magana da abokin tarayya idan kun yi fushi ko fushi. Tambayi lokacin fita. Yana da mahimmanci ku rufe bakinku har sai kun ba da gaskiya ga duk abin da kuke tunani da ji kuma ku sani cewa naku ne.

Idan ba ku aikata wannan ba, to akwai yuwuwar ku zargi abokin tarayya akan abubuwa, kuma laifin zai sa rashin fahimta da jin tazara tsakanin ku duka ya yi yawa. Idan kun ji haushi, kada ku yi wa abokin tarayya ku. Responsibilityauki alhakin tunaninku da yadda kuke ji.

Ingantaccen sadarwa yana taimaka muku da abokin tarayya don kasancewa cikin haɗin gwiwa.

5. Dokar Mirroring

Abin da ba mu so game da abokin aikin mu shine abin da ba mu so kuma ba ma son kan mu

Idan kuna ƙoƙarin tserewa daga kanku, dangantaka ita ce wuri na ƙarshe da yakamata kuyi ƙoƙarin ɓoyewa. Manufar dangantaka ta kusa ita ce ku koyi fuskantar fargaba, hukunci, shakku, da rashin tabbas. Idan abokin aikinmu ya saki tsoro da shakku a cikinmu, kuma hakan yana faruwa a cikin kowane alakar sirri, ba ma son fuskantar su kai tsaye.

Kuna iya yin abubuwa biyu, ko kuna iya mai da hankali kan abin da abokin aikinku ya yi ko ya faɗi, ku yi tunanin hakan ba daidai ba ne kuma ku yi ƙoƙarin sa abokin aikinmu ya daina yin hakan, ko kuma ku ɗauki alhakin fargaba da shakkunku. A shari'ar farko, mun ƙi magance zafinmu/ fargaba/ shakku ta hanyar sanya wani ya ɗauki alhakin hakan.

A cikin lamari na biyu, mun bar wannan zafin/ tsoro/ shakku ya zo zuciyarmu; mun yarda da shi kuma mun sanar da abokin aikin mu abin da ke faruwa a cikin mu. Abu mafi mahimmanci game da wannan musayar ba shine cewa kun ce, Kun aikata mummunan aiki a kaina ba, amma Abin da kuka faɗi/yi ya kawo min tsoro/zafi/shakku.

Tambayar da zan yi ita ce, Wa ya kai min hari? Amma Me yasa nake jin an kai mini hari? Kuna da alhakin warkar da zafi/ shakku/ tsoro, koda kuwa wani ya tsage rauni. Duk lokacin da abokin aikinmu ya saki wani abu a cikinmu, muna samun damar gani ta hanyar ruɗar mu (imani game da kanmu da wasu da ba gaskiya ba) kuma bari su faɗi sau ɗaya.

Doka ce ta ruhaniya cewa duk abin da ke damun mu da wasu yana nuna mana wani ɓangare na kanmu wanda ba ma so mu ƙaunace kuma mu karɓa. Abokin aikinku madubi ne wanda ke taimaka muku tsayawa fuska da fuska. Duk abin da muke da wahalar karɓa game da kanmu yana bayyana a cikin abokin aikin mu. Misali, idan muka sami abokin zama na son kai, yana iya kasancewa saboda muna son kan mu. Ko kuma yana iya zama abokin aikinmu ya tsaya don kansa kuma wannan shine abin da ba za mu iya ba ko kuma mu kuskura kanmu.

Idan muna sane da gwagwarmayar da muke ciki kuma za mu iya hana kanmu daga ƙaddamar da alhakin wahalarmu akan abokin aikinmu, abokin aikinmu ya zama babban malamin mu. Lokacin da wannan tsarin ilmantarwa mai zurfi a cikin alaƙar ke tsakanin juna, haɗin gwiwar yana canzawa zuwa hanyar ruhaniya zuwa sanin kai da cikawa.

6. Dokar Nauyi

A cikin dangantaka ta ruhaniya, duka abokan haɗin gwiwar suna ɗaukar alhakin tunaninsu, ji da gogewarsu.

Wataƙila abin mamaki ne cewa dangantaka, wacce aka fi mayar da hankali a kai a kan al'umma da abokantaka, ba ta buƙatar wani abu face ɗaukar alhakin kanmu. Duk abin da muke tunani, ji, da gogewa nasa ne. Duk abin da abokin aikinmu yake tunanin ji da gogewa nasa ne. An rasa kyawun wannan dokar ta ruhaniya ta shida ga waɗanda suke son sanya abokin tarayyarsu ya zama alhakin farin ciki ko baƙin ciki.

Gujewa tsinkaya shine ɗayan manyan ƙalubalen dangantaka. Idan za ku iya yarda da abin da ke naku - tunanin ku, ji da ayyukan ku - kuma za ku iya barin abin da ke nasa - tunanin sa, ji da ayyukan sa - kuna ƙirƙirar iyakokin lafiya tsakanin ku da abokin tarayya. Kalubalen shi ne ka faɗi gaskiya da abin da kake ji ko tunani (misali, ina baƙin ciki) ba tare da ƙoƙarin ɗaukar abokin tarayya alhakin wannan ba (misali: Ina baƙin ciki saboda ba ku dawo gida akan lokaci ba).

Idan muna son ɗaukar alhakin wanzuwar mu, dole ne mu yarda da shi yadda yake. Dole ne mu sauke fassarorinmu da hukunce -hukuncenmu, ko kuma aƙalla mu san su. Ba sai mun dora abokan aikin mu abin da muke tunani ko ji ba. Lokacin da muka gane cewa mu ke da alhakin abin da ya faru, koyaushe muna da 'yanci don ƙirƙirar wani zaɓi na daban.

7. Dokar Yafiya

A cikin dangantaka ta ruhaniya, gafarar kai da kai da abokin tarayya wani ɓangare ne na aikin yau da kullun.

Lokacin da muke ƙoƙarin tsara dokokin ruhaniya da aka tattauna a cikin tunanin mu da dangantakar mu, kada mu manta da gaskiyar cewa ba mu cika abin da zai yi ba. Bayan haka, babu kamala a matakin ɗan adam. Duk yadda abokan hulɗa suka dace da junansu, komai ƙaunar da suke yi wa juna, babu wata alaƙar da ke gudana ba tare da takawa da gwagwarmaya ba.

Neman gafara ba yana nufin ka je wa ɗayan ka ce, na tuba ba. Yana nufin cewa ka je wurin wani kuma ka ce: ‘Ni haka nake. Ina fatan za ku iya yarda da hakan kuma ku yi wani abu da shi. Ina yin abin da zan iya '. Yana nufin cewa ku koyi yarda da halin da kuke ciki, koda kuwa yana da wahala, kuma ku ƙyale abokin aikin ku ya ɗauka.

Idan za ku iya yarda da abin da kuke ji ko tunani yayin da kuke son yanke hukunci, gafarar kai ne. Yarda da tunanin abokin aikin ku, yayin da kuke son yin sarauta ko samun wani abu da ba daidai ba a cikin sa, shine fadada wannan gafarar kai gare shi. Ta wannan hanyar, kuna sanar da abokin aikin ku: 'Na yafe wa kaina saboda na la'anta ku. Na yi nufin in karɓe ku kamar yadda kuka cika. ’

Lokacin da muka gane cewa koyaushe muna da mutum ɗaya da zai gafarta mana a kowane hali, wato kanmu, a ƙarshe muna ganin an ba mu makullin masarautar. Ta hanyar gafarta wa kanmu ga abin da muke tunanin wasu, za mu fara jin kyauta don amsa musu daban daga yanzu.

Ba za ku iya samun gafara muddin kuna ci gaba da ɗora laifin kanku ko ɗayan ba. Dole ne ku nemo hanyar da za ku samu daga zargi zuwa alhakin.

Gafartawa ba ta da ma'ana idan ba ku san hankalin ku ba kuma ba ku son yin wani abu game da gyaran ta. Pain yana kiran ku farka. Yana ƙarfafa ku ku kasance masu sani da alhakin.

Mutane da yawa suna tunanin cewa afuwa babban aiki ne. Suna tunanin cewa kuna buƙatar canza kanku ko nemi abokin tarayya ya canza. Kodayake akwai canji sakamakon gafara, ba za ku iya da'awar canji ba.

Gafartawa baya buƙatar canje -canje na waje kamar yadda canjin cikin yake. Idan har yanzu ba ku zargi abokin tarayya ba kuma ku ɗauki alhakin baƙin cikinku da bacin ranku, tsarin gafarar ya riga ya fara. Gafartawa ba abu ne mai yawa yin abu kamar warware wani abu ba. Yana ba mu damar kawar da laifi da zargi.

Ci gaba da aiwatar da gafara kawai yana ba mu damar kula da haɗin gwiwa yayin da muke fuskantar hauhawar da ba makawa. Gafartawa tana kawar da laifi da zargi kuma yana ba mu damar sake haɗa kai cikin tausayawa tare da abokin aikinmu da sabunta sadaukar da kai ga dangantakar.

Abubuwan da ke ciki