Revalidate degree in Psychology a Amurka

Revalidar Titulo De Psicolog En Estados Unidos







Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli

Baƙi da yawa sun zo Amurka sun yi murabus don yin aiki a cikin duk wani aiki da suke da shi, saboda suna ɗauka cewa shingen harshe, jarrabawa, litattafai, da tabbatar da lasisi suna sa tsarin ya zama da wahala. Idan shi ko ita da gaske ya keɓe, mai taurin kai, kuma yana son ɗaukar matakan da suka dace, hanyar da za ta sake inganta aiki ko aiki ta zama mafi sauƙi.

Yawancin fasaha, digiri na biyu da digiri na uku suna buƙatar lasisi daga jihar da mutum ke neman aiki. Kafin yin haka, mai nema dole ne tabbatar da digirin da aka samu a ƙasar ku ta asali . Hakanan kuna iya buƙatar yin rajista a cikin ƙarin darussan ilimi, wuce jarrabawar fasaha da TOEFL, tsakanin sauran hanyoyin.

Sashen ko ofishin jiha wanda reshensa ke da alaƙa da waccan sana'a ita ce ƙungiyar lasisi. Misali, Ma'aikatar Lafiya ta tsara duk wata sana'a da ke da alaƙa da lafiya, dole ne malamai su nemi Sashin Ilimi, kuma Kwamitin Injiniyoyi Masu Kula da Injiniyoyi.

Mataki na farko da baƙo (wanda ya kammala karatun kwaleji) dole ne a kimanta takardun shaidar karatun su. Wata ƙungiya da Ƙungiyar Ƙasa ta Ƙididdiga don Sabis na Ayyukan Shaida ( NACES: www.naces.org ) yakamata ku bincika duk digiri da takaddun shaida don tabbatar da ingancin su.

Sanin yaren Ingilishi na iya zama abin buƙata ga wasu ayyuka, kamar magani, doka, likitan hakori, injiniya, da lissafi. Don haka, yawancin jarrabawar an rubuta su cikin Turanci kuma mai nema dole ne ya wuce TOEFL ( Gwajin Ingilishi azaman Harshen waje - www.toefl.org ).

Hanyoyin kowane aiki daban sun bambanta da lokaci, nau'in jarrabawa, da kudade. Yakamata kuyi bincike kan hanyoyin da suka dace don layin aikin ku ku tuna cewa jihar ku na iya samun sana'a wanda baya buƙatar lasisi.

Misali, a Florida, 'yan jarida, ƙwararrun masu hulɗa da jama'a, masu fasahar kwamfuta, masu zanen hoto, dillalai, ƙwararrun kasuwanci, masu dafa abinci, da sauransu. basa bukatar lasisi.

Mai nema kuma zai iya yanke shawara kan lasisin sakandare da ya shafi sana'arsa. Misali, a cikin likitan hakori, mai nema na iya zaɓar lasisin tsabtace haƙoran haƙora, kuma a cikin magani, suna iya neman lasisin mataimakin likita. A cikin ilimin halin ɗabi'a, kuna iya yanke shawarar neman lasisin mai ba da shawara; a cikin doka, zaku iya neman mataimakiyar lauya, ko lasisin mai ba da shawara na doka tare da mai da hankali kan dokokin ƙasar ku, da sauransu.

Idan kun ƙuduri niyya ku bi hadaddun amma mafi gamsarwa hanyar yin aiki a cikin sana'ar ku, ga taƙaitaccen taƙaitaccen bayanin da ke bayanin hanyoyin sake sabuntawa ga wasu ayyukan:

HANYOYIN GA LOCOTO

Likitocin ƙasashen waje dole ne su gabatar da takaddun ilimi daga makarantar likitancin ƙasarsu ga Hukumar Ilimi don Digiri na Likitocin Ƙasashen waje (ECFMG). Don samun takaddun shaida ECFMG , za a buƙaci su kammala jerin gwaje -gwajen da aka bayar a duk shekara.

Ba da daɗewa ba, shi ko ita dole ne ya kammala Shirin zama. Shekara guda bayan kammala shirin zama, dole ne su ɗauki ( Jarabawar Lasisin Likitocin Amurka ). Dole ne su kammala shekara ta biyu na Shirin zama, tsakanin sauran matakai.

HANYOYIN GA LIKITO

Likitocin hakora dole ne su fara gabatar da takardun shaidarsu don kimantawa ga hukumar masu tantance Ilimi na Ilimi ( ECE ). Dole ne daga baya su amince da Sashe na I da na II na Gwajin Hakoran Hukumar na Ƙasa sannan su gabatar da sakamakon su ga Kwamitin Hadin gwiwa na Nazarin Hakoran Ƙasa na Ƙungiyar Dental na Amurka. Bayan haka, dole ne su cika shekaru biyu na ƙarin ilimi a Dentistry a wata jami'ar da aka yarda da ita a Amurka, tsakanin sauran matakai.

HANYOYIN GA LAUYA

Lauyan waje dole ne ya halarci makarantar lauya a Amurka don samun difloma. Hakanan dole ne ku tabbatar da digiri da takaddun shaida da kuka samu a ƙasarku ta asali. Bayan karatun shekaru uku, zaku iya cancanci samun digirin Likita na Juris. Dole ne mai nema ya gabatar da aikace -aikacen sa ga ƙungiyar lauyoyi na jihar da ya yi niyyar yin aiki, kuma a duba lafiyar sa. Da zarar an kammala, zaku iya fara motsa jiki, a tsakanin sauran abubuwa.

HANYOYIN GA MASU LABARAI

Dole ne a shigar da masu lissafin kuɗi a cikin shirin lissafin kuɗi a jami'a da aka amince da su kuma su cika aƙalla sa'o'i 15 na makarantar digiri na biyu. Dole ne awanni tara su yi daidai da lissafin kuɗi, kuma shi ko ita dole ne aƙalla awanni uku na semester a cikin ilimin haraji.

Hakanan dole ne jami'ar ta tabbatar cewa mai nema yana da halaye na kwarai. Bugu da ƙari, mai nema dole ne ya gabatar da takardun shaidarsu ga ƙungiyar da Hukumar Kula da Ƙididdiga ta amince da shi, ya mallaki lasisi daga wata makaranta da ba a amince da ita ba (daga ƙasarsu ta asali), kuma ya nuna cewa sun kammala adadin adadin sa'o'in semester a lissafi da kasuwanci. . A ƙarshe, mai nema dole ne ya ci jarrabawar Babban Akawu na Jama'a don samun lasisin jihar su.

HANYOYIN GA MALAMAI

Dole ne malami ya sami kimanta takardun shaidarsu. Bayan haka, dole ne su gabatar da shi tare da ingantacciyar kwafin difloma ɗin su (a bayyane yana nuna ranar kammala karatun) ga Takaddun Shaidar Ilimi na Ma'aikatar Ilimi. Suna iya zuwa ga kowane notary na jama'a ko kai tsaye zuwa ofishin Hukumar Makarantar don tabbatar da ainihin difloma.

Daga nan za su buƙaci gabatar da sakamakon ƙimarsu, kwafin kwafin difloma ɗin su da buƙatun tabbatarwa tare da kuɗin da suka dace. Bayan amincewa, za a ba su takardar sheda kuma yanzu za a ba shi izinin yin koyarwa a Amurka.

Abubuwan da ke ciki