Zan iya kawo kuda gida daga gidan wani?

Can I Bring Fleas Home From Someone Else S House







Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli

Shin zan iya Kawo Fleas gida daga Wani

Zan iya kawo kuda gida daga gidan wani? . Ee !, wasu lokuta tare da dabbobin gida ko a lokuta da yawa a cikin rigunan ku. Tashin hankali na waje ne parasites cewa ciyar da jini na tsuntsaye ko dabbobi masu shayarwa . Akwai game da 2000 nau'ikan daban -daban na kwari, amma wanda aka fi samun yana cutar da gidaje ko gurɓata dabbobin gida shine ƙugiyar cat ( Ctenocephalides felis ).

Matsalolin Flea?

Wasu dabbobin suna shigar da ƙura a cikin gida. Kamar yawancin kwari kwari, fleas suna da babban ƙarfin haihuwa. Mace na iya yin kwai 40 zuwa 50 a rana. Mace guda ɗaya zata iya kwanciya 2000 qwai a rayuwarta, ta ba wa waɗannan kwari kyakkyawar damar haɓaka idan ba a sarrafa ta cikin lokaci ba.

Ana shigar da su cikin gidaje galibi wasu dabbobin da ba su da parasitized, kamar dabbobin gida, dabbobin daji, ko kaji.

Fleas kwaro ne mai ɗorewa

Kafin zama manyan mutane, da tsutsa shiga cikin matakin ɗalibi ta hanyar ƙirƙirar siliki. A cikin waɗannan kukis ɗin, ƙuƙwalwar tana da juriya ga magungunan kashe ƙwari, don haka ƙuru -ƙuru masu girma na iya bayyana koda bayan kula da gida da dabbobin da suka kamu da cutar.

Hakanan suna iya jira tsawon watanni a cikin kwandon don zazzabi mai kyau da zafi, ko ma jira gaban baƙi. Ana samun wannan na ƙarshe ta hanyar gano girgizar da motsin mutane ko dabbobin gida ke haifarwa, ta hanyar gano fitar da iskar carbon dioxide da numfashi ke haifarwa, ko ta gano matsin lamba akan ja. Don haka, za su iya jira cikin yanayin bacci a cikin gidan da babu kowa har sai an sake zama da su.

Yadda za a gano ƙyallen ƙwari a cikin gidanka

Gano farkon kutse a cikin gida shine mabuɗin ƙarin ikon halitta. Don yin wannan, dole ne ku mai da hankali sosai ga halayen dabbobin gida. Idan akai -akai suna karce akan ƙafafunsu, baya, ko ciki, tabbas suna da ƙura. A wannan yanayin, yana da mahimmanci a bincika dabbobi don kowane alamar waɗannan ƙwayoyin cuta.

Yawanci yana da ƙalubalanci ganin ƙura a jikin dabbar saboda suna ɓoyewa cikin sauri a cikin fur, amma ana iya ganin alamun kasancewar su, kamar jan shinge da cizon fata ya bari, ko najasar jini. Ana samun najasar a saman dabbar da ta kamu da cutar, musamman akan fatar wuya da gindin wutsiya, kuma suna kama da ƙananan pellets duhu ko capsules masu kama da barkono barkono.

Hakanan yana da amfani a bincika duk wuraren da dabbobin gida ke yawan ziyarta (katifu, gadaje ko bargo inda suke kwana, kuma gabaɗaya kowane farfajiya inda yawanci suke wucewa ko hutawa) don ƙwai, tsutsa, ko manyan mutane. Fleas na iya bayarwa daga dabbobin gida ga mutane, don haka wata alama ga kasancewarsu shine alamun ƙyanƙyalen fata a fata, musamman lokacin da suka farka da safe, wanda ke da alamar ja mai ƙima sosai.

Yadda Ake Hana Ciwon Kuda a Gida

Shin mutane za su iya ɗauko ƙura daga gida ɗaya zuwa wani?. Da !, Ana iya amfani da matakan rigakafi a cikin gidaje a matakai biyu: waje da kewayen gidan, ko ciki. Matakan rigakafin a waje sun dogara ne akan rage yuwuwar ƙura ta shiga cikin gidan. Ana samun wannan ta hanyar cire ciyayi ko kiyaye lawn sosai. Ta wannan hanyar, muna guje wa samar da muhallin da ya dace da haɓakar ƙura wanda zai iya zama tushen shiga cikin cikin gidaje.

A gefe guda, yana da mahimmanci don hana dabbobin daji shiga ko yin gida a cikin gida ko kewayenta, saboda suna iya zama masu ɗaukar kwari. Don hana wannan, hayaki, ramuka, fasa, ramuka, ko bututun iska wanda dabbobi irin su bera, mice, squirrels, ko tsuntsaye zasu iya shiga ciki ana iya rufe su ko rufe gidan sauro.

Idan kuna da dabbobin gida da ke fita waje, yakamata ku taƙaita su zuwa wuraren da ƙura ta cika da su kuma ku hana su saduwa da sauran dabbobin da suka kamu da cutar. Hakanan yana da mahimmanci don kare dabbobin gida ta hanyar amfani da samfuran dabbobi akan ƙwayoyin cuta na waje.

A cikin gidaje, kyakkyawan ma'auni na rigakafi da sarrafawa shine tsaftacewa akai -akai, musamman a wuraren da dabbobin gida suka fi ziyarta. An nuna injin tsagewa don kawar da kashi 95% na ƙwai ƙwai, da wasu tsutsa da manya.

Hakanan, yana kuma kawar da busasshiyar najasar jinin da manya suka bari, wanda shine babban tushen abincin tsutsa. Koyaya, idan, duk da duk wannan shawarar, ba za ku iya gujewa ko sarrafa kumburin ƙura a gida ba, mafi kyawun mafita don hana matsalar ta zama wanda ba a iya sarrafa ta ita ce tuntuɓar kamfanin ƙware a sarrafa kwari .

Abubuwan da ke ciki